ഹിമാലയ ന്യൂട്രാവേഡിക്സ് ഇന്ത്യ IPO GMP, ഇന്നത്തെ സബ്സ്ക്രിപ്ഷനും അലോട്ട്മെന്റ് നിലയും
സോഫ്റ്റ്ജെൽ കാപ്സ്യൂളുകൾ, ഹാർഡ്ജെൽ കാപ്സ്യൂളുകൾ, ടാബ്ലെറ്റുകൾ, ലിക്വിഡ് ഓറലുകൾ, മെഡിക്കേറ്റഡ് ഓയിലുകൾ, പ്രോട്ടീൻ പൗഡറുകൾ എന്നിവയുൾപ്പെടെ ഒന്നിലധികം ഡോസേജ് രൂപങ്ങളിൽ നിരവധി ആയുർവേദ, ന്യൂട്രാസ്യൂട്ടിക്കൽ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ നിർമ്മിക്കുകയും വിതരണം ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നു. തെലങ്കാനയിലെ ഹൈദരാബാദിൽ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന ഒരൊറ്റ സംയോജിത നിർമ്മാണ കേന്ദ്രത്തിലൂടെയാണ് കമ്പനി പ്രവർത്തിക്കുന്നത്. വേദന മാനേജ്മെന്റ്, വന്ധ്യത, സ്ത്രീകളുടെ ക്ഷേമം, കുടൽ ആരോഗ്യം, ന്യൂറോളജിക്കൽ സപ്പോർട്ട്, പൊതുവായ ക്ഷേമം തുടങ്ങിയ ചികിത്സാ വിഭാഗങ്ങൾ ഇതിന്റെ ഉൽപ്പന്ന പോർട്ട്ഫോളിയോയിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. ദി ന്യൂട്രാസ്യൂട്ടിക്കൽ ഓഫറുകൾക്കൊപ്പം ആയുർവേദ ഫോർമുലേഷനുകളുടെ വിൽപ്പനയിൽ നിന്നാണ് ബിസിനസ്സ് പ്രധാനമായും വരുമാനം ഉണ്ടാക്കുന്നത്. ഇന്ത്യയിലെ വിവിധ സംസ്ഥാനങ്ങളിലുടനീളമുള്ള സ്റ്റോക്കിസ്റ്റുകൾ, വിതരണക്കാർ, മൂന്നാം കക്ഷി കരാർ നിർമ്മാണ ക്ലയന്റുകൾ എന്നിവർക്ക് ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ വിതരണം ചെയ്യുന്ന ബിസിനസ്-ടു-ബിസിനസ് മോഡലിലൂടെയാണ് കമ്പനി പ്രധാനമായും പ്രവർത്തിക്കുന്നത്. കോർപ്പറേറ്റ് ക്ലയന്റുകൾക്കായി അവരുടെ സ്വന്തം ബ്രാൻഡ് നാമങ്ങളിൽ ഇഷ് ടാനുസൃത കരാർ നിർമ്മാണവും ഇത് ഏറ്റെടുക്കുന്നു. കൂടാതെ, ഡിജിറ്റൽ പ്ലാറ്റ്ഫോമുകൾ, ഇ-കൊമേഴ്സ് മാർക്കറ്റ് പ്ലേസുകൾ, ക്വിക്ക് കൊമേഴ്സ് ഡെലിവറി സേവനങ്ങൾ എന്നിവയിലൂടെ ഡയറക്ട്-ടു-കൺസ്യൂമർ സെയിൽസ് ചാനലുകളിലേക്ക് കമ്പനി അതിന്റെ വിപണി സാന്നിധ്യം വിപുലീകരിക്കുന്നു.
