ശക്തി പോളിറ്റാർപ്പ് IPO GMP, ഇന്നത്തെ സബ്സ്ക്രിപ്ഷനും അലോട്ട്മെന്റ് നിലയും
ടാർപോളിനുകളുടെയും ഷേഡ് നെറ്റുകൾ പോലുള്ള അനുബന്ധ ഉൽപ്പന്നങ്ങളുടെയും നിർമ്മാണത്തിൽ ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുകയാണ് ശക്തി പോളിടാർപ്പ്. മധ്യപ്രദേശിലെ ഇൻഡോറിലാണ് കമ്പനി അതിന്റെ നിർമ്മാണ കേന്ദ്രം പ്രവർത്തിക്കുന്നത്, അവിടെ പ്ലാസ്റ്റിക് കരികൾ പോലുള്ള അസംസ്കൃത വസ്തുക്കൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു. നിർമ്മാണ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് പുറമേ, പോളിപ്രൊപ്പിലീൻ, കുറഞ്ഞ സാന്ദ്രതയുള്ള പോളിഎത്തിലീൻ, ഉയർന്ന സാന്ദ്രതയുള്ള പോളിഎത്തിലീൻ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്ന ഗ്രാന്യൂളുകളുടെ വ്യാപാരത്തിലും ബിസിനസ്സ് ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. വിവിധതരം ടാർപോളിനുകളുടെയും ഷേഡ് നെറ്റുകളുടെയും നിർമ്മാണവും വിൽപ്പനയും, തുറന്ന വിപണിയിൽ ഗ്രാന്യൂളുകളുടെ വ്യാപാരവും രണ്ട് ഓപ്പറേറ്റിംഗ് വിഭാഗങ്ങളിലൂടെയാണ് കമ്പനി വരുമാനം ഉണ്ടാക്കുന്നത്. അസംസ്കൃത വസ്തുക്കൾ മൊത്തമായി സംഭരിക്കുന്നതിലൂടെ, കമ്പനി അതിന്റെ ആന്തരിക ഉൽപാദന ആവശ്യങ്ങൾക്കായി ഒരു ഭാഗം ഉപയോഗിക്കുന്നു. ബിസിനസ്സ് ബിസിനസ്-ടു-ബിസിനസ് ഇടപാടുകളിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുകയും കേന്ദ്രീകൃത ഉപഭോക്തൃ അടിത്തറയെ സേവിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു, അതിന്റെ വിൽപ്പനയുടെ ഗണ്യമായ ഭാഗം മധ്യപ്രദേശിൽ നിന്നാണ്.
- IPO പ്രൈസ് ബാൻഡ്
- ₹56.00 - ₹59.00
- ലോട്ട് വലുപ്പം
- 2,000 ഓഹരികൾ
- ലേലം അവസാനിക്കുന്നു
- 17 Sept 2026
- ലിസ്റ്റിംഗ് തീയതി
- 22 Sept 2026
ശക്തി പോളിറ്റാർപ്പ് IPO GMP ഇന്ന് & പ്രധാന കാര്യങ്ങൾ
ശക്തി പോളിറ്റാർപ്പ് ഐപിഒ ഔദ്യോഗികമായി 22 Sept 2026-ൽ ₹58.90-ൽ ലിസ്റ്റ് ചെയ്തു, ഇത് -0.17% ലിസ്റ്റിംഗ് നേട്ടം നൽകി, അതിന്റെ ഇഷ്യൂ വിലയായ ₹26.93-മായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ. ലിസ്റ്റിംഗിന് മുമ്പ് രേഖപ്പെടുത്തിയ അവസാന ജിഎംപി ₹6 ആയിരുന്നു.
