ఇంజెక్టో పాలిమర్స్ ఐపీఓ గ్రే మార్కెట్ ప్రీమియం, సబ్స్క్రిప్షన్ & కేటాయింపు స్థితి ఈరోజు
ఇంజెక్టో పాలిమర్స్ ప్లాస్టిక్ ప్యాకేజింగ్ ఉత్పత్తులను తయారు చేస్తుంది మరియు వర్తకం చేస్తుంది, హెవీ-డ్యూటీ అనువర్తనాల కోసం రూపొందించబడిన అధిక-తిరస్కరణ బట్టలలో ప్రత్యేకత కలిగి ఉంది. కంపెనీ యొక్క ప్రధాన ఉత్పత్తి పోర్ట్ ఫోలియోలో ఫ్లెక్సిబుల్ ఇంటర్మీడియట్ బల్క్ కంటైనర్ లు (FIBC), నేసిన సంచులు మరియు ప్యాకేజింగ్ ఎరువులు, సిమెంట్, ఆహార ధాన్యాలు మరియు విత్తనాలు ప్యాకేజింగ్ చేయడానికి ఉపయోగించే బ్యాగులు ఉన్నాయి. పశ్చిమ బెంగాల్ లోని రెండు తయారీ కేంద్రాల నుండి 10,870 మెట్రిక్ టన్నుల మిశ్రమ స్థాపిత సామర్థ్యంతో పనిచేస్తున్న ఈ వ్యాపారం ప్రాథమికంగా తూర్పు భారతదేశంలోని వినియోగదారులకు సేవలందిస్తుంది. ఇంజెక్టో పాలిమర్స్ తయారీ మరియు వాణిజ్య కార్యకలాపాల కలయిక ద్వారా ఆదాయాన్ని ఆర్జిస్తుంది, దేశీయ మరియు అంతర్జాతీయ మార్కెట్ల నుండి పాలీప్రొపైలిన్ గుళికలు, అధిక-సాంద్రత కలిగిన పాలిథిలిన్ మరియు తక్కువ సాంద్రత కలిగిన పాలిథిలిన్ వంటి ముడి పదార్థాలను సోర్సింగ్ చేస్తుంది. కంపెనీ వ్యవసాయం, నిర్మాణం, వస్త్రాలు మరియు రసాయనాల రంగాలను అందిస్తుంది, కస్టమర్ డిమాండ్ లో హెచ్చుతగ్గులకు అనుగుణంగా మరియు కార్యాచరణ స్థాయిని ఆప్టిమైజ్ చేయడానికి రూపొందించిన సరళమైన, ఆర్డర్-ఆధారిత అమ్మకాల నమూనా ద్వారా దాని సరఫరా గొలుసును నిర్వహిస్తుంది.
- IPO ప్రైస్ బ్యాండ్
- ₹98.00 - ₹100.00
- లాట్ పరిమాణం
- 1,200 షేర్లు
- బిడ్డింగ్ ముగుస్తుంది
- 16 Sept 2026
- లిస్టింగ్ తేదీ
- 21 Sept 2026
ఇంజెక్టో పాలిమర్స్ ఐపీఓ గ్రే మార్కెట్ ప్రీమియం ఈ రోజు & కీలక అంశాలు
ఇంజెక్టో పాలిమర్స్ ఐపీఓ అధికారికంగా 21 Sept 2026న ₹99.00 వద్ద లిస్ట్ అయింది, -1.00% లిస్టింగ్ లాభాన్ని అందించింది, దీని ఇష్యూ ధర ₹56.12తో పోలిస్తే. లిస్టింగ్కు ముందు దీని చివరి జీఎంపీ ₹0గా నమోదైంది.
