ਸੋਨਾਸਿਲੈਕਸ਼ਨ IPO GMP, ਸਬਸਕ੍ਰਿਪਸ਼ਨ ਅਤੇ ਅਲਾਟਮੈਂਟ ਸਥਿਤੀ ਅੱਜ
ਸੋਨਾ ਸਿਲੈਕਸ਼ਨ ਇੰਡੀਆ ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਭੀਲਵਾੜਾ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਨਿਰਮਾਣ ਸੁਵਿਧਾ ਦੇ ਮਾਧਿਅਮ ਨਾਲ ਕਪਾਹ, ਸੂਤੀ ਲਾਈਕਰਾ ਅਤੇ ਸੂਤੀ ਜਾਂ ਪੋਲੀਸਟਰ ਮਿਸ਼ਰਣ ਵਿੱਚ ਮੁਹਾਰਤ ਰੱਖਣ ਵਾਲੇ ਕੱਪੜਾ ਕੱਪੜੇ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਅਤੇ ਨਿਰਮਾਣ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਜੌਬ-ਵਰਕ ਪ੍ਰੋਸੈੱਸਿੰਗ ਸੇਵਾਵਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਕੱਪੜਾ ਵਪਾਰੀਆਂ ਅਤੇ ਗਾਰਮੈਂਟ ਬ੍ਰਾਂਡਾਂ ਦੇ ਲਈ ਤਿਆਰ ਫੈਬਰਿਕ ਦਾ ਉਤਪਾਦਨ ਕਰਕੇ ਰੈਵੇਨਿਊ ਪੈਦਾ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੀ ਨਿਰਮਾਣ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਇਨ-ਹਾਊਸ ਕੁਆਲਿਟੀ ਕੰਟਰੋਲ ਪ੍ਰਯੋਗਸ਼ਾਲਾ ਅਤੇ ਪੰਜ ਮਿਲੀਅਨ ਮੀਟਰ ਵੇਅਰਹਾਊਸਿੰਗ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਦੁਆਰਾ ਸਮਰਥਿਤ ਸਿੰਗਿੰਗ, ਸਕੋਰਿੰਗ, ਬਲੀਚਿੰਗ, ਪੀਚਿੰਗ, ਰੰਗਾਈ ਅਤੇ ਫਿਨਿਸ਼ਿੰਗ ਜਿਹੇ ਬਹੁ-ਪੜਾਅ ਸੰਚਾਲਨ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਆਪਣੀਆਂ ਮੁੱਖ ਫੈਬਰਿਕ ਪ੍ਰੋਸੈੱਸਿੰਗ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਦੇ ਇਲਾਵਾ, ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਵੈਲਿਊ ਚੇਨ ਲਾਭਾਂ ਨੂੰ ਹਾਸਲ ਕਰਨ ਲਈ ਆਪਣੇ ਰੈਡੀਮੇਡ ਗਾਰਮੈਂਟਸ ਬਿਜ਼ਨਸ ਸੈਗਮੈਂਟ ਦੇ ਮਾਧਿਅਮ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਪੋਰਟਫੋਲੀਓ ਨੂੰ ਡਾਊਨਸਟ੍ਰੀਮ ਲਿਬਾਸ ਸ਼੍ਰੇਣੀਆਂ ਵਿੱਚ ਵਧਾਇਆ ਹੈ
- IPO ਪ੍ਰਾਈਸ ਬੈਂਡ
- ₹94.00 - ₹99.00
- ਲਾਟ ਆਕਾਰ
- 150 ਸ਼ੇਅਰ
- ਬੋਲੀ ਬੰਦ ਹੋ ਗਈ
- 21 Sept 2026
- ਲਿਸਟਿੰਗ ਮਿਤੀ
- 24 Sept 2026
ਸੋਨਾਸਿਲੈਕਸ਼ਨ IPO GMP ਅੱਜ ਅਤੇ ਮੁੱਖ ਟੇਕਵੇਅਜ਼
ਸੋਨਾਸਿਲੈਕਸ਼ਨ ਆਈਪੀਓ ਅਧਿਕਾਰਤ ਤੌਰ 'ਤੇ 24 Sept 2026 ਨੂੰ ₹102.00 'ਤੇ ਸੂਚੀਬੱਧ ਹੋਇਆ, ਜਿਸ ਨਾਲ +3.03% ਲਿਸਟਿੰਗ ਲਾਭ ਹੋਇਆ, ਇਸਦੀ ਇਸ਼ੂ ਕੀਮਤ ₹141.57 ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ। ਸੂਚੀਬੱਧ ਹੋਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸਦਾ ਅੰਤਮ ਜੀਐਮਪੀ ₹2 ਸੀ।
ਸੋਨਾਸਿਲੈਕਸ਼ਨ IPO officially listed on 24 Sept 2026 at ₹102.00, delivering a +3.03% listing gain compared to its issue price of ₹141.57. Pre-listing, its final recorded Grey Market Premium (GMP) was ₹2.
