ਇੰਜੈਕਟੋ ਪੋਲੀਮਰਜ਼ IPO GMP, ਸਬਸਕ੍ਰਿਪਸ਼ਨ ਅਤੇ ਅਲਾਟਮੈਂਟ ਸਥਿਤੀ ਅੱਜ
ਇੰਜੈਕਟੋ ਪੋਲੀਮਰਜ਼ ਪਲਾਸਟਿਕ ਪੈਕਜਿੰਗ ਉਤਪਾਦਾਂ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ ਅਤੇ ਵਪਾਰ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਹੈਵੀ-ਡਿਊਟੀ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨਾਂ ਲਈ ਤਿਆਰ ਕੀਤੇ ਉੱਚ-ਇਨਕਾਰ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਫੈਬਰਿਕ ਵਿੱਚ ਮੁਹਾਰਤ ਰੱਖਦਾ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਮੁੱਖ ਉਤਪਾਦ ਪੋਰਟਫੋਲੀਓ ਵਿੱਚ ਲਚਕਦਾਰ ਇੰਟਰਮੀਡੀਏਟ ਬਲਕ ਕੰਟੇਨਰ (ਐਫਆਈਬੀਸੀ), ਬੁਣੇ ਹੋਏ ਬੋਰੀਆਂ ਅਤੇ ਖਾਦਾਂ, ਸੀਮੈਂਟ, ਅਨਾਜ ਅਤੇ ਬੀਜਾਂ ਦੀ ਪੈਕਿੰਗ ਲਈ ਵਰਤੇ ਜਾਂਦੇ ਬੈਗ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਵਿੱਚ 10,870 ਮੀਟ੍ਰਿਕ ਟਨ ਦੀ ਸੰਯੁਕਤ ਸਥਾਪਤ ਸਮਰੱਥਾ ਦੇ ਨਾਲ ਦੋ ਨਿਰਮਾਣ ਸਹੂਲਤਾਂ ਤੋਂ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਇਹ ਕਾਰੋਬਾਰ ਮੁੱਖ ਤੌਰ 'ਤੇ ਪੂਰਬੀ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਗਾਹਕਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇੰਜੈਕਟੋ ਪੋਲੀਮਰਸ ਨਿਰਮਾਣ ਅਤੇ ਵਪਾਰਕ ਕਾਰਜਾਂ ਦੇ ਸੁਮੇਲ ਦੁਆਰਾ ਮਾਲੀਆ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਘਰੇਲੂ ਅਤੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਤੋਂ ਪੌਲੀਪ੍ਰੋਪੀਲੀਨ ਦਾਣੇ, ਉੱਚ-ਘਣਤਾ ਵਾਲੇ ਪੌਲੀਥੀਲੀਨ ਅਤੇ ਘੱਟ-ਘਣਤਾ ਵਾਲੇ ਪੌਲੀਥੀਲੀਨ ਵਰਗੇ ਕੱਚੇ ਮਾਲ ਦੀ ਸੋਰਸਿੰਗ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਖੇਤੀਬਾੜੀ, ਨਿਰਮਾਣ, ਟੈਕਸਟਾਈਲ ਅਤੇ ਰਸਾਇਣ ਖੇਤਰਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਦੀ ਹੈ, ਇੱਕ ਲਚਕਦਾਰ, ਆਰਡਰ-ਅਧਾਰਤ ਵਿਕਰੀ ਮਾਡਲ ਦੁਆਰਾ ਆਪਣੀ ਸਪਲਾਈ ਚੇਨ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਕਰਦੀ ਹੈ ਜੋ ਗਾਹਕਾਂ ਦੀ ਮੰਗ ਦੇ ਉਤਰਾਅ-ਚੜ੍ਹਾਅ ਨੂੰ ਅਨੁਕੂਲ ਬਣਾਉਣ ਅਤੇ ਕਾਰਜਸ਼ੀਲ ਪੈਮਾਨੇ ਨੂੰ ਅਨੁਕੂਲ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।
- IPO ਪ੍ਰਾਈਸ ਬੈਂਡ
- ₹98.00 - ₹100.00
- ਲਾਟ ਆਕਾਰ
- 1,200 ਸ਼ੇਅਰ
- ਬੋਲੀ ਬੰਦ ਹੋ ਗਈ
- 16 Sept 2026
- ਲਿਸਟਿੰਗ ਮਿਤੀ
- 21 Sept 2026