ఇంజెక్టో పాలిమర్స్ IPO officially listed on 21 Sept 2026 at ₹99.00, delivering a -1.00% listing gain compared to its issue price of ₹56.12. Pre-listing, its final recorded Grey Market Premium (GMP) was ₹0.
| కీ మెట్రిక్ | చిత్రం | స్థితి / సందర్భం |
|---|---|---|
| ప్రస్తుత గ్రే మార్కెట్ ప్రీమియం | ₹0 | +0% వర్సెస్ అప్పర్ బ్యాండ్ (11 Sept 2026) |
| ఎస్టి. లిస్టింగ్ ధర | ₹99.00 | -1.00% Est. లిస్టింగ్ లాభం |
| ప్రైస్ బ్యాండ్ | ₹98.00 - ₹100.00 | SME ఐపీఓ |
| రిటైల్ కనీస పెట్టుబడి | ₹2,40,000 | 2 లాట్ (1,200 షేర్లు) |
| బిడ్డింగ్ విండో | 11 Sept 2026 – 16 Sept 2026 | లిస్ట్ చేయబడింది |
| కేటాయింపు & లిస్టింగ్ తేదీలు | కేటాయింపు: 17 Sept 2026 | లిస్టింగ్: 21 Sept 2026 |
ఐపీఓ సమాచారాన్ని పూర్తి చేయండి
| IPO ప్రారంభ తేదీ | 11 Sept 2026 |
|---|---|
| IPO ముగింపు తేదీ | 16 Sept 2026 |
| IPO ప్రైస్ బ్యాండ్ | ₹98.00 - ₹100.00 |
| లాట్ పరిమాణం | 1,200 షేర్లు |
| ప్రస్తుత GMP | ₹0 |
| అంచనా వేయబడ్డ లిస్టింగ్ లాభం | -1.00% |
| ఇష్యూ పరిమాణం | సుమారు ₹56.12 కోట్లు |
| ఫ్రెష్ ఇష్యూ | సుమారు ₹56.12 కోట్లు |
| ఇష్యూ రకం | SME |
| IPO లిస్టింగ్ | BSE SME |
| రిటైల్ కోటా | TBA |
| రిజిస్ట్రార్ | TBA |
| మొత్తం సబ్ స్క్రిప్షన్ | 1.21x |
| కనీస పెట్టుబడి | ₹2,40,000 |
| DRHP ముసాయిదా ప్రాస్పెక్టస్ | |
| RHP ముసాయిదా ప్రాస్పెక్టస్ |
చందా స్థితి
| వర్గం | రిజర్వ్ చేసిన షేర్లు | వర్తింపజేసిన షేర్లు | చందా (x) |
|---|---|---|---|
| QIB | 6.38 | 9.99 | 1.57xx |
| NII | 21.49 | 22.51 | 1.05xx |
| రిటైల్ | 18.67 | 23.88 | 1.28xx |
| మొత్తం సబ్ స్క్రిప్షన్ | 46.55 | 56.39 | 1.21xx |
ఐపీఓ స్నాప్ షాట్ & ఇన్వెస్టర్ టేక్ అవేస్
దాని ప్రైస్ బ్యాండ్ యొక్క ఎగువ చివరలో, ఇంజెక్టో పాలిమర్స్ ప్రతి షేరుకు ₹100 ధర ఉంటుంది. 1,200 షేర్ల యొక్క కనీస లాట్ సైజుతో, ఒక లాట్ కోసం అప్లై చేసే రిటైల్ పెట్టుబడిదారుడు ఈ SME సంచికలో పాల్గొనడానికి సుమారుగా ₹2,40,000 అవసరం.
ఇంజెక్టో పాలిమర్స్ కొరకు తాజాగా రికార్డ్ చేయబడ్డ గ్రే మార్కెట్ ప్రీమియం ₹0 వద్ద ఉంది, ఒకవేళ లిస్టింగ్ వరకు అది కొనసాగినట్లయితే ఇష్యూ ధర కంటే 0.00% అంచనా వేయబడ్డ లిస్టింగ్ లాభాన్ని సూచిస్తుంది. గ్రే మార్కెట్ ప్రీమియం హామీ ఫలితం కంటే అనధికారిక బూడిద-మార్కెట్ సెంటిమెంట్ ను ప్రతిబింబిస్తుంది మరియు లిస్టింగ్ రోజు వరకు ఏ సమయంలోనైనా మారవచ్చు.
తాజా నవీకరణ ప్రకారం, ఇంజెక్టో పాలిమర్స్ యొక్క ఐపీఓ మొత్తం 1.21x సబ్ స్క్రైబ్ చేయబడింది, వర్గాల వారీగా Retail 1.28x, QIB 1.57x, NII 1.05x విచ్ఛిన్నం చేయబడింది.
