സായ് ഊർജ ഇൻഡോ വെഞ്ച്വേഴ്സ് IPO GMP, ഇന്നത്തെ സബ്സ്ക്രിപ്ഷനും അലോട്ട്മെന്റ് നിലയും
സായ് ഊർജ ഇൻഡോ വെഞ്ച്വേഴ്സ് വ്യാവസായിക പ്ലാന്റുകളിൽ ഓപ്പറേഷൻ & മെയിന്റനൻസ്, മറ്റ് പിന്തുണാ സേവനങ്ങൾ നൽകുന്നു, പ്രധാനമായും വൈദ്യുതി ഉൽപാദനത്തിൽ, ബ്രേക്ക്ഡൗൺ മാനേജ്മെന്റ്, പ്രെഡിക്റ്റീവ് / പ്രിവന്റീവ് മെയിന്റനൻസ്, പവർ പ്ലാന്റുകൾ, സ്റ്റീൽ, അഗ്രോകെമിക്കൽ വ്യവസായങ്ങൾക്കുള്ള കണ്ടീഷൻ മോണിറ്ററിംഗ് എന്നിവയുൾപ്പെടെ.
- IPO പ്രൈസ് ബാൻഡ്
- ₹107.00 - ₹113.00
- ലോട്ട് വലുപ്പം
- 1,200 ഓഹരികൾ
- ലേലം അവസാനിക്കുന്നു
- 29 Sept 2026
- ലിസ്റ്റിംഗ് തീയതി
- 05 Oct 2026
സായ് ഊർജ ഇൻഡോ വെഞ്ച്വേഴ്സ് IPO GMP ഇന്ന് & പ്രധാന കാര്യങ്ങൾ
സായ് ഊർജ ഇൻഡോ വെഞ്ച്വേഴ്സ് ഐപിഒ ഔദ്യോഗികമായി 05 Oct 2026-ൽ ₹133.80-ൽ ലിസ്റ്റ് ചെയ്തു, ഇത് +18.41% ലിസ്റ്റിംഗ് നേട്ടം നൽകി, അതിന്റെ ഇഷ്യൂ വിലയായ ₹24.95-മായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ. ലിസ്റ്റിംഗിന് മുമ്പ് രേഖപ്പെടുത്തിയ അവസാന ജിഎംപി ₹20.8 ആയിരുന്നു.
സായ് ഊർജ ഇൻഡോ വെഞ്ച്വേഴ്സ് IPO officially listed on 05 Oct 2026 at ₹133.80, delivering a +18.41% listing gain compared to its issue price of ₹24.95. Pre-listing, its final recorded Grey Market Premium (GMP) was ₹20.8.
| കീ മെട്രിക് | ചിത്രം | പദവി / സന്ദർഭം |
|---|---|---|
| നിലവിലെ GMP | ₹20.8 | +18.41% vs അപ്പർ ബാൻഡ് (05 Oct 2026) |
| എസ്റ്റി. ലിസ്റ്റിംഗ് വില | ₹133.80 | +18.41% Est. ലിസ്റ്റിംഗ് നേട്ടം |
| പ്രൈസ് ബാൻഡ് | ₹107.00 - ₹113.00 | എസ്.എം.ഇ. IPO |
| റീട്ടെയിൽ മിനിമം നിക്ഷേപം | ₹2,71,200 | 2 ധാരാളം (1,200 ഓഹരികൾ) |
| ലേല ജാലകം | 25 Sept 2026 – 29 Sept 2026 | ലിസ്റ്റ് ചെയ്തു |
| അലോട്ട്മെന്റ് & ലിസ്റ്റിംഗ് തീയതികൾ | അലോട്ട്മെന്റ്: 30 Sept 2026 | ലിസ്റ്റിംഗ്: 05 Oct 2026 |
IPO വിവരങ്ങൾ പൂർത്തിയാക്കുക
| IPO ആരംഭിക്കുന്ന തീയതി | 25 Sept 2026 |
|---|---|
| IPO അവസാനിക്കുന്ന തീയതി | 29 Sept 2026 |
| IPO പ്രൈസ് ബാൻഡ് | ₹107.00 - ₹113.00 |
| ലോട്ട് വലുപ്പം | 1,200 ഓഹരികൾ |
| നിലവിലെ ജിഎംപി | ₹20.8 |
| കണക്കാക്കിയ ലിസ്റ്റിംഗ് നേട്ടം | +18.41% |
| ഇഷ്യൂ വലുപ്പം | ഏകദേശം ₹24.95 കോടി |
| ഫ്രഷ് ഇഷ്യൂ | ഏകദേശം ₹20.67 കോടി |
| ഇഷ്യൂ തരം | എസ്.എം.ഇ. |
| IPO ലിസ്റ്റിംഗ് | BSE SME |
| റീട്ടെയിൽ ക്വാട്ട | ടി.ബി.എ. |
| രജിസ്ട്രാർ | Maashitla Securities Pvt. Ltd. |
| മൊത്തത്തിലുള്ള സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ | 4.43x |