ਇੰਜੈਕਟੋ ਪੋਲੀਮਰਜ਼ IPO GMP ਅੱਜ ਅਤੇ ਮੁੱਖ ਟੇਕਵੇਅਜ਼
ਇੰਜੈਕਟੋ ਪੋਲੀਮਰਜ਼ ਆਈਪੀਓ ਅਧਿਕਾਰਤ ਤੌਰ 'ਤੇ 21 Sept 2026 ਨੂੰ ₹99.00 'ਤੇ ਸੂਚੀਬੱਧ ਹੋਇਆ, ਜਿਸ ਨਾਲ -1.00% ਲਿਸਟਿੰਗ ਲਾਭ ਹੋਇਆ, ਇਸਦੀ ਇਸ਼ੂ ਕੀਮਤ ₹56.12 ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ। ਸੂਚੀਬੱਧ ਹੋਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸਦਾ ਅੰਤਮ ਜੀਐਮਪੀ ₹0 ਸੀ।
ਇੰਜੈਕਟੋ ਪੋਲੀਮਰਜ਼ IPO officially listed on 21 Sept 2026 at ₹99.00, delivering a -1.00% listing gain compared to its issue price of ₹56.12. Pre-listing, its final recorded Grey Market Premium (GMP) was ₹0.
| ਕੁੰਜੀ ਮੈਟ੍ਰਿਕ | ਚਿੱਤਰ | ਸਥਿਤੀ / ਪ੍ਰਸੰਗ |
|---|---|---|
| ਮੌਜੂਦਾ GMP | ₹0 | +0% ਬਨਾਮ ਅਪਰ ਬੈਂਡ (11 Sept 2026) |
| ਅਨੁਮਾਨਿਤ ਲਿਸਟਿੰਗ ਕੀਮਤ | ₹99.00 | -1.00% Est. ਲਿਸਟਿੰਗ ਲਾਭ |
| ਪ੍ਰਾਈਸ ਬੈਂਡ | ₹98.00 - ₹100.00 | ਐਸ.ਐਮ.ਈ. IPO |
| ਰਿਟੇਲ ਨਿਊਨਤਮ ਨਿਵੇਸ਼ | ₹2,40,000 | 2 ਲਾਟ (1,200 ਸ਼ੇਅਰ) |
| ਬੋਲੀ ਵਿੰਡੋ | 11 Sept 2026 – 16 Sept 2026 | ਸੂਚੀਬੱਧ |
| ਅਲਾਟਮੈਂਟ ਅਤੇ ਲਿਸਟਿੰਗ ਤਾਰੀਖਾਂ | ਅਲਾਟਮੈਂਟ: 17 Sept 2026 | ਲਿਸਟਿੰਗ: 21 Sept 2026 |
IPO ਜਾਣਕਾਰੀ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰੋ
| IPO ਖੁੱਲ੍ਹਣ ਦੀ ਮਿਤੀ | 11 Sept 2026 |
|---|---|
| IPO ਬੰਦ ਹੋਣ ਦੀ ਮਿਤੀ | 16 Sept 2026 |
| IPO ਪ੍ਰਾਈਸ ਬੈਂਡ | ₹98.00 - ₹100.00 |
| ਲਾਟ ਆਕਾਰ | 1,200 ਸ਼ੇਅਰ |
| ਮੌਜੂਦਾ GMP | ₹0 |
| ਅਨੁਮਾਨਿਤ ਲਿਸਟਿੰਗ ਲਾਭ | -1.00% |
| ਇਸ਼ੂ ਆਕਾਰ | ਲਗਭਗ ₹56.12 ਕਰੋੜ |
| ਫ੍ਰੈਸ਼ ਇਸ਼ੂ | ਲਗਭਗ ₹56.12 ਕਰੋੜ |
| ਮੁੱਦੇ ਦੀ ਕਿਸਮ | ਐਸ.ਐਮ.ਈ. |
| IPO ਲਿਸਟਿੰਗ | BSE SME |
| ਪ੍ਰਚੂਨ ਕੋਟਾ | ਟੀ.ਬੀ.ਏ. |
| ਰਜਿਸਟਰਾਰ | ਟੀ.ਬੀ.ਏ. |
| ਸਮੁੱਚੀ ਗਾਹਕੀ | 1.21x |
| ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਨਿਵੇਸ਼ | ₹2,40,000 |
| DRHP ਡਰਾਫਟ ਪ੍ਰਾਸਪੈਕਟਸ | |
| RHP ਡਰਾਫਟ ਪ੍ਰਾਸਪੈਕਟਸ |
ਸਬਸਕ੍ਰਿਪਸ਼ਨ ਸਟੇਟਸ
| ਸ਼੍ਰੇਣੀ | ਸ਼ੇਅਰ ਰਾਖਵੇਂ ਹਨ | ਲਾਗੂ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸ਼ੇਅਰ | ਗਾਹਕੀ (x) |
|---|---|---|---|
| QIB | 6.38 | 9.99 | 1.57xx |