ఇంజెక్టో పాలిమర్స్ యొక్క ఐపీఓ డాక్యుమెంట్లలో హైలైట్ చేయబడిన బలాలలో: నాలుగో దశ విస్తరణ నేరుగా ప్రధాన తయారీ సామర్థ్యాన్ని స్కేల్ చేస్తుంది.; రుణ తిరిగి చెల్లించడం మొత్తం పరపతి మరియు ఆర్థిక ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది..
ఇంజెక్టో పాలిమర్స్ వెల్లడించిన ప్రమాద కారకాలను కూడా పెట్టుబడిదారులు తూకం వేయాలి, వీటిలో: దశ IV మూలధన వ్యయం అమలు మరియు వ్యయ ప్రమాదాలకు లోబడి ఉంటుంది..
ఇంజెక్టో పాలిమర్స్ యొక్క ఇష్యూ ఆదాయంలో ఒక వాటా Capital Expenditure: 30.5 (54.35%) కొరకు కేటాయించబడింది.
BSE/NSE యొక్క ప్రత్యేక SME ప్లాట్ ఫామ్ లో SME ఐపీఓల జాబితా. అవి సాధారణంగా చిన్న ఇష్యూ పరిమాణాలను కలిగి ఉంటాయి మరియు మెయిన్ బోర్డ్ సమస్యల కంటే ఎక్కువ పర్-లాట్ పెట్టుబడిని కలిగి ఉంటాయి, సాపేక్షంగా తక్కువ సంస్థాగత భాగస్వామ్యంతో.
ఐపీఓ రోడ్ మ్యాప్ క్లుప్తంగా
| ఈవెంట్ / మైలురాయి | షెడ్యూల్ చేసిన తేదీ | స్థితి |
|---|---|---|
| బిడ్డింగ్ ప్రారంభమవుతుంది | 11 Sept 2026 | పూర్తయింది |
| బిడ్డింగ్ ముగుస్తుంది | 16 Sept 2026 | పూర్తయింది |
| కేటాయింపు | 17 Sept 2026 | పూర్తయింది |
| లిస్టింగ్ | 21 Sept 2026 | పూర్తయింది |
రోజువారీ గ్రే మార్కెట్ ప్రీమియం స్థితి
| తేదీ | గ్రే మార్కెట్ ప్రీమియం | మార్పు | లాభం |
|---|---|---|---|
| 11 Sept 2026 | ₹0.00 | - | TBA |
| 10 Sept 2026 | ₹0.00 | - | 0.00% |
అప్లికేషన్ పరిమాణం విచ్ఛిన్నం
| వర్గం | లాట్ | షేర్లు | మొత్తం |
|---|---|---|---|
| రిటైల్ కనిష్ట | 2 లాట్ | 2,400 | ₹2,40,000 |
| రిటైల్ గరిష్టం | 2 లాట్ | 2,400 | ₹2,40,000 |
| S-HNI కనిష్ట | 3 లాట్ | 3,600 | ₹3,60,000 |
| S-HNI గరిష్టం | 8 లాట్ | 9,600 | ₹9,60,000 |
| బి-హెచ్ ఎన్ ఐ కనిష్టం | 9 లాట్ | 10,800 | ₹10,80,000 |
జారీ యొక్క లక్ష్యాలు & అధికారిక పత్రాలు
- Capital Expenditure 30.5 (54.35%)
- Repayment Of Borrowings 10 (17.82%)
- General Corporate Purpose 15.62 (27.83%)
అప్లై చేయడానికి ముందు ముఖ్యమైన టేకావేలు
బలాలు
- నాలుగో దశ విస్తరణ నేరుగా ప్రధాన తయారీ సామర్థ్యాన్ని స్కేల్ చేస్తుంది.
- రుణ తిరిగి చెల్లించడం మొత్తం పరపతి మరియు ఆర్థిక ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది.
- తూర్పు భారతీయ ప్యాకేజింగ్ సెక్టార్ లో బలమైన మార్కెట్ ఫుట్ హోల్డ్.
- హెవీ-డ్యూటీ, హై-డినియర్ బట్టలను ఉత్పత్తి చేసే నిరూపితమైన సామర్థ్యం.
