വാമ വൊവൻഫാബ് IPO GMP, ഇന്നത്തെ സബ്സ്ക്രിപ്ഷനും അലോട്ട്മെന്റ് നിലയും
പ്ലാസ്റ്റിക് തരികളുടെ വ്യാപാരത്തിലും ഏർപ്പെടുന്നതിനൊപ്പം പോളിപ്രൊപ്പലീൻ, ഉയർന്ന സാന്ദ്രതയുള്ള പോളിഎത്തിലീൻ നെയ്ത ചാക്കുകളും തുണിത്തരങ്ങളും നിർമ്മിക്കുന്നു. ടേപ്പ് എക്സ്ട്രൂഷൻ പ്ലാന്റുകൾ, വൃത്താകൃതിയിലുള്ള തറികൾ, ലാമിനേഷൻ പ്ലാന്റുകൾ, ബാഗ് നിർമ്മാണ യന്ത്രങ്ങൾ എന്നിവ സജ്ജീകരിച്ച് കമ്പനി ദാമാനിൽ ഒരു നിർമ്മാണ കേന്ദ്രം പ്രവർത്തിക്കുന്നു. പ്ലാസ്റ്റിക് തരികൾ പ്ലാസ്റ്റിക് ത്രെഡുകളാക്കി മാറ്റുക, വൃത്താകൃതിയിലുള്ള തറികൾ ഉപയോഗിച്ച് ട്യൂബുലാർ തുണിത്തരങ്ങളാക്കി നെയ്തുക, തുണി പൂർത്തിയായ ബാഗുകളാക്കി സംസ്കരിക്കുക എന്നിവ ഉൽപ്പാദന പ്രക്രിയയിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. പ്രധാന ഉൽപ്പന്ന ഓഫറുകളിൽ നിറമുള്ള നെയ്ത തുണി ഷീറ്റുകൾ, ട്രാംപോളിൻ ഷീറ്റുകൾ, ലൂപ്പ് ഹാൻഡിൽ ബാഗുകൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു. ഭക്ഷ്യ ഉൽപന്നങ്ങൾ, കാർഷിക കീടനാശിനികൾ, നിർമ്മാണ രാസവസ്തുക്കൾ, പേപ്പർ, കയർ, പാക്കേജിംഗ്, അതിവേഗം നീങ്ങുന്ന ഉപഭോക്തൃ വസ്തുക്കൾ, വളം വ്യവസായങ്ങൾ എന്നിവ ഈ അന്തിമ ഉപയോക്തൃ മേഖലകളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.
- IPO പ്രൈസ് ബാൻഡ്
- ₹324.00 - ₹341.00
- ലോട്ട് വലുപ്പം
- 400 ഓഹരികൾ
- ലേലം അവസാനിക്കുന്നു
- 17 Sept 2026
- ലിസ്റ്റിംഗ് തീയതി
- 22 Sept 2026
വാമ വൊവൻഫാബ് IPO GMP ഇന്ന് & പ്രധാന കാര്യങ്ങൾ
വാമ വൊവൻഫാബ് ഐപിഒ ഔദ്യോഗികമായി 22 Sept 2026-ൽ ₹3.76-ൽ ലിസ്റ്റ് ചെയ്തു, ഇത് -98.90% ലിസ്റ്റിംഗ് നേട്ടം നൽകി, അതിന്റെ ഇഷ്യൂ വിലയായ ₹49.54-മായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ. ലിസ്റ്റിംഗിന് മുമ്പ് രേഖപ്പെടുത്തിയ അവസാന ജിഎംപി ₹3 ആയിരുന്നു.
വാമ വൊവൻഫാബ് IPO officially listed on 22 Sept 2026 at ₹3.76, delivering a -98.90% listing gain compared to its issue price of ₹49.54. Pre-listing, its final recorded Grey Market Premium (GMP) was ₹3.