| NII | 21.49 | 22.51 | 1.05xx |
| ਪ੍ਰਚੂਨ | 18.67 | 23.88 | 1.28xx |
| ਸਮੁੱਚੀ ਗਾਹਕੀ | 46.55 | 56.39 | 1.21xx |
IPO ਸਨੈਪਸ਼ੌਟ ਅਤੇ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਟੇਕਵੇਅ
ਇਸ ਦੇ ਪ੍ਰਾਈਸ ਬੈਂਡ ਦੇ ਉੱਪਰਲੇ ਸਿਰੇ 'ਤੇ, ਇੰਜੈਕਟੋ ਪੋਲੀਮਰਜ਼ ਦੀ ਕੀਮਤ ₹100 ਪ੍ਰਤੀ ਸ਼ੇਅਰ ਹੈ। 1,200 ਸ਼ੇਅਰਾਂ ਦੇ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਲਾਟ ਆਕਾਰ ਦੇ ਨਾਲ, ਇੱਕ ਲਾਟ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਇੱਕ ਪ੍ਰਚੂਨ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਨੂੰ ਇਸ SME ਅੰਕ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣ ਲਈ ਲਗਭਗ ₹2,40,000 ਦੀ ਲੋੜ ਹੋਵੇਗੀ।
ਇੰਜੈਕਟੋ ਪੋਲੀਮਰਜ਼ ਲਈ ਤਾਜ਼ਾ ਰਿਕਾਰਡ ਕੀਤੇ ਗ੍ਰੇ ਮਾਰਕੀਟ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ₹0 'ਤੇ ਖੜ੍ਹਾ ਹੈ, ਜਿਸਦਾ ਅਰਥ ਹੈ ਕਿ ਜੇ ਇਹ ਲਿਸਟਿੰਗ ਤੱਕ ਜਾਰੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ਼ੂ ਕੀਮਤ ਨਾਲੋਂ ਲਗਭਗ 0.00٪ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨਤ ਲਾਭ ਹੋਵੇਗਾ। GMP ਗਾਰੰਟੀਸ਼ੁਦਾ ਨਤੀਜੇ ਦੀ ਬਜਾਏ ਗੈਰ ਰਸਮੀ ਸਲੇਟੀ-ਮਾਰਕੀਟ ਭਾਵਨਾ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਲਿਸਟਿੰਗ ਦੇ ਦਿਨ ਤੱਕ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਮੇਂ ਬਦਲ ਸਕਦਾ ਹੈ।
ਤਾਜ਼ਾ ਅੱਪਡੇਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇੰਜੈਕਟੋ ਪੋਲੀਮਰਜ਼ ਦਾ IPO ਸਮੁੱਚੇ ਤੌਰ 'ਤੇ 1.21x ਸਬਸਕ੍ਰਾਈਬ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ Retail 1.28x, QIB 1.57x, NII 1.05x ਦੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀ-ਵਾਰ ਬ੍ਰੇਕਡਾਉਨ ਸੀ।
ਇੰਜੈਕਟੋ ਪੋਲੀਮਰਜ਼ ਦੇ IPO ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਉਜਾਗਰ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸ਼ਕਤੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ: ਪੜਾਅ IV ਦਾ ਵਿਸਥਾਰ ਸਿੱਧੇ ਤੌਰ 'ਤੇ ਕੋਰ ਨਿਰਮਾਣ ਸਮਰੱਥਾ ਨੂੰ ਮਾਪਦਾ ਹੈ।; ਕਰਜ਼ੇ ਦੀ ਮੁੜ ਅਦਾਇਗੀ ਸਮੁੱਚੇ ਲਾਭ ਅਤੇ ਵਿੱਤੀ ਸਿਹਤ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਕਰੇਗੀ।.
ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਇੰਜੈਕਟੋ ਪੋਲੀਮਰਜ਼ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਗਟ ਕੀਤੇ ਗਏ ਜੋਖਮ ਕਾਰਕਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਤੋਲਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ: ਪੜਾਅ IV ਪੂੰਜੀਗਤ ਖਰਚਾ ਅਮਲ ਅਤੇ ਲਾਗਤ ਜੋਖਮਾਂ ਦੇ ਅਧੀਨ ਹੈ।।
ਇੰਜੈਕਟੋ ਪੋਲੀਮਰਜ਼ ਦੇ ਇਸ਼ੂ ਕਮਾਈ ਦਾ ਇੱਕ ਹਿੱਸਾ Capital Expenditure: 30.5 (54.35%) ਲਈ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।
ਬੀਐਸਈ / ਐਨਐਸਈ ਦੇ ਸਮਰਪਿਤ ਐਸਐਮਈ ਪਲੇਟਫਾਰਮ 'ਤੇ ਐਸਐਮਈ ਆਈਪੀਓ ਸੂਚੀਬੱਧ ਹਨ. ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਆਮ ਤੌਰ 'ਤੇ ਛੋਟੇ ਮੁੱਦੇ ਦੇ ਆਕਾਰ ਅਤੇ ਮੇਨਬੋਰਡ ਦੇ ਮੁੱਦਿਆਂ ਨਾਲੋਂ ਵਧੇਰੇ ਪ੍ਰਤੀ ਲਾਟ ਨਿਵੇਸ਼ ਸ਼ਾਮਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਤੁਲਨਾਤਮਕ ਤੌਰ 'ਤੇ ਘੱਟ ਸੰਸਥਾਗਤ ਭਾਗੀਦਾਰੀ ਦੇ ਨਾਲ.
