ਆਨੰਦ ਸੀਮਲੈੱਸ IPO GMP, ਸਬਸਕ੍ਰਿਪਸ਼ਨ ਅਤੇ ਅਲਾਟਮੈਂਟ ਸਥਿਤੀ ਅੱਜ
ਆਨੰਦ ਸੀਮਲੈੱਸ ਤੇਲ ਅਤੇ ਗੈਸ, ਪੈਟਰੋਕੈਮੀਕਲਜ਼, ਪਾਵਰ ਪਲਾਂਟਾਂ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਸੈਸ ਉਦਯੋਗਾਂ ਲਈ 2005 - ਕਾਰਬਨ ਸਟੀਲ ਅਤੇ ਐਲੋਏ ਸਟੀਲ ਸੀਮਲੈੱਸ ਟਿਊਬਾਂ, ਹੀਟ ਐਕਸਚੇਂਜਰ ਟਿਊਬਾਂ, ਯੂ-ਟਿਊਬਾਂ, ਅਤੇ ਫਿਨਡ ਟਿਊਬਾਂ - ਤੋਂ ਸਹਿਜ ਟਿਊਬਾਂ, ਪਾਈਪਾਂ ਅਤੇ ਫਿਨਡ ਟਿਊਬਾਂ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ ਕਰਦਾ ਹੈ।
- IPO ਪ੍ਰਾਈਸ ਬੈਂਡ
- ₹72.00 - ₹72.00
- ਲਾਟ ਆਕਾਰ
- 1,578 ਸ਼ੇਅਰ
- ਬੋਲੀ ਬੰਦ ਹੋ ਗਈ
- 24 Sept 2026
- ਲਿਸਟਿੰਗ ਮਿਤੀ
- 29 Sept 2026
ਆਨੰਦ ਸੀਮਲੈੱਸ IPO GMP ਅੱਜ ਅਤੇ ਮੁੱਖ ਟੇਕਵੇਅਜ਼
ਆਨੰਦ ਸੀਮਲੈੱਸ ਆਈਪੀਓ ਅਧਿਕਾਰਤ ਤੌਰ 'ਤੇ 29 Sept 2026 ਨੂੰ ₹72.10 'ਤੇ ਸੂਚੀਬੱਧ ਹੋਇਆ, ਜਿਸ ਨਾਲ +0.14% ਲਿਸਟਿੰਗ ਲਾਭ ਹੋਇਆ, ਇਸਦੀ ਇਸ਼ੂ ਕੀਮਤ ₹25.52 ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ। ਸੂਚੀਬੱਧ ਹੋਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸਦਾ ਅੰਤਮ ਜੀਐਮਪੀ ₹0 ਸੀ।
ਆਨੰਦ ਸੀਮਲੈੱਸ IPO officially listed on 29 Sept 2026 at ₹72.10, delivering a +0.14% listing gain compared to its issue price of ₹25.52. Pre-listing, its final recorded Grey Market Premium (GMP) was ₹0.