| കീ മെട്രിക് | ചിത്രം | പദവി / സന്ദർഭം |
|---|---|---|
| നിലവിലെ GMP | ₹3 | +0.88% vs അപ്പർ ബാൻഡ് (18 Sept 2026) |
| എസ്റ്റി. ലിസ്റ്റിംഗ് വില | ₹3.76 | -98.90% Est. ലിസ്റ്റിംഗ് നേട്ടം |
| പ്രൈസ് ബാൻഡ് | ₹324.00 - ₹341.00 | എസ്.എം.ഇ. IPO |
| റീട്ടെയിൽ മിനിമം നിക്ഷേപം | ₹2,72,800 | 2 ധാരാളം (400 ഓഹരികൾ) |
| ലേല ജാലകം | 15 Sept 2026 – 17 Sept 2026 | ലിസ്റ്റ് ചെയ്തു |
| അലോട്ട്മെന്റ് & ലിസ്റ്റിംഗ് തീയതികൾ | അലോട്ട്മെന്റ്: 18 Sept 2026 | ലിസ്റ്റിംഗ്: 22 Sept 2026 |
IPO വിവരങ്ങൾ പൂർത്തിയാക്കുക
| IPO ആരംഭിക്കുന്ന തീയതി | 15 Sept 2026 |
|---|---|
| IPO അവസാനിക്കുന്ന തീയതി | 17 Sept 2026 |
| IPO പ്രൈസ് ബാൻഡ് | ₹324.00 - ₹341.00 |
| ലോട്ട് വലുപ്പം | 400 ഓഹരികൾ |
| നിലവിലെ ജിഎംപി | ₹3 |
| കണക്കാക്കിയ ലിസ്റ്റിംഗ് നേട്ടം | -98.90% |
| ഇഷ്യൂ വലുപ്പം | ഏകദേശം ₹49.54 കോടി |
| ഫ്രഷ് ഇഷ്യൂ | ഏകദേശം ₹49.54 കോടി |
| ഇഷ്യൂ തരം | എസ്.എം.ഇ. |
| IPO ലിസ്റ്റിംഗ് | BSE SME |
| റീട്ടെയിൽ ക്വാട്ട | ടി.ബി.എ. |
| രജിസ്ട്രാർ | ടി.ബി.എ. |
| മൊത്തത്തിലുള്ള സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ | 2.58x |
| മിനിമം നിക്ഷേപം | ₹2,72,800 |
| DRHP ഡ്രാഫ്റ്റ് പ്രോസ്പെക്ടസ് | |
| RHP ഡ്രാഫ്റ്റ് പ്രോസ്പെക്ടസ് |
സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ സ്റ്റാറ്റസ്
| വിഭാഗം | റിസർവ് ചെയ്ത ഓഹരികൾ | ഓഹരികൾ പ്രയോഗിച്ചു | സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ (x) |
|---|---|---|---|
| QIB | 0.14 | 0.14 | 1xx |
| NII | 3.48 | NaN | 1.97xx |
| റീട്ടെയിൽ | 10.9 | 30.53 | 2.80xx |
| മൊത്തത്തിലുള്ള സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ | 14.53 | 37.54 | 2.58xx |
IPO സ്നാപ്പ്ഷോട്ടും നിക്ഷേപകരുടെ ടേക്ക് എവേകളും
അതിന്റെ പ്രൈസ് ബാൻഡിന്റെ മുകളിലത്തെ അറ്റത്ത്, വാമ വൊവൻഫാബ് ഒരു ഷെയറിന് ₹341 എന്ന നിരക്കിലാണ് വില. 400 ഓഹരികളുടെ മിനിമം ലോട്ട് വലുപ്പം ഉള്ളതിനാൽ, ഒരു ലോട്ടിനായി അപേക്ഷിക്കുന്ന ഒരു റീട്ടെയിൽ നിക്ഷേപകന് ഈ SME ലക്കത്തിൽ പങ്കെടുക്കുന്നതിന് ഏകദേശം ₹2,72,800 ആവശ്യമാണ്.
ഏറ്റവും പുതിയ രേഖപ്പെടുത്തിയ ഗ്രേ മാർക്കറ്റ് പ്രീമിയം വാമ വൊവൻഫാബ് എന്നത് ₹3 ആണ്, ഇത് ലിസ്റ്റിംഗ് വരെ നിലനിൽക്കുകയാണെങ്കിൽ ഇഷ്യു വിലയേക്കാൾ ഏകദേശം 0.88% നേട്ടം കണക്കാക്കുന്നു. ഇത് മുമ്പ് രേഖപ്പെടുത്തിയ നിലയിൽ നിന്ന് ₹27 കുറവാണ്. GMP എന്നത് ഒരു ഉറപ്പുള്ള ഫലത്തേക്കാൾ അനൗപചാരിക ഗ്രേ-മാർക്കറ്റ് വികാരത്തെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നു, കൂടാതെ ലിസ്റ്റിംഗ് ദിവസം വരെ ഏത് സമയത്തും മാറാം.
