सोनासिलेक्शन आयपीओ जीएमपी, सदस्यता आणि वाटप स्थिती आज
सोनासिलेक्शन इंडिया राजस्थानमधील भिलवाडा येथे एकात्मिक उत्पादन सुविधेद्वारे कार्यरत कॉटन, कॉटन लाइक्रा आणि कॉटन किंवा पॉलिस्टर मिश्रणात तज्ञ असलेल्या टेक्सटाईल फॅब्रिकची प्रक्रिया आणि उत्पादन करते. कंपनी टेक्सटाईल ट्रेडर्स आणि गारमेंट ब्रँडसाठी तयार फॅब्रिकचे उत्पादन करून महसूल मिळवते, तसेच जॉब-वर्क प्रोसेसिंग सेवा प्रदान करते. त्याच्या उत्पादन प्रक्रियेमध्ये इन-हाऊस क्वालिटी कंट्रोल लॅबोरेटरी आणि पाच दशलक्ष मीटर वेअरहाऊसिंग इन्फ्रास्ट्रक्चरद्वारे समर्थित सिंगिंग, स्कोअरिंग, ब्लीचिंग, पीचिंग, डायिंग आणि फिनिशिंग यासारख्या मल्टी-स्टेज ऑपरेशन्सचा समावेश आहे. त्याच्या मुख्य फॅब्रिक प्रोसेसिंग क्रियाकलापांव्यतिरिक्त, कंपनीने एकात्मिक मूल्य साखळीचे फायदे मिळविण्यासाठी आपल्या रेडीमेड गारमेंट्स व्यवसाय विभागाद्वारे डाउनस्ट्रीम कपड्यांच्या श्रेणींमध्ये आपला पोर्टफोलिओ वाढविला आहे
- आयपीओ प्राइस बँड
- ₹94.00 - ₹99.00
- लॉट आकार
- 150 शेअर्स
- बोली बंद झाली
- 21 Sept 2026
- लिस्टिंग तारीख
- 24 Sept 2026
सोनासिलेक्शन आयपीओ जीएमपी आज आणि महत्त्वाचे मुद्दे
सोनासिलेक्शन आयपीओ अधिकृतपणे 24 Sept 2026 रोजी ₹102.00 वर लिस्ट झाला, ज्यामुळे +3.03% चा लिस्टिंग नफा मिळाला, त्याच्या ₹141.57 इश्यू किमतीच्या तुलनेत. लिस्टिंगपूर्वी त्याचा शेवटचा नोंदवलेला जीएमपी ₹2 होता.
सोनासिलेक्शन IPO officially listed on 24 Sept 2026 at ₹102.00, delivering a +3.03% listing gain compared to its issue price of ₹141.57. Pre-listing, its final recorded Grey Market Premium (GMP) was ₹2.
| की मेट्रिक | आकृती | स्थिती / संदर्भ |
|---|---|---|
| सध्याचे जीएमपी | ₹2 | +2.02% वि अप्पर बँड (18 Sept 2026) |
| Est. लिस्टिंग किंमत | ₹102.00 | +3.03% Est. लिस्टिंग लाभ |
| प्राइस बँड | ₹94.00 - ₹99.00 | मेनबोर्ड आयपीओ |
| किरकोळ किमान गुंतवणूक | ₹14,850 | 1 लॉट (150 शेअर्स) |
| बिडिंग विंडो | 17 Sept 2026 – 21 Sept 2026 | लिस्टेड |
| वाटप आणि लिस्टिंग तारखा | वाटप: 22 Sept 2026 | लिस्टिंग: 24 Sept 2026 |
आयपीओ माहिती पूर्ण करा
| आयपीओ उघडण्याची तारीख | 17 Sept 2026 |
|---|---|
| आयपीओ बंद होण्याची तारीख | 21 Sept 2026 |
| आयपीओ प्राइस बँड | ₹94.00 - ₹99.00 |
| लॉट आकार | 150 शेअर्स |
| सध्याचे जीएमपी | ₹2 |
| अंदाजे लिस्टिंग फायदा | +3.03% |
| इश्यू आकार | अंदाजे ₹141.57 कोटी |
| फ्रेश इश्यू | अंदाजे ₹141.57 कोटी |
| इश्यू प्रकार | मेनबोर्ड |
| आयपीओ लिस्टिंग | BSE, NSE |
| किरकोळ कोटा | टीबीए |
| रजिस्ट्रार | टीबीए |
| एकूण सबस्क्रिप्शन | 2.01x |
| किमान गुंतवणूक | ₹14,850 |
| DRHP मसुदा प्रॉस्पेक्टस | |
| RHP मसुदा प्रॉस्पेक्टस |
सदस्यता स्थिती
| श्रेणी | शेअर्स राखीव | शेअर्स लागू | सदस्यता (x) |
|---|---|---|---|
| क्यूआयबी | 28.6 | 33.26 | 1.16xx |
| एनआयआय | 21.45 | 42.78 | 1.99xx |
| किरकोळ | 50.05 | 125 | 2.50xx |
| एकूण सबस्क्रिप्शन | 100.1 | 201.04 | 2.01xx |
आयपीओ स्नॅपशॉट आणि गुंतवणूकदारांनी घेतलेले निष्कर्ष
त्याच्या किंमत बँडच्या वरच्या टोकाला, सोनासिलेक्शन ची किंमत प्रति शेअर ₹99 आहे. 150 शेअर्सच्या किमान लॉट आकारासह, एका लॉटसाठी अर्ज करणार् या किरकोळ गुंतवणूकदारास या Mainboard अंकात भाग घेण्यासाठी अंदाजे ₹14,850 आवश्यक आहे.
