ആനന്ദ് തടസ്സമില്ലാത്ത IPO GMP, ഇന്നത്തെ സബ്സ്ക്രിപ്ഷനും അലോട്ട്മെന്റ് നിലയും
കാർബൺ സ്റ്റീൽ, അലോയ് സ്റ്റീൽ സീംലസ് ട്യൂബുകൾ, ഹീറ്റ് എക്സ്ചേഞ്ചർ ട്യൂബുകൾ, യു-ട്യൂബുകൾ, ഫിൻഡ് ട്യൂബുകൾ - ഓയിൽ & ഗ്യാസ്, പെട്രോകെമിക്കൽസ്, പവർ പ്ലാന്റുകൾ, പ്രോസസ്സ് ഇൻഡസ്ട്രീസ് എന്നിവയ്ക്കായി 2005 മുതൽ തടസ്സമില്ലാത്ത ട്യൂബുകൾ, പൈപ്പുകൾ, ഫിൻഡ് ട്യൂബുകൾ എന്നിവ ആനന്ദ് സീംലസ് നിർമ്മിക്കുന്നു.
- IPO പ്രൈസ് ബാൻഡ്
- ₹72.00 - ₹72.00
- ലോട്ട് വലുപ്പം
- 1,578 ഓഹരികൾ
- ലേലം അവസാനിക്കുന്നു
- 24 Sept 2026
- ലിസ്റ്റിംഗ് തീയതി
- 29 Sept 2026
ആനന്ദ് തടസ്സമില്ലാത്ത IPO GMP ഇന്ന് & പ്രധാന കാര്യങ്ങൾ
ആനന്ദ് തടസ്സമില്ലാത്ത ഐപിഒ ഔദ്യോഗികമായി 29 Sept 2026-ൽ ₹72.10-ൽ ലിസ്റ്റ് ചെയ്തു, ഇത് +0.14% ലിസ്റ്റിംഗ് നേട്ടം നൽകി, അതിന്റെ ഇഷ്യൂ വിലയായ ₹25.52-മായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ. ലിസ്റ്റിംഗിന് മുമ്പ് രേഖപ്പെടുത്തിയ അവസാന ജിഎംപി ₹0 ആയിരുന്നു.
ആനന്ദ് തടസ്സമില്ലാത്ത IPO officially listed on 29 Sept 2026 at ₹72.10, delivering a +0.14% listing gain compared to its issue price of ₹25.52. Pre-listing, its final recorded Grey Market Premium (GMP) was ₹0.
| കീ മെട്രിക് | ചിത്രം | പദവി / സന്ദർഭം |
|---|---|---|
| നിലവിലെ GMP | ₹0 | +0% vs അപ്പർ ബാൻഡ് (18 Sept 2026) |
| എസ്റ്റി. ലിസ്റ്റിംഗ് വില | ₹72.10 | +0.14% Est. ലിസ്റ്റിംഗ് നേട്ടം |
| പ്രൈസ് ബാൻഡ് | ₹72.00 - ₹72.00 | എസ്.എം.ഇ. IPO |
| റീട്ടെയിൽ മിനിമം നിക്ഷേപം | ₹2,27,232 | 2 ധാരാളം (1,578 ഓഹരികൾ) |
| ലേല ജാലകം | 22 Sept 2026 – 24 Sept 2026 | ലിസ്റ്റ് ചെയ്തു |
| അലോട്ട്മെന്റ് & ലിസ്റ്റിംഗ് തീയതികൾ | അലോട്ട്മെന്റ്: 25 Sept 2026 | ലിസ്റ്റിംഗ്: 29 Sept 2026 |
IPO വിവരങ്ങൾ പൂർത്തിയാക്കുക
| IPO ആരംഭിക്കുന്ന തീയതി | 22 Sept 2026 |
|---|---|
| IPO അവസാനിക്കുന്ന തീയതി | 24 Sept 2026 |
| IPO പ്രൈസ് ബാൻഡ് | ₹72.00 - ₹72.00 |
| ലോട്ട് വലുപ്പം | 1,578 ഓഹരികൾ |
| നിലവിലെ ജിഎംപി | ₹0 |
| കണക്കാക്കിയ ലിസ്റ്റിംഗ് നേട്ടം | +0.14% |
| ഇഷ്യൂ വലുപ്പം | ഏകദേശം ₹25.52 കോടി |
| ഫ്രഷ് ഇഷ്യൂ | ഏകദേശം ₹25.52 കോടി |
| ഇഷ്യൂ തരം | എസ്.എം.ഇ. |
| IPO ലിസ്റ്റിംഗ് | BSE SME |
| റീട്ടെയിൽ ക്വാട്ട | ടി.ബി.എ. |
| രജിസ്ട്രാർ | MUFG Intime India Pvt. Ltd. |
| മൊത്തത്തിലുള്ള സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ | 1.47x |
