शक्ती पॉलिटार्प आयपीओ जीएमपी, सदस्यता आणि वाटप स्थिती आज
शक्ती पॉलिटार्प ही कंपनी ताडपत्री आणि शेडनेटसारख्या संबंधित उत्पादनांच्या निर्मितीमध्ये गुंतलेली आहे. कंपनी मध्य प्रदेशातील इंदूर येथे आपली उत्पादन सुविधा चालवते, जिथे ती प्लास्टिक ग्रॅन्युल्ससारख्या कच्च्या मालाचा वापर करून उत्पादन करते. उत्पादन कार्याव्यतिरिक्त, हा व्यवसाय ग्रॅन्युल्सच्या व्यापारात गुंतलेला आहे, ज्यात पॉलीप्रोपाइलीन, कमी-घनता पॉलिथिलीन आणि उच्च-घनता पॉलिथिलीनचा समावेश आहे. कंपनी प्रामुख्याने दोन ऑपरेटिंग विभागांद्वारे महसूल मिळवते: विविध प्रकारचे ताडपत्री आणि शेड नेटचे उत्पादन आणि विक्री आणि खुल्या बाजारात ग्रॅन्युलचा व्यापार. मोठ्या प्रमाणात कच्चा माल खरेदी करून, कंपनी त्याच्या अंतर्गत उत्पादन गरजांसाठी काही भाग वापरते आणि उर्वरित इन्व्हेंटरी खरेदी क्षमता अनुकूलित करण्यासाठी विकते. व्यवसाय व्यवसाय-ते-व्यवसाय व्यवहारांवर लक्ष केंद्रित करतो आणि केंद्रित ग्राहक आधारावर सेवा देतो, त्याच्या विक्रीचा महत्त्वपूर्ण भाग मध्य प्रदेश राज्यातून येतो.
- आयपीओ प्राइस बँड
- ₹56.00 - ₹59.00
- लॉट आकार
- 2,000 शेअर्स
- बोली बंद झाली
- 17 Sept 2026
- लिस्टिंग तारीख
- 22 Sept 2026
शक्ती पॉलिटार्प आयपीओ जीएमपी आज आणि महत्त्वाचे मुद्दे
शक्ती पॉलिटार्प आयपीओ अधिकृतपणे 22 Sept 2026 रोजी ₹58.90 वर लिस्ट झाला, ज्यामुळे -0.17% चा लिस्टिंग नफा मिळाला, त्याच्या ₹26.93 इश्यू किमतीच्या तुलनेत. लिस्टिंगपूर्वी त्याचा शेवटचा नोंदवलेला जीएमपी ₹6 होता.
शक्ती पॉलिटार्प IPO officially listed on 22 Sept 2026 at ₹58.90, delivering a -0.17% listing gain compared to its issue price of ₹26.93. Pre-listing, its final recorded Grey Market Premium (GMP) was ₹6.
| की मेट्रिक | आकृती | स्थिती / संदर्भ |
|---|---|---|
| सध्याचे जीएमपी | ₹6 | +10.17% वि अप्पर बँड (21 Sept 2026) |
| Est. लिस्टिंग किंमत | ₹58.90 | -0.17% Est. लिस्टिंग लाभ |
| प्राइस बँड | ₹56.00 - ₹59.00 | एसएमई आयपीओ |
| किरकोळ किमान गुंतवणूक | ₹2,36,000 | 2 लॉट (2,000 शेअर्स) |
| बिडिंग विंडो | 15 Sept 2026 – 17 Sept 2026 | लिस्टेड |
| वाटप आणि लिस्टिंग तारखा | वाटप: 18 Sept 2026 | लिस्टिंग: 22 Sept 2026 |
आयपीओ माहिती पूर्ण करा
| आयपीओ उघडण्याची तारीख | 15 Sept 2026 |
|---|---|
| आयपीओ बंद होण्याची तारीख | 17 Sept 2026 |
| आयपीओ प्राइस बँड | ₹56.00 - ₹59.00 |
| लॉट आकार | 2,000 शेअर्स |
| सध्याचे जीएमपी | ₹6 |
| अंदाजे लिस्टिंग फायदा | -0.17% |
| इश्यू आकार | अंदाजे ₹26.93 कोटी |
| फ्रेश इश्यू | अंदाजे ₹26.93 कोटी |
| इश्यू प्रकार | एसएमई |
| आयपीओ लिस्टिंग | BSE SME |
| किरकोळ कोटा | टीबीए |
| रजिस्ट्रार | टीबीए |
| एकूण सबस्क्रिप्शन | 11.2x |
| किमान गुंतवणूक | ₹2,36,000 |
| DRHP मसुदा प्रॉस्पेक्टस | |
| RHP मसुदा प्रॉस्पेक्टस |
सदस्यता स्थिती
| श्रेणी | शेअर्स राखीव | शेअर्स लागू | सदस्यता (x) |
|---|---|---|---|
| क्यूआयबी | 5.64 | 277.62 | 49.22xx |
| एनआयआय | 15.98 | 76.54 | 4.79xx |
| किरकोळ | 15.8 | 65.04 | 4.12xx |
| एकूण सबस्क्रिप्शन | 37.42 | 419.2 | 11.20xx |
आयपीओ स्नॅपशॉट आणि गुंतवणूकदारांनी घेतलेले निष्कर्ष
त्याच्या किंमत बँडच्या वरच्या टोकाला, शक्ती पॉलिटार्प ची किंमत प्रति शेअर ₹59 आहे. 2,000 शेअर्सच्या किमान लॉट आकारासह, एका लॉटसाठी अर्ज करणार् या किरकोळ गुंतवणूकदारास या SME अंकात भाग घेण्यासाठी अंदाजे ₹2,36,000 आवश्यक आहे.