ശക്തി പോളിറ്റാർപ്പ് IPO officially listed on 22 Sept 2026 at ₹58.90, delivering a -0.17% listing gain compared to its issue price of ₹26.93. Pre-listing, its final recorded Grey Market Premium (GMP) was ₹6.
| കീ മെട്രിക് | ചിത്രം | പദവി / സന്ദർഭം |
|---|---|---|
| നിലവിലെ GMP | ₹6 | +10.17% vs അപ്പർ ബാൻഡ് (21 Sept 2026) |
| എസ്റ്റി. ലിസ്റ്റിംഗ് വില | ₹58.90 | -0.17% Est. ലിസ്റ്റിംഗ് നേട്ടം |
| പ്രൈസ് ബാൻഡ് | ₹56.00 - ₹59.00 | എസ്.എം.ഇ. IPO |
| റീട്ടെയിൽ മിനിമം നിക്ഷേപം | ₹2,36,000 | 2 ധാരാളം (2,000 ഓഹരികൾ) |
| ലേല ജാലകം | 15 Sept 2026 – 17 Sept 2026 | ലിസ്റ്റ് ചെയ്തു |
| അലോട്ട്മെന്റ് & ലിസ്റ്റിംഗ് തീയതികൾ | അലോട്ട്മെന്റ്: 18 Sept 2026 | ലിസ്റ്റിംഗ്: 22 Sept 2026 |
IPO വിവരങ്ങൾ പൂർത്തിയാക്കുക
| IPO ആരംഭിക്കുന്ന തീയതി | 15 Sept 2026 |
|---|---|
| IPO അവസാനിക്കുന്ന തീയതി | 17 Sept 2026 |
| IPO പ്രൈസ് ബാൻഡ് | ₹56.00 - ₹59.00 |
| ലോട്ട് വലുപ്പം | 2,000 ഓഹരികൾ |
| നിലവിലെ ജിഎംപി | ₹6 |
| കണക്കാക്കിയ ലിസ്റ്റിംഗ് നേട്ടം | -0.17% |
| ഇഷ്യൂ വലുപ്പം | ഏകദേശം ₹26.93 കോടി |
| ഫ്രഷ് ഇഷ്യൂ | ഏകദേശം ₹26.93 കോടി |
| ഇഷ്യൂ തരം | എസ്.എം.ഇ. |
| IPO ലിസ്റ്റിംഗ് | BSE SME |
| റീട്ടെയിൽ ക്വാട്ട | ടി.ബി.എ. |
| രജിസ്ട്രാർ | ടി.ബി.എ. |
| മൊത്തത്തിലുള്ള സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ | 11.2x |
| മിനിമം നിക്ഷേപം | ₹2,36,000 |
| DRHP ഡ്രാഫ്റ്റ് പ്രോസ്പെക്ടസ് | |
| RHP ഡ്രാഫ്റ്റ് പ്രോസ്പെക്ടസ് |
സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ സ്റ്റാറ്റസ്
| വിഭാഗം | റിസർവ് ചെയ്ത ഓഹരികൾ | ഓഹരികൾ പ്രയോഗിച്ചു | സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ (x) |
|---|---|---|---|
| QIB | 5.64 | 277.62 | 49.22xx |
| NII | 15.98 | 76.54 | 4.79xx |
| റീട്ടെയിൽ | 15.8 | 65.04 | 4.12xx |
| മൊത്തത്തിലുള്ള സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ | 37.42 | 419.2 | 11.20xx |
IPO സ്നാപ്പ്ഷോട്ടും നിക്ഷേപകരുടെ ടേക്ക് എവേകളും
അതിന്റെ പ്രൈസ് ബാൻഡിന്റെ മുകളിലത്തെ അറ്റത്ത്, ശക്തി പോളിറ്റാർപ്പ് ഒരു ഷെയറിന് ₹59 എന്ന നിരക്കിലാണ് വില. 2,000 ഓഹരികളുടെ മിനിമം ലോട്ട് വലുപ്പം ഉള്ളതിനാൽ, ഒരു ലോട്ടിനായി അപേക്ഷിക്കുന്ന ഒരു റീട്ടെയിൽ നിക്ഷേപകന് ഈ SME ലക്കത്തിൽ പങ്കെടുക്കുന്നതിന് ഏകദേശം ₹2,36,000 ആവശ്യമാണ്.