| മിനിമം നിക്ഷേപം | ₹2,27,232 |
| DRHP ഡ്രാഫ്റ്റ് പ്രോസ്പെക്ടസ് | |
| RHP ഡ്രാഫ്റ്റ് പ്രോസ്പെക്ടസ് |
സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ സ്റ്റാറ്റസ്
| വിഭാഗം | റിസർവ് ചെയ്ത ഓഹരികൾ | ഓഹരികൾ പ്രയോഗിച്ചു | സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ (x) |
|---|---|---|---|
| NII | 16.83 | 32.96 | 1.96xx |
| റീട്ടെയിൽ | 16.83 | 16.42 | 0.98xx |
| മൊത്തത്തിലുള്ള സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ | 33.66 | 49.38 | 1.47xx |
IPO സ്നാപ്പ്ഷോട്ടും നിക്ഷേപകരുടെ ടേക്ക് എവേകളും
അതിന്റെ പ്രൈസ് ബാൻഡിന്റെ മുകളിലത്തെ അറ്റത്ത്, ആനന്ദ് തടസ്സമില്ലാത്ത ഒരു ഷെയറിന് ₹72 എന്ന നിരക്കിലാണ് വില. 1,578 ഓഹരികളുടെ മിനിമം ലോട്ട് വലുപ്പം ഉള്ളതിനാൽ, ഒരു ലോട്ടിനായി അപേക്ഷിക്കുന്ന ഒരു റീട്ടെയിൽ നിക്ഷേപകന് ഈ SME ലക്കത്തിൽ പങ്കെടുക്കുന്നതിന് ഏകദേശം ₹2,27,232 ആവശ്യമാണ്.
ഏറ്റവും പുതിയ രേഖപ്പെടുത്തിയ ഗ്രേ മാർക്കറ്റ് പ്രീമിയം ആനന്ദ് തടസ്സമില്ലാത്ത എന്നത് ₹0 ആണ്, ഇത് ലിസ്റ്റിംഗ് വരെ നിലനിൽക്കുകയാണെങ്കിൽ ഇഷ്യു വിലയേക്കാൾ ഏകദേശം 0.00% നേട്ടം കണക്കാക്കുന്നു. GMP എന്നത് ഒരു ഉറപ്പുള്ള ഫലത്തേക്കാൾ അനൗപചാരിക ഗ്രേ-മാർക്കറ്റ് വികാരത്തെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നു, കൂടാതെ ലിസ്റ്റിംഗ് ദിവസം വരെ ഏത് സമയത്തും മാറാം.
ഏറ്റവും പുതിയ അപ്ഡേറ്റ് പ്രകാരം, ആനന്ദ് തടസ്സമില്ലാത്ത ന്റെ IPO മൊത്തത്തിൽ 1.47x സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്, വർഗ്ഗം തിരിച്ചുള്ള വിഭജനം Retail 0.98x, NII 1.96x ആണ്.
ആനന്ദ് തടസ്സമില്ലാത്ത ന്റെ IPO പ്രമാണങ്ങളിൽ ഉയർത്തിക്കാട്ടിയ ശക്തികളിൽ: Diversified seamless and finned tube portfolio for various industries.; Integrated and strategically located manufacturing facility in Gujarat..
ആനന്ദ് തടസ്സമില്ലാത്ത വെളിപ്പെടുത്തിയ അപകടസാധ്യതാ ഘടകങ്ങളും നിക്ഷേപകർ തൂക്കിനോക്കണം: High revenue concentration from top customers (59.21% in FY26). ഉൾപ്പെടെ.
എസ്എംഇ ഐപിഒകൾ ബിഎസ്ഇ / എൻഎസ്ഇയുടെ സമർപ്പിത എസ്എംഇ പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ പട്ടികപ്പെടുത്തുന്നു. അവ സാധാരണയായി ചെറിയ ഇഷ്യൂ വലുപ്പങ്ങളും മെയിൻബോർഡ് ഇഷ്യൂകളേക്കാൾ ഉയർന്ന നിക്ഷേപവും ഉൾക്കൊള്ളുന്നു, താരതമ്യേന കുറഞ്ഞ സ്ഥാപന പങ്കാളിത്തത്തോടെ.