| ਕੁੰਜੀ ਮੈਟ੍ਰਿਕ | ਚਿੱਤਰ | ਸਥਿਤੀ / ਪ੍ਰਸੰਗ |
|---|---|---|
| ਮੌਜੂਦਾ GMP | ₹0 | +0% ਬਨਾਮ ਅਪਰ ਬੈਂਡ (18 Sept 2026) |
| ਅਨੁਮਾਨਿਤ ਲਿਸਟਿੰਗ ਕੀਮਤ | ₹72.10 | +0.14% Est. ਲਿਸਟਿੰਗ ਲਾਭ |
| ਪ੍ਰਾਈਸ ਬੈਂਡ | ₹72.00 - ₹72.00 | ਐਸ.ਐਮ.ਈ. IPO |
| ਰਿਟੇਲ ਨਿਊਨਤਮ ਨਿਵੇਸ਼ | ₹2,27,232 | 2 ਲਾਟ (1,578 ਸ਼ੇਅਰ) |
| ਬੋਲੀ ਵਿੰਡੋ | 22 Sept 2026 – 24 Sept 2026 | ਸੂਚੀਬੱਧ |
| ਅਲਾਟਮੈਂਟ ਅਤੇ ਲਿਸਟਿੰਗ ਤਾਰੀਖਾਂ | ਅਲਾਟਮੈਂਟ: 25 Sept 2026 | ਲਿਸਟਿੰਗ: 29 Sept 2026 |
IPO ਜਾਣਕਾਰੀ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰੋ
| IPO ਖੁੱਲ੍ਹਣ ਦੀ ਮਿਤੀ | 22 Sept 2026 |
|---|---|
| IPO ਬੰਦ ਹੋਣ ਦੀ ਮਿਤੀ | 24 Sept 2026 |
| IPO ਪ੍ਰਾਈਸ ਬੈਂਡ | ₹72.00 - ₹72.00 |
| ਲਾਟ ਆਕਾਰ | 1,578 ਸ਼ੇਅਰ |
| ਮੌਜੂਦਾ GMP | ₹0 |
| ਅਨੁਮਾਨਿਤ ਲਿਸਟਿੰਗ ਲਾਭ | +0.14% |
| ਇਸ਼ੂ ਆਕਾਰ | ਲਗਭਗ ₹25.52 ਕਰੋੜ |
| ਫ੍ਰੈਸ਼ ਇਸ਼ੂ | ਲਗਭਗ ₹25.52 ਕਰੋੜ |
| ਮੁੱਦੇ ਦੀ ਕਿਸਮ | ਐਸ.ਐਮ.ਈ. |
| IPO ਲਿਸਟਿੰਗ | BSE SME |
| ਪ੍ਰਚੂਨ ਕੋਟਾ | ਟੀ.ਬੀ.ਏ. |
| ਰਜਿਸਟਰਾਰ | MUFG Intime India Pvt. Ltd. |
| ਸਮੁੱਚੀ ਗਾਹਕੀ | 1.47x |
| ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਨਿਵੇਸ਼ | ₹2,27,232 |
| DRHP ਡਰਾਫਟ ਪ੍ਰਾਸਪੈਕਟਸ | |
| RHP ਡਰਾਫਟ ਪ੍ਰਾਸਪੈਕਟਸ |
ਸਬਸਕ੍ਰਿਪਸ਼ਨ ਸਟੇਟਸ
| ਸ਼੍ਰੇਣੀ | ਸ਼ੇਅਰ ਰਾਖਵੇਂ ਹਨ | ਲਾਗੂ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸ਼ੇਅਰ | ਗਾਹਕੀ (x) |
|---|---|---|---|
| NII | 16.83 | 32.96 | 1.96xx |
| ਪ੍ਰਚੂਨ | 16.83 | 16.42 | 0.98xx |
| ਸਮੁੱਚੀ ਗਾਹਕੀ | 33.66 | 49.38 | 1.47xx |
IPO ਸਨੈਪਸ਼ੌਟ ਅਤੇ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਟੇਕਵੇਅ
ਇਸ ਦੇ ਪ੍ਰਾਈਸ ਬੈਂਡ ਦੇ ਉੱਪਰਲੇ ਸਿਰੇ 'ਤੇ, ਆਨੰਦ ਸੀਮਲੈੱਸ ਦੀ ਕੀਮਤ ₹72 ਪ੍ਰਤੀ ਸ਼ੇਅਰ ਹੈ। 1,578 ਸ਼ੇਅਰਾਂ ਦੇ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਲਾਟ ਆਕਾਰ ਦੇ ਨਾਲ, ਇੱਕ ਲਾਟ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਇੱਕ ਪ੍ਰਚੂਨ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਨੂੰ ਇਸ SME ਅੰਕ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣ ਲਈ ਲਗਭਗ ₹2,27,232 ਦੀ ਲੋੜ ਹੋਵੇਗੀ।
ਆਨੰਦ ਸੀਮਲੈੱਸ ਲਈ ਤਾਜ਼ਾ ਰਿਕਾਰਡ ਕੀਤੇ ਗ੍ਰੇ ਮਾਰਕੀਟ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ₹0 'ਤੇ ਖੜ੍ਹਾ ਹੈ, ਜਿਸਦਾ ਅਰਥ ਹੈ ਕਿ ਜੇ ਇਹ ਲਿਸਟਿੰਗ ਤੱਕ ਜਾਰੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ਼ੂ ਕੀਮਤ ਨਾਲੋਂ ਲਗਭਗ 0.00٪ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨਤ ਲਾਭ ਹੋਵੇਗਾ। GMP ਗਾਰੰਟੀਸ਼ੁਦਾ ਨਤੀਜੇ ਦੀ ਬਜਾਏ ਗੈਰ ਰਸਮੀ ਸਲੇਟੀ-ਮਾਰਕੀਟ ਭਾਵਨਾ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਲਿਸਟਿੰਗ ਦੇ ਦਿਨ ਤੱਕ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਮੇਂ ਬਦਲ ਸਕਦਾ ਹੈ।
