वामा वोव्हनफॅब आयपीओ जीएमपी, सदस्यता आणि वाटप स्थिती आज
वामा वोव्हनफॅब पॉलीप्रोपाइलीन आणि उच्च-घनता पॉलिथिलीन विणलेल्या पोती आणि कापड तयार करते, तसेच प्लास्टिक ग्रॅन्यूलचा व्यापार देखील करते. कंपनी दमण येथे टेप एक्सट्रूजन प्लांट, गोलाकार यंत्र, लॅमिनेशन प्लांट आणि बॅग बनवण्याच्या मशीनसह सुसज्ज उत्पादन सुविधा चालवते. उत्पादन प्रक्रियेमध्ये प्लास्टिकच्या दाण्यांचे प्लास्टिकच्या धाग्यांमध्ये रूपांतर करणे, त्यांना गोलाकार माग वापरून ट्यूबलर फॅब्रिकमध्ये विणणे आणि पुढे तयार पिशव्यांमध्ये कापडावर प्रक्रिया करणे समाविष्ट आहे. मुख्य उत्पादनांमध्ये रंगीत विणलेल्या फॅब्रिक शीट्स, ट्रॅम्पोलिन शीट्स आणि लूप हँडल बॅग्स यांचा समावेश आहे. कंपनी प्रामुख्याने मोठ्या प्रमाणात संस्थात्मक विक्रीद्वारे आपला महसूल मिळवते, जे अंतिम वापराच्या विस्तृत क्षेत्रांना सेवा देते. या अंतिम वापरकर्ता क्षेत्रांमध्ये अन्न उत्पादने, कृषी-कीटकनाशके, बांधकाम रसायने, कागद, दोरी, पॅकेजिंग, वेगवान ग्राहकोपयोगी वस्तू आणि खत उद्योगांचा समावेश आहे.
- आयपीओ प्राइस बँड
- ₹324.00 - ₹341.00
- लॉट आकार
- 400 शेअर्स
- बोली बंद झाली
- 17 Sept 2026
- लिस्टिंग तारीख
- 22 Sept 2026
वामा वोव्हनफॅब आयपीओ जीएमपी आज आणि महत्त्वाचे मुद्दे
वामा वोव्हनफॅब आयपीओ अधिकृतपणे 22 Sept 2026 रोजी ₹3.76 वर लिस्ट झाला, ज्यामुळे -98.90% चा लिस्टिंग नफा मिळाला, त्याच्या ₹49.54 इश्यू किमतीच्या तुलनेत. लिस्टिंगपूर्वी त्याचा शेवटचा नोंदवलेला जीएमपी ₹3 होता.
वामा वोव्हनफॅब IPO officially listed on 22 Sept 2026 at ₹3.76, delivering a -98.90% listing gain compared to its issue price of ₹49.54. Pre-listing, its final recorded Grey Market Premium (GMP) was ₹3.
| की मेट्रिक | आकृती | स्थिती / संदर्भ |
|---|---|---|
| सध्याचे जीएमपी | ₹3 | +0.88% वि अप्पर बँड (18 Sept 2026) |
| Est. लिस्टिंग किंमत | ₹3.76 | -98.90% Est. लिस्टिंग लाभ |
| प्राइस बँड | ₹324.00 - ₹341.00 | एसएमई आयपीओ |
| किरकोळ किमान गुंतवणूक | ₹2,72,800 | 2 लॉट (400 शेअर्स) |
| बिडिंग विंडो | 15 Sept 2026 – 17 Sept 2026 | लिस्टेड |
| वाटप आणि लिस्टिंग तारखा | वाटप: 18 Sept 2026 | लिस्टिंग: 22 Sept 2026 |
आयपीओ माहिती पूर्ण करा
| आयपीओ उघडण्याची तारीख | 15 Sept 2026 |
|---|---|
| आयपीओ बंद होण्याची तारीख | 17 Sept 2026 |
| आयपीओ प्राइस बँड | ₹324.00 - ₹341.00 |
| लॉट आकार | 400 शेअर्स |
| सध्याचे जीएमपी | ₹3 |
| अंदाजे लिस्टिंग फायदा | -98.90% |
| इश्यू आकार | अंदाजे ₹49.54 कोटी |
| फ्रेश इश्यू | अंदाजे ₹49.54 कोटी |
| इश्यू प्रकार | एसएमई |
| आयपीओ लिस्टिंग | BSE SME |
| किरकोळ कोटा | टीबीए |
| रजिस्ट्रार | टीबीए |
| एकूण सबस्क्रिप्शन | 2.58x |
| किमान गुंतवणूक | ₹2,72,800 |
| DRHP मसुदा प्रॉस्पेक्टस | |
| RHP मसुदा प्रॉस्पेक्टस |
सदस्यता स्थिती