IPO ਰੋਡਮੈਪ ਇੱਕ ਨਜ਼ਰ ਵਿੱਚ
| ਇਵੈਂਟ / ਮੀਲ ਪੱਥਰ | ਨਿਰਧਾਰਿਤ ਮਿਤੀ | ਸਥਿਤੀ |
|---|---|---|
| ਬੋਲੀ ਖੁੱਲ੍ਹਦੀ ਹੈ | 11 Sept 2026 | ਪੂਰਾ ਹੋਇਆ |
| ਬੋਲੀ ਬੰਦ ਹੋ ਗਈ | 16 Sept 2026 | ਪੂਰਾ ਹੋਇਆ |
| ਅਲਾਟਮੈਂਟ | 17 Sept 2026 | ਪੂਰਾ ਹੋਇਆ |
| ਲਿਸਟਿੰਗ | 21 Sept 2026 | ਪੂਰਾ ਹੋਇਆ |
ਰੋਜ਼ਾਨਾ GMP ਸਥਿਤੀ
| ਮਿਤੀ | GMP | ਬਦਲੋ | ਲਾਭ |
|---|---|---|---|
| 11 Sept 2026 | ₹0.00 | - | ਟੀ.ਬੀ.ਏ. |
| 10 Sept 2026 | ₹0.00 | - | 0.00% |
ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਦਾ ਆਕਾਰ ਟੁੱਟਣਾ
| ਸ਼੍ਰੇਣੀ | ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ | ਸ਼ੇਅਰ | ਰਕਮ |
|---|---|---|---|
| ਰਿਟੇਲ ਨਿਊਨਤਮ | 2 ਲਾਟ | 2,400 | ₹2,40,000 |
| ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪ੍ਰਚੂਨ | 2 ਲਾਟ | 2,400 | ₹2,40,000 |
| S-HNI ਘੱਟੋ ਘੱਟ | 3 ਲਾਟ | 3,600 | ₹3,60,000 |
| S-HNI ਅਧਿਕਤਮ | 8 ਲਾਟ | 9,600 | ₹9,60,000 |
| ਬੀ-ਐਚਐਨਆਈ ਘੱਟੋ ਘੱਟ | 9 ਲਾਟ | 10,800 | ₹10,80,000 |
ਜਾਰੀ ਕਰਨ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰੀ ਦਸਤਾਵੇਜ਼
- Capital Expenditure 30.5 (54.35%)
- Repayment Of Borrowings 10 (17.82%)
- General Corporate Purpose 15.62 (27.83%)
ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਨੁਕਤੇ
ਤਾਕਤ
- ਪੜਾਅ IV ਦਾ ਵਿਸਥਾਰ ਸਿੱਧੇ ਤੌਰ 'ਤੇ ਕੋਰ ਨਿਰਮਾਣ ਸਮਰੱਥਾ ਨੂੰ ਮਾਪਦਾ ਹੈ।
- ਕਰਜ਼ੇ ਦੀ ਮੁੜ ਅਦਾਇਗੀ ਸਮੁੱਚੇ ਲਾਭ ਅਤੇ ਵਿੱਤੀ ਸਿਹਤ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਕਰੇਗੀ।
- ਪੂਰਬੀ ਭਾਰਤੀ ਪੈਕੇਜਿੰਗ ਸੈਕਟਰ ਵਿੱਚ ਮਜ਼ਬੂਤ ਮਾਰਕੀਟ ਪੈਰ ਹੈ।
- ਹੈਵੀ-ਡਿ dutyਟੀ, ਉੱਚ-ਇਨਕਾਰ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਫੈਬਰਿਕ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਦੀ ਸਾਬਤ ਸਮਰੱਥਾ.
- ਸੂਰਜੀ ਊਰਜਾ ਦਾ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚਾ ਰਾਜ ਗਰਿੱਡ 'ਤੇ ਨਿਰਭਰਤਾ ਨੂੰ ਘਟਾਉਂਦਾ ਹੈ।
ਜੋਖਮ
- ਪੜਾਅ IV ਪੂੰਜੀਗਤ ਖਰਚਾ ਅਮਲ ਅਤੇ ਲਾਗਤ ਜੋਖਮਾਂ ਦੇ ਅਧੀਨ ਹੈ।
- ਪਾਬੰਦੀਸ਼ੁਦਾ ਕਰਜ਼ੇ ਦੇ ਇਕਰਾਰਨਾਮੇ ਇਸ ਸਮੇਂ ਸਾਡੀ ਕਾਰਜਸ਼ੀਲ ਲਚਕਤਾ ਨੂੰ ਸੀਮਤ ਕਰਦੇ ਹਨ.
- ਚੋਟੀ ਦੇ 5 ਗਾਹਕ ਕੁੱਲ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਮਾਲੀਏ ਦਾ 30% ਤੋਂ ਵੱਧ ਜਨਰੇਟ ਕਰਦੇ ਹਨ।
- ਘੱਟ-ਮਾਰਜਿਨ ਵਪਾਰਕ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ 'ਤੇ ਭਾਰੀ ਨਿਰਭਰਤਾ ਮੁਨਾਫੇ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਕਰਦੀ ਹੈ.
- ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਨਕਦ ਪ੍ਰਵਾਹ ਭਵਿੱਖ ਦੀ ਕਾਰਜਸ਼ੀਲ ਪੂੰਜੀ ਨੂੰ ਸੀਮਤ ਕਰਦਾ ਹੈ.
Injecto Polymers IPO Reservation
The Injecto Polymers IPO reservation is divided across anchor investors, qualified institutional buyers, non-institutional investors and retail investors. The NII category has been allocated 33.25% of the offered shares, while retail investors have a 33.27% reservation.
Anchor investors are offered 9,57,600 shares, representing 17.06% of the issue. The QIB category excluding the anchor portion accounts for 11.37%, with 6,38,400 shares offered to this category.
| Investor Category | Share Offered | -% Shares |
|---|---|---|
| Anchor Investor | 9,57,600 Shares | 17.06% |
| QIB (Ex. Anchor) | 6,38,400 Shares | 11.37% |
| NII Shares Offered | 18,66,000 Shares | 33.25% |
| Retail Shares Offered | 18,67,200 Shares | 33.27% |
Note: Reservation figures are based on the Injecto Polymers IPO information provided.
Injecto Polymers IPO Anchor Investors
Injecto Polymers IPO anchor bidding is scheduled for September 10, 2026, one day before the public issue opens. Anchor investors receive an allocation ahead of the public subscription period, providing an indication of institutional participation in the IPO.
A total of 9,57,600 shares are offered to anchor investors as per the provided details. The anchor allocation is followed by the applicable lock-in periods, with separate restrictions for 50% of the allocated shares for 30 days and the remaining 50% for 90 days.
| Particular | Details |
|---|---|
| Anchor Bidding Date | September 10, 2026 |
| Shares Offered | 9,57,600 Shares |
| Anchor Size | [.] Cr. |
| Lock-in Period End Date – 50% Shares (30 Days) | 2026 |
| Lock-in Period End Date – 50% Shares (90 Days) | 2026 |
Note: Anchor size and lock-in end dates are shown as provided in the Injecto Polymers IPO information.
ਇੰਜੈਕਟੋ ਪੋਲੀਮਰਜ਼ IPO Dates
| Particular | Dates |
|---|---|
| IPO Open Date | 11 Sept 2026 |
| IPO Close Date | 16 Sept 2026 |
| Basis of Allotment | 17 Sept 2026 |
| Refunds | 18 Sept 2026 |
| Credit to Demat Account | 18 Sept 2026 |
| IPO Listing Date | 21 Sept 2026 |
Note: The timeline for ਇੰਜੈਕਟੋ ਪੋਲੀਮਰਜ਼ IPO is tentative and subject to change.
Injecto Polymers IPO Promoters and Holding Pattern
The promoters of Injecto Polymers are Ramesh Kumar Rateria, Ashok Kumar Rateria, Suman Financial Advisory Pvt.Ltd., Suman Towers Pvt.Ltd., Vinayak Tie-Up Pvt.Ltd., Nivedeeka Commercial Pvt.Ltd. and Bhagyashri Trading Pvt.Ltd. Together, the promoter and promoter group held 88.14% of the company before the IPO.
After the IPO, the promoter and promoter group holding is expected to reduce to 64.35%, while the shareholding of others increases to 35.65%. The total number of outstanding shares rises from 15,177,200 before the IPO to 20,789,600 after the issue.
| Particular | Pre IPO Shares | Pre IPO % Shares | Post IPO Shares | Post IPO % Shares |
|---|---|---|---|---|
| Promoter and Promoter Group | 13,377,200 | 88.14% | 13,377,200 | 64.35% |
| Others* | 1,800,000 | 11.86% | 7,412,400 | 35.65% |
| Total | 15,177,200 | 100% | 20,789,600 | 100% |
Note: The holding pattern is based on the Injecto Polymers IPO shareholding data provided.
