आनंद सीमलेस आयपीओ जीएमपी, सदस्यता आणि वाटप स्थिती आज
आनंद सीमलेस तेल आणि वायू, पेट्रोकेमिकल्स, उर्जा प्रकल्प आणि प्रक्रिया उद्योगांसाठी 2005 पासून सीमलेस ट्यूब, पाईप्स आणि फिनन्ड ट्यूब्स तयार करते.
- आयपीओ प्राइस बँड
- ₹72.00 - ₹72.00
- लॉट आकार
- 1,578 शेअर्स
- बोली बंद झाली
- 24 Sept 2026
- लिस्टिंग तारीख
- 29 Sept 2026
आनंद सीमलेस आयपीओ जीएमपी आज आणि महत्त्वाचे मुद्दे
आनंद सीमलेस आयपीओ अधिकृतपणे 29 Sept 2026 रोजी ₹72.10 वर लिस्ट झाला, ज्यामुळे +0.14% चा लिस्टिंग नफा मिळाला, त्याच्या ₹25.52 इश्यू किमतीच्या तुलनेत. लिस्टिंगपूर्वी त्याचा शेवटचा नोंदवलेला जीएमपी ₹0 होता.
आनंद सीमलेस IPO officially listed on 29 Sept 2026 at ₹72.10, delivering a +0.14% listing gain compared to its issue price of ₹25.52. Pre-listing, its final recorded Grey Market Premium (GMP) was ₹0.
| की मेट्रिक | आकृती | स्थिती / संदर्भ |
|---|---|---|
| सध्याचे जीएमपी | ₹0 | +0% वि अप्पर बँड (18 Sept 2026) |
| Est. लिस्टिंग किंमत | ₹72.10 | +0.14% Est. लिस्टिंग लाभ |
| प्राइस बँड | ₹72.00 - ₹72.00 | एसएमई आयपीओ |
| किरकोळ किमान गुंतवणूक | ₹2,27,232 | 2 लॉट (1,578 शेअर्स) |
| बिडिंग विंडो | 22 Sept 2026 – 24 Sept 2026 | लिस्टेड |
| वाटप आणि लिस्टिंग तारखा | वाटप: 25 Sept 2026 | लिस्टिंग: 29 Sept 2026 |
आयपीओ माहिती पूर्ण करा
| आयपीओ उघडण्याची तारीख | 22 Sept 2026 |
|---|---|
| आयपीओ बंद होण्याची तारीख | 24 Sept 2026 |
| आयपीओ प्राइस बँड | ₹72.00 - ₹72.00 |
| लॉट आकार | 1,578 शेअर्स |
| सध्याचे जीएमपी | ₹0 |
| अंदाजे लिस्टिंग फायदा | +0.14% |
| इश्यू आकार | अंदाजे ₹25.52 कोटी |
| फ्रेश इश्यू | अंदाजे ₹25.52 कोटी |
| इश्यू प्रकार | एसएमई |
| आयपीओ लिस्टिंग | BSE SME |
| किरकोळ कोटा | टीबीए |
| रजिस्ट्रार | MUFG Intime India Pvt. Ltd. |
| एकूण सबस्क्रिप्शन | 1.47x |
| किमान गुंतवणूक | ₹2,27,232 |
| DRHP मसुदा प्रॉस्पेक्टस | |
| RHP मसुदा प्रॉस्पेक्टस |
सदस्यता स्थिती
| श्रेणी | शेअर्स राखीव | शेअर्स लागू | सदस्यता (x) |
|---|---|---|---|
| एनआयआय | 16.83 | 32.96 | 1.96xx |
| किरकोळ | 16.83 | 16.42 | 0.98xx |
| एकूण सबस्क्रिप्शन | 33.66 | 49.38 | 1.47xx |
आयपीओ स्नॅपशॉट आणि गुंतवणूकदारांनी घेतलेले निष्कर्ष
त्याच्या किंमत बँडच्या वरच्या टोकाला, आनंद सीमलेस ची किंमत प्रति शेअर ₹72 आहे. 1,578 शेअर्सच्या किमान लॉट आकारासह, एका लॉटसाठी अर्ज करणार् या किरकोळ गुंतवणूकदारास या SME अंकात भाग घेण्यासाठी अंदाजे ₹2,27,232 आवश्यक आहे.
आनंद सीमलेस साठी नवीनतम रेकॉर्ड केलेला ग्रे मार्केट प्रीमियम ₹0 आहे, ज्याचा अर्थ असा आहे की लिस्टिंग जर ते लिस्टिंग पर्यंत टिकले तर इश्यू किंमतीपेक्षा अंदाजे 0.00% फायदा होईल. जीएमपी गॅरंटीड परिणामाऐवजी अनौपचारिक ग्रे-मार्केट भावना प्रतिबिंबित करते, आणि लिस्टिंग च्या दिवसापर्यंत कोणत्याही वेळी बदलू शकते.
