हिमालय न्यूट्रावेदिक्स इंडिया आयपीओ जीएमपी, सदस्यता आणि वाटप स्थिती आज
हिमालय न्यूट्रावेदिक्स सॉफ्टजेल कॅप्सूल, हार्डजेल कॅप्सूल, टॅब्लेट, लिक्विड ओरल्स, मेडिकेटेड ऑईल आणि प्रोटीन पावडर यासह अनेक डोस फॉर्ममध्ये आयुर्वेदिक आणि न्यूट्रास्युटिकल उत्पादनांची श्रेणी तयार करते आणि पुरवते. कंपनी हैदराबाद, तेलंगणा येथे स्थित एकल एकात्मिक उत्पादन सुविधेद्वारे कार्य करते. त्याच्या उत्पादन पोर्टफोलिओमध्ये वेदना व्यवस्थापन, वंध्यत्व, महिलांचे कल्याण, आतडे आरोग्य, न्यूरोलॉजिकल सपोर्ट आणि सामान्य निरोगीपणा यासारख्या उपचारात्मक श्रेणींचा समावेश आहे. हा व्यवसाय प्रामुख्याने न्यूट्रास्युटिकल ऑफरसह आयुर्वेदिक फॉर्म्युलेशनच्या विक्रीतून महसूल मिळवतो. कंपनी प्रामुख्याने बिझनेस-टू-बिझिनेस मॉडेलद्वारे कार्य करते, भारतातील विविध राज्यांमधील स्टॉकिस्ट, वितरक आणि तृतीय-पक्ष कॉन्ट्रॅक्ट मॅन्युफॅक्चरिंग ग्राहकांना उत्पादने पुरवते. ही कंपनी आपल्या उत्पादन पायाभूत सुविधांचा वापर करून कॉर्पोरेट ग्राहकांसाठी त्यांच्या स्वत: च्या ब्रँड नावाखाली सानुकूल करार उत्पादन देखील करते. शिवाय, कंपनी डिजिटल प्लॅटफॉर्म, ई-कॉमर्स मार्केटप्लेस आणि द्रुत वाणिज्य वितरण सेवांद्वारे थेट-ते-ग्राहक विक्री चॅनेलमध्ये आपली बाजारपेठ वाढवत आहे.
- आयपीओ प्राइस बँड
- ₹100.00 - ₹106.00
- लॉट आकार
- 1,200 शेअर्स
- बोली बंद झाली
- 24 Sept 2026
- लिस्टिंग तारीख
- 29 Sept 2026
हिमालय न्यूट्रावेदिक्स इंडिया आयपीओ जीएमपी आज आणि महत्त्वाचे मुद्दे
हिमालय न्यूट्रावेदिक्स इंडिया आयपीओ अधिकृतपणे 29 Sept 2026 रोजी ₹118.00 वर लिस्ट झाला, ज्यामुळे +11.32% चा लिस्टिंग नफा मिळाला, त्याच्या ₹26.50 इश्यू किमतीच्या तुलनेत. लिस्टिंगपूर्वी त्याचा शेवटचा नोंदवलेला जीएमपी ₹0 होता.
हिमालय न्यूट्रावेदिक्स इंडिया IPO officially listed on 29 Sept 2026 at ₹118.00, delivering a +11.32% listing gain compared to its issue price of ₹26.50. Pre-listing, its final recorded Grey Market Premium (GMP) was ₹0.