- IPO പ്രൈസ് ബാൻഡ്
- ₹100.00 - ₹106.00
- ലോട്ട് വലുപ്പം
- 1,200 ഓഹരികൾ
- ലേലം അവസാനിക്കുന്നു
- 24 Sept 2026
- ലിസ്റ്റിംഗ് തീയതി
- 29 Sept 2026
ഹിമാലയ ന്യൂട്രാവേഡിക്സ് ഇന്ത്യ IPO GMP ഇന്ന് & പ്രധാന കാര്യങ്ങൾ
ഹിമാലയ ന്യൂട്രാവേഡിക്സ് ഇന്ത്യ ഐപിഒ ഔദ്യോഗികമായി 29 Sept 2026-ൽ ₹118.00-ൽ ലിസ്റ്റ് ചെയ്തു, ഇത് +11.32% ലിസ്റ്റിംഗ് നേട്ടം നൽകി, അതിന്റെ ഇഷ്യൂ വിലയായ ₹26.50-മായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ. ലിസ്റ്റിംഗിന് മുമ്പ് രേഖപ്പെടുത്തിയ അവസാന ജിഎംപി ₹0 ആയിരുന്നു.
ഹിമാലയ ന്യൂട്രാവേഡിക്സ് ഇന്ത്യ IPO officially listed on 29 Sept 2026 at ₹118.00, delivering a +11.32% listing gain compared to its issue price of ₹26.50. Pre-listing, its final recorded Grey Market Premium (GMP) was ₹0.
| കീ മെട്രിക് | ചിത്രം | പദവി / സന്ദർഭം |
|---|---|---|
| നിലവിലെ GMP | ₹0 | +0% vs അപ്പർ ബാൻഡ് (22 Sept 2026) |
| എസ്റ്റി. ലിസ്റ്റിംഗ് വില | ₹118.00 | +11.32% Est. ലിസ്റ്റിംഗ് നേട്ടം |
| പ്രൈസ് ബാൻഡ് | ₹100.00 - ₹106.00 | എസ്.എം.ഇ. IPO |
| റീട്ടെയിൽ മിനിമം നിക്ഷേപം | ₹2,54,400 | 2 ധാരാളം (1,200 ഓഹരികൾ) |
| ലേല ജാലകം | 22 Sept 2026 – 24 Sept 2026 | ലിസ്റ്റ് ചെയ്തു |
| അലോട്ട്മെന്റ് & ലിസ്റ്റിംഗ് തീയതികൾ | അലോട്ട്മെന്റ്: 25 Sept 2026 | ലിസ്റ്റിംഗ്: 29 Sept 2026 |
IPO വിവരങ്ങൾ പൂർത്തിയാക്കുക
| IPO ആരംഭിക്കുന്ന തീയതി | 22 Sept 2026 |
|---|---|
| IPO അവസാനിക്കുന്ന തീയതി | 24 Sept 2026 |
| IPO പ്രൈസ് ബാൻഡ് | ₹100.00 - ₹106.00 |
| ലോട്ട് വലുപ്പം | 1,200 ഓഹരികൾ |
| നിലവിലെ ജിഎംപി | ₹0 |
| കണക്കാക്കിയ ലിസ്റ്റിംഗ് നേട്ടം | +11.32% |
| ഇഷ്യൂ വലുപ്പം | ഏകദേശം ₹26.50 കോടി |
| ഫ്രഷ് ഇഷ്യൂ | ഏകദേശം ₹26.50 കോടി |
| ഇഷ്യൂ തരം | എസ്.എം.ഇ. |
| IPO ലിസ്റ്റിംഗ് | BSE SME |
| റീട്ടെയിൽ ക്വാട്ട | ടി.ബി.എ. |
| രജിസ്ട്രാർ | Kfin Technologies Ltd. |
| മൊത്തത്തിലുള്ള സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ | 2.24x |
| മിനിമം നിക്ഷേപം | ₹2,54,400 |
| DRHP ഡ്രാഫ്റ്റ് പ്രോസ്പെക്ടസ് | |
| RHP ഡ്രാഫ്റ്റ് പ്രോസ്പെക്ടസ് |
സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ സ്റ്റാറ്റസ്
| വിഭാഗം | റിസർവ് ചെയ്ത ഓഹരികൾ | ഓഹരികൾ പ്രയോഗിച്ചു | സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ (x) |
|---|---|---|---|
| QIB | 4.74 | 4.74 | 1xx |
| NII | 4.82 | 14 | 2.90xx |
| റീട്ടെയിൽ | 8.33 | 21.34 | 2.56xx |
| മൊത്തത്തിലുള്ള സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ | 17.89 | 40.08 | 2.24xx |
IPO സ്നാപ്പ്ഷോട്ടും നിക്ഷേപകരുടെ ടേക്ക് എവേകളും
അതിന്റെ പ്രൈസ് ബാൻഡിന്റെ മുകളിലത്തെ അറ്റത്ത്, ഹിമാലയ ന്യൂട്രാവേഡിക്സ് ഇന്ത്യ ഒരു ഷെയറിന് ₹106 എന്ന നിരക്കിലാണ് വില. 1,200 ഓഹരികളുടെ മിനിമം ലോട്ട് വലുപ്പം ഉള്ളതിനാൽ, ഒരു ലോട്ടിനായി അപേക്ഷിക്കുന്ന ഒരു റീട്ടെയിൽ നിക്ഷേപകന് ഈ SME ലക്കത്തിൽ പങ്കെടുക്കുന്നതിന് ഏകദേശം ₹2,54,400 ആവശ്യമാണ്.