| श्रेणी | शेअर्स राखीव | शेअर्स लागू | सदस्यता (x) |
|---|---|---|---|
| क्यूआयबी | 0.14 | 0.14 | 1xx |
| एनआयआय | 3.48 | NaN | 1.97xx |
| किरकोळ | 10.9 | 30.53 | 2.80xx |
| एकूण सबस्क्रिप्शन | 14.53 | 37.54 | 2.58xx |
आयपीओ स्नॅपशॉट आणि गुंतवणूकदारांनी घेतलेले निष्कर्ष
त्याच्या किंमत बँडच्या वरच्या टोकाला, वामा वोव्हनफॅब ची किंमत प्रति शेअर ₹341 आहे. 400 शेअर्सच्या किमान लॉट आकारासह, एका लॉटसाठी अर्ज करणार् या किरकोळ गुंतवणूकदारास या SME अंकात भाग घेण्यासाठी अंदाजे ₹2,72,800 आवश्यक आहे.
वामा वोव्हनफॅब साठी नवीनतम रेकॉर्ड केलेला ग्रे मार्केट प्रीमियम ₹3 आहे, ज्याचा अर्थ असा आहे की लिस्टिंग जर ते लिस्टिंग पर्यंत टिकले तर इश्यू किंमतीपेक्षा अंदाजे 0.88% फायदा होईल. हे त्याच्या पूर्वीच्या नोंदविलेल्या पातळीपेक्षा ₹27 खाली आहे. जीएमपी गॅरंटीड परिणामाऐवजी अनौपचारिक ग्रे-मार्केट भावना प्रतिबिंबित करते, आणि लिस्टिंग च्या दिवसापर्यंत कोणत्याही वेळी बदलू शकते.
नवीनतम अद्ययावतानुसार, वामा वोव्हनफॅब चे आयपीओ 2.58x एकूणच वर्गणीबद्ध केले गेले होते, Retail 2.8x, QIB 1x, NII 1.97x च्या श्रेणीनुसार ब्रेकडाउनसह.
वामा वोव्हनफॅब च्या आयपीओ दस्तऐवजांमध्ये ठळक केलेल्या बलस्थानांपैकी संस्थात्मक ग्राहकांसह दीर्घकालीन भागीदारी स्थापित केली.; ग्राहकांच्या वेगवेगळ्या गरजांची सखोल समज आणि प्राधान्य..
गुंतवणूकदारांनी वामा वोव्हनफॅब ने उघड केलेल्या जोखीम घटकांचे देखील वजन केले पाहिजे, यासह: बहुतेक महसुलासाठी मर्यादित संख्येच्या मोठ्या खरेदीदारांवर उच्च अवलंबन..
बीएसई / एनएसईच्या समर्पित एसएमई प्लॅटफॉर्मवर एसएमई आयपीओ सूचीबद्ध आहेत. त्यामध्ये सामान्यत: लहान इश्यू आकार आणि मेनबोर्ड इश्यूपेक्षा जास्त प्रति-लॉट गुंतवणूकीचा समावेश असतो, तुलनेने कमी संस्थात्मक सहभागासह.
आयपीओ रोडमॅप एका दृष्टीक्षेपात
| घटना / मैलाचा दगड | नियोजित तारीख | स्थिती |
|---|---|---|
| निविदा उघडली | 15 Sept 2026 | पूर्ण झाले |
| बोली बंद झाली | 17 Sept 2026 | पूर्ण झाले |
| वाटप | 18 Sept 2026 | पूर्ण झाले |
| लिस्टिंग | 22 Sept 2026 | पूर्ण झाले |
दैनंदिन जीएमपी स्थिती
| तारीख | जीएमपी | बदल | लाभ |
|---|---|---|---|
| 18 Sept 2026 | ₹3.00 | -₹27.00 | 0.88% |
| 16 Sept 2026 | ₹30.00 | +₹20.00 | 8.80% |
| 15 Sept 2026 | ₹10.00 | +₹10.00 | 2.93% |
| 11 Sept 2026 | ₹0.00 | - | 0.00% |
अनुप्रयोग आकार ब्रेकडाउन
| श्रेणी | लॉट | शेअर्स | रक्कम |
|---|---|---|---|
| किरकोळ किमान | 2 लॉट | 800 | ₹2,72,800 |
| किरकोळ कमाल | 2 लॉट | 800 | ₹2,72,800 |
| एस-एचएनआय किमान | 3 लॉट | 1,200 | ₹4,09,200 |
| एस-एचएनआय कमाल | 7 लॉट | 2,800 | ₹9,54,800 |
| बी-एचएनआय किमान | 8 लॉट | 3,200 | ₹10,91,200 |
इश्यूचे मुद्दे आणि अधिकृत कागदपत्रे
अर्ज करण्यापूर्वी महत्त्वाचे मुद्दे
सामर्थ्य
- संस्थात्मक ग्राहकांसह दीर्घकालीन भागीदारी स्थापित केली.