नवीनतम अद्ययावतानुसार, आनंद सीमलेस चे आयपीओ 1.47x एकूणच वर्गणीबद्ध केले गेले होते, Retail 0.98x, NII 1.96x च्या श्रेणीनुसार ब्रेकडाउनसह.
आनंद सीमलेस च्या आयपीओ दस्तऐवजांमध्ये ठळक केलेल्या बलस्थानांपैकी Diversified seamless and finned tube portfolio for various industries.; Integrated and strategically located manufacturing facility in Gujarat..
गुंतवणूकदारांनी आनंद सीमलेस ने उघड केलेल्या जोखीम घटकांचे देखील वजन केले पाहिजे, यासह: High revenue concentration from top customers (59.21% in FY26)..
बीएसई / एनएसईच्या समर्पित एसएमई प्लॅटफॉर्मवर एसएमई आयपीओ सूचीबद्ध आहेत. त्यामध्ये सामान्यत: लहान इश्यू आकार आणि मेनबोर्ड इश्यूपेक्षा जास्त प्रति-लॉट गुंतवणूकीचा समावेश असतो, तुलनेने कमी संस्थात्मक सहभागासह.
आयपीओ रोडमॅप एका दृष्टीक्षेपात
| घटना / मैलाचा दगड | नियोजित तारीख | स्थिती |
|---|---|---|
| निविदा उघडली | 22 Sept 2026 | पूर्ण झाले |
| बोली बंद झाली | 24 Sept 2026 | पूर्ण झाले |
| वाटप | 25 Sept 2026 | पूर्ण झाले |
| लिस्टिंग | 29 Sept 2026 | पूर्ण झाले |
दैनंदिन जीएमपी स्थिती
ट्रेंड चार्ट तयार होतो कारण दररोज जीएमपी स्नॅपशॉट्स रेकॉर्ड केले जातात.
| तारीख | जीएमपी | बदल | लाभ |
|---|---|---|---|
| 18 Sept 2026 | ₹0.00 | - | 0.00% |
अनुप्रयोग आकार ब्रेकडाउन
| श्रेणी | लॉट | शेअर्स | रक्कम |
|---|---|---|---|
| किरकोळ किमान | 2 लॉट | 3,156 | ₹2,27,232 |
| किरकोळ कमाल | 2 लॉट | 3,156 | ₹2,27,232 |
| एस-एचएनआय किमान | 3 लॉट | 4,734 | ₹3,40,848 |
| एस-एचएनआय कमाल | 8 लॉट | 12,624 | ₹9,08,928 |
| बी-एचएनआय किमान | 9 लॉट | 14,202 | ₹10,22,544 |
इश्यूचे मुद्दे आणि अधिकृत कागदपत्रे
अर्ज करण्यापूर्वी महत्त्वाचे मुद्दे
सामर्थ्य
- Diversified seamless and finned tube portfolio for various industries.
- Integrated and strategically located manufacturing facility in Gujarat.
- Strong, long-term customer relationships ensuring consistent recurring business.
- Internationally accredited quality assurance driving high product reliability.
- Highly experienced management team leading the steel tube operations.
धोके
- High revenue concentration from top customers (59.21% in FY26).
- High dependence on a limited number of raw material suppliers.
- Risk of machinery order delays causing severe project cost overruns.
- Vulnerable to under-utilized existing and newly expanded manufacturing capacity.
- Risk of default on existing secured and unsecured borrowing covenants.
Anand Seamless IPO Reservation
The Anand Seamless IPO reservation is divided equally between non-institutional investors and retail investors. Each category has been allocated 50% of the offered shares as per the supplied IPO reservation details.
| Investor Category | Share Offered | -% Shares |
|---|---|---|
| NII Shares Offered | 16,83,200 Shares | 50% |
| Retail Shares Offered | 16,83,200 Shares | 50% |
Anand Seamless IPO Dates
The Anand Seamless IPO is scheduled to open on September 22, 2026 and close on September 24, 2026. The basis of allotment is scheduled for September 25, followed by refunds and credit of shares to Demat accounts on September 28. The IPO is scheduled to list on September 29, 2026.
| Particular | Details |
|---|---|
| IPO Open Date | September 22, 2026 |
| IPO Close Date | September 24, 2026 |
| Basis of Allotment | September 25, 2026 |
| Refunds | September 28, 2026 |
| Credit to Demat Account | September 28, 2026 |
| IPO Listing Date | September 29, 2026 |
आनंद सीमलेस IPO Dates
| Particular | Dates |
|---|---|
| IPO Open Date | 22 Sept 2026 |
| IPO Close Date | 24 Sept 2026 |
| Basis of Allotment | 25 Sept 2026 |
| Refunds | 28 Sept 2026 |
| Credit to Demat Account | 28 Sept 2026 |
| IPO Listing Date | 29 Sept 2026 |
Note: The timeline for आनंद सीमलेस IPO is tentative and subject to change.