| മിനിമം നിക്ഷേപം | ₹2,71,200 |
| DRHP ഡ്രാഫ്റ്റ് പ്രോസ്പെക്ടസ് | |
| RHP ഡ്രാഫ്റ്റ് പ്രോസ്പെക്ടസ് |
സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ സ്റ്റാറ്റസ്
| വിഭാഗം | റിസർവ് ചെയ്ത ഓഹരികൾ | ഓഹരികൾ പ്രയോഗിച്ചു | സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ (x) |
|---|---|---|---|
| QIB | 3.92 | 10.99 | 2.80xx |
| NII | 5.18 | 32.11 | 6.19xx |
| റീട്ടെയിൽ | 7.1 | 28.68 | 4.04xx |
| മൊത്തത്തിലുള്ള സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ | 16.21 | 71.78 | 4.43xx |
സായ് ഊർജ ഇൻഡോ വെഞ്ച്വേഴ്സ് IPO സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ സ്റ്റാറ്റസ് ദിവസം തിരിച്ചുള്ള
| ദിവസം | QIB | NII | റീട്ടെയിൽ | ആകെ |
|---|---|---|---|---|
| ദിവസം 2 (സെപ്റ്റം 28) | 0x | 0.04x | 0.05x | 0.04x |
| ദിവസം 3 (സെപ്റ്റം 29) | 0x | 0.05x | 0.43x | 0.2x |
ഓരോ ലേല ദിവസത്തിന്റെയും അവസാനം സബ് സ് ക്രിപ്ഷൻ (x). ഇന്നത്തെ നിര ദിവസം മുഴുവൻ അപ് ഡേറ്റ് ചെയ്യുന്നു.
IPO സ്നാപ്പ്ഷോട്ടും നിക്ഷേപകരുടെ ടേക്ക് എവേകളും
അതിന്റെ പ്രൈസ് ബാൻഡിന്റെ മുകളിലത്തെ അറ്റത്ത്, സായ് ഊർജ ഇൻഡോ വെഞ്ച്വേഴ്സ് ഒരു ഷെയറിന് ₹113 എന്ന നിരക്കിലാണ് വില. 1,200 ഓഹരികളുടെ മിനിമം ലോട്ട് വലുപ്പം ഉള്ളതിനാൽ, ഒരു ലോട്ടിനായി അപേക്ഷിക്കുന്ന ഒരു റീട്ടെയിൽ നിക്ഷേപകന് ഈ SME ലക്കത്തിൽ പങ്കെടുക്കുന്നതിന് ഏകദേശം ₹2,71,200 ആവശ്യമാണ്.
ഏറ്റവും പുതിയ രേഖപ്പെടുത്തിയ ഗ്രേ മാർക്കറ്റ് പ്രീമിയം സായ് ഊർജ ഇൻഡോ വെഞ്ച്വേഴ്സ് എന്നത് ₹20.8 ആണ്, ഇത് ലിസ്റ്റിംഗ് വരെ നിലനിൽക്കുകയാണെങ്കിൽ ഇഷ്യു വിലയേക്കാൾ ഏകദേശം 18.41% നേട്ടം കണക്കാക്കുന്നു. ഇത് മുമ്പ് രേഖപ്പെടുത്തിയ നിലയിൽ നിന്ന് ₹22 ഉയർന്നു. GMP എന്നത് ഒരു ഉറപ്പുള്ള ഫലത്തേക്കാൾ അനൗപചാരിക ഗ്രേ-മാർക്കറ്റ് വികാരത്തെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നു, കൂടാതെ ലിസ്റ്റിംഗ് ദിവസം വരെ ഏത് സമയത്തും മാറാം.
ഏറ്റവും പുതിയ അപ്ഡേറ്റ് പ്രകാരം, സായ് ഊർജ ഇൻഡോ വെഞ്ച്വേഴ്സ് ന്റെ IPO മൊത്തത്തിൽ 4.43x സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്, വർഗ്ഗം തിരിച്ചുള്ള വിഭജനം Retail 4.04x, QIB 2.8x, NII 6.19x ആണ്.
എസ്എംഇ ഐപിഒകൾ ബിഎസ്ഇ / എൻഎസ്ഇയുടെ സമർപ്പിത എസ്എംഇ പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ പട്ടികപ്പെടുത്തുന്നു. അവ സാധാരണയായി ചെറിയ ഇഷ്യൂ വലുപ്പങ്ങളും മെയിൻബോർഡ് ഇഷ്യൂകളേക്കാൾ ഉയർന്ന നിക്ഷേപവും ഉൾക്കൊള്ളുന്നു, താരതമ്യേന കുറഞ്ഞ സ്ഥാപന പങ്കാളിത്തത്തോടെ.
