ਸੂਚੀਬੱਧ ਐਸ.ਐਮ.ਈ. IPO HNIL

ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ IPO GMP, ਸਬਸਕ੍ਰਿਪਸ਼ਨ ਅਤੇ ਅਲਾਟਮੈਂਟ ਸਥਿਤੀ ਅੱਜ

ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਸਾਫਟਜੈੱਲ ਕੈਪਸੂਲ, ਹਾਰਡਜੈੱਲ ਕੈਪਸੂਲ, ਗੋਲੀਆਂ, ਤਰਲ ਮੂੰਹ, ਦਵਾਈ ਵਾਲੇ ਤੇਲ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਪਾਊਡਰ ਸਮੇਤ ਕਈ ਖੁਰਾਕਾਂ ਦੇ ਰੂਪਾਂ ਵਿੱਚ ਆਯੁਰਵੈਦਿਕ ਅਤੇ ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਉਤਪਾਦਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ ਅਤੇ ਸਪਲਾਈ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਦੇ ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਇੱਕ ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਨਿਰਮਾਣ ਸੁਵਿਧਾ ਦੁਆਰਾ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਉਤਪਾਦ ਪੋਰਟਫੋਲੀਓ ਵਿੱਚ ਇਲਾਜ ਦੀਆਂ ਸ਼੍ਰੇਣੀਆਂ ਜਿਵੇਂ ਦਰਦ ਪ੍ਰਬੰਧਨ, ਬਾਂਝਪਨ, ਔਰਤਾਂ ਦੀ ਤੰਦਰੁਸਤੀ, ਅੰਤੜੀਆਂ ਦੀ ਸਿਹਤ, ਤੰਤੂ ਵਿਗਿਆਨ ਸਹਾਇਤਾ ਅਤੇ ਆਮ ਤੰਦਰੁਸਤੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਮੁੱਖ ਤੌਰ 'ਤੇ ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ਾਂ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਆਯੁਰਵੈਦਿਕ ਫਾਰਮੂਲੇਸ਼ਨਾਂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਤੋਂ ਮਾਲੀਆ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਮੁੱਖ ਤੌਰ 'ਤੇ ਬਿਜ਼ਨਸ-ਟੂ-ਬਿਜ਼ਨਸ ਮਾਡਲ ਦੁਆਰਾ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਹੈ, ਭਾਰਤ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਸਟਾਕਿਸਟਾਂ, ਡਿਸਟ੍ਰੀਬਿਊਟਰਾਂ ਅਤੇ ਤੀਜੀ-ਧਿਰ ਦੇ ਇਕਰਾਰਨਾਮੇ ਦੇ ਨਿਰਮਾਣ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਉਤਪਾਦਾਂ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਆਪਣੇ ਨਿਰਮਾਣ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦਿਆਂ ਕਾਰਪੋਰੇਟ ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਆਪਣੇ ਬ੍ਰਾਂਡ ਨਾਮਾਂ ਦੇ ਤਹਿਤ ਕਸਟਮ ਕੰਟਰੈਕਟ ਮੈਨੂਫੈਕਚਰਿੰਗ ਵੀ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਕੰਪਨੀ ਡਿਜੀਟਲ ਪਲੇਟਫਾਰਮਾਂ, ਈ-ਕਾਮਰਸ ਮਾਰਕੀਟਪਲੇਸਾਂ ਅਤੇ ਤੇਜ਼ ਕਾਮਰਸ ਡਿਲਿਵਰੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੁਆਰਾ ਡਾਇਰੈਕਟ-ਟੂ-ਕੰਜ਼ਿਊਮਰ ਸੇਲਜ਼ ਚੈਨਲਾਂ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਮਾਰਕੀਟ ਮੌਜੂਦਗੀ ਦਾ ਵਿਸਥਾਰ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।

IPO ਪ੍ਰਾਈਸ ਬੈਂਡ
₹100.00 - ₹106.00
ਲਾਟ ਆਕਾਰ
1,200 ਸ਼ੇਅਰ
ਬੋਲੀ ਬੰਦ ਹੋ ਗਈ
24 Sept 2026
ਲਿਸਟਿੰਗ ਮਿਤੀ
29 Sept 2026
ਤਤਕਾਲ ਜਵਾਬ ਅਤੇ ਮੁੱਖ ਗੱਲਾਂ

ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ IPO GMP ਅੱਜ ਅਤੇ ਮੁੱਖ ਟੇਕਵੇਅਜ਼

ਆਖਰੀ ਵਾਰ ਅੱਪਡੇਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ: 22 Sept 2026

ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ ਆਈਪੀਓ ਅਧਿਕਾਰਤ ਤੌਰ 'ਤੇ 29 Sept 2026 ਨੂੰ ₹118.00 'ਤੇ ਸੂਚੀਬੱਧ ਹੋਇਆ, ਜਿਸ ਨਾਲ +11.32% ਲਿਸਟਿੰਗ ਲਾਭ ਹੋਇਆ, ਇਸਦੀ ਇਸ਼ੂ ਕੀਮਤ ₹26.50 ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ। ਸੂਚੀਬੱਧ ਹੋਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸਦਾ ਅੰਤਮ ਜੀਐਮਪੀ ₹0 ਸੀ।

ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ IPO officially listed on 29 Sept 2026 at ₹118.00, delivering a +11.32% listing gain compared to its issue price of ₹26.50. Pre-listing, its final recorded Grey Market Premium (GMP) was ₹0.

ਕੁੰਜੀ ਮੈਟ੍ਰਿਕ ਚਿੱਤਰ ਸਥਿਤੀ / ਪ੍ਰਸੰਗ
ਮੌਜੂਦਾ GMP ₹0 +0% ਬਨਾਮ ਅਪਰ ਬੈਂਡ (22 Sept 2026)
ਅਨੁਮਾਨਿਤ ਲਿਸਟਿੰਗ ਕੀਮਤ ₹118.00 +11.32% Est. ਲਿਸਟਿੰਗ ਲਾਭ
ਪ੍ਰਾਈਸ ਬੈਂਡ ₹100.00 - ₹106.00 ਐਸ.ਐਮ.ਈ. IPO
ਰਿਟੇਲ ਨਿਊਨਤਮ ਨਿਵੇਸ਼ ₹2,54,400 2 ਲਾਟ (1,200 ਸ਼ੇਅਰ)
ਬੋਲੀ ਵਿੰਡੋ 22 Sept 2026 – 24 Sept 2026 ਸੂਚੀਬੱਧ
ਅਲਾਟਮੈਂਟ ਅਤੇ ਲਿਸਟਿੰਗ ਤਾਰੀਖਾਂ ਅਲਾਟਮੈਂਟ: 25 Sept 2026 ਲਿਸਟਿੰਗ: 29 Sept 2026
ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਆਈਪੀਓ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦਿਓਗੇ?
ਕੀ ਇਹ ਜੀਐਮਪੀ ਸਹੀ ਹੈ?
ਕੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ IPO ਅਲਾਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ?
IPO ਵੇਰਵੇ

IPO ਜਾਣਕਾਰੀ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰੋ

ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ IPO Details and Specifications
IPO ਖੁੱਲ੍ਹਣ ਦੀ ਮਿਤੀ 22 Sept 2026
IPO ਬੰਦ ਹੋਣ ਦੀ ਮਿਤੀ 24 Sept 2026
IPO ਪ੍ਰਾਈਸ ਬੈਂਡ ₹100.00 - ₹106.00
ਲਾਟ ਆਕਾਰ 1,200 ਸ਼ੇਅਰ
ਮੌਜੂਦਾ GMP ₹0
ਅਨੁਮਾਨਿਤ ਲਿਸਟਿੰਗ ਲਾਭ +11.32%
ਇਸ਼ੂ ਆਕਾਰ ਲਗਭਗ ₹26.50 ਕਰੋੜ
ਫ੍ਰੈਸ਼ ਇਸ਼ੂ ਲਗਭਗ ₹26.50 ਕਰੋੜ
ਮੁੱਦੇ ਦੀ ਕਿਸਮ ਐਸ.ਐਮ.ਈ.
IPO ਲਿਸਟਿੰਗ BSE SME
ਪ੍ਰਚੂਨ ਕੋਟਾ ਟੀ.ਬੀ.ਏ.
ਰਜਿਸਟਰਾਰ Kfin Technologies Ltd.
ਸਮੁੱਚੀ ਗਾਹਕੀ 2.24x
ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਨਿਵੇਸ਼ ₹2,54,400
DRHP ਡਰਾਫਟ ਪ੍ਰਾਸਪੈਕਟਸ PDF
RHP ਡਰਾਫਟ ਪ੍ਰਾਸਪੈਕਟਸ PDF
ਡਿਮਾਂਡ ਟਰੈਕਰ

