ਸ਼ਕਤੀ ਪੋਲੀਟਾਰਪ IPO GMP, ਸਬਸਕ੍ਰਿਪਸ਼ਨ ਅਤੇ ਅਲਾਟਮੈਂਟ ਸਥਿਤੀ ਅੱਜ
ਸ਼ਕਤੀ ਪੋਲੀਟਾਰਪ ਤਰਪਾਲ ਅਤੇ ਸੰਬੰਧਿਤ ਉਤਪਾਦਾਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਸ਼ੇਡ ਨੈਟ ਦੇ ਨਿਰਮਾਣ ਵਿੱਚ ਲੱਗੀ ਹੋਈ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਇੰਦੌਰ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਨਿਰਮਾਣ ਸੁਵਿਧਾ ਦਾ ਸੰਚਾਲਨ ਕਰਦੀ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ ਇਹ ਆਪਣੀਆਂ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ਾਂ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਲਈ ਕੱਚੇ ਮਾਲ ਜਿਵੇਂ ਪਲਾਸਟਿਕ ਗ੍ਰੈਨਿਊਲ ਦਾ ਉਪਯੋਗ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਆਪਣੇ ਨਿਰਮਾਣ ਕਾਰਜਾਂ ਦੇ ਇਲਾਵਾ, ਇਹ ਕਾਰੋਬਾਰ ਦਾਣਿਆਂ ਦੇ ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਪੌਲੀਪ੍ਰੋਪੀਲੀਨ, ਘੱਟ-ਘਣਤਾ ਵਾਲੇ ਪੌਲੀਥੀਲੀਨ ਅਤੇ ਉੱਚ-ਘਣਤਾ ਵਾਲੇ ਪੌਲੀਥੀਲੀਨ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਕੰਪਨੀ ਮੁੱਖ ਤੌਰ 'ਤੇ ਦੋ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਹਿੱਸਿਆਂ ਦੇ ਮਾਧਿਅਮ ਨਾਲ ਆਪਣਾ ਮਾਲੀਆ ਪੈਦਾ ਕਰਦੀ ਹੈ: ਵੱਖ-ਵੱਖ ਕਿਸਮਾਂ ਦੇ ਤਰਪਾਲ ਅਤੇ ਸ਼ੇਡ ਨੈਟ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ ਅਤੇ ਵਿਕਰੀ ਅਤੇ ਖੁੱਲੇ ਬਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਦਾਣਿਆਂ ਦਾ ਵਪਾਰ। ਥੋਕ ਵਿੱਚ ਕੱਚੇ ਮਾਲ ਦੀ ਖਰੀਦ ਕਰਕੇ, ਕੰਪਨੀ ਖਰੀਦ ਕੁਸ਼ਲਤਾ ਨੂੰ ਅਨੁਕੂਲ ਬਣਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਬਾਕੀ ਵਸਤੂ ਸੂਚੀ ਵੇਚਦੇ ਹੋਏ ਆਪਣੀਆਂ ਅੰਦਰੂਨੀ ਨਿਰਮਾਣ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਦੇ ਲਈ ਇੱਕ ਹਿੱਸੇ ਦਾ ਉਪਯੋਗ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਬਿਜ਼ਨਸ-ਟੂ-ਬਿਜ਼ਨਸ ਲੈਣ-ਦੇਣ 'ਤੇ ਕੇਂਦ੍ਰਿਤ ਹੈ ਅਤੇ ਇੱਕ ਕੇਂਦ੍ਰਿਤ ਗਾਹਕ ਅਧਾਰ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਦਾ ਇੱਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹਿੱਸਾ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਰਾਜ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।
- IPO ਪ੍ਰਾਈਸ ਬੈਂਡ
- ₹56.00 - ₹59.00
- ਲਾਟ ਆਕਾਰ
- 2,000 ਸ਼ੇਅਰ
- ਬੋਲੀ ਬੰਦ ਹੋ ਗਈ
- 17 Sept 2026