ഏറ്റവും പുതിയ രേഖപ്പെടുത്തിയ ഗ്രേ മാർക്കറ്റ് പ്രീമിയം ശക്തി പോളിറ്റാർപ്പ് എന്നത് ₹6 ആണ്, ഇത് ലിസ്റ്റിംഗ് വരെ നിലനിൽക്കുകയാണെങ്കിൽ ഇഷ്യു വിലയേക്കാൾ ഏകദേശം 10.17% നേട്ടം കണക്കാക്കുന്നു. GMP എന്നത് ഒരു ഉറപ്പുള്ള ഫലത്തേക്കാൾ അനൗപചാരിക ഗ്രേ-മാർക്കറ്റ് വികാരത്തെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നു, കൂടാതെ ലിസ്റ്റിംഗ് ദിവസം വരെ ഏത് സമയത്തും മാറാം.
ഏറ്റവും പുതിയ അപ്ഡേറ്റ് പ്രകാരം, ശക്തി പോളിറ്റാർപ്പ് ന്റെ IPO മൊത്തത്തിൽ 11.2x സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്, വർഗ്ഗം തിരിച്ചുള്ള വിഭജനം Retail 4.12x, QIB 49.22x, NII 4.79x ആണ്.
ശക്തി പോളിറ്റാർപ്പ് ന്റെ IPO പ്രമാണങ്ങളിൽ ഉയർത്തിക്കാട്ടിയ ശക്തികളിൽ: ടാർപോളിനുകൾക്കും ഷേഡ് നെറ്റുകൾക്കുമായി ഇച്ഛാനുസൃതമാക്കിയ, എൻഡ്-ടു-എൻഡ് സൊല്യൂഷനുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.; മധ്യപ്രദേശിലെ ഒരു തന്ത്രപ്രധാനമായ സൗകര്യം ലൊക്കേഷനൽ, സബ്സിഡി ആനുകൂല്യങ്ങൾ നൽകുന്നു..
ശക്തി പോളിറ്റാർപ്പ് വെളിപ്പെടുത്തിയ അപകടസാധ്യതാ ഘടകങ്ങളും നിക്ഷേപകർ തൂക്കിനോക്കണം: ടാർപോളിനുകൾ, ഗ്രാന്യൂളുകൾ തുടങ്ങിയ പരിമിതമായ ഉൽപ്പന്നങ്ങളെ ഉയർന്ന വരുമാനം ആശ്രയിക്കുന്നു. ഉൾപ്പെടെ.
എസ്എംഇ ഐപിഒകൾ ബിഎസ്ഇ / എൻഎസ്ഇയുടെ സമർപ്പിത എസ്എംഇ പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ പട്ടികപ്പെടുത്തുന്നു. അവ സാധാരണയായി ചെറിയ ഇഷ്യൂ വലുപ്പങ്ങളും മെയിൻബോർഡ് ഇഷ്യൂകളേക്കാൾ ഉയർന്ന നിക്ഷേപവും ഉൾക്കൊള്ളുന്നു, താരതമ്യേന കുറഞ്ഞ സ്ഥാപന പങ്കാളിത്തത്തോടെ.