सोनासिलेक्शन साठी नवीनतम रेकॉर्ड केलेला ग्रे मार्केट प्रीमियम ₹2 आहे, ज्याचा अर्थ असा आहे की लिस्टिंग जर ते लिस्टिंग पर्यंत टिकले तर इश्यू किंमतीपेक्षा अंदाजे 2.02% फायदा होईल. हे त्याच्या पूर्वीच्या नोंदविलेल्या पातळीपेक्षा ₹5 खाली आहे. जीएमपी गॅरंटीड परिणामाऐवजी अनौपचारिक ग्रे-मार्केट भावना प्रतिबिंबित करते, आणि लिस्टिंग च्या दिवसापर्यंत कोणत्याही वेळी बदलू शकते.
नवीनतम अद्ययावतानुसार, सोनासिलेक्शन चे आयपीओ 2.01x एकूणच वर्गणीबद्ध केले गेले होते, Retail 2.5x, QIB 1.16x, NII 1.99x च्या श्रेणीनुसार ब्रेकडाउनसह.
सोनासिलेक्शन च्या आयपीओ दस्तऐवजांमध्ये ठळक केलेल्या बलस्थानांपैकी एकात्मिक उत्पादन सुविधा, ज्यामध्ये अंतर्गत गुणवत्ता नियंत्रण प्रयोगशाळा आणि गोदाम क्षमता आहे.; कापूस, लाइक्रा, पॉलिस्टर मिश्रण आणि तयार कपड्यांचा वैविध्यपूर्ण उत्पादन पोर्टफोलिओ..
गुंतवणूकदारांनी सोनासिलेक्शन ने उघड केलेल्या जोखीम घटकांचे देखील वजन केले पाहिजे, यासह: महसूल आणि कच्च्या मालाची खरेदी राजस्थान राज्यात मोठ्या प्रमाणात केंद्रित आहे..
सोनासिलेक्शन च्या इश्यू उत्पन्नाचा एक हिस्सा Repayment Of Borrowings: 80 (56.51%) साठी राखून ठेवला आहे.
बीएसई/एनएसईच्या मुख्य प्लॅटफॉर्मवरील मेनबोर्ड आयपीओच्या यादीमध्ये सामान्यत: मोठ्या इश्यूचा आकार असतो आणि रिटेल, एचएनआय आणि इन्स्टिट्यूशनल (क्यूआयबी) गुंतवणूकदार श्रेणींमध्ये सहभाग असतो.
