ஹிமாலயா நியூட்ராவேடிக்ஸ் இந்தியா ஐபிஓ ஜிஎம்பி, சந்தா மற்றும் ஒதுக்கீட்டு நிலை இன்று
சாப்ட்ஜெல் காப்ஸ்யூல்கள், ஹார்ட்ஜெல் காப்ஸ்யூல்கள், மாத்திரைகள், திரவ வாய்வழிகள், மருந்து எண்ணெய்கள் மற்றும் புரத பொடிகள் உள்ளிட்ட பல வகையான ஆயுர்வேத மற்றும் ஊட்டச்சத்து தயாரிப்புகளை ஹிமாலயா நியூட்ராவேடிக்ஸ் உற்பத்தி செய்து வழங்குகிறது. தெலுங்கானாவின் ஹைதராபாத்தில் அமைந்துள்ள ஒற்றை ஒருங்கிணைந்த உற்பத்தி வசதி மூலம் நிறுவனம் செயல்படுகிறது. அதன் தயாரிப்பு போர்ட்ஃபோலியோ வலி மேலாண்மை, மலட்டுத்தன்மை, பெண்களின் ஆரோக்கியம், குடல் ஆரோக்கியம், நரம்பியல் ஆதரவு மற்றும் பொது ஆரோக்கியம் போன்ற சிகிச்சை வகைகளை உள்ளடக்கியது. தி ஊட்டச்சத்து சலுகைகளுடன், ஆயுர்வேத சூத்திரங்களின் விற்பனையிலிருந்து வணிகம் முதன்மையாக வருவாயை ஈட்டுகிறது. நிறுவனம் முக்கியமாக வணிகத்திலிருந்து வணிக மாதிரி மூலம் செயல்படுகிறது, இந்தியாவின் பல்வேறு மாநிலங்களில் உள்ள பங்குதாரர்கள், விநியோகஸ்தர்கள் மற்றும் மூன்றாம் தரப்பு ஒப்பந்த உற்பத்தி வாடிக்கையாளர்களுக்கு தயாரிப்புகளை வழங்குகிறது. இது அதன் உற்பத்தி உள்கட்டமைப்பைப் பயன்படுத்தி கார்ப்பரேட் வாடிக்கையாளர்களுக்கு அவர்களின் சொந்த பிராண்ட் பெயர்களில் தனிப்பயன் ஒப்பந்த உற்பத்தியையும் மேற்கொள்கிறது. மேலும், நிறுவனம் டிஜிட்டல் தளங்கள், இ-காமர்ஸ் சந்தைகள் மற்றும் விரைவான வர்த்தக விநியோக சேவைகள் மூலம் நேரடி-நுகர்வோர் விற்பனை சேனல்களில் அதன் சந்தை இருப்பை விரிவுபடுத்துகிறது.
- ஐபிஓ விலை வரம்பு
- ₹100.00 - ₹106.00
- லாட் அளவு
- 1,200 பங்குகள்
- ஏலம் மூடுகிறது
- 24 Sept 2026
- லிஸ்டிங் தேதி
- 29 Sept 2026
ஹிமாலயா நியூட்ராவேடிக்ஸ் இந்தியா ஐபிஓ ஜிஎம்பி இன்று & முக்கிய குறிப்புகள்
ஹிமாலயா நியூட்ராவேடிக்ஸ் இந்தியா ஐபிஓ அதிகாரப்பூர்வமாக 29 Sept 2026 அன்று ₹118.00 இல் பட்டியலிடப்பட்டது, இது +11.32% பட்டியல் ஆதாயத்தை அளித்தது, அதன் வெளியீட்டு விலை ₹26.50 உடன் ஒப்பிடும்போது. பட்டியலிடப்படுவதற்கு முன்பு அதன் இறுதி ஜிஎம்பி ₹0 ஆக இருந்தது.