ഏറ്റവും പുതിയ രേഖപ്പെടുത്തിയ ഗ്രേ മാർക്കറ്റ് പ്രീമിയം ഹിമാലയ ന്യൂട്രാവേഡിക്സ് ഇന്ത്യ എന്നത് ₹0 ആണ്, ഇത് ലിസ്റ്റിംഗ് വരെ നിലനിൽക്കുകയാണെങ്കിൽ ഇഷ്യു വിലയേക്കാൾ ഏകദേശം 0.00% നേട്ടം കണക്കാക്കുന്നു. GMP എന്നത് ഒരു ഉറപ്പുള്ള ഫലത്തേക്കാൾ അനൗപചാരിക ഗ്രേ-മാർക്കറ്റ് വികാരത്തെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നു, കൂടാതെ ലിസ്റ്റിംഗ് ദിവസം വരെ ഏത് സമയത്തും മാറാം.
ഏറ്റവും പുതിയ അപ്ഡേറ്റ് പ്രകാരം, ഹിമാലയ ന്യൂട്രാവേഡിക്സ് ഇന്ത്യ ന്റെ IPO മൊത്തത്തിൽ 2.24x സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്, വർഗ്ഗം തിരിച്ചുള്ള വിഭജനം Retail 2.56x, QIB 1x, NII 2.9x ആണ്.
ഹിമാലയ ന്യൂട്രാവേഡിക്സ് ഇന്ത്യ ന്റെ IPO പ്രമാണങ്ങളിൽ ഉയർത്തിക്കാട്ടിയ ശക്തികളിൽ: ഒന്നിലധികം ഡോസേജ് രൂപങ്ങൾ നിർമ്മിക്കാൻ കഴിവുള്ള സംയോജിത നിർമ്മാണ സൗകര്യം.; പ്രധാന ചികിത്സാ മേഖലകളിലുടനീളം വൈവിധ്യമാർന്ന ആയുർവേദ, ന്യൂട്രാസ്യൂട്ടിക്കൽ ഉൽപ്പന്ന പോർട്ട്ഫോളിയോ..
ഹിമാലയ ന്യൂട്രാവേഡിക്സ് ഇന്ത്യ വെളിപ്പെടുത്തിയ അപകടസാധ്യതാ ഘടകങ്ങളും നിക്ഷേപകർ തൂക്കിനോക്കണം: ആയുർവേദ ഉൽപ്പന്നങ്ങളെ ആശ്രയിക്കുന്ന ഉയർന്ന വരുമാനം, വിൽപ്പനയുടെ 90%-ൽ കൂടുതലാണ്. ഉൾപ്പെടെ.