| की मेट्रिक | आकृती | स्थिती / संदर्भ |
|---|---|---|
| सध्याचे जीएमपी | ₹0 | +0% वि अप्पर बँड (22 Sept 2026) |
| Est. लिस्टिंग किंमत | ₹118.00 | +11.32% Est. लिस्टिंग लाभ |
| प्राइस बँड | ₹100.00 - ₹106.00 | एसएमई आयपीओ |
| किरकोळ किमान गुंतवणूक | ₹2,54,400 | 2 लॉट (1,200 शेअर्स) |
| बिडिंग विंडो | 22 Sept 2026 – 24 Sept 2026 | लिस्टेड |
| वाटप आणि लिस्टिंग तारखा | वाटप: 25 Sept 2026 | लिस्टिंग: 29 Sept 2026 |
आयपीओ माहिती पूर्ण करा
| आयपीओ उघडण्याची तारीख | 22 Sept 2026 |
|---|---|
| आयपीओ बंद होण्याची तारीख | 24 Sept 2026 |
| आयपीओ प्राइस बँड | ₹100.00 - ₹106.00 |
| लॉट आकार | 1,200 शेअर्स |
| सध्याचे जीएमपी | ₹0 |
| अंदाजे लिस्टिंग फायदा | +11.32% |
| इश्यू आकार | अंदाजे ₹26.50 कोटी |
| फ्रेश इश्यू | अंदाजे ₹26.50 कोटी |
| इश्यू प्रकार | एसएमई |
| आयपीओ लिस्टिंग | BSE SME |
| किरकोळ कोटा | टीबीए |
| रजिस्ट्रार | Kfin Technologies Ltd. |
| एकूण सबस्क्रिप्शन | 2.24x |
| किमान गुंतवणूक | ₹2,54,400 |
| DRHP मसुदा प्रॉस्पेक्टस | |
| RHP मसुदा प्रॉस्पेक्टस |
सदस्यता स्थिती
| श्रेणी | शेअर्स राखीव | शेअर्स लागू | सदस्यता (x) |
|---|---|---|---|
| क्यूआयबी | 4.74 | 4.74 | 1xx |
| एनआयआय | 4.82 | 14 | 2.90xx |
| किरकोळ | 8.33 | 21.34 | 2.56xx |
| एकूण सबस्क्रिप्शन | 17.89 | 40.08 | 2.24xx |
आयपीओ स्नॅपशॉट आणि गुंतवणूकदारांनी घेतलेले निष्कर्ष
त्याच्या किंमत बँडच्या वरच्या टोकाला, हिमालय न्यूट्रावेदिक्स इंडिया ची किंमत प्रति शेअर ₹106 आहे. 1,200 शेअर्सच्या किमान लॉट आकारासह, एका लॉटसाठी अर्ज करणार् या किरकोळ गुंतवणूकदारास या SME अंकात भाग घेण्यासाठी अंदाजे ₹2,54,400 आवश्यक आहे.
हिमालय न्यूट्रावेदिक्स इंडिया साठी नवीनतम रेकॉर्ड केलेला ग्रे मार्केट प्रीमियम ₹0 आहे, ज्याचा अर्थ असा आहे की लिस्टिंग जर ते लिस्टिंग पर्यंत टिकले तर इश्यू किंमतीपेक्षा अंदाजे 0.00% फायदा होईल. जीएमपी गॅरंटीड परिणामाऐवजी अनौपचारिक ग्रे-मार्केट भावना प्रतिबिंबित करते, आणि लिस्टिंग च्या दिवसापर्यंत कोणत्याही वेळी बदलू शकते.
नवीनतम अद्ययावतानुसार, हिमालय न्यूट्रावेदिक्स इंडिया चे आयपीओ 2.24x एकूणच वर्गणीबद्ध केले गेले होते, Retail 2.56x, QIB 1x, NII 2.9x च्या श्रेणीनुसार ब्रेकडाउनसह.
हिमालय न्यूट्रावेदिक्स इंडिया च्या आयपीओ दस्तऐवजांमध्ये ठळक केलेल्या बलस्थानांपैकी एकाधिक डोस फॉर्म तयार करण्यास सक्षम एकात्मिक उत्पादन सुविधा.; प्रमुख उपचारात्मक क्षेत्रांमध्ये विविध आयुर्वेदिक आणि न्यूट्रास्युटिकल उत्पादन पोर्टफोलिओ..
गुंतवणूकदारांनी हिमालय न्यूट्रावेदिक्स इंडिया ने उघड केलेल्या जोखीम घटकांचे देखील वजन केले पाहिजे, यासह: आयुर्वेदिक उत्पादनांवर उच्च महसूल अवलंबन, विक्रीच्या 90% पेक्षा जास्त आहे..
बीएसई / एनएसईच्या समर्पित एसएमई प्लॅटफॉर्मवर एसएमई आयपीओ सूचीबद्ध आहेत. त्यामध्ये सामान्यत: लहान इश्यू आकार आणि मेनबोर्ड इश्यूपेक्षा जास्त प्रति-लॉट गुंतवणूकीचा समावेश असतो, तुलनेने कमी संस्थात्मक सहभागासह.
आयपीओ रोडमॅप एका दृष्टीक्षेपात
| घटना / मैलाचा दगड | नियोजित तारीख | स्थिती |
|---|---|---|
| निविदा उघडली | 22 Sept 2026 | पूर्ण झाले |
| बोली बंद झाली | 24 Sept 2026 | पूर्ण झाले |
| वाटप | 25 Sept 2026 | पूर्ण झाले |
| लिस्टिंग | 29 Sept 2026 | पूर्ण झाले |
दैनंदिन जीएमपी स्थिती
ट्रेंड चार्ट तयार होतो कारण दररोज जीएमपी स्नॅपशॉट्स रेकॉर्ड केले जातात.