ഏറ്റവും പുതിയ അപ്ഡേറ്റ് പ്രകാരം, വാമ വൊവൻഫാബ് ന്റെ IPO മൊത്തത്തിൽ 2.58x സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്, വർഗ്ഗം തിരിച്ചുള്ള വിഭജനം Retail 2.8x, QIB 1x, NII 1.97x ആണ്.
വാമ വൊവൻഫാബ് ന്റെ IPO പ്രമാണങ്ങളിൽ ഉയർത്തിക്കാട്ടിയ ശക്തികളിൽ: സ്ഥാപന ഉപഭോക്താക്കളുമായി ദീർഘകാല പങ്കാളിത്തം സ്ഥാപിച്ചു.; വ്യത്യസ്ത ഉപഭോക്തൃ ആവശ്യങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള ആഴത്തിലുള്ള ധാരണയും മുൻഗണനയും..
വാമ വൊവൻഫാബ് വെളിപ്പെടുത്തിയ അപകടസാധ്യതാ ഘടകങ്ങളും നിക്ഷേപകർ തൂക്കിനോക്കണം: വരുമാനത്തിന്റെ ഭൂരിഭാഗത്തിനും പരിമിതമായ എണ്ണം ബൾക്ക് വാങ്ങുന്നവരെ ഉയർന്ന ആശ്രയം. ഉൾപ്പെടെ.
എസ്എംഇ ഐപിഒകൾ ബിഎസ്ഇ / എൻഎസ്ഇയുടെ സമർപ്പിത എസ്എംഇ പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ പട്ടികപ്പെടുത്തുന്നു. അവ സാധാരണയായി ചെറിയ ഇഷ്യൂ വലുപ്പങ്ങളും മെയിൻബോർഡ് ഇഷ്യൂകളേക്കാൾ ഉയർന്ന നിക്ഷേപവും ഉൾക്കൊള്ളുന്നു, താരതമ്യേന കുറഞ്ഞ സ്ഥാപന പങ്കാളിത്തത്തോടെ.
IPO റോഡ്മാപ്പ് ഒറ്റനോട്ടത്തിൽ
| ഇവന്റ് / നാഴികക്കല്ല് | ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്ത തീയതി | സ്റ്റാറ്റസ് |
|---|---|---|
| ലേലം ആരംഭിക്കുന്നു | 15 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
| ലേലം അവസാനിക്കുന്നു | 17 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
| അലോട്ട്മെന്റ് | 18 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
| ലിസ്റ്റിംഗ് | 22 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
ദൈനംദിന GMP സ്റ്റാറ്റസ്
| തീയതി | GMP | മാറ്റം | നേട്ടം |
|---|---|---|---|
| 18 Sept 2026 | ₹3.00 | -₹27.00 | 0.88% |
| 16 Sept 2026 | ₹30.00 | +₹20.00 | 8.80% |
| 15 Sept 2026 | ₹10.00 | +₹10.00 | 2.93% |
| 11 Sept 2026 | ₹0.00 | - | 0.00% |
ആപ്ലിക്കേഷൻ വലുപ്പം തകർച്ച
| വിഭാഗം | ധാരാളം | ഓഹരികൾ | തുക |
|---|---|---|---|
| റീട്ടെയിൽ മിനിമം | 2 ധാരാളം | 800 | ₹2,72,800 |
| റീട്ടെയിൽ പരമാവധി | 2 ധാരാളം | 800 | ₹2,72,800 |
| എസ്-എച്ച്എൻഐ മിനിമം | 3 ധാരാളം | 1,200 | ₹4,09,200 |
| എസ്-എച്ച്എൻഐ മാക്സിമം | 7 ധാരാളം | 2,800 | ₹9,54,800 |
| ബി-എച്ച്എൻഐ മിനിമം | 8 ധാരാളം | 3,200 | ₹10,91,200 |
വിതരണത്തിന്റെ ലക്ഷ്യങ്ങളും ഔദ്യോഗിക രേഖകളും
അപേക്ഷിക്കുന്നതിന് മുമ്പുള്ള പ്രധാന കാര്യങ്ങൾ
ശക്തികൾ
- സ്ഥാപന ഉപഭോക്താക്കളുമായി ദീർഘകാല പങ്കാളിത്തം സ്ഥാപിച്ചു.