| ਕੁੰਜੀ ਮੈਟ੍ਰਿਕ | ਚਿੱਤਰ | ਸਥਿਤੀ / ਪ੍ਰਸੰਗ |
|---|---|---|
| ਮੌਜੂਦਾ GMP | ₹2 | +2.02% ਬਨਾਮ ਅਪਰ ਬੈਂਡ (18 Sept 2026) |
| ਅਨੁਮਾਨਿਤ ਲਿਸਟਿੰਗ ਕੀਮਤ | ₹102.00 | +3.03% Est. ਲਿਸਟਿੰਗ ਲਾਭ |
| ਪ੍ਰਾਈਸ ਬੈਂਡ | ₹94.00 - ₹99.00 | ਮੇਨਬੋਰਡ IPO |
| ਰਿਟੇਲ ਨਿਊਨਤਮ ਨਿਵੇਸ਼ | ₹14,850 | 1 ਲਾਟ (150 ਸ਼ੇਅਰ) |
| ਬੋਲੀ ਵਿੰਡੋ | 17 Sept 2026 – 21 Sept 2026 | ਸੂਚੀਬੱਧ |
| ਅਲਾਟਮੈਂਟ ਅਤੇ ਲਿਸਟਿੰਗ ਤਾਰੀਖਾਂ | ਅਲਾਟਮੈਂਟ: 22 Sept 2026 | ਲਿਸਟਿੰਗ: 24 Sept 2026 |
IPO ਜਾਣਕਾਰੀ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰੋ
| IPO ਖੁੱਲ੍ਹਣ ਦੀ ਮਿਤੀ | 17 Sept 2026 |
|---|---|
| IPO ਬੰਦ ਹੋਣ ਦੀ ਮਿਤੀ | 21 Sept 2026 |
| IPO ਪ੍ਰਾਈਸ ਬੈਂਡ | ₹94.00 - ₹99.00 |
| ਲਾਟ ਆਕਾਰ | 150 ਸ਼ੇਅਰ |
| ਮੌਜੂਦਾ GMP | ₹2 |
| ਅਨੁਮਾਨਿਤ ਲਿਸਟਿੰਗ ਲਾਭ | +3.03% |
| ਇਸ਼ੂ ਆਕਾਰ | ਲਗਭਗ ₹141.57 ਕਰੋੜ |
| ਫ੍ਰੈਸ਼ ਇਸ਼ੂ | ਲਗਭਗ ₹141.57 ਕਰੋੜ |
| ਮੁੱਦੇ ਦੀ ਕਿਸਮ | ਮੇਨਬੋਰਡ |
| IPO ਲਿਸਟਿੰਗ | BSE, NSE |
| ਪ੍ਰਚੂਨ ਕੋਟਾ | ਟੀ.ਬੀ.ਏ. |
| ਰਜਿਸਟਰਾਰ | ਟੀ.ਬੀ.ਏ. |
| ਸਮੁੱਚੀ ਗਾਹਕੀ | 2.01x |
| ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਨਿਵੇਸ਼ | ₹14,850 |
| DRHP ਡਰਾਫਟ ਪ੍ਰਾਸਪੈਕਟਸ | |
| RHP ਡਰਾਫਟ ਪ੍ਰਾਸਪੈਕਟਸ |
ਸਬਸਕ੍ਰਿਪਸ਼ਨ ਸਟੇਟਸ
| ਸ਼੍ਰੇਣੀ | ਸ਼ੇਅਰ ਰਾਖਵੇਂ ਹਨ | ਲਾਗੂ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸ਼ੇਅਰ | ਗਾਹਕੀ (x) |
|---|---|---|---|
| QIB | 28.6 | 33.26 | 1.16xx |
| NII | 21.45 | 42.78 | 1.99xx |
| ਪ੍ਰਚੂਨ | 50.05 | 125 | 2.50xx |
| ਸਮੁੱਚੀ ਗਾਹਕੀ | 100.1 | 201.04 | 2.01xx |
IPO ਸਨੈਪਸ਼ੌਟ ਅਤੇ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਟੇਕਵੇਅ
