ഇൻജെക്റ്റോ പോളിമേഴ്സ് IPO GMP, ഇന്നത്തെ സബ്സ്ക്രിപ്ഷനും അലോട്ട്മെന്റ് നിലയും
ഇൻജെക്റ്റോ പോളിമേഴ്സ് പ്ലാസ്റ്റിക് പാക്കേജിംഗ് ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ നിർമ്മിക്കുകയും വ്യാപാരം നടത്തുകയും ചെയ്യുന്നു, ഹെവി-ഡ്യൂട്ടി ആപ്ലിക്കേഷനുകൾക്ക് അനുയോജ്യമായ ഉയർന്ന നിഷേധിക്കപ്പെട്ട തുണിത്തരങ്ങളിൽ പ്രത്യേകത പുലർത്തുന്നു. കമ്പനിയുടെ പ്രധാന ഉൽപ്പന്ന പോർട്ട്ഫോളിയോയിൽ ഫ്ലെക്സിബിൾ ഇന്റർമീഡിയറ്റ് ബൾക്ക് കണ്ടെയ്നറുകൾ (എഫ്ഐബിസി), നെയ്ത ചാക്കുകൾ, വളങ്ങൾ, സിമന്റ്, ഭക്ഷ്യധാന്യങ്ങൾ, വിത്തുകൾ എന്നിവ പാക്കേജിംഗ് ചെയ്യാൻ ഉപയോഗിക്കുന്ന ബാഗുകൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു. പശ്ചിമ ബംഗാളിലെ രണ്ട് ഉൽപാദന കേന്ദ്രങ്ങളിൽ നിന്ന് പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഈ ബിസിനസ്സ് പ്രാഥമികമായി കിഴക്കൻ ഇന്ത്യയിലെ ഉപഭോക്താക്കളെ സേവിക്കുന്നു. ആഭ്യന്തര, അന്തർദ്ദേശീയ വിപണികളിൽ നിന്ന് പോളിപ്രൊപിലീൻ ഗ്രാന്യൂൾസ്, ഉയർന്ന സാന്ദ്രതയുള്ള പോളിത്തിലീൻ, കുറഞ്ഞ സാന്ദ്രതയുള്ള പോളിഎത്തിലീൻ തുടങ്ങിയ അസംസ്കൃത വസ്തുക്കൾ ഉറവിടമാക്കുന്നതിലൂടെ ഇൻജെക്റ്റോ പോളിമേഴ്സ് വരുമാനം സൃഷ്ടിക്കുന്നു. കമ്പനി കൃഷി, നിർമ്മാണം, തുണിത്തരങ്ങൾ, രാസവസ്തുക്കൾ എന്നീ മേഖലകളെ പരിപാലിക്കുന്നു, ഉപഭോക്തൃ ഡിമാൻഡുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നതിനും പ്രവർത്തന സ്കെയിൽ ഒപ്റ്റിമൈസ് ചെയ്യുന്നതിനുമായി രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത വഴക്കമുള്ളതും ഓർഡർ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതുമായ വിൽപ്പന മോഡലിലൂടെ വിതരണ ശൃംഖല കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നു.
- IPO പ്രൈസ് ബാൻഡ്
- ₹98.00 - ₹100.00
- ലോട്ട് വലുപ്പം
- 1,200 ഓഹരികൾ
- ലേലം അവസാനിക്കുന്നു
- 16 Sept 2026
- ലിസ്റ്റിംഗ് തീയതി
- 21 Sept 2026
ഇൻജെക്റ്റോ പോളിമേഴ്സ് IPO GMP ഇന്ന് & പ്രധാന കാര്യങ്ങൾ
ഇൻജെക്റ്റോ പോളിമേഴ്സ് ഐപിഒ ഔദ്യോഗികമായി 21 Sept 2026-ൽ ₹99.00-ൽ ലിസ്റ്റ് ചെയ്തു, ഇത് -1.00% ലിസ്റ്റിംഗ് നേട്ടം നൽകി, അതിന്റെ ഇഷ്യൂ വിലയായ ₹56.12-മായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ. ലിസ്റ്റിംഗിന് മുമ്പ് രേഖപ്പെടുത്തിയ അവസാന ജിഎംപി ₹0 ആയിരുന്നു.