- വ്യത്യസ്ത ഉപഭോക്തൃ ആവശ്യങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള ആഴത്തിലുള്ള ധാരണയും മുൻഗണനയും.
- ആസൂത്രിതവും സമയബന്ധിതവുമായ ഉൽപ്പന്ന ഡെലിവറികളുടെ ശക്തമായ ട്രാക്ക് റെക്കോർഡ്.
- തുടർച്ചയായ ഉൽ പ്പന്നത്തിലും നിർമ്മാണ പ്രക്രിയ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിലും സ്ഥിരമായ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുക.
- ഉയർന്ന വൈദഗ്ധ്യവും പരിചയസമ്പന്നരുമായ തൊഴിൽ ശക്തിയുടെ പിന്തുണ
അപകടസാധ്യതകൾ
- വരുമാനത്തിന്റെ ഭൂരിഭാഗത്തിനും പരിമിതമായ എണ്ണം ബൾക്ക് വാങ്ങുന്നവരെ ഉയർന്ന ആശ്രയം.
- ദീർഘകാല ഉപഭോക്തൃ കരാറുകളുടെ അഭാവം കമ്പനിയെ അട്രീഷൻ അപകടസാധ്യതകളിലേക്ക് നയിക്കുന്നു.
- പിപി, എച്ച്ഡിപിഇ അസംസ്കൃത വസ്തുക്കളുടെ അസ്ഥിരമായ വിലകൾക്ക് ലാഭം വളരെ ദുർബലമാണ്.
- ഭൂമിശാസ്ത്രപരമായ വരുമാന കേന്ദ്രീകരണം ദാമൻ, ദിയു, മഹാരാഷ്ട്ര എന്നിവയെ വളരെയധികം ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു.
- സമീപ സാമ്പത്തിക വർഷങ്ങളിലെ നെഗറ്റീവ് ഓപ്പറേറ്റിംഗ് ക്യാഷ് ഫ്ലോ ലിക്വിഡിറ്റി വെല്ലുവിളികൾ ഉയർത്തുന്നു.
Vama Wovenfab IPO Reservation
The Vama Wovenfab IPO shares are reserved across different investor categories as part of the issue structure. The reservation details indicate the number of shares available to QIB, NII and retail investors.
Retail investors have the largest portion of the issue reservation, while NII investors receive the next significant allocation. The category-wise reservation details are provided below for a quick overview of the IPO share distribution.
| Investor Category | Share Offered | % Shares |
|---|---|---|
| QIB (Ex. Anchor) | 14,400 Shares | 0.99% |
| NII Shares Offered | 2,76,000 Shares | 19.00% |
| Retail Shares Offered | 10,89,600 Shares | 75.00% |
Note: The reservation percentages are based on the IPO allocation details provided for Vama Wovenfab.
Vama Wovenfab IPO Dates
The Vama Wovenfab IPO is scheduled to open on September 15, 2026, and close on September 17, 2026. The basis of allotment is expected to be finalized on September 18, followed by the refund process and credit of allotted shares to investors' demat accounts.
The IPO listing is scheduled for September 22, 2026. Investors can use the following timeline to track the important stages of the Vama Wovenfab IPO from opening and closing of the issue through allotment, refunds, demat credit and listing.
| Particular | Details |
|---|---|
| IPO Open Date | September 15, 2026 |
| IPO Close Date | September 17, 2026 |
| Basis of Allotment | September 18, 2026 |
| Refunds | September 21, 2026 |
| Credit to Demat Account | September 21, 2026 |
| IPO Listing Date | September 22, 2026 |
Note: IPO dates are based on the schedule provided for Vama Wovenfab IPO.
വാമ വൊവൻഫാബ് IPO Dates
| Particular | Dates |
|---|---|
| IPO Open Date | 15 Sept 2026 |
| IPO Close Date | 17 Sept 2026 |
| Basis of Allotment | 18 Sept 2026 |
| Refunds | 21 Sept 2026 |
| Credit to Demat Account | 21 Sept 2026 |
| IPO Listing Date | 22 Sept 2026 |
Note: The timeline for വാമ വൊവൻഫാബ് IPO is tentative and subject to change.
Vama Wovenfab Objects of the Issue & Utilisation of Proceeds
The Vama Wovenfab IPO proceeds are planned to support the company's expansion and day-to-day operational requirements. A portion of the funds will be invested in capital expenditure for the construction of a shed and the purchase of machinery.