ਇੰਜੈਕਟੋ ਪੋਲੀਮਰਜ਼ Objects of the Issue & Utilisation of Proceeds
| Purpose | Crores |
|---|---|
| Purpose | INR crores (%) |
| Funding Capital expenditure towards setting up phase IV at Unit-I | 30.5 (54.35%) |
| Repayment and/or prepayment of certain borrowings | 10 (17.82%) |
| General corporate purposes | 15.62 (27.83%) |
Note: Objectives are as specified in the DRHP/RHP documents of ਇੰਜੈਕਟੋ ਪੋਲੀਮਰਜ਼.
Injecto Polymers About Ipo
Since its incorporation in September 1998, Injecto Polymers has been involved in the manufacturing of a wide range of plastic packaging products and the trading of plastic granules and Polyvinyl Chloride (PVC) resins. The firm manufactures a wide range of packaging products, including Polypropylene (PP) Woven Fabrics, PP Woven Bags, Biaxially Oriented Polypropylene (BoPP) Bags, Leno Bags, Low-Density and Polyester Pouches, Flexible Intermediate Bulk Container (FIBC) Bags and Non-Woven Bags.
Its products are used in various industries such as agriculture, construction, textiles, chemicals, food, pharmaceuticals, cosmetics, and consumer goods. Injecto Polymers operates 2 manufacturing facilities in West Bengal, located at Jaugram, Jamalpur, and Andul Road, Howrah, which are equipped with modern machinery, software-based monitoring systems, and an in-house testing facility.
ਇੰਜੈਕਟੋ ਪੋਲੀਮਰਜ਼ Company Financials
| Period | Revenue | Expense | PAT | Assets |
|---|---|---|---|---|
| 2024 | 109.80 Cr. | 104.86 Cr. | 4.44 Cr. | 121.25 Cr. |
| 2025 | 261.85 Cr. | 250.66 Cr. | 8.11 Cr. | 170.57 Cr. |
| 2026 | 375.83 Cr. | 352.84 Cr. | 16.01 Cr. | 270.93 Cr. |
Note: Financial numbers for ਇੰਜੈਕਟੋ ਪੋਲੀਮਰਜ਼ are in ₹ Crores unless stated otherwise.
ਇੰਜੈਕਟੋ ਪੋਲੀਮਰਜ਼ Company Valuation – FY2026
| KPI | Values |
|---|---|
| ROE | 28.94% |
| ROCE | 15.64% |
| EBITDA Margin | 10.13% |
| PAT Margin | 4.26% |
| Debt to Equity Ratio | – |
| Earning Per Share (EPS) | 10.55 (Basic) |
| Price/Earning P/E Ratio | - |
| Return on Net Worth (RoNW) | 25.28% |
| Net Asset Value (NAV) | 41.73 |
Note: Valuation KPIs for ਇੰਜੈਕਟੋ ਪੋਲੀਮਰਜ਼ are computed for FY2026.
ਇੰਜੈਕਟੋ ਪੋਲੀਮਰਜ਼ IPO Peer Group Comparison
| Company | EPS | PE Ratio | RoNW % | NAV | Income |
|---|---|---|---|---|---|
| Emmbi Industries Limited | 4.22 | 19.43 | 4.06% | – | 453.99 Cr. |
| RDB Rasayans Limited | 19.17 | 9.04 | 13.74% | – | 143.19 Cr. |
Note: Peer group comparisons for ਇੰਜੈਕਟੋ ਪੋਲੀਮਰਜ਼ are sourced from DRHP filings.
Injecto Polymers IPO Lead Managers aka Merchant Bankers
- Indcap Advisors Pvt. Ltd.
ਇੰਜੈਕਟੋ ਪੋਲੀਮਰਜ਼ IPO ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਸਮਾਨ ਆਈ.ਪੀ.ਓ. ਨਾਲ ਕਰੋ
ਇੰਜੈਕਟੋ ਪੋਲੀਮਰਜ਼ IPO ਅਕਸਰ ਪੁੱਛੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰਸ਼ਨ
Comments
Share a useful question or insight about ਇੰਜੈਕਟੋ ਪੋਲੀਮਰਜ਼.
Leave a comment
Your email address will not be published. All comments and replies are reviewed before appearing.
Loading comments...