ਤਾਜ਼ਾ ਅੱਪਡੇਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਆਨੰਦ ਸੀਮਲੈੱਸ ਦਾ IPO ਸਮੁੱਚੇ ਤੌਰ 'ਤੇ 1.47x ਸਬਸਕ੍ਰਾਈਬ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ Retail 0.98x, NII 1.96x ਦੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀ-ਵਾਰ ਬ੍ਰੇਕਡਾਉਨ ਸੀ।
ਆਨੰਦ ਸੀਮਲੈੱਸ ਦੇ IPO ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਉਜਾਗਰ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸ਼ਕਤੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ: Diversified seamless and finned tube portfolio for various industries.; Integrated and strategically located manufacturing facility in Gujarat..
ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਆਨੰਦ ਸੀਮਲੈੱਸ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਗਟ ਕੀਤੇ ਗਏ ਜੋਖਮ ਕਾਰਕਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਤੋਲਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ: High revenue concentration from top customers (59.21% in FY26).।
ਬੀਐਸਈ / ਐਨਐਸਈ ਦੇ ਸਮਰਪਿਤ ਐਸਐਮਈ ਪਲੇਟਫਾਰਮ 'ਤੇ ਐਸਐਮਈ ਆਈਪੀਓ ਸੂਚੀਬੱਧ ਹਨ. ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਆਮ ਤੌਰ 'ਤੇ ਛੋਟੇ ਮੁੱਦੇ ਦੇ ਆਕਾਰ ਅਤੇ ਮੇਨਬੋਰਡ ਦੇ ਮੁੱਦਿਆਂ ਨਾਲੋਂ ਵਧੇਰੇ ਪ੍ਰਤੀ ਲਾਟ ਨਿਵੇਸ਼ ਸ਼ਾਮਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਤੁਲਨਾਤਮਕ ਤੌਰ 'ਤੇ ਘੱਟ ਸੰਸਥਾਗਤ ਭਾਗੀਦਾਰੀ ਦੇ ਨਾਲ.
IPO ਰੋਡਮੈਪ ਇੱਕ ਨਜ਼ਰ ਵਿੱਚ
| ਇਵੈਂਟ / ਮੀਲ ਪੱਥਰ | ਨਿਰਧਾਰਿਤ ਮਿਤੀ | ਸਥਿਤੀ |
|---|---|---|
| ਬੋਲੀ ਖੁੱਲ੍ਹਦੀ ਹੈ | 22 Sept 2026 | ਪੂਰਾ ਹੋਇਆ |
| ਬੋਲੀ ਬੰਦ ਹੋ ਗਈ | 24 Sept 2026 | ਪੂਰਾ ਹੋਇਆ |
| ਅਲਾਟਮੈਂਟ | 25 Sept 2026 | ਪੂਰਾ ਹੋਇਆ |
| ਲਿਸਟਿੰਗ | 29 Sept 2026 | ਪੂਰਾ ਹੋਇਆ |
ਰੋਜ਼ਾਨਾ GMP ਸਥਿਤੀ
ਰੁਝਾਨ ਚਾਰਟ ਵਧਦਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਰੋਜ਼ਾਨਾ GMP ਸਨੈਪਸ਼ੌਟ ਰਿਕਾਰਡ ਕੀਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।
| ਮਿਤੀ | GMP | ਬਦਲੋ | ਲਾਭ |
|---|---|---|---|
| 18 Sept 2026 | ₹0.00 | - | 0.00% |
ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਦਾ ਆਕਾਰ ਟੁੱਟਣਾ
| ਸ਼੍ਰੇਣੀ | ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ | ਸ਼ੇਅਰ | ਰਕਮ |
|---|---|---|---|
| ਰਿਟੇਲ ਨਿਊਨਤਮ | 2 ਲਾਟ | 3,156 | ₹2,27,232 |
| ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪ੍ਰਚੂਨ | 2 ਲਾਟ | 3,156 | ₹2,27,232 |
| S-HNI ਘੱਟੋ ਘੱਟ | 3 ਲਾਟ | 4,734 | ₹3,40,848 |
| S-HNI ਅਧਿਕਤਮ | 8 ਲਾਟ | 12,624 | ₹9,08,928 |
| ਬੀ-ਐਚਐਨਆਈ ਘੱਟੋ ਘੱਟ | 9 ਲਾਟ | 14,202 | ₹10,22,544 |
ਜਾਰੀ ਕਰਨ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰੀ ਦਸਤਾਵੇਜ਼
ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਨੁਕਤੇ
ਤਾਕਤ
- Diversified seamless and finned tube portfolio for various industries.