ഇൻജെക്റ്റോ പോളിമേഴ്സ് IPO officially listed on 21 Sept 2026 at ₹99.00, delivering a -1.00% listing gain compared to its issue price of ₹56.12. Pre-listing, its final recorded Grey Market Premium (GMP) was ₹0.
| കീ മെട്രിക് | ചിത്രം | പദവി / സന്ദർഭം |
|---|---|---|
| നിലവിലെ GMP | ₹0 | +0% vs അപ്പർ ബാൻഡ് (11 Sept 2026) |
| എസ്റ്റി. ലിസ്റ്റിംഗ് വില | ₹99.00 | -1.00% Est. ലിസ്റ്റിംഗ് നേട്ടം |
| പ്രൈസ് ബാൻഡ് | ₹98.00 - ₹100.00 | എസ്.എം.ഇ. IPO |
| റീട്ടെയിൽ മിനിമം നിക്ഷേപം | ₹2,40,000 | 2 ധാരാളം (1,200 ഓഹരികൾ) |
| ലേല ജാലകം | 11 Sept 2026 – 16 Sept 2026 | ലിസ്റ്റ് ചെയ്തു |
| അലോട്ട്മെന്റ് & ലിസ്റ്റിംഗ് തീയതികൾ | അലോട്ട്മെന്റ്: 17 Sept 2026 | ലിസ്റ്റിംഗ്: 21 Sept 2026 |
IPO വിവരങ്ങൾ പൂർത്തിയാക്കുക
| IPO ആരംഭിക്കുന്ന തീയതി | 11 Sept 2026 |
|---|---|
| IPO അവസാനിക്കുന്ന തീയതി | 16 Sept 2026 |
| IPO പ്രൈസ് ബാൻഡ് | ₹98.00 - ₹100.00 |
| ലോട്ട് വലുപ്പം | 1,200 ഓഹരികൾ |
| നിലവിലെ ജിഎംപി | ₹0 |
| കണക്കാക്കിയ ലിസ്റ്റിംഗ് നേട്ടം | -1.00% |
| ഇഷ്യൂ വലുപ്പം | ഏകദേശം ₹56.12 കോടി |
| ഫ്രഷ് ഇഷ്യൂ | ഏകദേശം ₹56.12 കോടി |
| ഇഷ്യൂ തരം | എസ്.എം.ഇ. |
| IPO ലിസ്റ്റിംഗ് | BSE SME |
| റീട്ടെയിൽ ക്വാട്ട | ടി.ബി.എ. |
| രജിസ്ട്രാർ | ടി.ബി.എ. |
| മൊത്തത്തിലുള്ള സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ | 1.21x |
| മിനിമം നിക്ഷേപം | ₹2,40,000 |
| DRHP ഡ്രാഫ്റ്റ് പ്രോസ്പെക്ടസ് | |
| RHP ഡ്രാഫ്റ്റ് പ്രോസ്പെക്ടസ് |
സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ സ്റ്റാറ്റസ്
| വിഭാഗം | റിസർവ് ചെയ്ത ഓഹരികൾ | ഓഹരികൾ പ്രയോഗിച്ചു | സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ (x) |
|---|---|---|---|
| QIB | 6.38 | 9.99 | 1.57xx |
| NII | 21.49 | 22.51 | 1.05xx |
| റീട്ടെയിൽ | 18.67 | 23.88 | 1.28xx |
| മൊത്തത്തിലുള്ള സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ | 46.55 | 56.39 | 1.21xx |
IPO സ്നാപ്പ്ഷോട്ടും നിക്ഷേപകരുടെ ടേക്ക് എവേകളും
അതിന്റെ പ്രൈസ് ബാൻഡിന്റെ മുകളിലത്തെ അറ്റത്ത്, ഇൻജെക്റ്റോ പോളിമേഴ്സ് ഒരു ഷെയറിന് ₹100 എന്ന നിരക്കിലാണ് വില. 1,200 ഓഹരികളുടെ മിനിമം ലോട്ട് വലുപ്പം ഉള്ളതിനാൽ, ഒരു ലോട്ടിനായി അപേക്ഷിക്കുന്ന ഒരു റീട്ടെയിൽ നിക്ഷേപകന് ഈ SME ലക്കത്തിൽ പങ്കെടുക്കുന്നതിന് ഏകദേശം ₹2,40,000 ആവശ്യമാണ്.
