കാമ്പസുകൾ ഉയർത്തുക IPO GMP, ഇന്നത്തെ സബ്സ്ക്രിപ്ഷനും അലോട്ട്മെന്റ് നിലയും
വിദ്യാഭ്യാസ മേഖലയിലാണ് എലിവേറ്റ് കാമ്പസുകൾ പ്രവർത്തിക്കുന്നത്, ഇത് K-12 കാമ്പസ് പ്രവർത്തനങ്ങളിലും മാനേജ്മെന്റിലും ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു. വരുമാനം ₹394.13 കോടി ആയി ഉയർന്നു, സാമ്പത്തിക വർഷത്തിലെ ₹362.61 കോടിയിൽ നിന്ന് ₹52.65 കോടി വരെ ലാഭം ലഭിച്ചു.
- IPO പ്രൈസ് ബാൻഡ്
- ₹343.00 - ₹362.00
- ലോട്ട് വലുപ്പം
- 41 ഓഹരികൾ
- ലേലം അവസാനിക്കുന്നു
- 25 Sept 2026
- ലിസ്റ്റിംഗ് തീയതി
- 30 Sept 2026
കാമ്പസുകൾ ഉയർത്തുക IPO GMP ഇന്ന് & പ്രധാന കാര്യങ്ങൾ
കാമ്പസുകൾ ഉയർത്തുക ഐപിഒ ഔദ്യോഗികമായി 30 Sept 2026-ൽ ₹355.10-ൽ ലിസ്റ്റ് ചെയ്തു, ഇത് -1.91% ലിസ്റ്റിംഗ് നേട്ടം നൽകി, അതിന്റെ ഇഷ്യൂ വിലയായ ₹2100.00-മായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ. ലിസ്റ്റിംഗിന് മുമ്പ് രേഖപ്പെടുത്തിയ അവസാന ജിഎംപി ₹7 ആയിരുന്നു.
കാമ്പസുകൾ ഉയർത്തുക IPO officially listed on 30 Sept 2026 at ₹355.10, delivering a -1.91% listing gain compared to its issue price of ₹2100.00. Pre-listing, its final recorded Grey Market Premium (GMP) was ₹7.
| കീ മെട്രിക് | ചിത്രം | പദവി / സന്ദർഭം |
|---|---|---|
| നിലവിലെ GMP | ₹7 | +1.93% vs അപ്പർ ബാൻഡ് (30 Sept 2026) |
| എസ്റ്റി. ലിസ്റ്റിംഗ് വില | ₹355.10 | -1.91% Est. ലിസ്റ്റിംഗ് നേട്ടം |
| പ്രൈസ് ബാൻഡ് | ₹343.00 - ₹362.00 | മെയിൻബോർഡ് IPO |
| റീട്ടെയിൽ മിനിമം നിക്ഷേപം | ₹14,842 | 1 ധാരാളം (41 ഓഹരികൾ) |
| ലേല ജാലകം | 23 Sept 2026 – 25 Sept 2026 | ലിസ്റ്റ് ചെയ്തു |
| അലോട്ട്മെന്റ് & ലിസ്റ്റിംഗ് തീയതികൾ | അലോട്ട്മെന്റ്: 28 Sept 2026 | ലിസ്റ്റിംഗ്: 30 Sept 2026 |
IPO വിവരങ്ങൾ പൂർത്തിയാക്കുക
| IPO ആരംഭിക്കുന്ന തീയതി | 23 Sept 2026 |
|---|---|
| IPO അവസാനിക്കുന്ന തീയതി | 25 Sept 2026 |
| IPO പ്രൈസ് ബാൻഡ് | ₹343.00 - ₹362.00 |
| ലോട്ട് വലുപ്പം | 41 ഓഹരികൾ |
| നിലവിലെ ജിഎംപി | ₹7 |
| കണക്കാക്കിയ ലിസ്റ്റിംഗ് നേട്ടം | -1.91% |
| ഇഷ്യൂ വലുപ്പം | ഏകദേശം ₹2,100 കോടി |
| ഫ്രഷ് ഇഷ്യൂ | ഏകദേശം ₹2,100 കോടി |
| ഇഷ്യൂ തരം | മെയിൻബോർഡ് |