IPO റോഡ്മാപ്പ് ഒറ്റനോട്ടത്തിൽ
| ഇവന്റ് / നാഴികക്കല്ല് | ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്ത തീയതി | സ്റ്റാറ്റസ് |
|---|---|---|
| ലേലം ആരംഭിക്കുന്നു | 22 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
| ലേലം അവസാനിക്കുന്നു | 24 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
| അലോട്ട്മെന്റ് | 25 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
| ലിസ്റ്റിംഗ് | 29 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
ദൈനംദിന GMP സ്റ്റാറ്റസ്
കൂടുതൽ പ്രതിദിന GMP സ്നാപ്പ്ഷോട്ടുകൾ റെക്കോർഡ് ചെയ്യുന്നതിനനുസരിച്ച് ട്രെൻഡ് ചാർട്ട് രൂപപ്പെടുന്നു.
| തീയതി | GMP | മാറ്റം | നേട്ടം |
|---|---|---|---|
| 18 Sept 2026 | ₹0.00 | - | 0.00% |
ആപ്ലിക്കേഷൻ വലുപ്പം തകർച്ച
| വിഭാഗം | ധാരാളം | ഓഹരികൾ | തുക |
|---|---|---|---|
| റീട്ടെയിൽ മിനിമം | 2 ധാരാളം | 3,156 | ₹2,27,232 |
| റീട്ടെയിൽ പരമാവധി | 2 ധാരാളം | 3,156 | ₹2,27,232 |
| എസ്-എച്ച്എൻഐ മിനിമം | 3 ധാരാളം | 4,734 | ₹3,40,848 |
| എസ്-എച്ച്എൻഐ മാക്സിമം | 8 ധാരാളം | 12,624 | ₹9,08,928 |
| ബി-എച്ച്എൻഐ മിനിമം | 9 ധാരാളം | 14,202 | ₹10,22,544 |
വിതരണത്തിന്റെ ലക്ഷ്യങ്ങളും ഔദ്യോഗിക രേഖകളും
അപേക്ഷിക്കുന്നതിന് മുമ്പുള്ള പ്രധാന കാര്യങ്ങൾ
ശക്തികൾ
- Diversified seamless and finned tube portfolio for various industries.
- Integrated and strategically located manufacturing facility in Gujarat.
- Strong, long-term customer relationships ensuring consistent recurring business.
- Internationally accredited quality assurance driving high product reliability.
- Highly experienced management team leading the steel tube operations.
അപകടസാധ്യതകൾ
- High revenue concentration from top customers (59.21% in FY26).
- High dependence on a limited number of raw material suppliers.
- Risk of machinery order delays causing severe project cost overruns.
- Vulnerable to under-utilized existing and newly expanded manufacturing capacity.
- Risk of default on existing secured and unsecured borrowing covenants.
Anand Seamless IPO Reservation
The Anand Seamless IPO reservation is divided equally between non-institutional investors and retail investors. Each category has been allocated 50% of the offered shares as per the supplied IPO reservation details.
| Investor Category | Share Offered | -% Shares |
|---|---|---|
| NII Shares Offered | 16,83,200 Shares | 50% |
| Retail Shares Offered | 16,83,200 Shares | 50% |
Anand Seamless IPO Dates
The Anand Seamless IPO is scheduled to open on September 22, 2026 and close on September 24, 2026. The basis of allotment is scheduled for September 25, followed by refunds and credit of shares to Demat accounts on September 28. The IPO is scheduled to list on September 29, 2026.
| Particular | Details |
|---|---|
| IPO Open Date | September 22, 2026 |
| IPO Close Date | September 24, 2026 |
| Basis of Allotment | September 25, 2026 |
| Refunds | September 28, 2026 |
| Credit to Demat Account | September 28, 2026 |
| IPO Listing Date | September 29, 2026 |
ആനന്ദ് തടസ്സമില്ലാത്ത IPO Dates
| Particular | Dates |
|---|---|
| IPO Open Date | 22 Sept 2026 |
| IPO Close Date | 24 Sept 2026 |
| Basis of Allotment | 25 Sept 2026 |
| Refunds | 28 Sept 2026 |
| Credit to Demat Account | 28 Sept 2026 |
| IPO Listing Date | 29 Sept 2026 |
Note: The timeline for ആനന്ദ് തടസ്സമില്ലാത്ത IPO is tentative and subject to change.
