ઇન્જેક્ટો પોલિમર્સ આઈપીઓ જીએમપી, સબસ્ક્રિપ્શન અને ફાળવણીની સ્થિતિ આજે
ઇન્જેક્ટો પોલિમર્સ પ્લાસ્ટિક પેકેજિંગ ઉત્પાદનોનું ઉત્પાદન અને વેપાર કરે છે, જે હેવી-ડ્યુટી એપ્લિકેશન્સ માટે તૈયાર કરવામાં આવેલા ઉચ્ચ-નકારાત્મક કાપડમાં વિશેષતા ધરાવે છે. કંપનીના મુખ્ય પ્રોડક્ટ પોર્ટફોલિયોમાં લવચીક મધ્યવર્તી બલ્ક કન્ટેનર (એફઆઇબીસી), વણાયેલા કોથળા અને ખાતર, સિમેન્ટ, અનાજ અને બીજના પેકેજિંગ માટે ઉપયોગમાં લેવાતી બેગનો સમાવેશ થાય છે. પશ્ચિમ બંગાળમાં 10,870 મેટ્રિક ટનની સંયુક્ત સ્થાપિત ક્ષમતા સાથે બે ઉત્પાદન સુવિધાઓમાંથી કાર્યરત આ વ્યવસાય મુખ્યત્વે પૂર્વ ભારતના ગ્રાહકોને સેવા આપે છે. ઇન્જેક્ટો પોલિમર્સ મેન્યુફેક્ચરિંગ અને ટ્રેડિંગ કામગીરીના સંયોજન દ્વારા આવક પેદા કરે છે, પોલિપ્રોપિલિન ગ્રેન્યુલ્સ, ઉચ્ચ-ઘનતાવાળા પોલિઇથિલિન અને સ્થાનિક બંને બજારોમાંથી ઓછી ઘનતાવાળા પોલિઇથિલિન જેવા કાચા માલને સોર્સિંગ કરે છે. કંપની કૃષિ, બાંધકામ, કાપડ અને રસાયણ ક્ષેત્રોને પૂરી પાડે છે, ગ્રાહકની માંગમાં વધઘટને અનુકૂળ થવા અને ઓપરેશનલ સ્કેલને ઑપ્ટિમાઇઝ કરવા માટે રચાયેલ લવચીક, ઓર્ડર-આધારિત વેચાણ મોડેલ દ્વારા તેની સપ્લાય ચેઇનનું સંચાલન કરે છે.
- આઈપીઓ પ્રાઇસ બેન્ડ
- ₹98.00 - ₹100.00
- લોટ સાઇઝ
- 1,200 શેર્સ
- બિડિંગ બંધ થાય છે
- 16 Sept 2026
- લિસ્ટિંગ તારીખ
- 21 Sept 2026
ઇન્જેક્ટો પોલિમર્સ આઈપીઓ જીએમપી આજે અને મુખ્ય બાબતો
ઇન્જેક્ટો પોલિમર્સ આઈપીઓ સત્તાવાર રીતે 21 Sept 2026 ના રોજ ₹99.00 પર લિસ્ટ થયો, જેમાં -1.00% લિસ્ટિંગ ગેઇન મળ્યો, જે તેના ₹56.12 ના ઈશ્યૂ પ્રાઈસની સરખામણીમાં છે. લિસ્ટિંગ પહેલાં તેનો છેલ્લો નોંધાયેલ જીએમપી ₹0 હતો.
ઇન્જેક્ટો પોલિમર્સ IPO officially listed on 21 Sept 2026 at ₹99.00, delivering a -1.00% listing gain compared to its issue price of ₹56.12. Pre-listing, its final recorded Grey Market Premium (GMP) was ₹0.