ஹிமாலயா நியூட்ராவேடிக்ஸ் இந்தியா IPO officially listed on 29 Sept 2026 at ₹118.00, delivering a +11.32% listing gain compared to its issue price of ₹26.50. Pre-listing, its final recorded Grey Market Premium (GMP) was ₹0.
| முக்கிய மெட்ரிக் | படம் | நிலை / சூழல் |
|---|---|---|
| தற்போதைய ஜிஎம்பி | ₹0 | +0% vs அப்பர் பேண்ட் (22 Sept 2026) |
| மதிப்பீடு லிஸ்டிங் விலை | ₹118.00 | +11.32% மதிப்பீடு லிஸ்டிங் ஆதாயம் |
| விலை இசைக்குழு | ₹100.00 - ₹106.00 | SME ஐபிஓ |
| சில்லறை விற்பனை குறைந்தபட்ச முதலீடு | ₹2,54,400 | 2 நிறைய (1,200 பங்குகள்) |
| ஏல சாளரம் | 22 Sept 2026 – 24 Sept 2026 | பட்டியலிடப்பட்டது |
| ஒதுக்கீடு & லிஸ்டிங் தேதிகள் | ஒதுக்கீடு: 25 Sept 2026 | லிஸ்டிங்: 29 Sept 2026 |
முழுமையான ஐபிஓ தகவல்
| ஐபிஓ தொடங்கும் தேதி | 22 Sept 2026 |
|---|---|
| ஐபிஓ முடியும் தேதி | 24 Sept 2026 |
| ஐபிஓ விலை வரம்பு | ₹100.00 - ₹106.00 |
| லாட் அளவு | 1,200 பங்குகள் |
| தற்போதைய ஜிஎம்பி | ₹0 |
| மதிப்பிடப்பட்ட லிஸ்டிங் ஆதாயம் | +11.32% |
| வெளியீட்டு அளவு | தோராயமாக ₹26.50 கோடி |
| புதிய வெளியீடு (Fresh Issue) | தோராயமாக ₹26.50 கோடி |
| வெளியீட்டு வகை | SME |
| ஐபிஓ லிஸ்டிங் | BSE SME |
| சில்லறை ஒதுக்கீடு | டிபிஏ |
| பதிவாளர் | Kfin Technologies Ltd. |
| ஒட்டுமொத்த சந்தா | 2.24x |
| குறைந்தபட்ச முதலீடு | ₹2,54,400 |
| DRHP வரைவு தகவல் அறிக்கை | |
| RHP வரைவு தகவல் அறிக்கை |
சந்தா நிலை
| பகுப்பு | ஒதுக்கப்பட்ட பங்குகள் | பயன்படுத்தப்படும் பங்குகள் | சந்தா (x) |
|---|---|---|---|
| QIB | 4.74 | 4.74 | 1xx |
| NII | 4.82 | 14 | 2.90xx |
| சில்லறை விற்பனை | 8.33 | 21.34 | 2.56xx |
| ஒட்டுமொத்த சந்தா | 17.89 | 40.08 | 2.24xx |
ஐபிஓ ஸ்னாப்ஷாட் & முதலீட்டாளர் டேக்அவேகள்
அதன் விலைப் பட்டையின் மேல் முனையில், ஹிமாலயா நியூட்ராவேடிக்ஸ் இந்தியா ஒரு பங்குக்கு ₹106 விலை நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது. 1,200 பங்குகளின் குறைந்தபட்ச நிறைய அளவுடன், ஒரு லாட்டுக்கு விண்ணப்பிக்கும் ஒரு சில்லறை முதலீட்டாளருக்கு இந்த SME இதழில் பங்கேற்க தோராயமாக ₹2,54,400 தேவைப்படும்.
ஹிமாலயா நியூட்ராவேடிக்ஸ் இந்தியா க்கான சமீபத்திய பதிவு செய்யப்பட்ட கிரே மார்க்கெட் பிரீமியம் ₹0 ஆக உள்ளது, இது லிஸ்டிங் வரை நீடித்தால் வெளியீட்டு விலையை விட 0.00% ஆதாயம் என்று மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது. ஜிஎம்பி உத்தரவாதமான முடிவை விட முறைசாரா சாம்பல் சந்தை உணர்வைப் பிரதிபலிக்கிறது, மேலும் லிஸ்டிங் நாள் வரை எந்த நேரத்திலும் மாறலாம்.