- ਲਿਸਟਿੰਗ ਮਿਤੀ
- 22 Sept 2026
ਸ਼ਕਤੀ ਪੋਲੀਟਾਰਪ IPO GMP ਅੱਜ ਅਤੇ ਮੁੱਖ ਟੇਕਵੇਅਜ਼
ਸ਼ਕਤੀ ਪੋਲੀਟਾਰਪ ਆਈਪੀਓ ਅਧਿਕਾਰਤ ਤੌਰ 'ਤੇ 22 Sept 2026 ਨੂੰ ₹58.90 'ਤੇ ਸੂਚੀਬੱਧ ਹੋਇਆ, ਜਿਸ ਨਾਲ -0.17% ਲਿਸਟਿੰਗ ਲਾਭ ਹੋਇਆ, ਇਸਦੀ ਇਸ਼ੂ ਕੀਮਤ ₹26.93 ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ। ਸੂਚੀਬੱਧ ਹੋਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸਦਾ ਅੰਤਮ ਜੀਐਮਪੀ ₹6 ਸੀ।
ਸ਼ਕਤੀ ਪੋਲੀਟਾਰਪ IPO officially listed on 22 Sept 2026 at ₹58.90, delivering a -0.17% listing gain compared to its issue price of ₹26.93. Pre-listing, its final recorded Grey Market Premium (GMP) was ₹6.
| ਕੁੰਜੀ ਮੈਟ੍ਰਿਕ | ਚਿੱਤਰ | ਸਥਿਤੀ / ਪ੍ਰਸੰਗ |
|---|---|---|
| ਮੌਜੂਦਾ GMP | ₹6 | +10.17% ਬਨਾਮ ਅਪਰ ਬੈਂਡ (21 Sept 2026) |
| ਅਨੁਮਾਨਿਤ ਲਿਸਟਿੰਗ ਕੀਮਤ | ₹58.90 | -0.17% Est. ਲਿਸਟਿੰਗ ਲਾਭ |
| ਪ੍ਰਾਈਸ ਬੈਂਡ | ₹56.00 - ₹59.00 | ਐਸ.ਐਮ.ਈ. IPO |
| ਰਿਟੇਲ ਨਿਊਨਤਮ ਨਿਵੇਸ਼ | ₹2,36,000 | 2 ਲਾਟ (2,000 ਸ਼ੇਅਰ) |
| ਬੋਲੀ ਵਿੰਡੋ | 15 Sept 2026 – 17 Sept 2026 | ਸੂਚੀਬੱਧ |
| ਅਲਾਟਮੈਂਟ ਅਤੇ ਲਿਸਟਿੰਗ ਤਾਰੀਖਾਂ | ਅਲਾਟਮੈਂਟ: 18 Sept 2026 | ਲਿਸਟਿੰਗ: 22 Sept 2026 |
IPO ਜਾਣਕਾਰੀ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰੋ
| IPO ਖੁੱਲ੍ਹਣ ਦੀ ਮਿਤੀ | 15 Sept 2026 |
|---|---|
| IPO ਬੰਦ ਹੋਣ ਦੀ ਮਿਤੀ | 17 Sept 2026 |
| IPO ਪ੍ਰਾਈਸ ਬੈਂਡ | ₹56.00 - ₹59.00 |
| ਲਾਟ ਆਕਾਰ | 2,000 ਸ਼ੇਅਰ |
| ਮੌਜੂਦਾ GMP | ₹6 |
| ਅਨੁਮਾਨਿਤ ਲਿਸਟਿੰਗ ਲਾਭ | -0.17% |
| ਇਸ਼ੂ ਆਕਾਰ | ਲਗਭਗ ₹26.93 ਕਰੋੜ |
| ਫ੍ਰੈਸ਼ ਇਸ਼ੂ | ਲਗਭਗ ₹26.93 ਕਰੋੜ |
| ਮੁੱਦੇ ਦੀ ਕਿਸਮ | ਐਸ.ਐਮ.ਈ. |
| IPO ਲਿਸਟਿੰਗ | BSE SME |
| ਪ੍ਰਚੂਨ ਕੋਟਾ | ਟੀ.ਬੀ.ਏ. |
| ਰਜਿਸਟਰਾਰ | ਟੀ.ਬੀ.ਏ. |
| ਸਮੁੱਚੀ ਗਾਹਕੀ | 11.2x |
| ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਨਿਵੇਸ਼ | ₹2,36,000 |
| DRHP ਡਰਾਫਟ ਪ੍ਰਾਸਪੈਕਟਸ | |
| RHP ਡਰਾਫਟ ਪ੍ਰਾਸਪੈਕਟਸ |
ਸਬਸਕ੍ਰਿਪਸ਼ਨ ਸਟੇਟਸ
| ਸ਼੍ਰੇਣੀ | ਸ਼ੇਅਰ ਰਾਖਵੇਂ ਹਨ | ਲਾਗੂ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸ਼ੇਅਰ | ਗਾਹਕੀ (x) |
|---|---|---|---|
| QIB | 5.64 | 277.62 | 49.22xx |
| NII | 15.98 | 76.54 | 4.79xx |