| IPO ലിസ്റ്റിംഗ് | BSE, NSE |
| റീട്ടെയിൽ ക്വാട്ട | ടി.ബി.എ. |
| രജിസ്ട്രാർ | Kfin Technologies Ltd. |
| മൊത്തത്തിലുള്ള സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ | 1.79x |
| മിനിമം നിക്ഷേപം | ₹14,842 |
| DRHP ഡ്രാഫ്റ്റ് പ്രോസ്പെക്ടസ് | |
| RHP ഡ്രാഫ്റ്റ് പ്രോസ്പെക്ടസ് |
സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ സ്റ്റാറ്റസ്
| വിഭാഗം | റിസർവ് ചെയ്ത ഓഹരികൾ | ഓഹരികൾ പ്രയോഗിച്ചു | സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ (x) |
|---|---|---|---|
| QIB | 183.67 | 463.17 | 2.52xx |
| NII | 91.84 | 77.54 | 0.84xx |
| റീട്ടെയിൽ | 61.22 | 61.99 | 1.01xx |
| മൊത്തത്തിലുള്ള സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ | 336.73 | 602.7 | 1.79xx |
IPO സ്നാപ്പ്ഷോട്ടും നിക്ഷേപകരുടെ ടേക്ക് എവേകളും
അതിന്റെ പ്രൈസ് ബാൻഡിന്റെ മുകളിലത്തെ അറ്റത്ത്, കാമ്പസുകൾ ഉയർത്തുക ഒരു ഷെയറിന് ₹362 എന്ന നിരക്കിലാണ് വില. 41 ഓഹരികളുടെ മിനിമം ലോട്ട് വലുപ്പം ഉള്ളതിനാൽ, ഒരു ലോട്ടിനായി അപേക്ഷിക്കുന്ന ഒരു റീട്ടെയിൽ നിക്ഷേപകന് ഈ Mainboard ലക്കത്തിൽ പങ്കെടുക്കുന്നതിന് ഏകദേശം ₹14,842 ആവശ്യമാണ്.
ഏറ്റവും പുതിയ രേഖപ്പെടുത്തിയ ഗ്രേ മാർക്കറ്റ് പ്രീമിയം കാമ്പസുകൾ ഉയർത്തുക എന്നത് ₹7 ആണ്, ഇത് ലിസ്റ്റിംഗ് വരെ നിലനിൽക്കുകയാണെങ്കിൽ ഇഷ്യു വിലയേക്കാൾ ഏകദേശം 1.93% നേട്ടം കണക്കാക്കുന്നു. ഇത് മുമ്പ് രേഖപ്പെടുത്തിയ നിലയിൽ നിന്ന് ₹1 ഉയർന്നു. GMP എന്നത് ഒരു ഉറപ്പുള്ള ഫലത്തേക്കാൾ അനൗപചാരിക ഗ്രേ-മാർക്കറ്റ് വികാരത്തെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നു, കൂടാതെ ലിസ്റ്റിംഗ് ദിവസം വരെ ഏത് സമയത്തും മാറാം.
ഏറ്റവും പുതിയ അപ്ഡേറ്റ് പ്രകാരം, കാമ്പസുകൾ ഉയർത്തുക ന്റെ IPO മൊത്തത്തിൽ 1.79x സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്, വർഗ്ഗം തിരിച്ചുള്ള വിഭജനം Retail 1.01x, QIB 2.52x, NII 0.84x ആണ്.
ബിഎസ്ഇ / എൻഎസ്ഇയുടെ പ്രധാന പ്ലാറ്റ്ഫോമിലെ മെയിൻബോർഡ് ഐപിഒകൾ ലിസ്റ്റ്, സാധാരണയായി വലിയ ഇഷ്യു വലുപ്പങ്ങൾ ഉൾക്കൊള്ളുന്നു, കൂടാതെ റീട്ടെയിൽ, എച്ച്എൻഐ, സ്ഥാപന (ക്യുഐബി) നിക്ഷേപക വിഭാഗങ്ങളിലുടനീളം പങ്കാളിത്തം ആകർഷിക്കുന്നു.