ਇਸ ਦੇ ਪ੍ਰਾਈਸ ਬੈਂਡ ਦੇ ਉੱਪਰਲੇ ਸਿਰੇ 'ਤੇ, ਸੋਨਾਸਿਲੈਕਸ਼ਨ ਦੀ ਕੀਮਤ ₹99 ਪ੍ਰਤੀ ਸ਼ੇਅਰ ਹੈ। 150 ਸ਼ੇਅਰਾਂ ਦੇ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਲਾਟ ਆਕਾਰ ਦੇ ਨਾਲ, ਇੱਕ ਲਾਟ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਇੱਕ ਪ੍ਰਚੂਨ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਨੂੰ ਇਸ Mainboard ਅੰਕ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣ ਲਈ ਲਗਭਗ ₹14,850 ਦੀ ਲੋੜ ਹੋਵੇਗੀ।
ਸੋਨਾਸਿਲੈਕਸ਼ਨ ਲਈ ਤਾਜ਼ਾ ਰਿਕਾਰਡ ਕੀਤੇ ਗ੍ਰੇ ਮਾਰਕੀਟ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ₹2 'ਤੇ ਖੜ੍ਹਾ ਹੈ, ਜਿਸਦਾ ਅਰਥ ਹੈ ਕਿ ਜੇ ਇਹ ਲਿਸਟਿੰਗ ਤੱਕ ਜਾਰੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ਼ੂ ਕੀਮਤ ਨਾਲੋਂ ਲਗਭਗ 2.02٪ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨਤ ਲਾਭ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਹ ਇਸ ਦੇ ਪਿਛਲੇ ਰਿਕਾਰਡ ਕੀਤੇ ਪੱਧਰ ਤੋਂ ₹5 ਘੱਟ ਹੈ। GMP ਗਾਰੰਟੀਸ਼ੁਦਾ ਨਤੀਜੇ ਦੀ ਬਜਾਏ ਗੈਰ ਰਸਮੀ ਸਲੇਟੀ-ਮਾਰਕੀਟ ਭਾਵਨਾ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਲਿਸਟਿੰਗ ਦੇ ਦਿਨ ਤੱਕ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਮੇਂ ਬਦਲ ਸਕਦਾ ਹੈ।
ਤਾਜ਼ਾ ਅੱਪਡੇਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸੋਨਾਸਿਲੈਕਸ਼ਨ ਦਾ IPO ਸਮੁੱਚੇ ਤੌਰ 'ਤੇ 2.01x ਸਬਸਕ੍ਰਾਈਬ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ Retail 2.5x, QIB 1.16x, NII 1.99x ਦੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀ-ਵਾਰ ਬ੍ਰੇਕਡਾਉਨ ਸੀ।
ਸੋਨਾਸਿਲੈਕਸ਼ਨ ਦੇ IPO ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਉਜਾਗਰ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸ਼ਕਤੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ: ਇਨ-ਹਾਊਸ ਕੁਆਲਿਟੀ ਕੰਟਰੋਲ ਲੈਬਾਰਟਰੀ ਅਤੇ ਵੇਅਰਹਾਊਸਿੰਗ ਸਮਰੱਥਾ ਨਾਲ ਲੈਸ ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਨਿਰਮਾਣ ਸੁਵਿਧਾ।; ਕਪਾਹ, ਲਾਈਕਰਾ, ਪੋਲੀਸਟਰ ਮਿਸ਼ਰਣ, ਅਤੇ ਰੈਡੀਮੇਡ ਕੱਪੜਿਆਂ ਵਿੱਚ ਫੈਲੇ ਵਿਭਿੰਨ ਉਤਪਾਦ ਪੋਰਟਫੋਲੀਓ..
ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਸੋਨਾਸਿਲੈਕਸ਼ਨ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਗਟ ਕੀਤੇ ਗਏ ਜੋਖਮ ਕਾਰਕਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਤੋਲਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ: ਰਾਜਸਥਾਨ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਮਾਲੀਆ ਅਤੇ ਕੱਚੇ ਮਾਲ ਦੀ ਖਰੀਦ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਕੇਂਦ੍ਰਿਤ ਹੈ।।
ਸੋਨਾਸਿਲੈਕਸ਼ਨ ਦੇ ਇਸ਼ੂ ਕਮਾਈ ਦਾ ਇੱਕ ਹਿੱਸਾ Repayment Of Borrowings: 80 (56.51%) ਲਈ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।
ਬੀਐਸਈ / ਐਨਐਸਈ ਦੇ ਮੁੱਖ ਪਲੇਟਫਾਰਮ 'ਤੇ ਮੇਨਬੋਰਡ ਆਈਪੀਓ ਦੀ ਸੂਚੀ, ਆਮ ਤੌਰ 'ਤੇ ਵੱਡੇ ਮੁੱਦੇ ਦੇ ਆਕਾਰ ਸ਼ਾਮਲ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਅਤੇ ਪ੍ਰਚੂਨ, ਐਚਐਨਆਈ ਅਤੇ ਸੰਸਥਾਗਤ (ਕਿਯੂਆਈਬੀ) ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਸ਼੍ਰੇਣੀਆਂ ਵਿੱਚ ਭਾਗੀਦਾਰੀ ਖਿੱਚਦੀ ਹੈ.
IPO ਰੋਡਮੈਪ ਇੱਕ ਨਜ਼ਰ ਵਿੱਚ
| ਇਵੈਂਟ / ਮੀਲ ਪੱਥਰ | ਨਿਰਧਾਰਿਤ ਮਿਤੀ | ਸਥਿਤੀ |
|---|---|---|
| ਬੋਲੀ ਖੁੱਲ੍ਹਦੀ ਹੈ | 17 Sept 2026 | ਪੂਰਾ ਹੋਇਆ |
| ਬੋਲੀ ਬੰਦ ਹੋ ਗਈ | 21 Sept 2026 | ਪੂਰਾ ਹੋਇਆ |
| ਅਲਾਟਮੈਂਟ | 22 Sept 2026 | ਪੂਰਾ ਹੋਇਆ |
| ਲਿਸਟਿੰਗ | 24 Sept 2026 | ਪੂਰਾ ਹੋਇਆ |
ਰੋਜ਼ਾਨਾ GMP ਸਥਿਤੀ
| ਮਿਤੀ | GMP | ਬਦਲੋ | ਲਾਭ |
|---|---|---|---|
| 18 Sept 2026 | ₹2.00 | -₹5.00 | 2.02% |
| 17 Sept 2026 | ₹7.00 | -₹1.00 | 7.07% |
| 16 Sept 2026 | ₹8.00 | +₹8.00 | 8.08% |
| 14 Sept 2026 | ₹0.00 | - | 0.00% |
ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਦਾ ਆਕਾਰ ਟੁੱਟਣਾ
| ਸ਼੍ਰੇਣੀ | ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ | ਸ਼ੇਅਰ | ਰਕਮ |
|---|---|---|---|
| ਰਿਟੇਲ ਨਿਊਨਤਮ | 1 ਲਾਟ | 150 | ₹14,850 |
| ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪ੍ਰਚੂਨ | 13 ਲਾਟ | 1,950 | ₹1,93,050 |