आयपीओ रोडमॅप एका दृष्टीक्षेपात
| घटना / मैलाचा दगड | नियोजित तारीख | स्थिती |
|---|---|---|
| निविदा उघडली | 17 Sept 2026 | पूर्ण झाले |
| बोली बंद झाली | 21 Sept 2026 | पूर्ण झाले |
| वाटप | 22 Sept 2026 | पूर्ण झाले |
| लिस्टिंग | 24 Sept 2026 | पूर्ण झाले |
दैनंदिन जीएमपी स्थिती
| तारीख | जीएमपी | बदल | लाभ |
|---|---|---|---|
| 18 Sept 2026 | ₹2.00 | -₹5.00 | 2.02% |
| 17 Sept 2026 | ₹7.00 | -₹1.00 | 7.07% |
| 16 Sept 2026 | ₹8.00 | +₹8.00 | 8.08% |
| 14 Sept 2026 | ₹0.00 | - | 0.00% |
अनुप्रयोग आकार ब्रेकडाउन
| श्रेणी | लॉट | शेअर्स | रक्कम |
|---|---|---|---|
| किरकोळ किमान | 1 लॉट | 150 | ₹14,850 |
| किरकोळ कमाल | 13 लॉट | 1,950 | ₹1,93,050 |
| एस-एचएनआय किमान | 14 लॉट | 2,100 | ₹2,07,900 |
| एस-एचएनआय कमाल | 67 लॉट | 10,050 | ₹9,94,950 |
| बी-एचएनआय किमान | 68 लॉट | 10,200 | ₹10,09,800 |
इश्यूचे मुद्दे आणि अधिकृत कागदपत्रे
- Repayment Of Borrowings 80 (56.51%)
- General Corporate Purpose 10.96 (7.74%)
अर्ज करण्यापूर्वी महत्त्वाचे मुद्दे
सामर्थ्य
- एकात्मिक उत्पादन सुविधा, ज्यामध्ये अंतर्गत गुणवत्ता नियंत्रण प्रयोगशाळा आणि गोदाम क्षमता आहे.
- कापूस, लाइक्रा, पॉलिस्टर मिश्रण आणि तयार कपड्यांचा वैविध्यपूर्ण उत्पादन पोर्टफोलिओ.
- व्यापक देशांतर्गत ग्राहक बेससह आवर्ती व्यवसाय संबंध स्थापित केले.
- कापड उद्योगातील विस्तृत डोमेन कौशल्यासह अनुभवी प्रवर्तक नेतृत्व.
- समाकलित मूल्य साखळी फायदे हस्तगत करण्यासाठी डाउनस्ट्रीम कपड्यांच्या श्रेणींमध्ये धोरणात्मक विस्तार.
धोके
- महसूल आणि कच्च्या मालाची खरेदी राजस्थान राज्यात मोठ्या प्रमाणात केंद्रित आहे.
- ऑपरेशन्स पूर्णपणे भिलवाडा, राजस्थान येथे असलेल्या एकाच उत्पादन सुविधेवर अवलंबून आहे.
- अलिकडच्या आर्थिक वर्षांत कंपनीने नकारात्मक निव्वळ ऑपरेटिंग रोख प्रवाह अनुभवला.
- दीर्घकालीन पुरवठा कराराशिवाय मुख्य ग्राहकांच्या मर्यादित संचावर भारी अवलंबन.
- उच्च कर्ज-ते-इक्विटी गुणोत्तर व्यवसायाला व्याज दर आणि कर्ज सेवा जोखमींना उघड करते.
Sonaselection IPO Reservation
The Sonaselection IPO reservation structure outlines the proposed allocation of shares among qualified institutional buyers, non- institutional investors and retail investors. The category-wise percentages indicate how the public portion of the issue is planned to be distributed.
QIB investors, excluding the anchor investor portion, are allocated 50% of the shares offered. NII investors are offered 15%, while retail investors receive 35% of the issue. The anchor investor allocation is shown separately and will be updated once the final allocation is announced.
| Investor Category | Share Offered | Shares (%) |
|---|---|---|
| Anchor Investor | – Shares | -% |
| QIB (Ex. Anchor) | – Shares | 50% |
| NII Shares Offered | – Shares | 15% |
| Retail Shares Offered | – Shares | 35% |
Note: Share quantities are currently shown as provided and can be updated after the final reservation and anchor allocation details are disclosed.
Sonaselection IPO Anchor Investors
The Sonaselection IPO anchor bidding process is scheduled for September 16, 2026, one day before the public subscription begins. Anchor investors can receive an allocation from the portion reserved for eligible institutional investors before the IPO opens.
The final anchor allocation, including the number of shares offered and total anchor size, will be reflected after the anchor bidding process is completed. The applicable lock-in information is also provided in the issue structure below.
| Particular | Details |
|---|---|
| Anchor Bidding Date | September 16, 2026 |
| Shares Offered | [.] Shares |
| Anchor Size | [.] Cr. |
| Lock-in End Date – 50% Shares (30 Days) | 2026 |
| Lock-in End Date – 50% Shares (90 Days) | 2026 |
Note: Anchor investor details are based on the information provided and can be updated after the final anchor allocation is announced.
સોનાપસંદગી IPO Dates
| Particular | Dates |
|---|---|
| IPO Open Date | 17 Sept 2026 |
| IPO Close Date | 21 Sept 2026 |
| Basis of Allotment | 22 Sept 2026 |
| Refunds | 23 Sept 2026 |
| Credit to Demat Account | 23 Sept 2026 |
| IPO Listing Date | 24 Sept 2026 |
Note: The timeline for સોનાપસંદગી IPO is tentative and subject to change.