| ਪ੍ਰਚੂਨ | 15.8 | 65.04 | 4.12xx |
| ਸਮੁੱਚੀ ਗਾਹਕੀ | 37.42 | 419.2 | 11.20xx |
IPO ਸਨੈਪਸ਼ੌਟ ਅਤੇ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਟੇਕਵੇਅ
ਇਸ ਦੇ ਪ੍ਰਾਈਸ ਬੈਂਡ ਦੇ ਉੱਪਰਲੇ ਸਿਰੇ 'ਤੇ, ਸ਼ਕਤੀ ਪੋਲੀਟਾਰਪ ਦੀ ਕੀਮਤ ₹59 ਪ੍ਰਤੀ ਸ਼ੇਅਰ ਹੈ। 2,000 ਸ਼ੇਅਰਾਂ ਦੇ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਲਾਟ ਆਕਾਰ ਦੇ ਨਾਲ, ਇੱਕ ਲਾਟ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਇੱਕ ਪ੍ਰਚੂਨ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਨੂੰ ਇਸ SME ਅੰਕ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣ ਲਈ ਲਗਭਗ ₹2,36,000 ਦੀ ਲੋੜ ਹੋਵੇਗੀ।
ਸ਼ਕਤੀ ਪੋਲੀਟਾਰਪ ਲਈ ਤਾਜ਼ਾ ਰਿਕਾਰਡ ਕੀਤੇ ਗ੍ਰੇ ਮਾਰਕੀਟ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ₹6 'ਤੇ ਖੜ੍ਹਾ ਹੈ, ਜਿਸਦਾ ਅਰਥ ਹੈ ਕਿ ਜੇ ਇਹ ਲਿਸਟਿੰਗ ਤੱਕ ਜਾਰੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ਼ੂ ਕੀਮਤ ਨਾਲੋਂ ਲਗਭਗ 10.17٪ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨਤ ਲਾਭ ਹੋਵੇਗਾ। GMP ਗਾਰੰਟੀਸ਼ੁਦਾ ਨਤੀਜੇ ਦੀ ਬਜਾਏ ਗੈਰ ਰਸਮੀ ਸਲੇਟੀ-ਮਾਰਕੀਟ ਭਾਵਨਾ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਲਿਸਟਿੰਗ ਦੇ ਦਿਨ ਤੱਕ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਮੇਂ ਬਦਲ ਸਕਦਾ ਹੈ।
ਤਾਜ਼ਾ ਅੱਪਡੇਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸ਼ਕਤੀ ਪੋਲੀਟਾਰਪ ਦਾ IPO ਸਮੁੱਚੇ ਤੌਰ 'ਤੇ 11.2x ਸਬਸਕ੍ਰਾਈਬ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ Retail 4.12x, QIB 49.22x, NII 4.79x ਦੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀ-ਵਾਰ ਬ੍ਰੇਕਡਾਉਨ ਸੀ।
ਸ਼ਕਤੀ ਪੋਲੀਟਾਰਪ ਦੇ IPO ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਉਜਾਗਰ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸ਼ਕਤੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ: ਤਰਪਾਲਾਂ ਅਤੇ ਸ਼ੇਡ ਨੈੱਟਾਂ ਵਾਸਤੇ ਵਿਉਂਤਬੱਧ ਅਤੇ ਅੰਤ ਤੋਂ-ਅੰਤ ਤੱਕ ਹੱਲ ਪੇਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ।; ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਰਣਨੀਤਕ ਸਹੂਲਤ ਸਥਾਨ ਅਤੇ ਸਬਸਿਡੀ ਲਾਭ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੀ ਹੈ।.
ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਕਤੀ ਪੋਲੀਟਾਰਪ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਗਟ ਕੀਤੇ ਗਏ ਜੋਖਮ ਕਾਰਕਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਤੋਲਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ: ਤਰਪਾਲਾਂ ਅਤੇ ਦਾਣਿਆਂ ਵਰਗੇ ਉਤਪਾਦਾਂ ਦੀ ਸੀਮਤ ਸ਼੍ਰੇਣੀ 'ਤੇ ਉੱਚ ਮਾਲੀਆ ਨਿਰਭਰਤਾ।।
ਬੀਐਸਈ / ਐਨਐਸਈ ਦੇ ਸਮਰਪਿਤ ਐਸਐਮਈ ਪਲੇਟਫਾਰਮ 'ਤੇ ਐਸਐਮਈ ਆਈਪੀਓ ਸੂਚੀਬੱਧ ਹਨ. ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਆਮ ਤੌਰ 'ਤੇ ਛੋਟੇ ਮੁੱਦੇ ਦੇ ਆਕਾਰ ਅਤੇ ਮੇਨਬੋਰਡ ਦੇ ਮੁੱਦਿਆਂ ਨਾਲੋਂ ਵਧੇਰੇ ਪ੍ਰਤੀ ਲਾਟ ਨਿਵੇਸ਼ ਸ਼ਾਮਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਤੁਲਨਾਤਮਕ ਤੌਰ 'ਤੇ ਘੱਟ ਸੰਸਥਾਗਤ ਭਾਗੀਦਾਰੀ ਦੇ ਨਾਲ.
IPO ਰੋਡਮੈਪ ਇੱਕ ਨਜ਼ਰ ਵਿੱਚ
| ਇਵੈਂਟ / ਮੀਲ ਪੱਥਰ | ਨਿਰਧਾਰਿਤ ਮਿਤੀ | ਸਥਿਤੀ |
|---|---|---|
| ਬੋਲੀ ਖੁੱਲ੍ਹਦੀ ਹੈ | 15 Sept 2026 | ਪੂਰਾ ਹੋਇਆ |
| ਬੋਲੀ ਬੰਦ ਹੋ ਗਈ | 17 Sept 2026 | ਪੂਰਾ ਹੋਇਆ |
| ਅਲਾਟਮੈਂਟ | 18 Sept 2026 | ਪੂਰਾ ਹੋਇਆ |
| ਲਿਸਟਿੰਗ | 22 Sept 2026 | ਪੂਰਾ ਹੋਇਆ |
ਰੋਜ਼ਾਨਾ GMP ਸਥਿਤੀ
| ਮਿਤੀ | GMP | ਬਦਲੋ | ਲਾਭ |
|---|---|---|---|
| 21 Sept 2026 | ₹6.00 | - | 10.17% |
| 18 Sept 2026 | ₹6.00 | +₹6.00 | 10.17% |
| 11 Sept 2026 | ₹0.00 | - | 0.00% |
ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਦਾ ਆਕਾਰ ਟੁੱਟਣਾ
| ਸ਼੍ਰੇਣੀ | ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ | ਸ਼ੇਅਰ | ਰਕਮ |
|---|---|---|---|
| ਰਿਟੇਲ ਨਿਊਨਤਮ | 2 ਲਾਟ | 4,000 | ₹2,36,000 |
| ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪ੍ਰਚੂਨ | 2 ਲਾਟ | 4,000 | ₹2,36,000 |