- Integrated and strategically located manufacturing facility in Gujarat.
- Strong, long-term customer relationships ensuring consistent recurring business.
- Internationally accredited quality assurance driving high product reliability.
- Highly experienced management team leading the steel tube operations.
ਜੋਖਮ
- High revenue concentration from top customers (59.21% in FY26).
- High dependence on a limited number of raw material suppliers.
- Risk of machinery order delays causing severe project cost overruns.
- Vulnerable to under-utilized existing and newly expanded manufacturing capacity.
- Risk of default on existing secured and unsecured borrowing covenants.
Anand Seamless IPO Reservation
The Anand Seamless IPO reservation is divided equally between non-institutional investors and retail investors. Each category has been allocated 50% of the offered shares as per the supplied IPO reservation details.
| Investor Category | Share Offered | -% Shares |
|---|---|---|
| NII Shares Offered | 16,83,200 Shares | 50% |
| Retail Shares Offered | 16,83,200 Shares | 50% |
Anand Seamless IPO Dates
The Anand Seamless IPO is scheduled to open on September 22, 2026 and close on September 24, 2026. The basis of allotment is scheduled for September 25, followed by refunds and credit of shares to Demat accounts on September 28. The IPO is scheduled to list on September 29, 2026.
| Particular | Details |
|---|---|
| IPO Open Date | September 22, 2026 |
| IPO Close Date | September 24, 2026 |
| Basis of Allotment | September 25, 2026 |
| Refunds | September 28, 2026 |
| Credit to Demat Account | September 28, 2026 |
| IPO Listing Date | September 29, 2026 |
ਆਨੰਦ ਸੀਮਲੈੱਸ IPO Dates
| Particular | Dates |
|---|---|
| IPO Open Date | 22 Sept 2026 |
| IPO Close Date | 24 Sept 2026 |
| Basis of Allotment | 25 Sept 2026 |
| Refunds | 28 Sept 2026 |
| Credit to Demat Account | 28 Sept 2026 |
| IPO Listing Date | 29 Sept 2026 |
Note: The timeline for ਆਨੰਦ ਸੀਮਲੈੱਸ IPO is tentative and subject to change.
Anand Seamless IPO Objects of the Issue & Utilisation of Proceeds
The proceeds raised through the Anand Seamless IPO are proposed to be used across manufacturing capacity expansion, technology upgrades, debt repayment and general corporate requirements. A portion of the funds is also allocated towards the expenses associated with the issue.