शक्ती पॉलिटार्प साठी नवीनतम रेकॉर्ड केलेला ग्रे मार्केट प्रीमियम ₹6 आहे, ज्याचा अर्थ असा आहे की लिस्टिंग जर ते लिस्टिंग पर्यंत टिकले तर इश्यू किंमतीपेक्षा अंदाजे 10.17% फायदा होईल. जीएमपी गॅरंटीड परिणामाऐवजी अनौपचारिक ग्रे-मार्केट भावना प्रतिबिंबित करते, आणि लिस्टिंग च्या दिवसापर्यंत कोणत्याही वेळी बदलू शकते.
नवीनतम अद्ययावतानुसार, शक्ती पॉलिटार्प चे आयपीओ 11.2x एकूणच वर्गणीबद्ध केले गेले होते, Retail 4.12x, QIB 49.22x, NII 4.79x च्या श्रेणीनुसार ब्रेकडाउनसह.
शक्ती पॉलिटार्प च्या आयपीओ दस्तऐवजांमध्ये ठळक केलेल्या बलस्थानांपैकी ताडपत्री आणि सावलीच्या जाळ्यांसाठी सानुकूलित, एंड-टू-एंड सोल्यूशन्स ऑफर करते.; मध्य प्रदेशातील एक धोरणात्मक सुविधा स्थानिक आणि अनुदानाचे फायदे प्रदान करते..
गुंतवणूकदारांनी शक्ती पॉलिटार्प ने उघड केलेल्या जोखीम घटकांचे देखील वजन केले पाहिजे, यासह: ताडपत्री आणि ग्रॅन्युल यासारख्या मर्यादित श्रेणीच्या उत्पादनांवर उच्च महसूल अवलंबन..
बीएसई / एनएसईच्या समर्पित एसएमई प्लॅटफॉर्मवर एसएमई आयपीओ सूचीबद्ध आहेत. त्यामध्ये सामान्यत: लहान इश्यू आकार आणि मेनबोर्ड इश्यूपेक्षा जास्त प्रति-लॉट गुंतवणूकीचा समावेश असतो, तुलनेने कमी संस्थात्मक सहभागासह.
आयपीओ रोडमॅप एका दृष्टीक्षेपात
| घटना / मैलाचा दगड | नियोजित तारीख | स्थिती |
|---|---|---|
| निविदा उघडली | 15 Sept 2026 | पूर्ण झाले |
| बोली बंद झाली | 17 Sept 2026 | पूर्ण झाले |
| वाटप | 18 Sept 2026 | पूर्ण झाले |
| लिस्टिंग | 22 Sept 2026 | पूर्ण झाले |
दैनंदिन जीएमपी स्थिती
| तारीख | जीएमपी | बदल | लाभ |
|---|---|---|---|
| 21 Sept 2026 | ₹6.00 | - | 10.17% |
| 18 Sept 2026 | ₹6.00 | +₹6.00 | 10.17% |
| 11 Sept 2026 | ₹0.00 | - | 0.00% |
अनुप्रयोग आकार ब्रेकडाउन
| श्रेणी | लॉट | शेअर्स | रक्कम |
|---|---|---|---|
| किरकोळ किमान | 2 लॉट | 4,000 | ₹2,36,000 |
| किरकोळ कमाल | 2 लॉट | 4,000 | ₹2,36,000 |
| एस-एचएनआय किमान | 3 लॉट | 6,000 | ₹3,54,000 |
| एस-एचएनआय कमाल | 8 लॉट | 16,000 | ₹9,44,000 |
| बी-एचएनआय किमान | 9 लॉट | 18,000 | ₹10,62,000 |
इश्यूचे मुद्दे आणि अधिकृत कागदपत्रे
अर्ज करण्यापूर्वी महत्त्वाचे मुद्दे
सामर्थ्य
- ताडपत्री आणि सावलीच्या जाळ्यांसाठी सानुकूलित, एंड-टू-एंड सोल्यूशन्स ऑफर करते.