| S-HNI ਘੱਟੋ ਘੱਟ | 3 ਲਾਟ | 6,000 | ₹3,54,000 |
| S-HNI ਅਧਿਕਤਮ | 8 ਲਾਟ | 16,000 | ₹9,44,000 |
| ਬੀ-ਐਚਐਨਆਈ ਘੱਟੋ ਘੱਟ | 9 ਲਾਟ | 18,000 | ₹10,62,000 |
ਜਾਰੀ ਕਰਨ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰੀ ਦਸਤਾਵੇਜ਼
ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਨੁਕਤੇ
ਤਾਕਤ
- ਤਰਪਾਲਾਂ ਅਤੇ ਸ਼ੇਡ ਨੈੱਟਾਂ ਵਾਸਤੇ ਵਿਉਂਤਬੱਧ ਅਤੇ ਅੰਤ ਤੋਂ-ਅੰਤ ਤੱਕ ਹੱਲ ਪੇਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ।
- ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਰਣਨੀਤਕ ਸਹੂਲਤ ਸਥਾਨ ਅਤੇ ਸਬਸਿਡੀ ਲਾਭ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੀ ਹੈ।
- ਲਾਗਤ-ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਕੱਚੇ ਮਾਲ ਦੀ ਖਰੀਦ ਲਈ ਥੋਕ ਛੋਟ ਸਕੀਮਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦਾ ਹੈ।
- ਵੱਖ-ਵੱਖ ਜੀਐਸਐਮ, ਚੌੜਾਈਆਂ ਅਤੇ ਸ਼ੇਡਿੰਗ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤਤਾ ਦੇ ਨਾਲ ਵਿਆਪਕ ਉਤਪਾਦ ਪੋਰਟਫੋਲੀਓ.
- ਇੱਕ ਕੇਂਦਰਿਤ B2B ਗਾਹਕ ਅਧਾਰ ਨਾਲ ਸਥਾਪਤ ਸਬੰਧ ਵਾਲੀਅਮ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਨ।
ਜੋਖਮ
- ਤਰਪਾਲਾਂ ਅਤੇ ਦਾਣਿਆਂ ਵਰਗੇ ਉਤਪਾਦਾਂ ਦੀ ਸੀਮਤ ਸ਼੍ਰੇਣੀ 'ਤੇ ਉੱਚ ਮਾਲੀਆ ਨਿਰਭਰਤਾ।
- ਰਜਿਸਟਰਡ ਦਫ਼ਤਰ ਅਤੇ ਨਿਰਮਾਣ ਸੁਵਿਧਾ ਲੀਜ਼ 'ਤੇ, ਗੈਰ-ਮਲਕੀਅਤ ਵਾਲੀ ਇਮਾਰਤਾਂ 'ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਹੈ।
- ਕੁਝ ਕੁ ਗਾਹਕਾਂ 'ਤੇ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਨਿਰਭਰਤਾ, ਚੋਟੀ ਦੇ ਦਸ ਗਾਹਕ 77% ਤੋਂ ਵੱਧ ਮਾਲੀਏ ਚਲਾ ਰਹੇ ਹਨ।
- ਪਿਛਲੇ ਵਿੱਤੀ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਤੋਂ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਨਕਦ ਪ੍ਰਵਾਹ ਦਾ ਅਨੁਭਵ ਕੀਤਾ.