എസ്എംഇ ഐപിഒകൾ ബിഎസ്ഇ / എൻഎസ്ഇയുടെ സമർപ്പിത എസ്എംഇ പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ പട്ടികപ്പെടുത്തുന്നു. അവ സാധാരണയായി ചെറിയ ഇഷ്യൂ വലുപ്പങ്ങളും മെയിൻബോർഡ് ഇഷ്യൂകളേക്കാൾ ഉയർന്ന നിക്ഷേപവും ഉൾക്കൊള്ളുന്നു, താരതമ്യേന കുറഞ്ഞ സ്ഥാപന പങ്കാളിത്തത്തോടെ.
IPO റോഡ്മാപ്പ് ഒറ്റനോട്ടത്തിൽ
| ഇവന്റ് / നാഴികക്കല്ല് | ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്ത തീയതി | സ്റ്റാറ്റസ് |
|---|---|---|
| ലേലം ആരംഭിക്കുന്നു | 22 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
| ലേലം അവസാനിക്കുന്നു | 24 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
| അലോട്ട്മെന്റ് | 25 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
| ലിസ്റ്റിംഗ് | 29 Sept 2026 | പൂർത്തിയായി |
ദൈനംദിന GMP സ്റ്റാറ്റസ്
കൂടുതൽ പ്രതിദിന GMP സ്നാപ്പ്ഷോട്ടുകൾ റെക്കോർഡ് ചെയ്യുന്നതിനനുസരിച്ച് ട്രെൻഡ് ചാർട്ട് രൂപപ്പെടുന്നു.
| തീയതി | GMP | മാറ്റം | നേട്ടം |
|---|---|---|---|
| 22 Sept 2026 | ₹0.00 | - | ടി.ബി.എ. |
ആപ്ലിക്കേഷൻ വലുപ്പം തകർച്ച
| വിഭാഗം | ധാരാളം | ഓഹരികൾ | തുക |
|---|---|---|---|
| റീട്ടെയിൽ മിനിമം | 2 ധാരാളം | 2,400 | ₹2,54,400 |
| റീട്ടെയിൽ പരമാവധി | 2 ധാരാളം | 2,400 | ₹2,54,400 |
| എസ്-എച്ച്എൻഐ മിനിമം | 3 ധാരാളം | 3,600 | ₹3,81,600 |
| എസ്-എച്ച്എൻഐ മാക്സിമം | 7 ധാരാളം | 8,400 | ₹8,90,400 |
| ബി-എച്ച്എൻഐ മിനിമം | 8 ധാരാളം | 9,600 | ₹10,17,600 |
വിതരണത്തിന്റെ ലക്ഷ്യങ്ങളും ഔദ്യോഗിക രേഖകളും
അപേക്ഷിക്കുന്നതിന് മുമ്പുള്ള പ്രധാന കാര്യങ്ങൾ
ശക്തികൾ
- ഒന്നിലധികം ഡോസേജ് രൂപങ്ങൾ നിർമ്മിക്കാൻ കഴിവുള്ള സംയോജിത നിർമ്മാണ സൗകര്യം.
- പ്രധാന ചികിത്സാ മേഖലകളിലുടനീളം വൈവിധ്യമാർന്ന ആയുർവേദ, ന്യൂട്രാസ്യൂട്ടിക്കൽ ഉൽപ്പന്ന പോർട്ട്ഫോളിയോ.
- 17 ഇന്ത്യൻ സംസ്ഥാനങ്ങളിലുടനീളം സാന്നിധ്യമുള്ള B2B ഡിസ്ട്രിബ്യൂഷൻ നെറ്റ് വർക്ക് സ്ഥാപിച്ചു.
- സമീപ സാമ്പത്തിക വർഷങ്ങളിൽ ശക്തമായ വരുമാനത്തിന്റെയും അറ്റാദായ വളർച്ചയുടെയും ട്രാക്ക് റെക്കോർഡ്.
- ഉൽ പാദന പ്രക്രിയകളിലുടനീളം ഇൻ-ഹൗസ് ഗുണനിലവാര ഉറപ്പും നിയന്ത്രണ കഴിവുകളും.