The largest portion of the issue proceeds is proposed to be used for meeting working capital requirements, helping the company support its ongoing business operations and funding its operational needs. The proposed utilisation of the IPO proceeds is given below.
| Particular | Details |
|---|---|
| Construction of Shed | ₹1.36 Cr |
| Purchase of Machinery | ₹7.25 Cr |
| Working Capital Requirements | ₹26.50 Cr |
| General Corporate Purposes | ₹- |
Note: The utilisation amounts are based on the IPO details provided for Vama Wovenfab.
വാമ വൊവൻഫാബ് Objects of the Issue & Utilisation of Proceeds
| Purpose | Crores |
|---|---|
| Purpose | INR crores (%) |
| Capital Expenditure towards the Construction of a shed | 1.36 (2.74%) |
| Capital Expenditure towards Purchase of Machinery | 7.25 (14.63%) |
| To meet working capital requirements | 26.5 (53.49%) |
| General corporate purposes | 14.43 (29.14%) |
Note: Objectives are as specified in the DRHP/RHP documents of വാമ വൊവൻഫാബ്.
Vama Wovenfab Company Financials
Vama Wovenfab has recorded strong growth in revenue over the reported financial periods. Revenue increased from ₹27.87 Crores in 2024 to ₹214.62 Crores in 2026, reflecting a significant rise in the company's business scale.
Profit after tax also improved from ₹2.63 Crores in 2024 to ₹11.55 Crores in 2026. The company's assets stood at ₹74.18 Crores in 2026, while expenses increased alongside the growth in revenue. The key financial figures are provided below.
| Period Ended | Revenue | Expense | PAT | Assets |
|---|---|---|---|---|
| 2024 | ₹27.87 Cr | ₹24.38 Cr | ₹2.63 Cr | ₹37.14 Cr |
| 2025 | ₹77.76 Cr | ₹68.84 Cr | ₹6.84 Cr | ₹67.47 Cr |
| 2026 | ₹214.62 Cr | ₹199.28 Cr | ₹11.55 Cr | ₹74.18 Cr |
Note: Amounts are presented in ₹ Crores based on the financial data provided for Vama Wovenfab IPO.
വാമ വൊവൻഫാബ് Company Financials
| Period | Revenue | Expense | PAT | Assets |
|---|---|---|---|---|
| 2024 | 27.87 Cr. | 24.38 Cr. | 2.63 Cr. | 37.14 Cr. |
| 2025 | 77.76 Cr. | 68.84 Cr. | 6.84 Cr. | 67.47 Cr. |
| 2026 | 214.62 Cr. | 199.28 Cr. | 11.55 Cr. | 74.18 Cr. |
Note: Financial numbers for വാമ വൊവൻഫാബ് are in ₹ Crores unless stated otherwise.
വാമ വൊവൻഫാബ് Company Valuation – FY2026
| KPI | Values |
|---|---|
| ROE | 50.37% |
| ROCE | 31.94% |
| EBITDA Margin | 8.32% |
| PAT Margin | 5.38% |
| Debt to Equity Ratio | 0.89 |
| Earning Per Share (EPS) | 30.90 (Basic) |
| Price/Earning P/E Ratio | - |
| Return on Net Worth (RoNW) | 50.37% |
| Net Asset Value (NAV) | 76.80 |
Note: Valuation KPIs for വാമ വൊവൻഫാബ് are computed for FY2026.
വാമ വൊവൻഫാബ് IPO Peer Group Comparison
| Company | EPS | PE Ratio | RoNW % | NAV | Income |
|---|---|---|---|---|---|
| Aeroflex Neu Ltd | 0.45 | 183.18 | 1.27% | 39.08 | 101.25 Cr. |
| Kahan Packaging Limited | 4.30 | 4.53 | 11.20% | 40.54 | 30.38 Cr. |
Note: Peer group comparisons for വാമ വൊവൻഫാബ് are sourced from DRHP filings.
സമാനമായ ഐപിഒകളുമായി വാമ വൊവൻഫാബ് IPO താരതമ്യം ചെയ്യുക
വാമ വൊവൻഫാബ് IPO പതിവുചോദ്യങ്ങൾ
Comments
Share a useful question or insight about വാമ വൊവൻഫാബ്.
Leave a comment
Your email address will not be published. All comments and replies are reviewed before appearing.
Loading comments...