IPO റോഡ്മാപ്പ് ഒറ്റനോട്ടത്തിൽ
| ഇവന്റ് / നാഴികക്കല്ല് | ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്ത തീയതി | സ്റ്റാറ്റസ് |
|---|---|---|
| ലേലം ആരംഭിക്കുന്നു | 23 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
| ലേലം അവസാനിക്കുന്നു | 25 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
| അലോട്ട്മെന്റ് | 28 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
| ലിസ്റ്റിംഗ് | 30 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
ദൈനംദിന GMP സ്റ്റാറ്റസ്
| തീയതി | GMP | മാറ്റം | നേട്ടം |
|---|---|---|---|
| 30 Sept 2026 | ₹7.00 | +₹1.00 | 1.93% |
| 29 Sept 2026 | ₹6.00 | -₹4.00 | 1.66% |
| 28 Sept 2026 | ₹10.00 | +₹6.00 | 2.76% |
| 26 Sept 2026 | ₹4.00 | +₹1.00 | 1.10% |
| 25 Sept 2026 | ₹3.00 | - | 0.83% |
| 24 Sept 2026 | ₹3.00 | -₹2.00 | 0.83% |
| 23 Sept 2026 | ₹5.00 | -₹11.00 | 1.38% |
| 22 Sept 2026 | ₹16.00 | - | 4.42% |
| 21 Sept 2026 | ₹16.00 | +₹1.00 | ടി.ബി.എ. |
| 19 Sept 2026 | ₹15.00 | - | ടി.ബി.എ. |
ആപ്ലിക്കേഷൻ വലുപ്പം തകർച്ച
| വിഭാഗം | ധാരാളം | ഓഹരികൾ | തുക |
|---|---|---|---|
| റീട്ടെയിൽ മിനിമം | 1 ധാരാളം | 41 | ₹14,842 |
| റീട്ടെയിൽ പരമാവധി | 13 ധാരാളം | 533 | ₹1,92,946 |
| എസ്-എച്ച്എൻഐ മിനിമം | 14 ധാരാളം | 574 | ₹2,07,788 |
| എസ്-എച്ച്എൻഐ മാക്സിമം | 67 ധാരാളം | 2,747 | ₹9,94,414 |
| ബി-എച്ച്എൻഐ മിനിമം | 68 ധാരാളം | 2,788 | ₹10,09,256 |
വിതരണത്തിന്റെ ലക്ഷ്യങ്ങളും ഔദ്യോഗിക രേഖകളും
Elevate Campuses IPO Reservation
The Elevate Campuses IPO reservation structure allocates the offered shares across qualified institutional buyers, non-institutional investors and retail investors. The QIB portion accounts for the largest share of the issue at 75%, followed by NII investors at 15% and retail investors at 10%.
| Investor Category | Share Offered | -% Shares |
|---|---|---|
| Anchor Investor | – Shares | -% |
| QIB (Ex. Anchor) | – Shares | 75% |
| NII Shares Offered | – Shares | 15% |
| Retail Shares Offered | – Shares | 10% |
Elevate Campuses IPO Anchor Investors
The anchor investor portion of the Elevate Campuses IPO provides details on the anchor bidding schedule, shares reserved for anchor investors and the applicable lock-in periods. The anchor investor list and final allocation details can be referred to once the relevant offer documents are updated.
| Particular | Details |
|---|---|
| Anchor Bidding Date | 2026 |
| Shares Offered | [.] Shares |
| Anchor Size | [.] Cr. |
| Lock-in Period End Date 50% Shares (30 Days) | 2026 |
| Lock-in Period End Date 50% Shares (90 Days) | 2026 |
കാമ്പസുകൾ ഉയർത്തുക IPO Dates
| Particular | Dates |
|---|---|
| IPO Open Date | 23 Sept 2026 |
| IPO Close Date | 25 Sept 2026 |
| Basis of Allotment | 28 Sept 2026 |
| Refunds | 29 Sept 2026 |
| Credit to Demat Account | 29 Sept 2026 |
| IPO Listing Date | 30 Sept 2026 |
Note: The timeline for കാമ്പസുകൾ ഉയർത്തുക IPO is tentative and subject to change.