ഏറ്റവും പുതിയ രേഖപ്പെടുത്തിയ ഗ്രേ മാർക്കറ്റ് പ്രീമിയം ഇൻജെക്റ്റോ പോളിമേഴ്സ് എന്നത് ₹0 ആണ്, ഇത് ലിസ്റ്റിംഗ് വരെ നിലനിൽക്കുകയാണെങ്കിൽ ഇഷ്യു വിലയേക്കാൾ ഏകദേശം 0.00% നേട്ടം കണക്കാക്കുന്നു. GMP എന്നത് ഒരു ഉറപ്പുള്ള ഫലത്തേക്കാൾ അനൗപചാരിക ഗ്രേ-മാർക്കറ്റ് വികാരത്തെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നു, കൂടാതെ ലിസ്റ്റിംഗ് ദിവസം വരെ ഏത് സമയത്തും മാറാം.
ഏറ്റവും പുതിയ അപ്ഡേറ്റ് പ്രകാരം, ഇൻജെക്റ്റോ പോളിമേഴ്സ് ന്റെ IPO മൊത്തത്തിൽ 1.21x സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്, വർഗ്ഗം തിരിച്ചുള്ള വിഭജനം Retail 1.28x, QIB 1.57x, NII 1.05x ആണ്.
ഇൻജെക്റ്റോ പോളിമേഴ്സ് ന്റെ IPO പ്രമാണങ്ങളിൽ ഉയർത്തിക്കാട്ടിയ ശക്തികളിൽ: നാലാം ഘട്ട വിപുലീകരണം കോർ ഉൽപാദന ശേഷിയെ നേരിട്ട് സ്കെയിൽ ചെയ്യുന്നു.; കടം തിരിച്ചടവ് മൊത്തത്തിലുള്ള സ്വാധീനവും സാമ്പത്തിക ആരോഗ്യവും മെച്ചപ്പെടുത്തും..
ഇൻജെക്റ്റോ പോളിമേഴ്സ് വെളിപ്പെടുത്തിയ അപകടസാധ്യതാ ഘടകങ്ങളും നിക്ഷേപകർ തൂക്കിനോക്കണം: നാലാം ഘട്ട മൂലധനച്ചെലവ് നിർവ്വഹണത്തിനും ചെലവ് അപകടസാധ്യതകൾക്കും വിധേയമാണ്. ഉൾപ്പെടെ.
ഇൻജെക്റ്റോ പോളിമേഴ്സ് ന്റെ ഇഷ്യു വരുമാനത്തിന്റെ ഒരു പങ്ക് Capital Expenditure: 30.5 (54.35%) എന്നതിനായി നീക്കിവച്ചിരിക്കുന്നു.
എസ്എംഇ ഐപിഒകൾ ബിഎസ്ഇ / എൻഎസ്ഇയുടെ സമർപ്പിത എസ്എംഇ പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ പട്ടികപ്പെടുത്തുന്നു. അവ സാധാരണയായി ചെറിയ ഇഷ്യൂ വലുപ്പങ്ങളും മെയിൻബോർഡ് ഇഷ്യൂകളേക്കാൾ ഉയർന്ന നിക്ഷേപവും ഉൾക്കൊള്ളുന്നു, താരതമ്യേന കുറഞ്ഞ സ്ഥാപന പങ്കാളിത്തത്തോടെ.