- ग्राहकांच्या वेगवेगळ्या गरजांची सखोल समज आणि प्राधान्य.
- नियोजित आणि वेळेवर उत्पादन वितरणाचा मजबूत ट्रॅक रेकॉर्ड.
- सतत उत्पादन आणि उत्पादन प्रक्रिया सुधारणेवर सातत्याने लक्ष केंद्रित करणे.
- अत्यंत कुशल आणि अनुभवी कर्मचार् यांकडून समर्थित
धोके
- बहुतेक महसुलासाठी मर्यादित संख्येच्या मोठ्या खरेदीदारांवर उच्च अवलंबन.
- दीर्घकालीन ग्राहक कराराच्या अनुपस्थितीमुळे कंपनीला अ ॅट्रिशन जोखमीचा सामना करावा लागतो.
- पीपी आणि एचडीपीई कच्च्या मालाच्या अस्थिर किंमतींसाठी नफा अत्यंत असुरक्षित आहे.
- महसुलाचे भौगोलिक केंद्रीकरण दमण, दीव आणि महाराष्ट्रावर मोठ्या प्रमाणात अवलंबून आहे.
- अलिकडच्या आर्थिक वर्षांत नकारात्मक ऑपरेटिंग रोख प्रवाह संभाव्य तरलता आव्हाने निर्माण करतात.
Vama Wovenfab IPO Reservation
The Vama Wovenfab IPO shares are reserved across different investor categories as part of the issue structure. The reservation details indicate the number of shares available to QIB, NII and retail investors.
Retail investors have the largest portion of the issue reservation, while NII investors receive the next significant allocation. The category-wise reservation details are provided below for a quick overview of the IPO share distribution.
| Investor Category | Share Offered | % Shares |
|---|---|---|
| QIB (Ex. Anchor) | 14,400 Shares | 0.99% |
| NII Shares Offered | 2,76,000 Shares | 19.00% |
| Retail Shares Offered | 10,89,600 Shares | 75.00% |
Note: The reservation percentages are based on the IPO allocation details provided for Vama Wovenfab.
Vama Wovenfab IPO Dates
The Vama Wovenfab IPO is scheduled to open on September 15, 2026, and close on September 17, 2026. The basis of allotment is expected to be finalized on September 18, followed by the refund process and credit of allotted shares to investors' demat accounts.
The IPO listing is scheduled for September 22, 2026. Investors can use the following timeline to track the important stages of the Vama Wovenfab IPO from opening and closing of the issue through allotment, refunds, demat credit and listing.
| Particular | Details |
|---|---|
| IPO Open Date | September 15, 2026 |
| IPO Close Date | September 17, 2026 |
| Basis of Allotment | September 18, 2026 |
| Refunds | September 21, 2026 |
| Credit to Demat Account | September 21, 2026 |
| IPO Listing Date | September 22, 2026 |
Note: IPO dates are based on the schedule provided for Vama Wovenfab IPO.
वामा वोव्हनफॅब IPO Dates
| Particular | Dates |
|---|---|
| IPO Open Date | 15 Sept 2026 |
| IPO Close Date | 17 Sept 2026 |
| Basis of Allotment | 18 Sept 2026 |
| Refunds | 21 Sept 2026 |
| Credit to Demat Account | 21 Sept 2026 |
| IPO Listing Date | 22 Sept 2026 |
Note: The timeline for वामा वोव्हनफॅब IPO is tentative and subject to change.