| કી મેટ્રિક | આકૃતિ | પરિસ્થિતિ / સંદર્ભ |
|---|---|---|
| વર્તમાન જીએમપી | ₹0 | +0% વિરુદ્ધ અપર બેન્ડ (11 Sept 2026) |
| અંદાજિત લિસ્ટિંગ કિંમત | ₹99.00 | -1.00% Est. લિસ્ટિંગ લાભ |
| ભાવ બેન્ડ | ₹98.00 - ₹100.00 | SME આઈપીઓ |
| રિટેલ મિનિમમ ઇન્વેસ્ટમેન્ટ | ₹2,40,000 | 2 લોટ (1,200 શેર્સ) |
| બિડીંગ વિન્ડો | 11 Sept 2026 – 16 Sept 2026 | લિસ્ટ થયેલ |
| ફાળવણી અને લિસ્ટિંગ તારીખો | ફાળવણી: 17 Sept 2026 | લિસ્ટિંગ: 21 Sept 2026 |
આઈપીઓ જાણકારીને પૂર્ણ કરો
| આઈપીઓ ખુલવાની તારીખ | 11 Sept 2026 |
|---|---|
| આઈપીઓ બંધ થવાની તારીખ | 16 Sept 2026 |
| આઈપીઓ પ્રાઇસ બેન્ડ | ₹98.00 - ₹100.00 |
| લોટ સાઇઝ | 1,200 શેર્સ |
| હાલનું જીએમપી | ₹0 |
| અંદાજિત લિસ્ટિંગ લાભ | -1.00% |
| ઇશ્યૂ સાઇઝ | અંદાજે ₹56.12 કરોડ |
| ફ્રેશ ઇશ્યૂ | અંદાજે ₹56.12 કરોડ |
| ઇશ્યૂનો પ્રકાર | SME |
| આઈપીઓ લિસ્ટિંગ | BSE SME |
| રિટેલ ક્વોટા | TBA |
| રજિસ્ટ્રાર | TBA |
| કુલ સબસ્ક્રિપ્શન | 1.21x |
| લઘુત્તમ રોકાણ | ₹2,40,000 |
| DRHP ડ્રાફ્ટ પ્રોસ્પેક્ટસ | |
| RHP ડ્રાફ્ટ પ્રોસ્પેક્ટસ |
ઉમેદવારી પરિસ્થિતિ
| વર્ગ | શેર અનામત | લાગુ પડેલા શેરો | ઉમેદવારી (x) |
|---|---|---|---|
| QIB | 6.38 | 9.99 | 1.57xx |
| NII | 21.49 | 22.51 | 1.05xx |
| રિટેલ | 18.67 | 23.88 | 1.28xx |
| કુલ સબસ્ક્રિપ્શન | 46.55 | 56.39 | 1.21xx |
આઈપીઓ સ્નેપશોટ અને રોકાણકારો ટેકઅવે
તેના પ્રાઇસ બેન્ડના ઉપલા છેડે, ઇન્જેક્ટો પોલિમર્સ ની કિંમત શેર દીઠ ₹100 છે. 1,200 શેરના ન્યૂનતમ લોટ સાઇઝ સાથે, એક લોટ માટે અરજી કરનાર રિટેલ રોકાણકારને આ SME ઇશ્યૂમાં ભાગ લેવા માટે લગભગ ₹2,40,000 ની જરૂર પડશે.
ઇન્જેક્ટો પોલિમર્સ માટે નવીનતમ રેકોર્ડ કરાયેલ જીએમપી ₹0 છે, જે સૂચવે છે કે જો તે લિસ્ટિંગ સુધી જાળવી રાખે તો ઇશ્યૂ કિંમત કરતાં લગભગ 0.00% નો અંદાજિત લિસ્ટિંગ લાભ છે. જીએમપી બાંયધરીકૃત પરિણામને બદલે અનૌપચારિક ગ્રે-માર્કેટ સેન્ટિમેન્ટને પ્રતિબિંબિત કરે છે, અને સૂચિના દિવસ સુધી કોઈપણ સમયે બદલાઈ શકે છે.
તાજેતરના અપડેટ મુજબ, ઇન્જેક્ટો પોલિમર્સ નો આઈપીઓ એકંદરે 1.21x સબ્સ્ક્રાઇબ કરવામાં આવ્યો હતો, જેમાં Retail 1.28x, QIB 1.57x, NII 1.05x ની શ્રેણી મુજબ વિભાજન કરવામાં આવ્યું હતું.