- ਚੋਟੀ ਦੇ ਦਸ ਸਪਲਾਇਰ 90% ਤੱਕ ਕੱਚੇ ਮਾਲ ਲਈ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਸਪਲਾਈ ਚੇਨ ਦੇ ਜੋਖਮਾਂ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।
Shakti Polytarp IPO Reservation
The Shakti Polytarp IPO shares are reserved across Anchor Investors, Qualified Institutional Buyers, Non-Institutional Investors and Retail Investors. The reservation structure indicates how the offered shares are distributed among the different investor categories participating in the public issue.
Anchor Investors have been allocated 18.01% of the offered shares, while QIB investors excluding the Anchor portion account for 12.36%. NII investors have a 29.97% allocation and Retail Investors have the largest category allocation at 34.62%.
| Investor Category | Share Offered | -% Shares |
|---|---|---|
| Anchor Investor | 8,22,000 Shares | 18.01% |
| QIB (Ex. Anchor) | 5,64,000 Shares | 12.36% |
| NII Shares Offered | 13,68,000 Shares | 29.97% |
| Retail Shares Offered | 15,80,000 Shares | 34.62% |
Note: The reservation percentages and share counts are based on the Shakti Polytarp IPO data provided above.
Shakti Polytarp IPO Anchor Investors
Shakti Polytarp IPO has an Anchor Investor portion of 8,22,000 shares. The anchor bidding process is scheduled before the public issue opens and provides an indication of institutional participation in the IPO.
The anchor allocation is subject to the applicable lock-in requirements. The relevant dates for the 30-day and 90-day portions, along with the anchor investor details, are provided below for reference.
| Particular | Details |
|---|---|
| Anchor Bidding Date | August 11, 2026 |
| Shares Offered | 8,22,000 Shares |
| Anchor Size | [.] Cr. |
| Lock-in Period End Date 50% Shares (30 Days) | 2026 |
| Lock-in Period End Date 50% Shares (90 Days) | 2026. |
Note: Anchor size and lock-in dates are shown as provided. The exact dates can be updated when the final anchor allocation details are available.
ਸ਼ਕਤੀ ਪੋਲੀਟਾਰਪ IPO Dates
| Particular | Dates |
|---|---|
| IPO Open Date | 15 Sept 2026 |
| IPO Close Date | 17 Sept 2026 |
| Basis of Allotment | 18 Sept 2026 |
| Refunds | 21 Sept 2026 |
| Credit to Demat Account | 21 Sept 2026 |
| IPO Listing Date | 22 Sept 2026 |
Note: The timeline for ਸ਼ਕਤੀ ਪੋਲੀਟਾਰਪ IPO is tentative and subject to change.
Shakti Polytarp Promoters and Holding Pattern
The promoters of Shakti Polytarp are Ravi Singhal, Vivek Singhal, Trisha Singhal and Priyal Singhal. Before the IPO, the promoter and promoter group held 88.51% of the company's shares, while the remaining 11.49% was held by other shareholders.
After the IPO, the promoter and promoter group holding is expected to reduce to 64.92%. The post-IPO shareholding of other shareholders is expected to increase to 35.08%, reflecting the dilution resulting from the fresh issue.
| Particular | Pre IPO Shares | Pre IPO % Shares | Post IPO Shares | Post IPO % Shares |
|---|---|---|---|---|
| Promoter and Promoter Group | 1,11,19,990 | 88.51% | 11,119,990 | 64.92% |
| Others* | 14,44,010 | 11.49% | 6,008,010 | 35.08% |
| Total | 1,25,64,000 | 100% | 17,128,000 | 100% |
Note: Shareholding figures and percentages are based on the Shakti Polytarp IPO data provided above.
ਸ਼ਕਤੀ ਪੋਲੀਟਾਰਪ Objects of the Issue & Utilisation of Proceeds
| Purpose | Crores |
|---|---|
| Purpose | INR crores (%) |
| Capital Expenditure for the purchase of plant and machinery | 20.88 (77.53%) |
| General corporate purposes | 6.05 (22.47%) |
Note: Objectives are as specified in the DRHP/RHP documents of ਸ਼ਕਤੀ ਪੋਲੀਟਾਰਪ.