ਸਬਸਕ੍ਰਿਪਸ਼ਨ ਸਟੇਟਸ

ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ IPO Subscription Demand Status Breakdown
ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਸ਼ੇਅਰ ਰਾਖਵੇਂ ਹਨ ਲਾਗੂ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸ਼ੇਅਰ ਗਾਹਕੀ (x)
QIB 4.74 4.74 1xx
NII 4.82 14 2.90xx
ਪ੍ਰਚੂਨ 8.33 21.34 2.56xx
ਸਮੁੱਚੀ ਗਾਹਕੀ 17.89 40.08 2.24xx
ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ

IPO ਸਨੈਪਸ਼ੌਟ ਅਤੇ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਟੇਕਵੇਅ

ਇਸ ਦੇ ਪ੍ਰਾਈਸ ਬੈਂਡ ਦੇ ਉੱਪਰਲੇ ਸਿਰੇ 'ਤੇ, ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ ਦੀ ਕੀਮਤ ₹106 ਪ੍ਰਤੀ ਸ਼ੇਅਰ ਹੈ। 1,200 ਸ਼ੇਅਰਾਂ ਦੇ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਲਾਟ ਆਕਾਰ ਦੇ ਨਾਲ, ਇੱਕ ਲਾਟ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਇੱਕ ਪ੍ਰਚੂਨ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਨੂੰ ਇਸ SME ਅੰਕ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣ ਲਈ ਲਗਭਗ ₹2,54,400 ਦੀ ਲੋੜ ਹੋਵੇਗੀ।

ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ ਲਈ ਤਾਜ਼ਾ ਰਿਕਾਰਡ ਕੀਤੇ ਗ੍ਰੇ ਮਾਰਕੀਟ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ₹0 'ਤੇ ਖੜ੍ਹਾ ਹੈ, ਜਿਸਦਾ ਅਰਥ ਹੈ ਕਿ ਜੇ ਇਹ ਲਿਸਟਿੰਗ ਤੱਕ ਜਾਰੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ਼ੂ ਕੀਮਤ ਨਾਲੋਂ ਲਗਭਗ 0.00٪ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨਤ ਲਾਭ ਹੋਵੇਗਾ। GMP ਗਾਰੰਟੀਸ਼ੁਦਾ ਨਤੀਜੇ ਦੀ ਬਜਾਏ ਗੈਰ ਰਸਮੀ ਸਲੇਟੀ-ਮਾਰਕੀਟ ਭਾਵਨਾ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਲਿਸਟਿੰਗ ਦੇ ਦਿਨ ਤੱਕ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਮੇਂ ਬਦਲ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਤਾਜ਼ਾ ਅੱਪਡੇਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ ਦਾ IPO ਸਮੁੱਚੇ ਤੌਰ 'ਤੇ 2.24x ਸਬਸਕ੍ਰਾਈਬ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ Retail 2.56x, QIB 1x, NII 2.9x ਦੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀ-ਵਾਰ ਬ੍ਰੇਕਡਾਉਨ ਸੀ।

ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ ਦੇ IPO ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਉਜਾਗਰ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸ਼ਕਤੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ: ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਨਿਰਮਾਣ ਸੁਵਿਧਾ ਕਈ ਖੁਰਾਕਾਂ ਦੇ ਰੂਪ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਦੇ ਸਮਰੱਥ ਹੈ।; ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਉਪਚਾਰਕ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵਿਭਿੰਨ ਆਯੁਰਵੈਦਿਕ ਅਤੇ ਨਿਊਟ੍ਰਾਸਿਊਟੀਕਲ ਉਤਪਾਦ ਪੋਰਟਫੋਲੀਓ.

ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਗਟ ਕੀਤੇ ਗਏ ਜੋਖਮ ਕਾਰਕਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਤੋਲਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ: ਆਯੁਰਵੈਦਿਕ ਉਤਪਾਦਾਂ 'ਤੇ ਉੱਚ ਮਾਲੀਏ ਦੀ ਨਿਰਭਰਤਾ, ਜੋ ਕਿ 90% ਤੋਂ ਵੱਧ ਵਿਕਰੀ ਲਈ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ।।

ਬੀਐਸਈ / ਐਨਐਸਈ ਦੇ ਸਮਰਪਿਤ ਐਸਐਮਈ ਪਲੇਟਫਾਰਮ 'ਤੇ ਐਸਐਮਈ ਆਈਪੀਓ ਸੂਚੀਬੱਧ ਹਨ. ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਆਮ ਤੌਰ 'ਤੇ ਛੋਟੇ ਮੁੱਦੇ ਦੇ ਆਕਾਰ ਅਤੇ ਮੇਨਬੋਰਡ ਦੇ ਮੁੱਦਿਆਂ ਨਾਲੋਂ ਵਧੇਰੇ ਪ੍ਰਤੀ ਲਾਟ ਨਿਵੇਸ਼ ਸ਼ਾਮਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਤੁਲਨਾਤਮਕ ਤੌਰ 'ਤੇ ਘੱਟ ਸੰਸਥਾਗਤ ਭਾਗੀਦਾਰੀ ਦੇ ਨਾਲ.

ਸਮਾਂ-ਰੇਖਾ

IPO ਰੋਡਮੈਪ ਇੱਕ ਨਜ਼ਰ ਵਿੱਚ

✓
ਬੋਲੀ ਖੁੱਲ੍ਹਦੀ ਹੈ 22 Sept 2026
✓
ਬੋਲੀ ਬੰਦ ਹੋ ਗਈ 24 Sept 2026
✓
ਅਲਾਟਮੈਂਟ 25 Sept 2026
✓
ਲਿਸਟਿੰਗ 29 Sept 2026
ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ IPO Timeline and Important Dates Schedule
ਇਵੈਂਟ / ਮੀਲ ਪੱਥਰ ਨਿਰਧਾਰਿਤ ਮਿਤੀ ਸਥਿਤੀ
ਬੋਲੀ ਖੁੱਲ੍ਹਦੀ ਹੈ 22 Sept 2026 ਪੂਰਾ ਹੋਇਆ
ਬੋਲੀ ਬੰਦ ਹੋ ਗਈ 24 Sept 2026 ਪੂਰਾ ਹੋਇਆ
ਅਲਾਟਮੈਂਟ 25 Sept 2026 ਪੂਰਾ ਹੋਇਆ
ਲਿਸਟਿੰਗ 29 Sept 2026 ਪੂਰਾ ਹੋਇਆ
ਗ੍ਰੇ ਮਾਰਕੀਟ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ

ਰੋਜ਼ਾਨਾ GMP ਸਥਿਤੀ

ਰੁਝਾਨ ਚਾਰਟ ਵਧਦਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਰੋਜ਼ਾਨਾ GMP ਸਨੈਪਸ਼ੌਟ ਰਿਕਾਰਡ ਕੀਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ IPO Daily Grey Market Premium (GMP) Trend & Price History
ਮਿਤੀ GMP ਬਦਲੋ ਲਾਭ
22 Sept 2026 ₹0.00 - ਟੀ.ਬੀ.ਏ.
ਹੋਰ → ਦੇਖਣ ਲਈ ਸਵਾਈਪ ਕਰੋ
ਮਾਰਕੀਟ ਲਾਟ

ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਦਾ ਆਕਾਰ ਟੁੱਟਣਾ

ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ IPO Market Lot & Application Breakdown
ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਸ਼ੇਅਰ ਰਕਮ
ਰਿਟੇਲ ਨਿਊਨਤਮ 2 ਲਾਟ 2,400 ₹2,54,400
ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪ੍ਰਚੂਨ 2 ਲਾਟ 2,400 ₹2,54,400
S-HNI ਘੱਟੋ ਘੱਟ 3 ਲਾਟ 3,600 ₹3,81,600
S-HNI ਅਧਿਕਤਮ 7 ਲਾਟ 8,400 ₹8,90,400
ਬੀ-ਐਚਐਨਆਈ ਘੱਟੋ ਘੱਟ 8 ਲਾਟ 9,600 ₹10,17,600
ਹੋਰ → ਦੇਖਣ ਲਈ ਸਵਾਈਪ ਕਰੋ
ਫੰਡ ਦੀ ਵਰਤੋਂ