Anand Seamless IPO Objects of the Issue & Utilisation of Proceeds
The proceeds raised through the Anand Seamless IPO are proposed to be used across manufacturing capacity expansion, technology upgrades, debt repayment and general corporate requirements. A portion of the funds is also allocated towards the expenses associated with the issue.
| Purpose | Crores |
|---|---|
| Financing the cost towards capacity expansion, technological upgradation, cost optimization of the operations and support to the manufacturing facility at Survey No. 944, Ankhol Patiya, Chhatral-Kadi Road, Village Indrad, Mahesana, Kadi, Gujarat, India, 382715 | ₹13.20 |
| Full or part repayment and/or prepayment of certain outstanding secured and unsecured borrowings availed by the Company | ₹5.73 |
| General Corporate Purpose | ₹3.70 |
| Issue Expenses | ₹3.13 |
आनंद सीमलेस Objects of the Issue & Utilisation of Proceeds
| Purpose | Crores |
|---|---|
| Purpose | INR crores (%) |
| Capacity expansion, tech upgradation, and facility support | 13.2 (58.95%) |
| Repayment / pre-payment of borrowings | 5.49 (24.52%) |
| General corporate purposes | 6.59 (25.82%) |
Note: Objectives are as specified in the DRHP/RHP documents of आनंद सीमलेस.
Anand Seamless IPO Company Financial Report
Anand Seamless reported revenue of ₹37.00 crores in 2024, followed by ₹33.64 crores in 2025 and ₹56.17 crores in 2026. Profit after tax stood at ₹3.36 crores, ₹2.65 crores and ₹5.48 crores respectively during these periods, while total assets also increased over the reported period.
| Period Ended | Revenue | Expense | PAT | Assets |
|---|---|---|---|---|
| 2024 | ₹37.00 | ₹32.45 | ₹3.36 | ₹35.55 |
| 2025 | ₹33.64 | ₹30.06 | ₹2.65 | ₹52.40 |
| 2026 | ₹56.17 | ₹48.73 | ₹5.48 | ₹67.58 |
आनंद सीमलेस Company Financials
| Period | Revenue | Expense | PAT | Assets |
|---|---|---|---|---|
| 2024 | 37.00 Cr. | 32.45 Cr. | 3.36 Cr. | 35.55 Cr. |
| 2025 | 33.64 Cr. | 30.06 Cr. | 2.65 Cr. | 52.40 Cr. |
| 2026 | 56.17 Cr. | 48.73 Cr. | 5.48 Cr. | 67.58 Cr. |
Note: Financial numbers for आनंद सीमलेस are in ₹ Crores unless stated otherwise.
आनंद सीमलेस Company Valuation – FY2026
| KPI | Values |
|---|---|
| ROE | 28.05% |
| ROCE | 20.66% |
| EBITDA Margin | 18.25% |
| PAT Margin | 9.75% |
| Debt to Equity Ratio | 1.44 |
| Earning Per Share (EPS) | 6.50 (Basic) |
| Price/Earning P/E Ratio | NA |
| Return on Net Worth (RoNW) | 28.05% |
| Net Asset Value (NAV) | 23.17 |
Note: Valuation KPIs for आनंद सीमलेस are computed for FY2026.
आनंद सीमलेस IPO Peer Group Comparison
| Company | EPS | PE Ratio | RoNW % | NAV | Income |
|---|---|---|---|---|---|
| Venus Pipes & Tubes Limited | 49.51 | 31.86 | 15.25 | 322.69 | 1178.48 Cr. |
| Gandhi Special Tubes Limited | 56.26 | 15.69 | 21.64 | 260.00 | 203.61 Cr. |
| Ratnamani Metals & Tubes Limited | 68.85 | 34.16 | 13.00 | 586.46 | 4615.91 Cr. |
| Scoda Tubes Limited | 6.79 | 19.62 | 9.95 | 65.15 | 529.22 Cr. |
Note: Peer group comparisons for आनंद सीमलेस are sourced from DRHP filings.
आनंद सीमलेस आयपीओ समान आयपीओशी तुलना करा
आनंद सीमलेस आयपीओ वारंवार विचारले जाणारे प्रश्न
Comments
Share a useful question or insight about आनंद सीमलेस.
Leave a comment
Your email address will not be published. All comments and replies are reviewed before appearing.
Loading comments...