- मध्य प्रदेशातील एक धोरणात्मक सुविधा स्थानिक आणि अनुदानाचे फायदे प्रदान करते.
- किफायतशीर कच्च्या मालाच्या खरेदीसाठी मोठ्या प्रमाणात सवलत योजनांचा वापर करतो.
- विविध जीएसएम, रुंदी आणि छायांकन टक्केवारीसह विस्तृत उत्पादन पोर्टफोलिओ.
- केंद्रित B2B ग्राहक बेससह स्थापित संबंध व्हॉल्यूम विक्रीची खात्री करतात.
धोके
- ताडपत्री आणि ग्रॅन्युल यासारख्या मर्यादित श्रेणीच्या उत्पादनांवर उच्च महसूल अवलंबन.
- नोंदणीकृत कार्यालय आणि उत्पादन सुविधा भाडेपट्टीवर, मालकीच्या नसलेल्या जागेवर चालते.
- काही ग्राहकांवर जास्त अवलंबून राहणे, शीर्ष दहा ग्राहक 77% पेक्षा जास्त महसूल चालवतात.
- मागील आर्थिक वर्षांत ऑपरेटिंग क्रियाकलापांमधून नकारात्मक रोख प्रवाह अनुभवला.
- पहिल्या दहा पुरवठादारांमध्ये 90% पर्यंत कच्चा माल आहे, ज्यामुळे पुरवठा साखळीतील जोखीम वाढते.
Shakti Polytarp IPO Reservation
The Shakti Polytarp IPO shares are reserved across Anchor Investors, Qualified Institutional Buyers, Non-Institutional Investors and Retail Investors. The reservation structure indicates how the offered shares are distributed among the different investor categories participating in the public issue.
Anchor Investors have been allocated 18.01% of the offered shares, while QIB investors excluding the Anchor portion account for 12.36%. NII investors have a 29.97% allocation and Retail Investors have the largest category allocation at 34.62%.
| Investor Category | Share Offered | -% Shares |
|---|---|---|
| Anchor Investor | 8,22,000 Shares | 18.01% |
| QIB (Ex. Anchor) | 5,64,000 Shares | 12.36% |
| NII Shares Offered | 13,68,000 Shares | 29.97% |
| Retail Shares Offered | 15,80,000 Shares | 34.62% |
Note: The reservation percentages and share counts are based on the Shakti Polytarp IPO data provided above.
Shakti Polytarp IPO Anchor Investors
Shakti Polytarp IPO has an Anchor Investor portion of 8,22,000 shares. The anchor bidding process is scheduled before the public issue opens and provides an indication of institutional participation in the IPO.
The anchor allocation is subject to the applicable lock-in requirements. The relevant dates for the 30-day and 90-day portions, along with the anchor investor details, are provided below for reference.
| Particular | Details |
|---|---|
| Anchor Bidding Date | August 11, 2026 |
| Shares Offered | 8,22,000 Shares |
| Anchor Size | [.] Cr. |
| Lock-in Period End Date 50% Shares (30 Days) | 2026 |
| Lock-in Period End Date 50% Shares (90 Days) | 2026. |
Note: Anchor size and lock-in dates are shown as provided. The exact dates can be updated when the final anchor allocation details are available.
शक्ती पॉलिटार्प IPO Dates
| Particular | Dates |
|---|---|
| IPO Open Date | 15 Sept 2026 |
| IPO Close Date | 17 Sept 2026 |
| Basis of Allotment | 18 Sept 2026 |
| Refunds | 21 Sept 2026 |
| Credit to Demat Account | 21 Sept 2026 |
| IPO Listing Date | 22 Sept 2026 |
Note: The timeline for शक्ती पॉलिटार्प IPO is tentative and subject to change.
Shakti Polytarp Promoters and Holding Pattern
The promoters of Shakti Polytarp are Ravi Singhal, Vivek Singhal, Trisha Singhal and Priyal Singhal. Before the IPO, the promoter and promoter group held 88.51% of the company's shares, while the remaining 11.49% was held by other shareholders.