Anand Seamless IPO Objects of the Issue & Utilisation of Proceeds
The proceeds raised through the Anand Seamless IPO are proposed to be used across manufacturing capacity expansion, technology upgrades, debt repayment and general corporate requirements. A portion of the funds is also allocated towards the expenses associated with the issue.
| Purpose | Crores |
|---|---|
| Financing the cost towards capacity expansion, technological upgradation, cost optimization of the operations and support to the manufacturing facility at Survey No. 944, Ankhol Patiya, Chhatral-Kadi Road, Village Indrad, Mahesana, Kadi, Gujarat, India, 382715 | ₹13.20 |
| Full or part repayment and/or prepayment of certain outstanding secured and unsecured borrowings availed by the Company | ₹5.73 |
| General Corporate Purpose | ₹3.70 |
| Issue Expenses | ₹3.13 |
ആനന്ദ് തടസ്സമില്ലാത്ത Objects of the Issue & Utilisation of Proceeds
| Purpose | Crores |
|---|---|
| Purpose | INR crores (%) |
| Capacity expansion, tech upgradation, and facility support | 13.2 (58.95%) |
| Repayment / pre-payment of borrowings | 5.49 (24.52%) |
| General corporate purposes | 6.59 (25.82%) |
Note: Objectives are as specified in the DRHP/RHP documents of ആനന്ദ് തടസ്സമില്ലാത്ത.
Anand Seamless IPO Company Financial Report
Anand Seamless reported revenue of ₹37.00 crores in 2024, followed by ₹33.64 crores in 2025 and ₹56.17 crores in 2026. Profit after tax stood at ₹3.36 crores, ₹2.65 crores and ₹5.48 crores respectively during these periods, while total assets also increased over the reported period.
| Period Ended | Revenue | Expense | PAT | Assets |
|---|---|---|---|---|
| 2024 | ₹37.00 | ₹32.45 | ₹3.36 | ₹35.55 |
| 2025 | ₹33.64 | ₹30.06 | ₹2.65 | ₹52.40 |
| 2026 | ₹56.17 | ₹48.73 | ₹5.48 | ₹67.58 |
ആനന്ദ് തടസ്സമില്ലാത്ത Company Financials
| Period | Revenue | Expense | PAT | Assets |
|---|---|---|---|---|
| 2024 | 37.00 Cr. | 32.45 Cr. | 3.36 Cr. | 35.55 Cr. |
| 2025 | 33.64 Cr. | 30.06 Cr. | 2.65 Cr. | 52.40 Cr. |
| 2026 | 56.17 Cr. | 48.73 Cr. | 5.48 Cr. | 67.58 Cr. |
Note: Financial numbers for ആനന്ദ് തടസ്സമില്ലാത്ത are in ₹ Crores unless stated otherwise.
ആനന്ദ് തടസ്സമില്ലാത്ത Company Valuation – FY2026
| KPI | Values |
|---|---|
| ROE | 28.05% |
| ROCE | 20.66% |
| EBITDA Margin | 18.25% |
| PAT Margin | 9.75% |
| Debt to Equity Ratio | 1.44 |
| Earning Per Share (EPS) | 6.50 (Basic) |
| Price/Earning P/E Ratio | NA |
| Return on Net Worth (RoNW) | 28.05% |
| Net Asset Value (NAV) | 23.17 |
Note: Valuation KPIs for ആനന്ദ് തടസ്സമില്ലാത്ത are computed for FY2026.
ആനന്ദ് തടസ്സമില്ലാത്ത IPO Peer Group Comparison
| Company | EPS | PE Ratio | RoNW % | NAV | Income |
|---|---|---|---|---|---|
| Venus Pipes & Tubes Limited | 49.51 | 31.86 | 15.25 | 322.69 | 1178.48 Cr. |
| Gandhi Special Tubes Limited | 56.26 | 15.69 | 21.64 | 260.00 | 203.61 Cr. |
| Ratnamani Metals & Tubes Limited | 68.85 | 34.16 | 13.00 | 586.46 | 4615.91 Cr. |
| Scoda Tubes Limited | 6.79 | 19.62 | 9.95 | 65.15 | 529.22 Cr. |
Note: Peer group comparisons for ആനന്ദ് തടസ്സമില്ലാത്ത are sourced from DRHP filings.
സമാനമായ ഐപിഒകളുമായി ആനന്ദ് തടസ്സമില്ലാത്ത IPO താരതമ്യം ചെയ്യുക
ആനന്ദ് തടസ്സമില്ലാത്ത IPO പതിവുചോദ്യങ്ങൾ
Comments
Share a useful question or insight about ആനന്ദ് തടസ്സമില്ലാത്ത.
Leave a comment
Your email address will not be published. All comments and replies are reviewed before appearing.
Loading comments...