IPO റോഡ്മാപ്പ് ഒറ്റനോട്ടത്തിൽ
| ഇവന്റ് / നാഴികക്കല്ല് | ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്ത തീയതി | സ്റ്റാറ്റസ് |
|---|---|---|
| ലേലം ആരംഭിക്കുന്നു | 11 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
| ലേലം അവസാനിക്കുന്നു | 16 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
| അലോട്ട്മെന്റ് | 17 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
| ലിസ്റ്റിംഗ് | 21 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
ദൈനംദിന GMP സ്റ്റാറ്റസ്
| തീയതി | GMP | മാറ്റം | നേട്ടം |
|---|---|---|---|
| 11 Sept 2026 | ₹0.00 | - | ടി.ബി.എ. |
| 10 Sept 2026 | ₹0.00 | - | 0.00% |
ആപ്ലിക്കേഷൻ വലുപ്പം തകർച്ച
| വിഭാഗം | ധാരാളം | ഓഹരികൾ | തുക |
|---|---|---|---|
| റീട്ടെയിൽ മിനിമം | 2 ധാരാളം | 2,400 | ₹2,40,000 |
| റീട്ടെയിൽ പരമാവധി | 2 ധാരാളം | 2,400 | ₹2,40,000 |
| എസ്-എച്ച്എൻഐ മിനിമം | 3 ധാരാളം | 3,600 | ₹3,60,000 |
| എസ്-എച്ച്എൻഐ മാക്സിമം | 8 ധാരാളം | 9,600 | ₹9,60,000 |
| ബി-എച്ച്എൻഐ മിനിമം | 9 ധാരാളം | 10,800 | ₹10,80,000 |
വിതരണത്തിന്റെ ലക്ഷ്യങ്ങളും ഔദ്യോഗിക രേഖകളും
- Capital Expenditure 30.5 (54.35%)
- Repayment Of Borrowings 10 (17.82%)
- General Corporate Purpose 15.62 (27.83%)
അപേക്ഷിക്കുന്നതിന് മുമ്പുള്ള പ്രധാന കാര്യങ്ങൾ
ശക്തികൾ
- നാലാം ഘട്ട വിപുലീകരണം കോർ ഉൽപാദന ശേഷിയെ നേരിട്ട് സ്കെയിൽ ചെയ്യുന്നു.
- കടം തിരിച്ചടവ് മൊത്തത്തിലുള്ള സ്വാധീനവും സാമ്പത്തിക ആരോഗ്യവും മെച്ചപ്പെടുത്തും.
- കിഴക്കൻ ഇന്ത്യൻ പാക്കേജിംഗ് മേഖലയിലുടനീളം ശക്തമായ വിപണി ചുവടുവയ്ക്കുന്നു.
- ഹെവി-ഡ്യൂട്ടി, ഉയർന്ന നിഷേധിക്കപ്പെട്ട തുണിത്തരങ്ങൾ നിർമ്മിക്കാനുള്ള കഴിവ് തെളിയിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.
- സൗരോർജ്ജ ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ സംസ്ഥാന ഗ്രിഡിനെ ആശ്രയിക്കുന്നത് കുറയ്ക്കുന്നു.
അപകടസാധ്യതകൾ
- നാലാം ഘട്ട മൂലധനച്ചെലവ് നിർവ്വഹണത്തിനും ചെലവ് അപകടസാധ്യതകൾക്കും വിധേയമാണ്.
- നിയന്ത്രിത കടം ഉടമ്പടികൾ നിലവിൽ ഞങ്ങളുടെ പ്രവർത്തന വഴക്കത്തെ പരിമിതപ്പെടുത്തുന്നു.
- മികച്ച 5 കസ്റ്റമർമാർ മൊത്തം ഓപ്പറേറ്റിംഗ് വരുമാനത്തിൽ 30%-ൽ കൂടുതൽ സൃഷ്ടിക്കുന്നു.