சமீபத்திய புதுப்பித்தலின் படி, ஹிமாலயா நியூட்ராவேடிக்ஸ் இந்தியா இன் ஐபிஓ ஒட்டுமொத்தமாக 2.24x க்கு சந்தா செலுத்தப்பட்டது, வகை வாரியான முறிவு Retail 2.56x, QIB 1x, NII 2.9x ஆகும்.
ஹிமாலயா நியூட்ராவேடிக்ஸ் இந்தியா இன் ஐபிஓ ஆவணங்களில் முன்னிலைப்படுத்தப்பட்ட பலங்களில்: பல டோஸ் வடிவங்களை உருவாக்கும் திறன் கொண்ட ஒருங்கிணைந்த உற்பத்தி வசதி.; முக்கிய சிகிச்சைப் பகுதிகளில் பல்வேறு ஆயுர்வேத மற்றும் ஊட்டச்சத்து தயாரிப்பு போர்ட்ஃபோலியோ..
முதலீட்டாளர்கள் ஹிமாலயா நியூட்ராவேடிக்ஸ் இந்தியா வெளிப்படுத்திய ஆபத்து காரணிகளையும் எடைபோட வேண்டும், அவற்றுள்: ஆயுர்வேத தயாரிப்புகளை அதிக வருவாய் சார்ந்துள்ளது, இது 90% க்கும் அதிகமான விற்பனைக்கு காரணமாகிறது..
BSE/NSE இன் பிரத்யேக SME இயங்குதளத்தில் SME ஐபிஓகள் பட்டியலிடப்பட்டுள்ளன. அவை வழக்கமாக சிறிய சிக்கல் அளவுகள் மற்றும் மெயின்போர்டு சிக்கல்களை விட அதிக ஒரு லாட் முதலீட்டை உள்ளடக்கியது, ஒப்பீட்டளவில் குறைந்த நிறுவன பங்கேற்புடன்.
ஐபிஓ வரைபடம் ஒரே பார்வையில்
| நிகழ்வு / மைல்கல் | திட்டமிடப்பட்ட திகதி | நிலை |
|---|---|---|
| ஏலம் திறக்கிறது | 22 Sept 2026 | முடிந்தது |
| ஏலம் மூடுகிறது | 24 Sept 2026 | முடிந்தது |
| ஒதுக்கீடு | 25 Sept 2026 | முடிந்தது |
| லிஸ்டிங் | 29 Sept 2026 | முடிந்தது |
தினசரி ஜிஎம்பி நிலை
தினசரி ஜிஎம்பி ஸ்னாப்ஷாட்கள் பதிவு செய்யப்படுவதால் போக்கு விளக்கப்படம் உருவாகிறது.
| தேதி | ஜிஎம்பி | மாற்றம் | ஆதாயம் |
|---|---|---|---|
| 22 Sept 2026 | ₹0.00 | - | டிபிஏ |
பயன்பாட்டு அளவு முறிவு
| பகுப்பு | நிறைய | பங்குகள் | தொகை |
|---|---|---|---|
| சில்லறை விற்பனை குறைந்தபட்சம் | 2 நிறைய | 2,400 | ₹2,54,400 |
| சில்லறை அதிகபட்சம் | 2 நிறைய | 2,400 | ₹2,54,400 |
| எஸ்-எச்என்ஐ குறைந்தபட்சம் | 3 நிறைய | 3,600 | ₹3,81,600 |
| எஸ்-எச்என்ஐ அதிகபட்சம் | 7 நிறைய | 8,400 | ₹8,90,400 |
| பி-எச்என்ஐ குறைந்தபட்சம் | 8 நிறைய | 9,600 | ₹10,17,600 |
வெளியீட்டின் நோக்கங்கள் மற்றும் உத்தியோகபூர்வ ஆவணங்கள்
விண்ணப்பிப்பதற்கு முன் முக்கியமான குறிப்புகள்
பலம்
- பல டோஸ் வடிவங்களை உருவாக்கும் திறன் கொண்ட ஒருங்கிணைந்த உற்பத்தி வசதி.