Sonaselection Promoters and Holding Pattern
The promoters of Sonaselection are Harshil Nuwal, Subhash Chandra Nuwal, Uma Nuwal, Deepank Bhandari and Sona Polyspin Private Limited. The promoter and promoter group hold the majority stake in the company before the IPO.
After the IPO, the promoter and promoter group shareholding is expected to reduce from 86.21% to 64.52%. The shareholding of other investors correspondingly increases from 13.79% to 35.48%, reflecting the dilution following the fresh issue.
| Particular | Pre IPO Shares | Pre IPO % Shares | Post IPO Shares | Post IPO % Shares |
|---|---|---|---|---|
| Promoter and Promoter Group | 36,667,014 | 86.21% | 36,667,014 | 64.52% |
| Others* | 5,861,667 | 13.79% | 20,161,667 | 35.48% |
| Total | 42,528,681 | 100% | 56,828,681 | 100% |
Note: The holding pattern represents the promoter and other shareholder structure before and after the proposed Sonaselection IPO.
સોનાપસંદગી Objects of the Issue & Utilisation of Proceeds
| Purpose | Crores |
|---|---|
| Purpose | INR crores (%) |
| Repayment / pre-payment of borrowings | 80 (56.51%) |
| Funding capital expenditure | 50.61 (35.75%) |
| General corporate purposes | 10.96 (7.74%) |
Note: Objectives are as specified in the DRHP/RHP documents of સોનાપસંદગી.
Sonaselection About IPO
Founded in February 2022, Sonaselection is a fabric manufacturing and processing firm that makes 100% cotton fabric, cotton lycra (stretch) fabric, cotton blends, and polyester blends like polyester-viscose (P/V) and polyester fabrics, serving a diverse range of end-use applications across fashion and apparel. Its manufacturing facility is situated in Bhilwara, Rajasthan, spread across approximately 49,540 sq. metres.
Its facilities are equipped with modern textile processing machinery to process textiles through bleaching, dyeing, and finishing. Sonaselection uses both its own manufacturing facilities and outside job-work services to complete the entire life cycle, from processing and quality checking to grading, packing, and delivery.
சோனா தேர்வு Company Financials
| Period | Revenue | Expense | PAT | Assets |
|---|---|---|---|---|
| 2024 | 121.31 Cr. | 104.37 Cr. | 13.10 Cr. | 203.50 Cr. |
| 2025 | 316.47 Cr. | 290.39 Cr. | 18.56 Cr. | 374.77 Cr. |
| 2026 | 517.60 Cr. | 469.54 Cr. | 34.02 Cr. | 474.99 Cr. |
Note: Financial numbers for சோனா தேர்வு are in ₹ Crores unless stated otherwise.
सोनासिलेक्शन Company Valuation – FY2026
| KPI | Values |
|---|---|
| ROE | 39.05% |
| ROCE | 19.69% |
| EBITDA Margin | 16.40% |
| PAT Margin | 6.58% |
| Debt to Equity Ratio | 2.48 |
| Earning Per Share (EPS) | 8.09 (Basic) |
| Price/Earning P/E Ratio | - |
| Return on Net Worth (RoNW) | 39.05% |
| Net Asset Value (NAV) | 24.78 |
Note: Valuation KPIs for सोनासिलेक्शन are computed for FY2026.
सोनासिलेक्शन IPO Peer Group Comparison
| Company | EPS | PE Ratio | RoNW % | NAV | Income |
|---|---|---|---|---|---|
| Vishal Fabrics Limited | 1.52 | 12.23 | 6.33% | 26.12 | 1,602.11 Cr. |
| Sangam (India) Limited | 16.44 | 37.29 | 8.02% | 211.85 | 3,234.53 Cr. |
| Nitin Spinners Limited | 31.58 | 18.22 | 12.77% | 261.60 | 3,213.87 Cr. |
Note: Peer group comparisons for सोनासिलेक्शन are sourced from DRHP filings.
Sonaselection IPO Lead Managers aka Merchant Bankers
- Choice Capital Advisors Pvt. Ltd.
सोनासिलेक्शन आयपीओ समान आयपीओशी तुलना करा
सोनासिलेक्शन आयपीओ वारंवार विचारले जाणारे प्रश्न
Comments
Share a useful question or insight about सोनासिलेक्शन.
Leave a comment
Your email address will not be published. All comments and replies are reviewed before appearing.
Loading comments...