- കുറഞ്ഞ മാർജിൻ ട്രേഡിംഗ് പ്രവർത്തനങ്ങളെ വളരെയധികം ആശ്രയിക്കുന്നത് ലാഭത്തെ ബാധിക്കുന്നു.
- നെഗറ്റീവ് ഓപ്പറേറ്റിംഗ് ക്യാഷ് ഫ്ലോ ഭാവിയിലെ പ്രവർത്തന മൂലധനത്തെ നിയന്ത്രിക്കുന്നു.
Injecto Polymers IPO Reservation
The Injecto Polymers IPO reservation is divided across anchor investors, qualified institutional buyers, non-institutional investors and retail investors. The NII category has been allocated 33.25% of the offered shares, while retail investors have a 33.27% reservation.
Anchor investors are offered 9,57,600 shares, representing 17.06% of the issue. The QIB category excluding the anchor portion accounts for 11.37%, with 6,38,400 shares offered to this category.
| Investor Category | Share Offered | -% Shares |
|---|---|---|
| Anchor Investor | 9,57,600 Shares | 17.06% |
| QIB (Ex. Anchor) | 6,38,400 Shares | 11.37% |
| NII Shares Offered | 18,66,000 Shares | 33.25% |
| Retail Shares Offered | 18,67,200 Shares | 33.27% |
Note: Reservation figures are based on the Injecto Polymers IPO information provided.
Injecto Polymers IPO Anchor Investors
Injecto Polymers IPO anchor bidding is scheduled for September 10, 2026, one day before the public issue opens. Anchor investors receive an allocation ahead of the public subscription period, providing an indication of institutional participation in the IPO.
A total of 9,57,600 shares are offered to anchor investors as per the provided details. The anchor allocation is followed by the applicable lock-in periods, with separate restrictions for 50% of the allocated shares for 30 days and the remaining 50% for 90 days.
| Particular | Details |
|---|---|
| Anchor Bidding Date | September 10, 2026 |
| Shares Offered | 9,57,600 Shares |
| Anchor Size | [.] Cr. |
| Lock-in Period End Date – 50% Shares (30 Days) | 2026 |
| Lock-in Period End Date – 50% Shares (90 Days) | 2026 |
Note: Anchor size and lock-in end dates are shown as provided in the Injecto Polymers IPO information.
ഇൻജെക്റ്റോ പോളിമേഴ്സ് IPO Dates
| Particular | Dates |
|---|---|
| IPO Open Date | 11 Sept 2026 |
| IPO Close Date | 16 Sept 2026 |
| Basis of Allotment | 17 Sept 2026 |
| Refunds | 18 Sept 2026 |
| Credit to Demat Account | 18 Sept 2026 |
| IPO Listing Date | 21 Sept 2026 |
Note: The timeline for ഇൻജെക്റ്റോ പോളിമേഴ്സ് IPO is tentative and subject to change.
Injecto Polymers IPO Promoters and Holding Pattern
The promoters of Injecto Polymers are Ramesh Kumar Rateria, Ashok Kumar Rateria, Suman Financial Advisory Pvt.Ltd., Suman Towers Pvt.Ltd., Vinayak Tie-Up Pvt.Ltd., Nivedeeka Commercial Pvt.Ltd. and Bhagyashri Trading Pvt.Ltd. Together, the promoter and promoter group held 88.14% of the company before the IPO.
After the IPO, the promoter and promoter group holding is expected to reduce to 64.35%, while the shareholding of others increases to 35.65%. The total number of outstanding shares rises from 15,177,200 before the IPO to 20,789,600 after the issue.
| Particular | Pre IPO Shares | Pre IPO % Shares | Post IPO Shares | Post IPO % Shares |
|---|---|---|---|---|
| Promoter and Promoter Group | 13,377,200 | 88.14% | 13,377,200 | 64.35% |
| Others* | 1,800,000 | 11.86% | 7,412,400 | 35.65% |
| Total | 15,177,200 | 100% | 20,789,600 | 100% |
Note: The holding pattern is based on the Injecto Polymers IPO shareholding data provided.