ઇન્જેક્ટો પોલિમર્સ ના આઈપીઓ દસ્તાવેજોમાં પ્રકાશિત શક્તિઓમાં: ચોથા તબક્કાનું વિસ્તરણ સીધી મુખ્ય ઉત્પાદન ક્ષમતાને સ્કેલ કરે છે.; દેવાની ચુકવણીથી એકંદર લાભ અને નાણાકીય સ્વાસ્થ્યમાં સુધારો થશે..
રોકાણકારોએ ઇન્જેક્ટો પોલિમર્સ દ્વારા જાહેર કરાયેલા જોખમી પરિબળોનું પણ વજન કરવું જોઈએ, જેમાં ચોથા તબક્કાનો મૂડી ખર્ચ અમલ અને ખર્ચના જોખમોને આધિન છે.નો સમાવેશ થાય છે.
ઇન્જેક્ટો પોલિમર્સ ના ઇશ્યૂ આવકનો હિસ્સો Capital Expenditure: 30.5 (54.35%) માટે નક્કી કરવામાં આવ્યો છે.
બીએસઇ / એનએસઇના સમર્પિત એસએમઇ પ્લેટફોર્મ પર એસએમઇ આઈપીઓની સૂચિ. તેઓ સામાન્ય રીતે નાના મુદ્દાના કદ અને મેઇનબોર્ડ મુદ્દાઓ કરતાં વધુ પ્રતિ-લોટ રોકાણનો સમાવેશ કરે છે, જેમાં તુલનાત્મક રીતે ઓછી સંસ્થાકીય ભાગીદારી હોય છે.
એક નજરમાં આઈપીઓ રોડમેપ
| ઘટના / સીમાચિહ્ન | નિર્ધારિત તારીખ | પરિસ્થિતિ |
|---|---|---|
| બોલી ખોલે છે | 11 Sept 2026 | સમાપ્ત થયેલ |
| બિડિંગ બંધ થાય છે | 16 Sept 2026 | સમાપ્ત થયેલ |
| ફાળવણી | 17 Sept 2026 | સમાપ્ત થયેલ |
| લિસ્ટિંગ | 21 Sept 2026 | સમાપ્ત થયેલ |
દૈનિક જીએમપી સ્થિતિ
| તારીખ | જીએમપી | ફેરફાર | લાભ |
|---|---|---|---|
| 11 Sept 2026 | ₹0.00 | - | TBA |
| 10 Sept 2026 | ₹0.00 | - | 0.00% |
કાર્યક્રમ માપ ભંગાણ
| વર્ગ | લોટ | શેર્સ | જથ્થો |
|---|---|---|---|
| રિટેલ ન્યૂનતમ | 2 લોટ | 2,400 | ₹2,40,000 |
| રિટેલ મહત્તમ | 2 લોટ | 2,400 | ₹2,40,000 |
| S-HNI ન્યૂનતમ | 3 લોટ | 3,600 | ₹3,60,000 |
| S-HNI મહત્તમ | 8 લોટ | 9,600 | ₹9,60,000 |
| B-HNI ન્યૂનતમ | 9 લોટ | 10,800 | ₹10,80,000 |
ઇશ્યૂના ઉદ્દેશો અને સત્તાવાર દસ્તાવેજો
- Capital Expenditure 30.5 (54.35%)
- Repayment Of Borrowings 10 (17.82%)
- General Corporate Purpose 15.62 (27.83%)
અરજી કરતા પહેલા મહત્વપૂર્ણ ઉપાય
તાકાત
- ચોથા તબક્કાનું વિસ્તરણ સીધી મુખ્ય ઉત્પાદન ક્ષમતાને સ્કેલ કરે છે.
- દેવાની ચુકવણીથી એકંદર લાભ અને નાણાકીય સ્વાસ્થ્યમાં સુધારો થશે.
- પૂર્વીય ભારતીય પેકેજિંગ ક્ષેત્રમાં મજબૂત બજારનો પગ.
- હેવી-ડ્યુટી, ઉચ્ચ-નકારાત્મક કાપડનું ઉત્પાદન કરવાની સાબિત ક્ષમતા.