- సౌర విద్యుత్ మౌలిక సదుపాయాలు రాష్ట్ర గ్రిడ్ పై ఆధారపడటాన్ని తగ్గిస్తాయి.
ప్రమాదాలు
- దశ IV మూలధన వ్యయం అమలు మరియు వ్యయ ప్రమాదాలకు లోబడి ఉంటుంది.
- నిర్బంధ రుణ ఒప్పందాలు ప్రస్తుతం మా కార్యాచరణ వశ్యతను పరిమితం చేస్తాయి.
- టాప్ 5 కస్టమర్ లు మొత్తం ఆపరేటింగ్ రెవిన్యూలో 30% కంటే ఎక్కువ జనరేట్ చేస్తారు.
- తక్కువ-మార్జిన్ ట్రేడింగ్ కార్యకలాపాలపై భారీగా ఆధారపడటం లాభాలను ప్రభావితం చేస్తుంది.
- ప్రతికూల ఆపరేటింగ్ నగదు ప్రవాహాలు భవిష్యత్తు వర్కింగ్ క్యాపిటల్ ని పరిమితం చేస్తాయి.
Injecto Polymers IPO Reservation
The Injecto Polymers IPO reservation is divided across anchor investors, qualified institutional buyers, non-institutional investors and retail investors. The NII category has been allocated 33.25% of the offered shares, while retail investors have a 33.27% reservation.
Anchor investors are offered 9,57,600 shares, representing 17.06% of the issue. The QIB category excluding the anchor portion accounts for 11.37%, with 6,38,400 shares offered to this category.
| Investor Category | Share Offered | -% Shares |
|---|---|---|
| Anchor Investor | 9,57,600 Shares | 17.06% |
| QIB (Ex. Anchor) | 6,38,400 Shares | 11.37% |
| NII Shares Offered | 18,66,000 Shares | 33.25% |
| Retail Shares Offered | 18,67,200 Shares | 33.27% |
Note: Reservation figures are based on the Injecto Polymers IPO information provided.
Injecto Polymers IPO Anchor Investors
Injecto Polymers IPO anchor bidding is scheduled for September 10, 2026, one day before the public issue opens. Anchor investors receive an allocation ahead of the public subscription period, providing an indication of institutional participation in the IPO.
A total of 9,57,600 shares are offered to anchor investors as per the provided details. The anchor allocation is followed by the applicable lock-in periods, with separate restrictions for 50% of the allocated shares for 30 days and the remaining 50% for 90 days.
| Particular | Details |
|---|---|
| Anchor Bidding Date | September 10, 2026 |
| Shares Offered | 9,57,600 Shares |
| Anchor Size | [.] Cr. |
| Lock-in Period End Date – 50% Shares (30 Days) | 2026 |
| Lock-in Period End Date – 50% Shares (90 Days) | 2026 |
Note: Anchor size and lock-in end dates are shown as provided in the Injecto Polymers IPO information.
ఇంజెక్టో పాలిమర్స్ IPO Dates
| Particular | Dates |
|---|---|
| IPO Open Date | 11 Sept 2026 |
| IPO Close Date | 16 Sept 2026 |
| Basis of Allotment | 17 Sept 2026 |
| Refunds | 18 Sept 2026 |
| Credit to Demat Account | 18 Sept 2026 |
| IPO Listing Date | 21 Sept 2026 |
Note: The timeline for ఇంజెక్టో పాలిమర్స్ IPO is tentative and subject to change.
Injecto Polymers IPO Promoters and Holding Pattern
The promoters of Injecto Polymers are Ramesh Kumar Rateria, Ashok Kumar Rateria, Suman Financial Advisory Pvt.Ltd., Suman Towers Pvt.Ltd., Vinayak Tie-Up Pvt.Ltd., Nivedeeka Commercial Pvt.Ltd. and Bhagyashri Trading Pvt.Ltd. Together, the promoter and promoter group held 88.14% of the company before the IPO.