Elevate Campuses IPO Promoters and Holding Pattern
The promoters of Elevate Campuses are Genius Bidco Holdings Pte. and Genius Rajkot Investment Holdings Pte. The table below presents the shareholding structure before and after the IPO, including the promoter group's expected holding following the issue.
| Particular | Pre IPO Shares | Pre IPO % Shares | Post IPO Shares | Post IPO % Shares |
|---|---|---|---|---|
| Promoter and Promoter Group | 110,519,988 | 100% | 110,519,988 | 65.58% |
| Others* | – | -% | 58,011,049 | 34.42% |
| Total | 11,05,19,988 | 100% | 16,85,31,037 | 100% |
കാമ്പസുകൾ ഉയർത്തുക Objects of the Issue & Utilisation of Proceeds
| Purpose | Crores |
|---|---|
| Acquisition of K-12 Entities and Campuses | 1100 (52.38%) |
| Repayment / Prepayment of Borrowings | 750 (35.71%) |
| Inorganic Growth & General Corporate Purposes | 250 (11.91%) |
Note: Objectives are as specified in the DRHP/RHP documents of കാമ്പസുകൾ ഉയർത്തുക.
Elevate Campuses About Ipo
Elevate Campuses, founded in 2005, is an education infrastructure firm that owns, operates, and manages on-campus student accommodation for higher education institutions (HEIs). The firm operates under two brands: Good Host Spaces and ScholarZ. Its product portfolio includes 7 owned student accommodation campuses with 20,368 beds across six Indian cities and 14 managed campuses with 55,487 beds.
The firm helps businesses find deals, choose locations, develop and buy properties, improve existing properties, and work with local communities. Moreover, Elevate Campuses works with educational institutions, including Manipal Academy of Higher Education, Manipal University, Jaipur, and Meraki Education, to provide accommodation for higher education institutions (HEIs) and own K-12 school assets.
കാമ്പസുകൾ ഉയർത്തുക Company Financials
| Period | Revenue | Expense | PAT | Assets |
|---|---|---|---|---|
| 2024 | 362.61 Cr. | 290.41 Cr. | 39.69 Cr. | 2,104.74 Cr. |
| 2025 | 394.13 Cr. | 303.83 Cr. | 49.74 Cr. | 2,421.20 Cr. |
| 2026 | 603.39 Cr. | 504.55 Cr. | 173.76 Cr. | 5,773.35 Cr. |
Note: Financial numbers for കാമ്പസുകൾ ഉയർത്തുക are in ₹ Crores unless stated otherwise.
കാമ്പസുകൾ ഉയർത്തുക Company Valuation – FY2026
| KPI | Values |
|---|---|
| ROE | -% |
| ROCE | -% |
| EBITDA Margin | % |
| PAT Margin | -% |
| Debt to Equity Ratio | – |
| Earning Per Share (EPS) | 19.65 (Basic) |
| Price/Earning P/E Ratio | - |
| Return on Net Worth (RoNW) | 18.17% |
| Net Asset Value (NAV) | 432.62 |
Note: Valuation KPIs for കാമ്പസുകൾ ഉയർത്തുക are computed for FY2026.
കാമ്പസുകൾ ഉയർത്തുക IPO Peer Group Comparison
To Be Updated Soon
സമാനമായ ഐപിഒകളുമായി കാമ്പസുകൾ ഉയർത്തുക IPO താരതമ്യം ചെയ്യുക
കാമ്പസുകൾ ഉയർത്തുക IPO പതിവുചോദ്യങ്ങൾ
Comments
Share a useful question or insight about കാമ്പസുകൾ ഉയർത്തുക.
Leave a comment
Your email address will not be published. All comments and replies are reviewed before appearing.
Loading comments...