ഇൻജെക്റ്റോ പോളിമേഴ്സ് Objects of the Issue & Utilisation of Proceeds
| Purpose | Crores |
|---|---|
| Purpose | INR crores (%) |
| Funding Capital expenditure towards setting up phase IV at Unit-I | 30.5 (54.35%) |
| Repayment and/or prepayment of certain borrowings | 10 (17.82%) |
| General corporate purposes | 15.62 (27.83%) |
Note: Objectives are as specified in the DRHP/RHP documents of ഇൻജെക്റ്റോ പോളിമേഴ്സ്.
Injecto Polymers About Ipo
Since its incorporation in September 1998, Injecto Polymers has been involved in the manufacturing of a wide range of plastic packaging products and the trading of plastic granules and Polyvinyl Chloride (PVC) resins. The firm manufactures a wide range of packaging products, including Polypropylene (PP) Woven Fabrics, PP Woven Bags, Biaxially Oriented Polypropylene (BoPP) Bags, Leno Bags, Low-Density and Polyester Pouches, Flexible Intermediate Bulk Container (FIBC) Bags and Non-Woven Bags.
Its products are used in various industries such as agriculture, construction, textiles, chemicals, food, pharmaceuticals, cosmetics, and consumer goods. Injecto Polymers operates 2 manufacturing facilities in West Bengal, located at Jaugram, Jamalpur, and Andul Road, Howrah, which are equipped with modern machinery, software-based monitoring systems, and an in-house testing facility.
ഇൻജെക്റ്റോ പോളിമേഴ്സ് Company Financials
| Period | Revenue | Expense | PAT | Assets |
|---|---|---|---|---|
| 2024 | 109.80 Cr. | 104.86 Cr. | 4.44 Cr. | 121.25 Cr. |
| 2025 | 261.85 Cr. | 250.66 Cr. | 8.11 Cr. | 170.57 Cr. |
| 2026 | 375.83 Cr. | 352.84 Cr. | 16.01 Cr. | 270.93 Cr. |
Note: Financial numbers for ഇൻജെക്റ്റോ പോളിമേഴ്സ് are in ₹ Crores unless stated otherwise.
ഇൻജെക്റ്റോ പോളിമേഴ്സ് Company Valuation – FY2026
| KPI | Values |
|---|---|
| ROE | 28.94% |
| ROCE | 15.64% |
| EBITDA Margin | 10.13% |
| PAT Margin | 4.26% |
| Debt to Equity Ratio | – |
| Earning Per Share (EPS) | 10.55 (Basic) |
| Price/Earning P/E Ratio | - |
| Return on Net Worth (RoNW) | 25.28% |
| Net Asset Value (NAV) | 41.73 |
Note: Valuation KPIs for ഇൻജെക്റ്റോ പോളിമേഴ്സ് are computed for FY2026.
ഇൻജെക്റ്റോ പോളിമേഴ്സ് IPO Peer Group Comparison
| Company | EPS | PE Ratio | RoNW % | NAV | Income |
|---|---|---|---|---|---|
| Emmbi Industries Limited | 4.22 | 19.43 | 4.06% | – | 453.99 Cr. |
| RDB Rasayans Limited | 19.17 | 9.04 | 13.74% | – | 143.19 Cr. |
Note: Peer group comparisons for ഇൻജെക്റ്റോ പോളിമേഴ്സ് are sourced from DRHP filings.
Injecto Polymers IPO Lead Managers aka Merchant Bankers
- Indcap Advisors Pvt. Ltd.
സമാനമായ ഐപിഒകളുമായി ഇൻജെക്റ്റോ പോളിമേഴ്സ് IPO താരതമ്യം ചെയ്യുക
ഇൻജെക്റ്റോ പോളിമേഴ്സ് IPO പതിവുചോദ്യങ്ങൾ
Comments
Share a useful question or insight about ഇൻജെക്റ്റോ പോളിമേഴ്സ്.
Leave a comment
Your email address will not be published. All comments and replies are reviewed before appearing.
Loading comments...