IPO റോഡ്മാപ്പ് ഒറ്റനോട്ടത്തിൽ
| ഇവന്റ് / നാഴികക്കല്ല് | ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്ത തീയതി | സ്റ്റാറ്റസ് |
|---|---|---|
| ലേലം ആരംഭിക്കുന്നു | 15 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
| ലേലം അവസാനിക്കുന്നു | 17 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
| അലോട്ട്മെന്റ് | 18 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
| ലിസ്റ്റിംഗ് | 22 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
ദൈനംദിന GMP സ്റ്റാറ്റസ്
| തീയതി | GMP | മാറ്റം | നേട്ടം |
|---|---|---|---|
| 21 Sept 2026 | ₹6.00 | - | 10.17% |
| 18 Sept 2026 | ₹6.00 | +₹6.00 | 10.17% |
| 11 Sept 2026 | ₹0.00 | - | 0.00% |
ആപ്ലിക്കേഷൻ വലുപ്പം തകർച്ച
| വിഭാഗം | ധാരാളം | ഓഹരികൾ | തുക |
|---|---|---|---|
| റീട്ടെയിൽ മിനിമം | 2 ധാരാളം | 4,000 | ₹2,36,000 |
| റീട്ടെയിൽ പരമാവധി | 2 ധാരാളം | 4,000 | ₹2,36,000 |
| എസ്-എച്ച്എൻഐ മിനിമം | 3 ധാരാളം | 6,000 | ₹3,54,000 |
| എസ്-എച്ച്എൻഐ മാക്സിമം | 8 ധാരാളം | 16,000 | ₹9,44,000 |
| ബി-എച്ച്എൻഐ മിനിമം | 9 ധാരാളം | 18,000 | ₹10,62,000 |
വിതരണത്തിന്റെ ലക്ഷ്യങ്ങളും ഔദ്യോഗിക രേഖകളും
അപേക്ഷിക്കുന്നതിന് മുമ്പുള്ള പ്രധാന കാര്യങ്ങൾ
ശക്തികൾ
- ടാർപോളിനുകൾക്കും ഷേഡ് നെറ്റുകൾക്കുമായി ഇച്ഛാനുസൃതമാക്കിയ, എൻഡ്-ടു-എൻഡ് സൊല്യൂഷനുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.
- മധ്യപ്രദേശിലെ ഒരു തന്ത്രപ്രധാനമായ സൗകര്യം ലൊക്കേഷനൽ, സബ്സിഡി ആനുകൂല്യങ്ങൾ നൽകുന്നു.
- ചെലവ് കുറഞ്ഞ അസംസ്കൃത വസ്തുക്കള് സംഭരിക്കുന്നതിന് ബള് ക്ക് ഡിസ് കൗണ്ട് പദ്ധതികള് ഉപയോഗിക്കുന്നു
- വിവിധ ജിഎസ്എമ്മുകൾ, വീതികൾ, ഷേഡിംഗ് ശതമാനം എന്നിവയുള്ള വിശാലമായ ഉൽപ്പന്ന പോർട്ട്ഫോളിയോ.
- കേന്ദ്രീകൃതമായ B2B ഉപഭോക്തൃ അടിത്തറയുമായി സ്ഥാപിതമായ ബന്ധങ്ങൾ വോളിയം വിൽപ്പന ഉറപ്പാക്കുന്നു.
അപകടസാധ്യതകൾ
- ടാർപോളിനുകൾ, ഗ്രാന്യൂളുകൾ തുടങ്ങിയ പരിമിതമായ ഉൽപ്പന്നങ്ങളെ ഉയർന്ന വരുമാനം ആശ്രയിക്കുന്നു.
- രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത ഓഫീസും മാനുഫാക്ചറിംഗ് ഫെസിലിറ്റിയും പാട്ടത്തിനെടുത്ത, ഉടമസ്ഥതയില്ലാത്ത സ്ഥലത്താണ് പ്രവർത്തിക്കുന്നത്.
- കുറച്ച് ക്ലയന്റുകളെ വളരെയധികം ആശ്രയിക്കുന്നു, മികച്ച പത്ത് കസ്റ്റമർമാർ 77% വരുമാനത്തിൽ കൂടുതൽ ഡ്രൈവ് ചെയ്യുന്നു.