അപകടസാധ്യതകൾ
- ആയുർവേദ ഉൽപ്പന്നങ്ങളെ ആശ്രയിക്കുന്ന ഉയർന്ന വരുമാനം, വിൽപ്പനയുടെ 90%-ൽ കൂടുതലാണ്.
- വരുമാനത്തിന്റെ 80%-ൽ കൂടുതൽ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന മികച്ച 10 കസ്റ്റമർമാരിൽ നിന്നുള്ള ഗണ്യമായ വരുമാന കേന്ദ്രീകരണം.
- തെലങ്കാനയിലെ ഹൈദരാബാദിൽ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന ഒരൊറ്റ പാട്ടത്തിനെടുത്ത നിർമ്മാണ കേന്ദ്രത്തിൽ നിന്നാണ് പ്രവർത്തനം.
- കോർപ്പറേറ്റ് ലോഗോകൾക്കും മാർക്ക് ആപ്ലിക്കേഷനുകൾക്കുമുള്ള ട്രേഡ്മാർക്ക് എതിർപ്പ് നടപടികൾ തീർപ്പാക്കുന്നില്ല.
- പ്രവർത്തന മൂലധന ആവശ്യങ്ങൾ കാരണം ഓപ്പറേറ്റിംഗ് പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള നെഗറ്റീവ് പണമൊഴുക്കിന്റെ ചരിത്രം.
Himalaya Nutravedics IPO Reservation
The Himalaya Nutravedics IPO reservation is divided across qualified institutional buyers, non-institutional investors, and retail investors. The reserved portions indicate the percentage of the net issue available to each investor category.
| Investor Category | Share Offered | -% Shares |
|---|---|---|
| Anchor Investor | – Shares | -% |
| QIB (Ex. Anchor) | – Shares | 50% |
| NII Shares Offered | – Shares | 15% |
| Retail Shares Offered | – Shares | 35% |
Himalaya Nutravedics IPO Anchor Investors
The Himalaya Nutravedics IPO anchor investor details provide information on the anchor bidding schedule, shares offered, issue size allocated to anchor investors, and the applicable lock-in periods. The available details are presented below.
| Particular | Details |
|---|---|
| Anchor Bidding Date | 2026 |
| Shares Offered | [.] Shares |
| Anchor Size | [.] Cr. |
| Lock-in period end date 50% shares (30 Days) | 2026 |
| Lock-in period end date 50% shares (90 Days) | 2026 |
ഹിമാലയ ന്യൂട്രാവേഡിക്സ് ഇന്ത്യ IPO Dates
| Particular | Dates |
|---|---|
| IPO Open Date | 22 Sept 2026 |
| IPO Close Date | 24 Sept 2026 |
| Basis of Allotment | 25 Sept 2026 |
| Refunds | 28 Sept 2026 |
| Credit to Demat Account | 28 Sept 2026 |
| IPO Listing Date | 29 Sept 2026 |
Note: The timeline for ഹിമാലയ ന്യൂട്രാവേഡിക്സ് ഇന്ത്യ IPO is tentative and subject to change.
Himalaya Nutravedics Promoters and Holding Pattern
The promoters of Himalaya Nutravedics are Rohit Asawa, Divya Asawa, Chanda Asawa and Rama Raju Penmatsas. The holding pattern below shows the shareholding of the promoter group and other shareholders before and after the proposed IPO.
| Particular | Pre IPO Shares | Pre IPO % Shares | Post IPO Shares | Post IPO % Shares |
|---|---|---|---|---|
| Promoter and Promoter Group | 60,00,000 | 95.14% | – | 69.94% |
| Others* | 3,06,720 | 4.86% | – | 30.06% |
| Total | 63,06,720 | 100% | 88,06,720 | 100% |
ഹിമാലയ ന്യൂട്രാവേഡിക്സ് ഇന്ത്യ Objects of the Issue & Utilisation of Proceeds
| Purpose | Crores |
|---|---|
| Purpose | INR crores (%) |
| Funding Working Capital Requirements | 13.75 (51.89%) |
| Business Development and Digital Marketing Activities | 7.5 (28.30%) |
| General corporate purposes | 5.25 (19.81%) |
Note: Objectives are as specified in the DRHP/RHP documents of ഹിമാലയ ന്യൂട്രാവേഡിക്സ് ഇന്ത്യ.