- முக்கிய சிகிச்சைப் பகுதிகளில் பல்வேறு ஆயுர்வேத மற்றும் ஊட்டச்சத்து தயாரிப்பு போர்ட்ஃபோலியோ.
- 17 இந்திய மாநிலங்களில் இருப்புடன் B2B விநியோக நெட்வொர்க்கை நிறுவப்பட்டது.
- சமீபத்திய நிதியாண்டுகளில் வலுவான வருவாய் மற்றும் நிகர லாப வளர்ச்சியின் சாதனை.
- உற்பத்தி செயல்முறைகள் முழுவதும் உள் தர உத்தரவாதம் மற்றும் கட்டுப்பாட்டு திறன்கள்.
அபாயங்கள்
- ஆயுர்வேத தயாரிப்புகளை அதிக வருவாய் சார்ந்துள்ளது, இது 90% க்கும் அதிகமான விற்பனைக்கு காரணமாகிறது.
- 10 வருவாயை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் மேல் 10 வாடிக்கையாளர்களிடமிருந்து குறிப்பிடத்தக்க வருவாய் செறிவு.
- தெலுங்கானாவின் ஹைதராபாத்தில் அமைந்துள்ள ஒற்றை குத்தகை உற்பத்தி வசதியில் இருந்து செயல்பாடுகள்.
- கார்ப்பரேட் லோகோக்கள் மற்றும் மார்க் பயன்பாடுகளுக்கான வர்த்தக முத்திரை எதிர்ப்பு நடவடிக்கைகள் நிலுவையில் உள்ளன.
- நடப்பு மூலதனத் தேவைகள் காரணமாக இயக்க நடவடிக்கைகளிலிருந்து எதிர்மறை பணப்புழக்கத்தின் வரலாறு.
Himalaya Nutravedics IPO Reservation
The Himalaya Nutravedics IPO reservation is divided across qualified institutional buyers, non-institutional investors, and retail investors. The reserved portions indicate the percentage of the net issue available to each investor category.
| Investor Category | Share Offered | -% Shares |
|---|---|---|
| Anchor Investor | – Shares | -% |
| QIB (Ex. Anchor) | – Shares | 50% |
| NII Shares Offered | – Shares | 15% |
| Retail Shares Offered | – Shares | 35% |
Himalaya Nutravedics IPO Anchor Investors
The Himalaya Nutravedics IPO anchor investor details provide information on the anchor bidding schedule, shares offered, issue size allocated to anchor investors, and the applicable lock-in periods. The available details are presented below.
| Particular | Details |
|---|---|
| Anchor Bidding Date | 2026 |
| Shares Offered | [.] Shares |
| Anchor Size | [.] Cr. |
| Lock-in period end date 50% shares (30 Days) | 2026 |
| Lock-in period end date 50% shares (90 Days) | 2026 |
ஹிமாலயா நியூட்ராவேடிக்ஸ் இந்தியா IPO Dates
| Particular | Dates |
|---|---|
| IPO Open Date | 22 Sept 2026 |
| IPO Close Date | 24 Sept 2026 |
| Basis of Allotment | 25 Sept 2026 |
| Refunds | 28 Sept 2026 |
| Credit to Demat Account | 28 Sept 2026 |
| IPO Listing Date | 29 Sept 2026 |
Note: The timeline for ஹிமாலயா நியூட்ராவேடிக்ஸ் இந்தியா IPO is tentative and subject to change.
Himalaya Nutravedics Promoters and Holding Pattern
The promoters of Himalaya Nutravedics are Rohit Asawa, Divya Asawa, Chanda Asawa and Rama Raju Penmatsas. The holding pattern below shows the shareholding of the promoter group and other shareholders before and after the proposed IPO.
| Particular | Pre IPO Shares | Pre IPO % Shares | Post IPO Shares | Post IPO % Shares |
|---|---|---|---|---|
| Promoter and Promoter Group | 60,00,000 | 95.14% | – | 69.94% |
| Others* | 3,06,720 | 4.86% | – | 30.06% |
| Total | 63,06,720 | 100% | 88,06,720 | 100% |
ஹிமாலயா நியூட்ராவேடிக்ஸ் இந்தியா Objects of the Issue & Utilisation of Proceeds
| Purpose | Crores |
|---|---|
| Purpose | INR crores (%) |
| Funding Working Capital Requirements | 13.75 (51.89%) |
| Business Development and Digital Marketing Activities | 7.5 (28.30%) |
| General corporate purposes | 5.25 (19.81%) |
Note: Objectives are as specified in the DRHP/RHP documents of ஹிமாலயா நியூட்ராவேடிக்ஸ் இந்தியா.