Vama Wovenfab Objects of the Issue & Utilisation of Proceeds
The Vama Wovenfab IPO proceeds are planned to support the company's expansion and day-to-day operational requirements. A portion of the funds will be invested in capital expenditure for the construction of a shed and the purchase of machinery.
The largest portion of the issue proceeds is proposed to be used for meeting working capital requirements, helping the company support its ongoing business operations and funding its operational needs. The proposed utilisation of the IPO proceeds is given below.
| Particular | Details |
|---|---|
| Construction of Shed | ₹1.36 Cr |
| Purchase of Machinery | ₹7.25 Cr |
| Working Capital Requirements | ₹26.50 Cr |
| General Corporate Purposes | ₹- |
Note: The utilisation amounts are based on the IPO details provided for Vama Wovenfab.
वामा वोव्हनफॅब Objects of the Issue & Utilisation of Proceeds
| Purpose | Crores |
|---|---|
| Purpose | INR crores (%) |
| Capital Expenditure towards the Construction of a shed | 1.36 (2.74%) |
| Capital Expenditure towards Purchase of Machinery | 7.25 (14.63%) |
| To meet working capital requirements | 26.5 (53.49%) |
| General corporate purposes | 14.43 (29.14%) |
Note: Objectives are as specified in the DRHP/RHP documents of वामा वोव्हनफॅब.
Vama Wovenfab Company Financials
Vama Wovenfab has recorded strong growth in revenue over the reported financial periods. Revenue increased from ₹27.87 Crores in 2024 to ₹214.62 Crores in 2026, reflecting a significant rise in the company's business scale.
Profit after tax also improved from ₹2.63 Crores in 2024 to ₹11.55 Crores in 2026. The company's assets stood at ₹74.18 Crores in 2026, while expenses increased alongside the growth in revenue. The key financial figures are provided below.
| Period Ended | Revenue | Expense | PAT | Assets |
|---|---|---|---|---|
| 2024 | ₹27.87 Cr | ₹24.38 Cr | ₹2.63 Cr | ₹37.14 Cr |
| 2025 | ₹77.76 Cr | ₹68.84 Cr | ₹6.84 Cr | ₹67.47 Cr |
| 2026 | ₹214.62 Cr | ₹199.28 Cr | ₹11.55 Cr | ₹74.18 Cr |
Note: Amounts are presented in ₹ Crores based on the financial data provided for Vama Wovenfab IPO.
वामा वोव्हनफॅब Company Financials
| Period | Revenue | Expense | PAT | Assets |
|---|---|---|---|---|
| 2024 | 27.87 Cr. | 24.38 Cr. | 2.63 Cr. | 37.14 Cr. |
| 2025 | 77.76 Cr. | 68.84 Cr. | 6.84 Cr. | 67.47 Cr. |
| 2026 | 214.62 Cr. | 199.28 Cr. | 11.55 Cr. | 74.18 Cr. |
Note: Financial numbers for वामा वोव्हनफॅब are in ₹ Crores unless stated otherwise.
वामा वोव्हनफॅब Company Valuation – FY2026
| KPI | Values |
|---|---|
| ROE | 50.37% |
| ROCE | 31.94% |
| EBITDA Margin | 8.32% |
| PAT Margin | 5.38% |
| Debt to Equity Ratio | 0.89 |
| Earning Per Share (EPS) | 30.90 (Basic) |
| Price/Earning P/E Ratio | - |
| Return on Net Worth (RoNW) | 50.37% |
| Net Asset Value (NAV) | 76.80 |
Note: Valuation KPIs for वामा वोव्हनफॅब are computed for FY2026.
वामा वोव्हनफॅब IPO Peer Group Comparison
| Company | EPS | PE Ratio | RoNW % | NAV | Income |
|---|---|---|---|---|---|
| Aeroflex Neu Ltd | 0.45 | 183.18 | 1.27% | 39.08 | 101.25 Cr. |
| Kahan Packaging Limited | 4.30 | 4.53 | 11.20% | 40.54 | 30.38 Cr. |
Note: Peer group comparisons for वामा वोव्हनफॅब are sourced from DRHP filings.
वामा वोव्हनफॅब आयपीओ समान आयपीओशी तुलना करा
वामा वोव्हनफॅब आयपीओ वारंवार विचारले जाणारे प्रश्न
Comments
Share a useful question or insight about वामा वोव्हनफॅब.
Leave a comment
Your email address will not be published. All comments and replies are reviewed before appearing.
Loading comments...