Himalaya Nutravedics About Ipo
Founded in 2022, Himalaya Nutravedics is an Ayurvedic and nutraceutical manufacturing firm involved in the formulation, manufacturing, and marketing of Ayurvedic and nutraceutical products. Its product portfolio includes Softgel Capsules, Tablets, Medicated Oils, Liquid Orals, Hardgel Capsules, and Protein Powders across therapeutic categories such as digestive health, immunity, metabolic health, and pain management.
The firm sells its products under its own brands and also sells them through doctors, hospitals, clinics, pharmacists, or other healthcare professionals. The firm has expanded its portfolio across 17 states and one union territory in India. Moreover, its manufacturing facility is located at is located in Hyderabad, Telangana, and holds WHO-GMP certifications. Its competitive strengths are strong relationships with suppliers and customers and Integrated multi-dosage manufacturing capability.
ഹിമാലയ ന്യൂട്രാവേഡിക്സ് ഇന്ത്യ Company Financials
| Period | Revenue | Expense | PAT | Assets |
|---|---|---|---|---|
| 2024 | 14.43 Cr. | 13.83 Cr. | 0.43 Cr. | 6.09 Cr. |
| 2025 | 21.00 Cr. | 18.75 Cr. | 2.23 Cr. | 10.82 Cr. |
| 2026 | 43.12 Cr. | 35.64 Cr. | 7.39 Cr. | 24.42 Cr. |
Note: Financial numbers for ഹിമാലയ ന്യൂട്രാവേഡിക്സ് ഇന്ത്യ are in ₹ Crores unless stated otherwise.
ഹിമാലയ ന്യൂട്രാവേഡിക്സ് ഇന്ത്യ Company Valuation – FY2026
| KPI | Values |
|---|---|
| ROE | 63.87% |
| ROCE | 36.41% |
| EBITDA Margin | 18.82% |
| PAT Margin | 17.16% |
| Debt to Equity Ratio | 0.31 |
| Earning Per Share (EPS) | 12.05 (Basic) |
| Price/Earning P/E Ratio | - |
| Return on Net Worth (RoNW) | 45.12% |
| Net Asset Value (NAV) | 26.70 |
Note: Valuation KPIs for ഹിമാലയ ന്യൂട്രാവേഡിക്സ് ഇന്ത്യ are computed for FY2026.
ഹിമാലയ ന്യൂട്രാവേഡിക്സ് ഇന്ത്യ IPO Peer Group Comparison
| Company | EPS | PE Ratio | RoNW % | NAV | Income |
|---|---|---|---|---|---|
| Jeena Sikho Lifecare Limited | 7.30 | 106.03 | 33.23% | 21.96 | 469.07 Cr. |
| Sandu Pharmaceuticals Limited | 1.83 | 21.34 | 5.03% | 36.34 | 69.93 Cr. |
Note: Peer group comparisons for ഹിമാലയ ന്യൂട്രാവേഡിക്സ് ഇന്ത്യ are sourced from DRHP filings.
Himalaya Nutravedics IPO Lead Managers aka Merchant Bankers
- Nirbhay Capital Services Pvt. Ltd.
സമാനമായ ഐപിഒകളുമായി ഹിമാലയ ന്യൂട്രാവേഡിക്സ് ഇന്ത്യ IPO താരതമ്യം ചെയ്യുക
ഹിമാലയ ന്യൂട്രാവേഡിക്സ് ഇന്ത്യ മറ്റേതെങ്കിലും IPO യുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുക
ഹിമാലയ ന്യൂട്രാവേഡിക്സ് ഇന്ത്യ IPO പതിവുചോദ്യങ്ങൾ
Comments
Share a useful question or insight about ഹിമാലയ ന്യൂട്രാവേഡിക്സ് ഇന്ത്യ.
Leave a comment
Your email address will not be published. All comments and replies are reviewed before appearing.
Loading comments...