Shakti Polytarp About Ipo
Shakti Polytarp, founded in March 2018, is one of the leading manufacturers of tarpaulins and other plastic-based products. Tarpaulins are water-resistant and durable sheets that are used to protect goods, equipment, and other materials from rain, moisture, sunlight, and other environmental conditions. Its product portfolio includes tarpaulins using Polypropylene (PP) granules, Linear Low-Density Polyethylene (LLDPE), Low-Density Polyethylene (LDPE), and High-Density Polyethylene (HDPE) in different sizes, colors, thicknesses, and specifications.
Its manufacturing facility is located in Nimrani, Khargone, Madhya Pradesh, spread across approximately 1,98,450 sq. ft. Its facilities are equipped with high-speed extrusion tapelines, extra-wide extrusion lamination machines, high-speed wide-width circular looms, high-strength sealing machines, and recycling machines. Shakti Polytarp sells its products under the “Dinotarp” brand, used across agriculture, construction, automotive, transportation and logistics, consumer goods, and other industries.
ਸ਼ਕਤੀ ਪੋਲੀਟਾਰਪ Company Financials
| Period | Revenue | Expense | PAT | Assets |
|---|---|---|---|---|
| 2024 | 62.23 Cr. | 61.08 Cr. | 0.98 Cr. | 40.29 Cr. |
| 2025 | 166.50 Cr. | 159.60 Cr. | 4.97 Cr. | 71.39 Cr. |
| 2026 | 216.10 Cr. | 202.51 Cr. | 10.06 Cr. | 110.12 Cr. |
Note: Financial numbers for ਸ਼ਕਤੀ ਪੋਲੀਟਾਰਪ are in ₹ Crores unless stated otherwise.
ਸ਼ਕਤੀ ਪੋਲੀਟਾਰਪ Company Valuation – FY2026
| KPI | Values |
|---|---|
| ROE | 44.04% |
| ROCE | 17.87% |
| EBITDA Margin | 8.94% |
| PAT Margin | 4.66% |
| Debt to Equity Ratio | 2.60 |
| Earning Per Share (EPS) | 8.00 (Basic) |
| Price/Earning P/E Ratio | - |
| Return on Net Worth (RoNW) | 44.04% |
| Net Asset Value (NAV) | 22.18 |
Note: Valuation KPIs for ਸ਼ਕਤੀ ਪੋਲੀਟਾਰਪ are computed for FY2026.
ਸ਼ਕਤੀ ਪੋਲੀਟਾਰਪ IPO Peer Group Comparison
| Company | EPS | PE Ratio | RoNW % | NAV | Income |
|---|---|---|---|---|---|
| Commercial Syn Bags Limited | 6.75 | 43.93 | 16.86% | 43.03 | 26.96 Cr. |
| Shree Tirupati Balajee Agro Trading Company Ltd | 1.08 | 24.26 | 3.49% | 31.61 | 8.84 Cr. |
Note: Peer group comparisons for ਸ਼ਕਤੀ ਪੋਲੀਟਾਰਪ are sourced from DRHP filings.
Shakti Polytarp IPO Lead Managers aka Merchant Bankers
- NEXGEN Financial Solutions Pvt. Ltd.
ਸ਼ਕਤੀ ਪੋਲੀਟਾਰਪ IPO ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਸਮਾਨ ਆਈ.ਪੀ.ਓ. ਨਾਲ ਕਰੋ
ਸ਼ਕਤੀ ਪੋਲੀਟਾਰਪ IPO ਅਕਸਰ ਪੁੱਛੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰਸ਼ਨ
Comments
Share a useful question or insight about ਸ਼ਕਤੀ ਪੋਲੀਟਾਰਪ.
Leave a comment
Your email address will not be published. All comments and replies are reviewed before appearing.
Loading comments...