Himalaya Nutravedics About Ipo
Founded in 2022, Himalaya Nutravedics is an Ayurvedic and nutraceutical manufacturing firm involved in the formulation, manufacturing, and marketing of Ayurvedic and nutraceutical products. Its product portfolio includes Softgel Capsules, Tablets, Medicated Oils, Liquid Orals, Hardgel Capsules, and Protein Powders across therapeutic categories such as digestive health, immunity, metabolic health, and pain management.
The firm sells its products under its own brands and also sells them through doctors, hospitals, clinics, pharmacists, or other healthcare professionals. The firm has expanded its portfolio across 17 states and one union territory in India. Moreover, its manufacturing facility is located at is located in Hyderabad, Telangana, and holds WHO-GMP certifications. Its competitive strengths are strong relationships with suppliers and customers and Integrated multi-dosage manufacturing capability.
ஹிமாலயா நியூட்ராவேடிக்ஸ் இந்தியா Company Financials
| Period | Revenue | Expense | PAT | Assets |
|---|---|---|---|---|
| 2024 | 14.43 Cr. | 13.83 Cr. | 0.43 Cr. | 6.09 Cr. |
| 2025 | 21.00 Cr. | 18.75 Cr. | 2.23 Cr. | 10.82 Cr. |
| 2026 | 43.12 Cr. | 35.64 Cr. | 7.39 Cr. | 24.42 Cr. |
Note: Financial numbers for ஹிமாலயா நியூட்ராவேடிக்ஸ் இந்தியா are in ₹ Crores unless stated otherwise.
ஹிமாலயா நியூட்ராவேடிக்ஸ் இந்தியா Company Valuation – FY2026
| KPI | Values |
|---|---|
| ROE | 63.87% |
| ROCE | 36.41% |
| EBITDA Margin | 18.82% |
| PAT Margin | 17.16% |
| Debt to Equity Ratio | 0.31 |
| Earning Per Share (EPS) | 12.05 (Basic) |
| Price/Earning P/E Ratio | - |
| Return on Net Worth (RoNW) | 45.12% |
| Net Asset Value (NAV) | 26.70 |
Note: Valuation KPIs for ஹிமாலயா நியூட்ராவேடிக்ஸ் இந்தியா are computed for FY2026.
ஹிமாலயா நியூட்ராவேடிக்ஸ் இந்தியா IPO Peer Group Comparison
| Company | EPS | PE Ratio | RoNW % | NAV | Income |
|---|---|---|---|---|---|
| Jeena Sikho Lifecare Limited | 7.30 | 106.03 | 33.23% | 21.96 | 469.07 Cr. |
| Sandu Pharmaceuticals Limited | 1.83 | 21.34 | 5.03% | 36.34 | 69.93 Cr. |
Note: Peer group comparisons for ஹிமாலயா நியூட்ராவேடிக்ஸ் இந்தியா are sourced from DRHP filings.
Himalaya Nutravedics IPO Lead Managers aka Merchant Bankers
- Nirbhay Capital Services Pvt. Ltd.
ஹிமாலயா நியூட்ராவேடிக்ஸ் இந்தியா ஐபிஓ ஐ ஒத்த IPOகளுடன் ஒப்பிடுங்கள்
ஹிமாலயா நியூட்ராவேடிக்ஸ் இந்தியா ஐபிஓ அடிக்கடி கேட்கப்படும் கேள்விகள்
Comments
Share a useful question or insight about ஹிமாலயா நியூட்ராவேடிக்ஸ் இந்தியா.
Leave a comment
Your email address will not be published. All comments and replies are reviewed before appearing.
Loading comments...