After the IPO, the promoter and promoter group holding is expected to reduce to 64.35%, while the shareholding of others increases to 35.65%. The total number of outstanding shares rises from 15,177,200 before the IPO to 20,789,600 after the issue.
| Particular | Pre IPO Shares | Pre IPO % Shares | Post IPO Shares | Post IPO % Shares |
|---|---|---|---|---|
| Promoter and Promoter Group | 13,377,200 | 88.14% | 13,377,200 | 64.35% |
| Others* | 1,800,000 | 11.86% | 7,412,400 | 35.65% |
| Total | 15,177,200 | 100% | 20,789,600 | 100% |
Note: The holding pattern is based on the Injecto Polymers IPO shareholding data provided.
ఇంజెక్టో పాలిమర్స్ Objects of the Issue & Utilisation of Proceeds
| Purpose | Crores |
|---|---|
| Purpose | INR crores (%) |
| Funding Capital expenditure towards setting up phase IV at Unit-I | 30.5 (54.35%) |
| Repayment and/or prepayment of certain borrowings | 10 (17.82%) |
| General corporate purposes | 15.62 (27.83%) |
Note: Objectives are as specified in the DRHP/RHP documents of ఇంజెక్టో పాలిమర్స్.
Injecto Polymers About Ipo
Since its incorporation in September 1998, Injecto Polymers has been involved in the manufacturing of a wide range of plastic packaging products and the trading of plastic granules and Polyvinyl Chloride (PVC) resins. The firm manufactures a wide range of packaging products, including Polypropylene (PP) Woven Fabrics, PP Woven Bags, Biaxially Oriented Polypropylene (BoPP) Bags, Leno Bags, Low-Density and Polyester Pouches, Flexible Intermediate Bulk Container (FIBC) Bags and Non-Woven Bags.
Its products are used in various industries such as agriculture, construction, textiles, chemicals, food, pharmaceuticals, cosmetics, and consumer goods. Injecto Polymers operates 2 manufacturing facilities in West Bengal, located at Jaugram, Jamalpur, and Andul Road, Howrah, which are equipped with modern machinery, software-based monitoring systems, and an in-house testing facility.
ఇంజెక్టో పాలిమర్స్ Company Financials
| Period | Revenue | Expense | PAT | Assets |
|---|---|---|---|---|
| 2024 | 109.80 Cr. | 104.86 Cr. | 4.44 Cr. | 121.25 Cr. |
| 2025 | 261.85 Cr. | 250.66 Cr. | 8.11 Cr. | 170.57 Cr. |
| 2026 | 375.83 Cr. | 352.84 Cr. | 16.01 Cr. | 270.93 Cr. |
Note: Financial numbers for ఇంజెక్టో పాలిమర్స్ are in ₹ Crores unless stated otherwise.
ఇంజెక్టో పాలిమర్స్ Company Valuation – FY2026
| KPI | Values |
|---|---|
| ROE | 28.94% |
| ROCE | 15.64% |
| EBITDA Margin | 10.13% |
| PAT Margin | 4.26% |
| Debt to Equity Ratio | – |
| Earning Per Share (EPS) | 10.55 (Basic) |
| Price/Earning P/E Ratio | - |
| Return on Net Worth (RoNW) | 25.28% |
| Net Asset Value (NAV) | 41.73 |
Note: Valuation KPIs for ఇంజెక్టో పాలిమర్స్ are computed for FY2026.
ఇంజెక్టో పాలిమర్స్ IPO Peer Group Comparison
| Company | EPS | PE Ratio | RoNW % | NAV | Income |
|---|---|---|---|---|---|
| Emmbi Industries Limited | 4.22 | 19.43 | 4.06% | – | 453.99 Cr. |
| RDB Rasayans Limited | 19.17 | 9.04 | 13.74% | – | 143.19 Cr. |
Note: Peer group comparisons for ఇంజెక్టో పాలిమర్స్ are sourced from DRHP filings.
Injecto Polymers IPO Lead Managers aka Merchant Bankers
- Indcap Advisors Pvt. Ltd.
ఇంజెక్టో పాలిమర్స్ ఐపీఓని ఇదేవిధమైన IPOలతో పోల్చండి
ఇంజెక్టో పాలిమర్స్ ఐపీఓ తరచుగా అడిగే ప్రశ్నలు
Comments
Share a useful question or insight about ఇంజెక్టో పాలిమర్స్.
Leave a comment
Your email address will not be published. All comments and replies are reviewed before appearing.
Loading comments...