| S-HNI ਘੱਟੋ ਘੱਟ | 14 ਲਾਟ | 2,100 | ₹2,07,900 |
| S-HNI ਅਧਿਕਤਮ | 67 ਲਾਟ | 10,050 | ₹9,94,950 |
| ਬੀ-ਐਚਐਨਆਈ ਘੱਟੋ ਘੱਟ | 68 ਲਾਟ | 10,200 | ₹10,09,800 |
ਜਾਰੀ ਕਰਨ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰੀ ਦਸਤਾਵੇਜ਼
- Repayment Of Borrowings 80 (56.51%)
- General Corporate Purpose 10.96 (7.74%)
ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਨੁਕਤੇ
ਤਾਕਤ
- ਇਨ-ਹਾਊਸ ਕੁਆਲਿਟੀ ਕੰਟਰੋਲ ਲੈਬਾਰਟਰੀ ਅਤੇ ਵੇਅਰਹਾਊਸਿੰਗ ਸਮਰੱਥਾ ਨਾਲ ਲੈਸ ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਨਿਰਮਾਣ ਸੁਵਿਧਾ।
- ਕਪਾਹ, ਲਾਈਕਰਾ, ਪੋਲੀਸਟਰ ਮਿਸ਼ਰਣ, ਅਤੇ ਰੈਡੀਮੇਡ ਕੱਪੜਿਆਂ ਵਿੱਚ ਫੈਲੇ ਵਿਭਿੰਨ ਉਤਪਾਦ ਪੋਰਟਫੋਲੀਓ.
- ਇੱਕ ਵਿਸ਼ਾਲ ਘਰੇਲੂ ਗਾਹਕ ਅਧਾਰ ਦੇ ਨਾਲ ਆਵਰਤੀ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਸੰਬੰਧਾਂ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ ਕੀਤੀ।
- ਟੈਕਸਟਾਈਲ ਉਦਯੋਗ ਵਿੱਚ ਵਿਆਪਕ ਡੋਮੇਨ ਮੁਹਾਰਤ ਦੇ ਨਾਲ ਤਜਰਬੇਕਾਰ ਪ੍ਰਮੋਟਰ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ.
- ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਵੈਲਿਊ ਚੇਨ ਲਾਭਾਂ ਨੂੰ ਹਾਸਲ ਕਰਨ ਲਈ ਡਾਊਨਸਟ੍ਰੀਮ ਲਿਬਾਸ ਸ਼੍ਰੇਣੀਆਂ ਵਿੱਚ ਰਣਨੀਤਕ ਵਿਸਤਾਰ।
ਜੋਖਮ
- ਰਾਜਸਥਾਨ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਮਾਲੀਆ ਅਤੇ ਕੱਚੇ ਮਾਲ ਦੀ ਖਰੀਦ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਕੇਂਦ੍ਰਿਤ ਹੈ।
- ਸੰਚਾਲਨ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਭੀਲਵਾੜਾ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਇੱਕ ਸਿੰਗਲ ਨਿਰਮਾਣ ਸੁਵਿਧਾ 'ਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦਾ ਹੈ।
- ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਹਾਲ ਹੀ ਦੇ ਵਿੱਤੀ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਸ਼ੁੱਧ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਨਕਦ ਪ੍ਰਵਾਹ ਦਾ ਅਨੁਭਵ ਕੀਤਾ.
- ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਦੇ ਸਪਲਾਈ ਇਕਰਾਰਨਾਮਿਆਂ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਮੁੱਖ ਗਾਹਕਾਂ ਦੇ ਸੀਮਤ ਸਮੂਹ 'ਤੇ ਭਾਰੀ ਨਿਰਭਰਤਾ.
- ਇੱਕ ਉੱਚ ਕਰਜ਼-ਤੋਂ-ਇਕੁਇਟੀ ਅਨੁਪਾਤ ਕਾਰੋਬਾਰ ਨੂੰ ਵਿਆਜ ਦਰ ਅਤੇ ਕਰਜ਼ੇ ਦੀ ਸੇਵਾ ਦੇ ਜੋਖਮਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਦਾ ਹੈ.
Sonaselection IPO Reservation
The Sonaselection IPO reservation structure outlines the proposed allocation of shares among qualified institutional buyers, non- institutional investors and retail investors. The category-wise percentages indicate how the public portion of the issue is planned to be distributed.
QIB investors, excluding the anchor investor portion, are allocated 50% of the shares offered. NII investors are offered 15%, while retail investors receive 35% of the issue. The anchor investor allocation is shown separately and will be updated once the final allocation is announced.
| Investor Category | Share Offered | Shares (%) |
|---|---|---|
| Anchor Investor | – Shares | -% |
| QIB (Ex. Anchor) | – Shares | 50% |
| NII Shares Offered | – Shares | 15% |
| Retail Shares Offered | – Shares | 35% |
Note: Share quantities are currently shown as provided and can be updated after the final reservation and anchor allocation details are disclosed.
Sonaselection IPO Anchor Investors
The Sonaselection IPO anchor bidding process is scheduled for September 16, 2026, one day before the public subscription begins. Anchor investors can receive an allocation from the portion reserved for eligible institutional investors before the IPO opens.
The final anchor allocation, including the number of shares offered and total anchor size, will be reflected after the anchor bidding process is completed. The applicable lock-in information is also provided in the issue structure below.
| Particular | Details |
|---|---|
| Anchor Bidding Date | September 16, 2026 |
| Shares Offered | [.] Shares |
| Anchor Size | [.] Cr. |
| Lock-in End Date – 50% Shares (30 Days) | 2026 |
| Lock-in End Date – 50% Shares (90 Days) | 2026 |
Note: Anchor investor details are based on the information provided and can be updated after the final anchor allocation is announced.
ਸੋਨਾਸਿਲੈਕਸ਼ਨ IPO Dates
| Particular | Dates |
|---|---|
| IPO Open Date | 17 Sept 2026 |
| IPO Close Date | 21 Sept 2026 |
| Basis of Allotment | 22 Sept 2026 |
| Refunds | 23 Sept 2026 |
| Credit to Demat Account | 23 Sept 2026 |
| IPO Listing Date | 24 Sept 2026 |
Note: The timeline for ਸੋਨਾਸਿਲੈਕਸ਼ਨ IPO is tentative and subject to change.
Sonaselection Promoters and Holding Pattern
The promoters of Sonaselection are Harshil Nuwal, Subhash Chandra Nuwal, Uma Nuwal, Deepank Bhandari and Sona Polyspin Private Limited. The promoter and promoter group hold the majority stake in the company before the IPO.
After the IPO, the promoter and promoter group shareholding is expected to reduce from 86.21% to 64.52%. The shareholding of other investors correspondingly increases from 13.79% to 35.48%, reflecting the dilution following the fresh issue.
| Particular | Pre IPO Shares | Pre IPO % Shares | Post IPO Shares | Post IPO % Shares |
|---|---|---|---|---|
| Promoter and Promoter Group | 36,667,014 | 86.21% | 36,667,014 | 64.52% |
| Others* | 5,861,667 | 13.79% | 20,161,667 | 35.48% |
| Total | 42,528,681 | 100% | 56,828,681 | 100% |
Note: The holding pattern represents the promoter and other shareholder structure before and after the proposed Sonaselection IPO.