- മുൻ സാമ്പത്തിക വർഷങ്ങളിൽ ഓപ്പറേറ്റിംഗ് പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ നിന്ന് നെഗറ്റീവ് പണമൊഴുക്ക് അനുഭവിച്ചു.
- മികച്ച പത്ത് സപ്ലയർമാർ 90% വരെ അസംസ്കൃത വസ്തുക്കൾ വരെയാണ്, ഇത് സപ്ലൈ ചെയിൻ അപകടസാധ്യതകൾ വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു.
Shakti Polytarp IPO Reservation
The Shakti Polytarp IPO shares are reserved across Anchor Investors, Qualified Institutional Buyers, Non-Institutional Investors and Retail Investors. The reservation structure indicates how the offered shares are distributed among the different investor categories participating in the public issue.
Anchor Investors have been allocated 18.01% of the offered shares, while QIB investors excluding the Anchor portion account for 12.36%. NII investors have a 29.97% allocation and Retail Investors have the largest category allocation at 34.62%.
| Investor Category | Share Offered | -% Shares |
|---|---|---|
| Anchor Investor | 8,22,000 Shares | 18.01% |
| QIB (Ex. Anchor) | 5,64,000 Shares | 12.36% |
| NII Shares Offered | 13,68,000 Shares | 29.97% |
| Retail Shares Offered | 15,80,000 Shares | 34.62% |
Note: The reservation percentages and share counts are based on the Shakti Polytarp IPO data provided above.
Shakti Polytarp IPO Anchor Investors
Shakti Polytarp IPO has an Anchor Investor portion of 8,22,000 shares. The anchor bidding process is scheduled before the public issue opens and provides an indication of institutional participation in the IPO.
The anchor allocation is subject to the applicable lock-in requirements. The relevant dates for the 30-day and 90-day portions, along with the anchor investor details, are provided below for reference.
| Particular | Details |
|---|---|
| Anchor Bidding Date | August 11, 2026 |
| Shares Offered | 8,22,000 Shares |
| Anchor Size | [.] Cr. |
| Lock-in Period End Date 50% Shares (30 Days) | 2026 |
| Lock-in Period End Date 50% Shares (90 Days) | 2026. |
Note: Anchor size and lock-in dates are shown as provided. The exact dates can be updated when the final anchor allocation details are available.
ശക്തി പോളിറ്റാർപ്പ് IPO Dates
| Particular | Dates |
|---|---|
| IPO Open Date | 15 Sept 2026 |
| IPO Close Date | 17 Sept 2026 |
| Basis of Allotment | 18 Sept 2026 |
| Refunds | 21 Sept 2026 |
| Credit to Demat Account | 21 Sept 2026 |
| IPO Listing Date | 22 Sept 2026 |
Note: The timeline for ശക്തി പോളിറ്റാർപ്പ് IPO is tentative and subject to change.
Shakti Polytarp Promoters and Holding Pattern
The promoters of Shakti Polytarp are Ravi Singhal, Vivek Singhal, Trisha Singhal and Priyal Singhal. Before the IPO, the promoter and promoter group held 88.51% of the company's shares, while the remaining 11.49% was held by other shareholders.
After the IPO, the promoter and promoter group holding is expected to reduce to 64.92%. The post-IPO shareholding of other shareholders is expected to increase to 35.08%, reflecting the dilution resulting from the fresh issue.
| Particular | Pre IPO Shares | Pre IPO % Shares | Post IPO Shares | Post IPO % Shares |
|---|---|---|---|---|
| Promoter and Promoter Group | 1,11,19,990 | 88.51% | 11,119,990 | 64.92% |
| Others* | 14,44,010 | 11.49% | 6,008,010 | 35.08% |
| Total | 1,25,64,000 | 100% | 17,128,000 | 100% |
Note: Shareholding figures and percentages are based on the Shakti Polytarp IPO data provided above.
ശക്തി പോളിറ്റാർപ്പ് Objects of the Issue & Utilisation of Proceeds
| Purpose | Crores |
|---|---|
| Purpose | INR crores (%) |
| Capital Expenditure for the purchase of plant and machinery | 20.88 (77.53%) |
| General corporate purposes | 6.05 (22.47%) |
Note: Objectives are as specified in the DRHP/RHP documents of ശക്തി പോളിറ്റാർപ്പ്.
Shakti Polytarp About Ipo
Shakti Polytarp, founded in March 2018, is one of the leading manufacturers of tarpaulins and other plastic-based products. Tarpaulins are water-resistant and durable sheets that are used to protect goods, equipment, and other materials from rain, moisture, sunlight, and other environmental conditions. Its product portfolio includes tarpaulins using Polypropylene (PP) granules, Linear Low-Density Polyethylene (LLDPE), Low-Density Polyethylene (LDPE), and High-Density Polyethylene (HDPE) in different sizes, colors, thicknesses, and specifications.
Its manufacturing facility is located in Nimrani, Khargone, Madhya Pradesh, spread across approximately 1,98,450 sq. ft. Its facilities are equipped with high-speed extrusion tapelines, extra-wide extrusion lamination machines, high-speed wide-width circular looms, high-strength sealing machines, and recycling machines. Shakti Polytarp sells its products under the “Dinotarp” brand, used across agriculture, construction, automotive, transportation and logistics, consumer goods, and other industries.
ശക്തി പോളിറ്റാർപ്പ് Company Financials
| Period | Revenue | Expense | PAT | Assets |
|---|---|---|---|---|
| 2024 | 62.23 Cr. | 61.08 Cr. | 0.98 Cr. | 40.29 Cr. |
| 2025 | 166.50 Cr. | 159.60 Cr. | 4.97 Cr. | 71.39 Cr. |
| 2026 | 216.10 Cr. | 202.51 Cr. | 10.06 Cr. | 110.12 Cr. |
Note: Financial numbers for ശക്തി പോളിറ്റാർപ്പ് are in ₹ Crores unless stated otherwise.
ശക്തി പോളിറ്റാർപ്പ് Company Valuation – FY2026
| KPI | Values |
|---|---|
| ROE | 44.04% |
| ROCE | 17.87% |
| EBITDA Margin | 8.94% |
| PAT Margin | 4.66% |
| Debt to Equity Ratio | 2.60 |
| Earning Per Share (EPS) | 8.00 (Basic) |
| Price/Earning P/E Ratio | - |
| Return on Net Worth (RoNW) | 44.04% |
| Net Asset Value (NAV) | 22.18 |
Note: Valuation KPIs for ശക്തി പോളിറ്റാർപ്പ് are computed for FY2026.
ശക്തി പോളിറ്റാർപ്പ് IPO Peer Group Comparison
| Company | EPS | PE Ratio | RoNW % | NAV | Income |
|---|---|---|---|---|---|
| Commercial Syn Bags Limited | 6.75 | 43.93 | 16.86% | 43.03 | 26.96 Cr. |
| Shree Tirupati Balajee Agro Trading Company Ltd | 1.08 | 24.26 | 3.49% | 31.61 | 8.84 Cr. |
Note: Peer group comparisons for ശക്തി പോളിറ്റാർപ്പ് are sourced from DRHP filings.
Shakti Polytarp IPO Lead Managers aka Merchant Bankers
- NEXGEN Financial Solutions Pvt. Ltd.
സമാനമായ ഐപിഒകളുമായി ശക്തി പോളിറ്റാർപ്പ് IPO താരതമ്യം ചെയ്യുക
ശക്തി പോളിറ്റാർപ്പ് IPO പതിവുചോദ്യങ്ങൾ
Comments
Share a useful question or insight about ശക്തി പോളിറ്റാർപ്പ്.
Leave a comment
Your email address will not be published. All comments and replies are reviewed before appearing.
Loading comments...