ਜਾਰੀ ਕਰਨ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰੀ ਦਸਤਾਵੇਜ਼

ਇਸ਼ੂ ਨੋਟਸ

ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਨੁਕਤੇ

ਤਾਕਤ

  • ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਨਿਰਮਾਣ ਸੁਵਿਧਾ ਕਈ ਖੁਰਾਕਾਂ ਦੇ ਰੂਪ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਦੇ ਸਮਰੱਥ ਹੈ।
  • ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਉਪਚਾਰਕ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵਿਭਿੰਨ ਆਯੁਰਵੈਦਿਕ ਅਤੇ ਨਿਊਟ੍ਰਾਸਿਊਟੀਕਲ ਉਤਪਾਦ ਪੋਰਟਫੋਲੀਓ
  • 17 ਭਾਰਤੀ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦਗੀ ਦੇ ਨਾਲ B2B ਡਿਸਟ੍ਰੀਬਿਊਸ਼ਨ ਨੈੱਟਵਰਕ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ ਕੀਤੀ ਗਈ।
  • ਹਾਲ ਹੀ ਦੇ ਵਿੱਤੀ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਮਜ਼ਬੂਤ ਆਮਦਨੀ ਅਤੇ ਸ਼ੁੱਧ ਮੁਨਾਫੇ ਦੇ ਵਾਧੇ ਦਾ ਟਰੈਕ ਰਿਕਾਰਡ।
  • ਉਤਪਾਦਨ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆਵਾਂ ਵਿੱਚ ਇਨ-ਹਾਊਸ ਗੁਣਵੱਤਾ ਭਰੋਸਾ ਅਤੇ ਨਿਯੰਤਰਣ ਸਮਰੱਥਾਵਾਂ।

ਜੋਖਮ

  • ਆਯੁਰਵੈਦਿਕ ਉਤਪਾਦਾਂ 'ਤੇ ਉੱਚ ਮਾਲੀਏ ਦੀ ਨਿਰਭਰਤਾ, ਜੋ ਕਿ 90% ਤੋਂ ਵੱਧ ਵਿਕਰੀ ਲਈ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ।
  • 10 ਤੋਂ ਵੱਧ ਮਾਲੀਏ ਦੀ ਨੁਮਾਇੰਦਗੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਚੋਟੀ ਦੇ 10 ਗਾਹਕਾਂ ਤੋਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਮਾਲੀਆ ਇਕਾਗਰਤਾ।
  • ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਦੇ ਹੈਦਰਾਬਾਦ, ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਇੱਕ ਸਿੰਗਲ ਲੀਜ਼ਡ ਮੈਨੂਫੈਕਚਰਿੰਗ ਫੈਸਿਲਿਟੀ ਤੋਂ ਸੰਚਾਲਨ।
  • ਕਾਰਪੋਰੇਟ ਲੋਗੋ ਅਤੇ ਮਾਰਕ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨਾਂ ਲਈ ਟ੍ਰੇਡਮਾਰਕ ਵਿਰੋਧੀ ਕਾਰਵਾਈ ਬਕਾਇਆ ਹੈ।
  • ਕਾਰਜਸ਼ੀਲ ਪੂੰਜੀ ਦੀਆਂ ਲੋੜਾਂ ਕਰਕੇ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਸਰਗਰਮੀਆਂ ਤੋਂ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਨਕਦ ਪ੍ਰਵਾਹ ਦਾ ਇਤਿਹਾਸ।
ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ

Himalaya Nutravedics IPO Reservation

The Himalaya Nutravedics IPO reservation is divided across qualified institutional buyers, non-institutional investors, and retail investors. The reserved portions indicate the percentage of the net issue available to each investor category.