IPO റോഡ്മാപ്പ് ഒറ്റനോട്ടത്തിൽ
| ഇവന്റ് / നാഴികക്കല്ല് | ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്ത തീയതി | സ്റ്റാറ്റസ് |
|---|---|---|
| ലേലം ആരംഭിക്കുന്നു | 25 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
| ലേലം അവസാനിക്കുന്നു | 29 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
| അലോട്ട്മെന്റ് | 30 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
| ലിസ്റ്റിംഗ് | 05 Oct 2026 | പൂർത്തിയായി |
ദൈനംദിന GMP സ്റ്റാറ്റസ്
| തീയതി | GMP | മാറ്റം | നേട്ടം |
|---|---|---|---|
| 05 Oct 2026 | ₹32.00 | +₹22.00 | 28.32% |
| 03 Oct 2026 | ₹10.00 | +₹2.00 | 8.85% |
| 02 Oct 2026 | ₹8.00 | - | 7.08% |
ആപ്ലിക്കേഷൻ വലുപ്പം തകർച്ച
| വിഭാഗം | ധാരാളം | ഓഹരികൾ | തുക |
|---|---|---|---|
| റീട്ടെയിൽ മിനിമം | 2 ധാരാളം | 2,400 | ₹2,71,200 |
| റീട്ടെയിൽ പരമാവധി | 2 ധാരാളം | 2,400 | ₹2,71,200 |
| എസ്-എച്ച്എൻഐ മിനിമം | 3 ധാരാളം | 3,600 | ₹4,06,800 |
| എസ്-എച്ച്എൻഐ മാക്സിമം | 7 ധാരാളം | 8,400 | ₹9,49,200 |
| ബി-എച്ച്എൻഐ മിനിമം | 8 ധാരാളം | 9,600 | ₹10,84,800 |
വിതരണത്തിന്റെ ലക്ഷ്യങ്ങളും ഔദ്യോഗിക രേഖകളും
സായ് ഊർജ ഇൻഡോ വെഞ്ച്വേഴ്സ് IPO Dates
| Particular | Dates |
|---|---|
| IPO Open Date | 25 Sept 2026 |
| IPO Close Date | 29 Sept 2026 |
| Basis of Allotment | 30 Sept 2026 |
| Refunds | 01 Oct 2026 |
| Credit to Demat Account | 01 Oct 2026 |
| IPO Listing Date | 05 Oct 2026 |
Note: The timeline for സായ് ഊർജ ഇൻഡോ വെഞ്ച്വേഴ്സ് IPO is tentative and subject to change.
സായ് ഊർജ ഇൻഡോ വെഞ്ച്വേഴ്സ് Objects of the Issue & Utilisation of Proceeds
| Purpose | Crores |
|---|---|
| Funding the working capital requirements of the Company | 8 (38.70%) |
| Repayment / Prepayment of Borrowings | 6.6 (31.93%) |
| General Corporate Purposes | 6.07 (29.37%) |
Note: Objectives are as specified in the DRHP/RHP documents of സായ് ഊർജ ഇൻഡോ വെഞ്ച്വേഴ്സ്.
സായ് ഊർജ ഇൻഡോ വെഞ്ച്വേഴ്സ് Company Financials
| Period | Revenue | Expense | PAT | Assets |
|---|---|---|---|---|
| 2024 | 45.88 Cr. | 43.63 Cr. | 1.39 Cr. | 13.95 Cr. |
| 2025 | 65.82 Cr. | 61.54 Cr. | 3.13 Cr. | 21.11 Cr. |
| 2026 | 85.64 Cr. | 80.08 Cr. | 4.19 Cr. | 24.25 Cr. |
Note: Financial numbers for സായ് ഊർജ ഇൻഡോ വെഞ്ച്വേഴ്സ് are in ₹ Crores unless stated otherwise.
സായ് ഊർജ ഇൻഡോ വെഞ്ച്വേഴ്സ് Company Valuation – FY2026
| KPI | Values |
|---|---|
| ROE | 42.44% |
| ROCE | 50.66% |
| EBITDA Margin | 7.65% |
| PAT Margin | 4.98% |
| Debt to Equity Ratio | 0.59 |
| Earning Per Share (EPS) | 7.29 (Basic) |
| Price/Earning P/E Ratio | - |
| Return on Net Worth (RoNW) | 42.44% |
| Net Asset Value (NAV) | 20.99 |
Note: Valuation KPIs for സായ് ഊർജ ഇൻഡോ വെഞ്ച്വേഴ്സ് are computed for FY2026.
സായ് ഊർജ ഇൻഡോ വെഞ്ച്വേഴ്സ് IPO Peer Group Comparison
| Company | EPS | PE Ratio | RoNW % | NAV | Income |
|---|---|---|---|---|---|
| Lakshya Powertech Limited | 9.94 | 11.27 | 9.82% | 101.17 | 179.93 Cr. |
Note: Peer group comparisons for സായ് ഊർജ ഇൻഡോ വെഞ്ച്വേഴ്സ് are sourced from DRHP filings.
സമാനമായ ഐപിഒകളുമായി സായ് ഊർജ ഇൻഡോ വെഞ്ച്വേഴ്സ് IPO താരതമ്യം ചെയ്യുക
സായ് ഊർജ ഇൻഡോ വെഞ്ച്വേഴ്സ് IPO പതിവുചോദ്യങ്ങൾ
Comments
Share a useful question or insight about സായ് ഊർജ ഇൻഡോ വെഞ്ച്വേഴ്സ്.
Leave a comment
Your email address will not be published. All comments and replies are reviewed before appearing.
Loading comments...