After the IPO, the promoter and promoter group holding is expected to reduce to 64.92%. The post-IPO shareholding of other shareholders is expected to increase to 35.08%, reflecting the dilution resulting from the fresh issue.
| Particular | Pre IPO Shares | Pre IPO % Shares | Post IPO Shares | Post IPO % Shares |
|---|---|---|---|---|
| Promoter and Promoter Group | 1,11,19,990 | 88.51% | 11,119,990 | 64.92% |
| Others* | 14,44,010 | 11.49% | 6,008,010 | 35.08% |
| Total | 1,25,64,000 | 100% | 17,128,000 | 100% |
Note: Shareholding figures and percentages are based on the Shakti Polytarp IPO data provided above.
शक्ती पॉलिटार्प Objects of the Issue & Utilisation of Proceeds
| Purpose | Crores |
|---|---|
| Purpose | INR crores (%) |
| Capital Expenditure for the purchase of plant and machinery | 20.88 (77.53%) |
| General corporate purposes | 6.05 (22.47%) |
Note: Objectives are as specified in the DRHP/RHP documents of शक्ती पॉलिटार्प.
Shakti Polytarp About Ipo
Shakti Polytarp, founded in March 2018, is one of the leading manufacturers of tarpaulins and other plastic-based products. Tarpaulins are water-resistant and durable sheets that are used to protect goods, equipment, and other materials from rain, moisture, sunlight, and other environmental conditions. Its product portfolio includes tarpaulins using Polypropylene (PP) granules, Linear Low-Density Polyethylene (LLDPE), Low-Density Polyethylene (LDPE), and High-Density Polyethylene (HDPE) in different sizes, colors, thicknesses, and specifications.
Its manufacturing facility is located in Nimrani, Khargone, Madhya Pradesh, spread across approximately 1,98,450 sq. ft. Its facilities are equipped with high-speed extrusion tapelines, extra-wide extrusion lamination machines, high-speed wide-width circular looms, high-strength sealing machines, and recycling machines. Shakti Polytarp sells its products under the “Dinotarp” brand, used across agriculture, construction, automotive, transportation and logistics, consumer goods, and other industries.
शक्ती पॉलिटार्प Company Financials
| Period | Revenue | Expense | PAT | Assets |
|---|---|---|---|---|
| 2024 | 62.23 Cr. | 61.08 Cr. | 0.98 Cr. | 40.29 Cr. |
| 2025 | 166.50 Cr. | 159.60 Cr. | 4.97 Cr. | 71.39 Cr. |
| 2026 | 216.10 Cr. | 202.51 Cr. | 10.06 Cr. | 110.12 Cr. |
Note: Financial numbers for शक्ती पॉलिटार्प are in ₹ Crores unless stated otherwise.
शक्ती पॉलिटार्प Company Valuation – FY2026
| KPI | Values |
|---|---|
| ROE | 44.04% |
| ROCE | 17.87% |
| EBITDA Margin | 8.94% |
| PAT Margin | 4.66% |
| Debt to Equity Ratio | 2.60 |
| Earning Per Share (EPS) | 8.00 (Basic) |
| Price/Earning P/E Ratio | - |
| Return on Net Worth (RoNW) | 44.04% |
| Net Asset Value (NAV) | 22.18 |
Note: Valuation KPIs for शक्ती पॉलिटार्प are computed for FY2026.
शक्ती पॉलिटार्प IPO Peer Group Comparison
| Company | EPS | PE Ratio | RoNW % | NAV | Income |
|---|---|---|---|---|---|
| Commercial Syn Bags Limited | 6.75 | 43.93 | 16.86% | 43.03 | 26.96 Cr. |
| Shree Tirupati Balajee Agro Trading Company Ltd | 1.08 | 24.26 | 3.49% | 31.61 | 8.84 Cr. |
Note: Peer group comparisons for शक्ती पॉलिटार्प are sourced from DRHP filings.
Shakti Polytarp IPO Lead Managers aka Merchant Bankers
- NEXGEN Financial Solutions Pvt. Ltd.
शक्ती पॉलिटार्प आयपीओ समान आयपीओशी तुलना करा
शक्ती पॉलिटार्प आयपीओ वारंवार विचारले जाणारे प्रश्न
Comments
Share a useful question or insight about शक्ती पॉलिटार्प.
Leave a comment
Your email address will not be published. All comments and replies are reviewed before appearing.
Loading comments...