Investor Category Share Offered -% Shares
Anchor Investor – Shares -%
QIB (Ex. Anchor) – Shares 50%
NII Shares Offered – Shares 15%
Retail Shares Offered – Shares 35%
Note: The share quantities are currently shown as provided and may be updated when the final IPO reservation details are announced.
ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ

Himalaya Nutravedics IPO Anchor Investors

The Himalaya Nutravedics IPO anchor investor details provide information on the anchor bidding schedule, shares offered, issue size allocated to anchor investors, and the applicable lock-in periods. The available details are presented below.

Particular Details
Anchor Bidding Date 2026
Shares Offered [.] Shares
Anchor Size [.] Cr.
Lock-in period end date 50% shares (30 Days) 2026
Lock-in period end date 50% shares (90 Days) 2026
Note: Anchor investor quantities and lock-in dates are shown as provided and may be updated with the final IPO announcement.
ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ

ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ IPO Dates

Particular Dates
IPO Open Date 22 Sept 2026
IPO Close Date 24 Sept 2026
Basis of Allotment 25 Sept 2026
Refunds 28 Sept 2026
Credit to Demat Account 28 Sept 2026
IPO Listing Date 29 Sept 2026

Note: The timeline for ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ IPO is tentative and subject to change.

ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ

Himalaya Nutravedics Promoters and Holding Pattern

The promoters of Himalaya Nutravedics are Rohit Asawa, Divya Asawa, Chanda Asawa and Rama Raju Penmatsas. The holding pattern below shows the shareholding of the promoter group and other shareholders before and after the proposed IPO.

Particular Pre IPO Shares Pre IPO % Shares Post IPO Shares Post IPO % Shares
Promoter and Promoter Group 60,00,000 95.14% – 69.94%
Others* 3,06,720 4.86% – 30.06%
Total 63,06,720 100% 88,06,720 100%
Note: Post-IPO share quantities are shown as provided and may be updated in the final IPO documents.
ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ

ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ Objects of the Issue & Utilisation of Proceeds

Purpose Crores
Purpose INR crores (%)
Funding Working Capital Requirements 13.75 (51.89%)
Business Development and Digital Marketing Activities 7.5 (28.30%)
General corporate purposes 5.25 (19.81%)

Note: Objectives are as specified in the DRHP/RHP documents of ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ.

ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ

Himalaya Nutravedics About Ipo


Founded in 2022, Himalaya Nutravedics is an Ayurvedic and nutraceutical manufacturing firm involved in the formulation, manufacturing, and marketing of Ayurvedic and nutraceutical products. Its product portfolio includes Softgel Capsules, Tablets, Medicated Oils, Liquid Orals, Hardgel Capsules, and Protein Powders across therapeutic categories such as digestive health, immunity, metabolic health, and pain management. 


The firm sells its products under its own brands and also sells them through doctors, hospitals, clinics, pharmacists, or other healthcare professionals. The firm has expanded its portfolio across 17 states and one union territory in India. Moreover, its manufacturing facility is located at is located in Hyderabad, Telangana, and holds WHO-GMP certifications. Its competitive strengths are strong relationships with suppliers and customers and Integrated multi-dosage manufacturing capability. 

ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ

ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ Company Financials

Period Revenue Expense PAT Assets
2024 14.43 Cr. 13.83 Cr. 0.43 Cr. 6.09 Cr.
2025 21.00 Cr. 18.75 Cr. 2.23 Cr. 10.82 Cr.
2026 43.12 Cr. 35.64 Cr. 7.39 Cr. 24.42 Cr.

Note: Financial numbers for ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ are in ₹ Crores unless stated otherwise.

ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ

ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ Company Valuation – FY2026

KPI Values
ROE 63.87%
ROCE 36.41%
EBITDA Margin 18.82%
PAT Margin 17.16%
Debt to Equity Ratio 0.31
Earning Per Share (EPS) 12.05 (Basic)
Price/Earning P/E Ratio -
Return on Net Worth (RoNW) 45.12%
Net Asset Value (NAV) 26.70

Note: Valuation KPIs for ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ are computed for FY2026.

ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ

ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ IPO Peer Group Comparison

Company EPS PE Ratio RoNW % NAV Income
Jeena Sikho Lifecare Limited 7.30 106.03 33.23% 21.96 469.07 Cr.
Sandu Pharmaceuticals Limited 1.83 21.34 5.03% 36.34 69.93 Cr.