- સોલાર પાવર ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર રાજ્ય ગ્રીડ પરની નિર્ભરતા ઘટાડે છે.
જોખમો
- ચોથા તબક્કાનો મૂડી ખર્ચ અમલ અને ખર્ચના જોખમોને આધિન છે.
- પ્રતિબંધિત દેવાના કરારો હાલમાં અમારી ઓપરેશનલ લવચીકતાને મર્યાદિત કરે છે.
- ટોચના 5 ગ્રાહકો કુલ ઓપરેટિંગ આવકમાંથી 30% થી વધુ પેદા કરે છે.
- લો-માર્જિન ટ્રેડિંગ પ્રવૃત્તિઓ પર ભારે નિર્ભરતા નફાને અસર કરે છે.
- નકારાત્મક ઓપરેટિંગ રોકડ પ્રવાહ ભાવિ કાર્યકારી મૂડીને અવરોધે છે.
Injecto Polymers IPO Reservation
The Injecto Polymers IPO reservation is divided across anchor investors, qualified institutional buyers, non-institutional investors and retail investors. The NII category has been allocated 33.25% of the offered shares, while retail investors have a 33.27% reservation.
Anchor investors are offered 9,57,600 shares, representing 17.06% of the issue. The QIB category excluding the anchor portion accounts for 11.37%, with 6,38,400 shares offered to this category.
| Investor Category | Share Offered | -% Shares |
|---|---|---|
| Anchor Investor | 9,57,600 Shares | 17.06% |
| QIB (Ex. Anchor) | 6,38,400 Shares | 11.37% |
| NII Shares Offered | 18,66,000 Shares | 33.25% |
| Retail Shares Offered | 18,67,200 Shares | 33.27% |
Note: Reservation figures are based on the Injecto Polymers IPO information provided.
Injecto Polymers IPO Anchor Investors
Injecto Polymers IPO anchor bidding is scheduled for September 10, 2026, one day before the public issue opens. Anchor investors receive an allocation ahead of the public subscription period, providing an indication of institutional participation in the IPO.
A total of 9,57,600 shares are offered to anchor investors as per the provided details. The anchor allocation is followed by the applicable lock-in periods, with separate restrictions for 50% of the allocated shares for 30 days and the remaining 50% for 90 days.
| Particular | Details |
|---|---|
| Anchor Bidding Date | September 10, 2026 |
| Shares Offered | 9,57,600 Shares |
| Anchor Size | [.] Cr. |
| Lock-in Period End Date – 50% Shares (30 Days) | 2026 |
| Lock-in Period End Date – 50% Shares (90 Days) | 2026 |
Note: Anchor size and lock-in end dates are shown as provided in the Injecto Polymers IPO information.
ઇન્જેક્ટો પોલિમર્સ IPO Dates
| Particular | Dates |
|---|---|
| IPO Open Date | 11 Sept 2026 |
| IPO Close Date | 16 Sept 2026 |
| Basis of Allotment | 17 Sept 2026 |
| Refunds | 18 Sept 2026 |
| Credit to Demat Account | 18 Sept 2026 |
| IPO Listing Date | 21 Sept 2026 |
Note: The timeline for ઇન્જેક્ટો પોલિમર્સ IPO is tentative and subject to change.
Injecto Polymers IPO Promoters and Holding Pattern
The promoters of Injecto Polymers are Ramesh Kumar Rateria, Ashok Kumar Rateria, Suman Financial Advisory Pvt.Ltd., Suman Towers Pvt.Ltd., Vinayak Tie-Up Pvt.Ltd., Nivedeeka Commercial Pvt.Ltd. and Bhagyashri Trading Pvt.Ltd. Together, the promoter and promoter group held 88.14% of the company before the IPO.
After the IPO, the promoter and promoter group holding is expected to reduce to 64.35%, while the shareholding of others increases to 35.65%. The total number of outstanding shares rises from 15,177,200 before the IPO to 20,789,600 after the issue.
| Particular | Pre IPO Shares | Pre IPO % Shares | Post IPO Shares | Post IPO % Shares |
|---|---|---|---|---|
| Promoter and Promoter Group | 13,377,200 | 88.14% | 13,377,200 | 64.35% |
| Others* | 1,800,000 | 11.86% | 7,412,400 | 35.65% |
| Total | 15,177,200 | 100% | 20,789,600 | 100% |
Note: The holding pattern is based on the Injecto Polymers IPO shareholding data provided.