ਸੋਨਾਸਿਲੈਕਸ਼ਨ Objects of the Issue & Utilisation of Proceeds
| Purpose | Crores |
|---|---|
| Purpose | INR crores (%) |
| Repayment / pre-payment of borrowings | 80 (56.51%) |
| Funding capital expenditure | 50.61 (35.75%) |
| General corporate purposes | 10.96 (7.74%) |
Note: Objectives are as specified in the DRHP/RHP documents of ਸੋਨਾਸਿਲੈਕਸ਼ਨ.
Sonaselection About IPO
Founded in February 2022, Sonaselection is a fabric manufacturing and processing firm that makes 100% cotton fabric, cotton lycra (stretch) fabric, cotton blends, and polyester blends like polyester-viscose (P/V) and polyester fabrics, serving a diverse range of end-use applications across fashion and apparel. Its manufacturing facility is situated in Bhilwara, Rajasthan, spread across approximately 49,540 sq. metres.
Its facilities are equipped with modern textile processing machinery to process textiles through bleaching, dyeing, and finishing. Sonaselection uses both its own manufacturing facilities and outside job-work services to complete the entire life cycle, from processing and quality checking to grading, packing, and delivery.
ਸੋਨਾਸਿਲੈਕਸ਼ਨ Company Financials
| Period | Revenue | Expense | PAT | Assets |
|---|---|---|---|---|
| 2024 | 121.31 Cr. | 104.37 Cr. | 13.10 Cr. | 203.50 Cr. |
| 2025 | 316.47 Cr. | 290.39 Cr. | 18.56 Cr. | 374.77 Cr. |
| 2026 | 517.60 Cr. | 469.54 Cr. | 34.02 Cr. | 474.99 Cr. |
Note: Financial numbers for ਸੋਨਾਸਿਲੈਕਸ਼ਨ are in ₹ Crores unless stated otherwise.
ਸੋਨਾਸਿਲੈਕਸ਼ਨ Company Valuation – FY2026
| KPI | Values |
|---|---|
| ROE | 39.05% |
| ROCE | 19.69% |
| EBITDA Margin | 16.40% |
| PAT Margin | 6.58% |
| Debt to Equity Ratio | 2.48 |
| Earning Per Share (EPS) | 8.09 (Basic) |
| Price/Earning P/E Ratio | - |
| Return on Net Worth (RoNW) | 39.05% |
| Net Asset Value (NAV) | 24.78 |
Note: Valuation KPIs for ਸੋਨਾਸਿਲੈਕਸ਼ਨ are computed for FY2026.
ਸੋਨਾਸਿਲੈਕਸ਼ਨ IPO Peer Group Comparison
| Company | EPS | PE Ratio | RoNW % | NAV | Income |
|---|---|---|---|---|---|
| Vishal Fabrics Limited | 1.52 | 12.23 | 6.33% | 26.12 | 1,602.11 Cr. |
| Sangam (India) Limited | 16.44 | 37.29 | 8.02% | 211.85 | 3,234.53 Cr. |
| Nitin Spinners Limited | 31.58 | 18.22 | 12.77% | 261.60 | 3,213.87 Cr. |
Note: Peer group comparisons for ਸੋਨਾਸਿਲੈਕਸ਼ਨ are sourced from DRHP filings.
Sonaselection IPO Lead Managers aka Merchant Bankers
- Choice Capital Advisors Pvt. Ltd.
ਸੋਨਾਸਿਲੈਕਸ਼ਨ IPO ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਸਮਾਨ ਆਈ.ਪੀ.ਓ. ਨਾਲ ਕਰੋ
ਸੋਨਾਸਿਲੈਕਸ਼ਨ IPO ਅਕਸਰ ਪੁੱਛੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰਸ਼ਨ
Comments
Share a useful question or insight about ਸੋਨਾਸਿਲੈਕਸ਼ਨ.
Leave a comment
Your email address will not be published. All comments and replies are reviewed before appearing.
Loading comments...