| Purpose | Crores |
|---|---|
| Financing the cost towards capacity expansion, technological upgradation, cost optimization of the operations and support to the manufacturing facility at Survey No. 944, Ankhol Patiya, Chhatral-Kadi Road, Village Indrad, Mahesana, Kadi, Gujarat, India, 382715 | ₹13.20 |
| Full or part repayment and/or prepayment of certain outstanding secured and unsecured borrowings availed by the Company | ₹5.73 |
| General Corporate Purpose | ₹3.70 |
| Issue Expenses | ₹3.13 |
ਆਨੰਦ ਸੀਮਲੈੱਸ Objects of the Issue & Utilisation of Proceeds
| Purpose | Crores |
|---|---|
| Purpose | INR crores (%) |
| Capacity expansion, tech upgradation, and facility support | 13.2 (58.95%) |
| Repayment / pre-payment of borrowings | 5.49 (24.52%) |
| General corporate purposes | 6.59 (25.82%) |
Note: Objectives are as specified in the DRHP/RHP documents of ਆਨੰਦ ਸੀਮਲੈੱਸ.
Anand Seamless IPO Company Financial Report
Anand Seamless reported revenue of ₹37.00 crores in 2024, followed by ₹33.64 crores in 2025 and ₹56.17 crores in 2026. Profit after tax stood at ₹3.36 crores, ₹2.65 crores and ₹5.48 crores respectively during these periods, while total assets also increased over the reported period.
| Period Ended | Revenue | Expense | PAT | Assets |
|---|---|---|---|---|
| 2024 | ₹37.00 | ₹32.45 | ₹3.36 | ₹35.55 |
| 2025 | ₹33.64 | ₹30.06 | ₹2.65 | ₹52.40 |
| 2026 | ₹56.17 | ₹48.73 | ₹5.48 | ₹67.58 |
ਆਨੰਦ ਸੀਮਲੈੱਸ Company Financials
| Period | Revenue | Expense | PAT | Assets |
|---|---|---|---|---|
| 2024 | 37.00 Cr. | 32.45 Cr. | 3.36 Cr. | 35.55 Cr. |
| 2025 | 33.64 Cr. | 30.06 Cr. | 2.65 Cr. | 52.40 Cr. |
| 2026 | 56.17 Cr. | 48.73 Cr. | 5.48 Cr. | 67.58 Cr. |
Note: Financial numbers for ਆਨੰਦ ਸੀਮਲੈੱਸ are in ₹ Crores unless stated otherwise.
ਆਨੰਦ ਸੀਮਲੈੱਸ Company Valuation – FY2026
| KPI | Values |
|---|---|
| ROE | 28.05% |
| ROCE | 20.66% |
| EBITDA Margin | 18.25% |
| PAT Margin | 9.75% |
| Debt to Equity Ratio | 1.44 |
| Earning Per Share (EPS) | 6.50 (Basic) |
| Price/Earning P/E Ratio | NA |
| Return on Net Worth (RoNW) | 28.05% |
| Net Asset Value (NAV) | 23.17 |
Note: Valuation KPIs for ਆਨੰਦ ਸੀਮਲੈੱਸ are computed for FY2026.
ਆਨੰਦ ਸੀਮਲੈੱਸ IPO Peer Group Comparison
| Company | EPS | PE Ratio | RoNW % | NAV | Income |
|---|---|---|---|---|---|
| Venus Pipes & Tubes Limited | 49.51 | 31.86 | 15.25 | 322.69 | 1178.48 Cr. |
| Gandhi Special Tubes Limited | 56.26 | 15.69 | 21.64 | 260.00 | 203.61 Cr. |
| Ratnamani Metals & Tubes Limited | 68.85 | 34.16 | 13.00 | 586.46 | 4615.91 Cr. |
| Scoda Tubes Limited | 6.79 | 19.62 | 9.95 | 65.15 | 529.22 Cr. |
Note: Peer group comparisons for ਆਨੰਦ ਸੀਮਲੈੱਸ are sourced from DRHP filings.
ਆਨੰਦ ਸੀਮਲੈੱਸ IPO ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਸਮਾਨ ਆਈ.ਪੀ.ਓ. ਨਾਲ ਕਰੋ
ਆਨੰਦ ਸੀਮਲੈੱਸ IPO ਅਕਸਰ ਪੁੱਛੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰਸ਼ਨ
Comments
Share a useful question or insight about ਆਨੰਦ ਸੀਮਲੈੱਸ.
Leave a comment
Your email address will not be published. All comments and replies are reviewed before appearing.
Loading comments...