ઇન્જેક્ટો પોલિમર્સ Objects of the Issue & Utilisation of Proceeds
| Purpose | Crores |
|---|---|
| Purpose | INR crores (%) |
| Funding Capital expenditure towards setting up phase IV at Unit-I | 30.5 (54.35%) |
| Repayment and/or prepayment of certain borrowings | 10 (17.82%) |
| General corporate purposes | 15.62 (27.83%) |
Note: Objectives are as specified in the DRHP/RHP documents of ઇન્જેક્ટો પોલિમર્સ.
Injecto Polymers About Ipo
Since its incorporation in September 1998, Injecto Polymers has been involved in the manufacturing of a wide range of plastic packaging products and the trading of plastic granules and Polyvinyl Chloride (PVC) resins. The firm manufactures a wide range of packaging products, including Polypropylene (PP) Woven Fabrics, PP Woven Bags, Biaxially Oriented Polypropylene (BoPP) Bags, Leno Bags, Low-Density and Polyester Pouches, Flexible Intermediate Bulk Container (FIBC) Bags and Non-Woven Bags.
Its products are used in various industries such as agriculture, construction, textiles, chemicals, food, pharmaceuticals, cosmetics, and consumer goods. Injecto Polymers operates 2 manufacturing facilities in West Bengal, located at Jaugram, Jamalpur, and Andul Road, Howrah, which are equipped with modern machinery, software-based monitoring systems, and an in-house testing facility.
ઇન્જેક્ટો પોલિમર્સ Company Financials
| Period | Revenue | Expense | PAT | Assets |
|---|---|---|---|---|
| 2024 | 109.80 Cr. | 104.86 Cr. | 4.44 Cr. | 121.25 Cr. |
| 2025 | 261.85 Cr. | 250.66 Cr. | 8.11 Cr. | 170.57 Cr. |
| 2026 | 375.83 Cr. | 352.84 Cr. | 16.01 Cr. | 270.93 Cr. |
Note: Financial numbers for ઇન્જેક્ટો પોલિમર્સ are in ₹ Crores unless stated otherwise.
ઇન્જેક્ટો પોલિમર્સ Company Valuation – FY2026
| KPI | Values |
|---|---|
| ROE | 28.94% |
| ROCE | 15.64% |
| EBITDA Margin | 10.13% |
| PAT Margin | 4.26% |
| Debt to Equity Ratio | – |
| Earning Per Share (EPS) | 10.55 (Basic) |
| Price/Earning P/E Ratio | - |
| Return on Net Worth (RoNW) | 25.28% |
| Net Asset Value (NAV) | 41.73 |
Note: Valuation KPIs for ઇન્જેક્ટો પોલિમર્સ are computed for FY2026.
ઇન્જેક્ટો પોલિમર્સ IPO Peer Group Comparison
| Company | EPS | PE Ratio | RoNW % | NAV | Income |
|---|---|---|---|---|---|
| Emmbi Industries Limited | 4.22 | 19.43 | 4.06% | – | 453.99 Cr. |
| RDB Rasayans Limited | 19.17 | 9.04 | 13.74% | – | 143.19 Cr. |
Note: Peer group comparisons for ઇન્જેક્ટો પોલિમર્સ are sourced from DRHP filings.
Injecto Polymers IPO Lead Managers aka Merchant Bankers
- Indcap Advisors Pvt. Ltd.
સમાન આઈપીઓ સાથે ઇન્જેક્ટો પોલિમર્સ આઈપીઓ ની સરખામણી કરો
ઇન્જેક્ટો પોલિમર્સ આઈપીઓ FAQs
Comments
Share a useful question or insight about ઇન્જેક્ટો પોલિમર્સ.
Leave a comment
Your email address will not be published. All comments and replies are reviewed before appearing.
Loading comments...