Note: Peer group comparisons for ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ are sourced from DRHP filings.

ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ

Himalaya Nutravedics IPO Lead Managers aka Merchant Bankers

  • Nirbhay Capital Services Pvt. Ltd.
ਤੁਲਨਾ

ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ IPO ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਸਮਾਨ ਆਈ.ਪੀ.ਓ. ਨਾਲ ਕਰੋ

ਅਕਸਰ ਪੁੱਛੇ ਜਾਂਦੇ ਪ੍ਰਸ਼ਨ

ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ IPO ਅਕਸਰ ਪੁੱਛੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰਸ਼ਨ

ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ IPO GMP ਅੱਜ Rs 0 ਹੈ। ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਇਸ GMP ਨੂੰ ਬਿਹਤਰ IPO ਸਮੀਖਿਆ ਲਈ ਪ੍ਰਾਈਸ ਬੈਂਡ ਅਤੇ ਗਾਹਕੀ ਸਥਿਤੀ ਦੇ ਨਾਲ ਵਰਤ ਸਕਦੇ ਹਨ।
ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ IPO ਕੀਮਤ ਬੈਂਡ ਰੁਪਏ 100.00 ਤੋਂ 106.00 ਰੁਪਏ ਹੈ। ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਨਵੀਨਤਮ ਮੁੱਦੇ ਕੀਮਤ, ਲਾਟ ਦਾ ਆਕਾਰ ਅਤੇ GMP ਇਕੱਠੇ ਚੈੱਕ ਕਰੋ।
ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ IPO ਖੁੱਲ੍ਹੀ ਮਿਤੀ 22 Sept 2026 ਹੈ, ਬੰਦ ਹੋਣ ਦੀ ਮਿਤੀ 24 Sept 2026 ਹੈ, ਅਤੇ ਲਿਸਟਿੰਗ ਤਾਰੀਖ 29 Sept 2026 ਹੈ।
ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ IPO ਲਾਟ ਦਾ ਆਕਾਰ 1,200 shares ਹੈ। ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਪ੍ਰਚੂਨ ਨਿਵੇਸ਼ Rs 2,54,400 ਹੈ।
ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ ਨੂੰ SME IPO ਵਜੋਂ ਸ਼੍ਰੇਣੀਬੱਧ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਮੁੱਦੇ ਦੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਅਤੇ ਐਕਸਚੇਂਜ ਹਿੱਸੇ ਨੂੰ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਸਮਝਣ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਦਾ ਹੈ।
ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ IPO ਸਬਸਕ੍ਰਿਪਸ਼ਨ ਸਟੇਟਸ ਇਸ ਵੇਲੇ ਪ੍ਰਚੂਨ 2.56x, QIB 1x, NII 2.9x, ਕੁੱਲ ਮਿਲਾ ਕੇ 2.24x. ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦਾ ਹੈ
ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਸਾਫਟਜੈੱਲ ਕੈਪਸੂਲ, ਹਾਰਡਜੈੱਲ ਕੈਪਸੂਲ, ਗੋਲੀਆਂ, ਤਰਲ ਮੂੰਹ, ਦਵਾਈ ਵਾਲੇ ਤੇਲ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਪਾਊਡਰ ਸਮੇਤ ਕਈ ਖੁਰਾਕਾਂ ਦੇ ਰੂਪਾਂ ਵਿੱਚ ਆਯੁਰਵੈਦਿਕ ਅਤੇ ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਉਤਪਾਦਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ ਅਤੇ ਸਪਲਾਈ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਦੇ ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਇੱਕ ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਨਿਰਮਾਣ ਸੁਵਿਧਾ ਦੁਆਰਾ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਉਤਪਾਦ ਪੋਰਟਫੋਲੀਓ ਵਿੱਚ ਇਲਾਜ ਦੀਆਂ ਸ਼੍ਰੇਣੀਆਂ ਜਿਵੇਂ ਦਰਦ ਪ੍ਰਬੰਧਨ, ਬਾਂਝਪਨ, ਔਰਤਾਂ ਦੀ ਤੰਦਰੁਸਤੀ, ਅੰਤੜੀਆਂ ਦੀ ਸਿਹਤ, ਤੰਤੂ ਵਿਗਿਆਨ ਸਹਾਇਤਾ ਅਤੇ ਆਮ ਤੰਦਰੁਸਤੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਮੁੱਖ ਤੌਰ 'ਤੇ ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ਾਂ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਆਯੁਰਵੈਦਿਕ ਫਾਰਮੂਲੇਸ਼ਨਾਂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਤੋਂ ਮਾਲੀਆ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਮੁੱਖ ਤੌਰ 'ਤੇ ਬਿਜ਼ਨਸ-ਟੂ-ਬਿਜ਼ਨਸ ਮਾਡਲ ਦੁਆਰਾ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਹੈ, ਭਾਰਤ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਸਟਾਕਿਸਟਾਂ, ਡਿਸਟ੍ਰੀਬਿਊਟਰਾਂ ਅਤੇ ਤੀਜੀ-ਧਿਰ ਦੇ ਇਕਰਾਰਨਾਮੇ ਦੇ ਨਿਰਮਾਣ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਉਤਪਾਦਾਂ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਆਪਣੇ ਨਿਰਮਾਣ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦਿਆਂ ਕਾਰਪੋਰੇਟ ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਆਪਣੇ ਬ੍ਰਾਂਡ ਨਾਮਾਂ ਦੇ ਤਹਿਤ ਕਸਟਮ ਕੰਟਰੈਕਟ ਮੈਨੂਫੈਕਚਰਿੰਗ ਵੀ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਕੰਪਨੀ ਡਿਜੀਟਲ ਪਲੇਟਫਾਰਮਾਂ, ਈ-ਕਾਮਰਸ ਮਾਰਕੀਟਪਲੇਸਾਂ ਅਤੇ ਤੇਜ਼ ਕਾਮਰਸ ਡਿਲਿਵਰੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੁਆਰਾ ਡਾਇਰੈਕਟ-ਟੂ-ਕੰਜ਼ਿਊਮਰ ਸੇਲਜ਼ ਚੈਨਲਾਂ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਮਾਰਕੀਟ ਮੌਜੂਦਗੀ ਦਾ ਵਿਸਥਾਰ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।
ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ IPO ਮੁੱਦਾ ਦਾ ਆਕਾਰ 26.50 ਹੈ ਅਤੇ ਅਨੁਮਾਨਤ ਅਲਾਟਮੈਂਟ ਦੀ ਮਿਤੀ 25 Sept 2026 ਹੈ।
117 ਭਾਰਤੀ IPO ਲਿਸਟਿੰਗ ਦੇ ਸਾਡੇ ਅਨੁਭਵੀ ਅਧਿਐਨ ਵਿੱਚ, ਸਕਾਰਾਤਮਕ GMP ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਮੇਂ ਦਾ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਲਿਸਟਿੰਗ ਲਾਭ 69.8% ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇੱਕ ਸਹੀ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ, GMP-ਅਸਪਸ਼ਟ ਲਾਭ ਅਤੇ ਅਸਲ ਲਿਸਟਿੰਗ ਕੀਮਤ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਔਸਤ ਅੰਤਰ 8 percentage points ਸੀ। GMP ਗੈਰ ਰਸਮੀ ਮਾਰਕੀਟ ਭਾਵਨਾ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਮੁਲਾਂਕਣ ਅਤੇ ਬੁਨਿਆਦੀ ਤੱਤਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਮੁਲਾਂਕਣ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।
Community discussion

Comments

Share a useful question or insight about ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ.

Loading comments...

Leave a comment

Your email address will not be published. All comments and replies are reviewed before appearing.

ਪੜਚੋਲ ਕਰਦੇ ਰਹੋ

ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਹਾਲੀਆ ਆਈਪੀਓ

ਸੰਬੰਧਿਤ ਵਿਸ਼ੇ
ਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ IPOਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ GMPਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ IPO GMPਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ IPO GMP todayਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ grey market premiumਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ price bandਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ subscription statusਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ allotment statusਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ listing dateਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ lot sizeਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ IPO reviewਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ IPO listing gain estimateਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ GMP calculatorਹਿਮਾਲਿਆ ਨਿਊਟ੍ਰਾਵੈਡਿਕਸ ਇੰਡੀਆ IPO 2026