| तारीख | जीएमपी | बदल | लाभ |
|---|---|---|---|
| 22 Sept 2026 | ₹0.00 | - | टीबीए |
अनुप्रयोग आकार ब्रेकडाउन
| श्रेणी | लॉट | शेअर्स | रक्कम |
|---|---|---|---|
| किरकोळ किमान | 2 लॉट | 2,400 | ₹2,54,400 |
| किरकोळ कमाल | 2 लॉट | 2,400 | ₹2,54,400 |
| एस-एचएनआय किमान | 3 लॉट | 3,600 | ₹3,81,600 |
| एस-एचएनआय कमाल | 7 लॉट | 8,400 | ₹8,90,400 |
| बी-एचएनआय किमान | 8 लॉट | 9,600 | ₹10,17,600 |
इश्यूचे मुद्दे आणि अधिकृत कागदपत्रे
अर्ज करण्यापूर्वी महत्त्वाचे मुद्दे
सामर्थ्य
- एकाधिक डोस फॉर्म तयार करण्यास सक्षम एकात्मिक उत्पादन सुविधा.
- प्रमुख उपचारात्मक क्षेत्रांमध्ये विविध आयुर्वेदिक आणि न्यूट्रास्युटिकल उत्पादन पोर्टफोलिओ.
- 17 भारतीय राज्यांमध्ये उपस्थितीसह B2B वितरण नेटवर्क स्थापित केले.
- अलिकडच्या आर्थिक वर्षांत मजबूत महसूल आणि निव्वळ नफ्याच्या वाढीचा ट्रॅक रेकॉर्ड.
- उत्पादन प्रक्रियेमध्ये इन-हाऊस गुणवत्ता हमी आणि नियंत्रण क्षमता.
धोके
- आयुर्वेदिक उत्पादनांवर उच्च महसूल अवलंबन, विक्रीच्या 90% पेक्षा जास्त आहे.
- उत्पन्नाच्या 80% पेक्षा जास्त प्रतिनिधित्व करणार् या शीर्ष 10 ग्राहकांकडून लक्षणीय महसूल एकाग्रता.
- हैदराबाद, तेलंगणा येथे स्थित सिंगल लीज्ड मॅन्युफॅक्चरिंग फॅसिलिटीमधून ऑपरेशन्स.
- कॉर्पोरेट लोगो आणि चिन्ह अनुप्रयोगांसाठी प्रलंबित ट्रेडमार्क विरोधी कार्यवाही.
- खेळत्या भांडवलाच्या गरजांमुळे ऑपरेटिंग क्रियाकलापांमधून नकारात्मक रोख प्रवाहाचा इतिहास.
Himalaya Nutravedics IPO Reservation
The Himalaya Nutravedics IPO reservation is divided across qualified institutional buyers, non-institutional investors, and retail investors. The reserved portions indicate the percentage of the net issue available to each investor category.
| Investor Category | Share Offered | -% Shares |
|---|---|---|
| Anchor Investor | – Shares | -% |
| QIB (Ex. Anchor) | – Shares | 50% |
| NII Shares Offered | – Shares | 15% |
| Retail Shares Offered | – Shares | 35% |
Himalaya Nutravedics IPO Anchor Investors
The Himalaya Nutravedics IPO anchor investor details provide information on the anchor bidding schedule, shares offered, issue size allocated to anchor investors, and the applicable lock-in periods. The available details are presented below.
| Particular | Details |
|---|---|
| Anchor Bidding Date | 2026 |
| Shares Offered | [.] Shares |
| Anchor Size | [.] Cr. |
| Lock-in period end date 50% shares (30 Days) | 2026 |
| Lock-in period end date 50% shares (90 Days) | 2026 |
हिमालय न्यूट्रावेदिक्स इंडिया IPO Dates
| Particular | Dates |
|---|---|
| IPO Open Date | 22 Sept 2026 |
| IPO Close Date | 24 Sept 2026 |
| Basis of Allotment | 25 Sept 2026 |
| Refunds | 28 Sept 2026 |
| Credit to Demat Account | 28 Sept 2026 |
| IPO Listing Date | 29 Sept 2026 |
Note: The timeline for हिमालय न्यूट्रावेदिक्स इंडिया IPO is tentative and subject to change.
Himalaya Nutravedics Promoters and Holding Pattern
The promoters of Himalaya Nutravedics are Rohit Asawa, Divya Asawa, Chanda Asawa and Rama Raju Penmatsas. The holding pattern below shows the shareholding of the promoter group and other shareholders before and after the proposed IPO.
| Particular | Pre IPO Shares | Pre IPO % Shares | Post IPO Shares | Post IPO % Shares |
|---|---|---|---|---|
| Promoter and Promoter Group | 60,00,000 | 95.14% | – | 69.94% |
| Others* | 3,06,720 | 4.86% | – | 30.06% |
| Total | 63,06,720 | 100% | 88,06,720 | 100% |
हिमालय न्यूट्रावेदिक्स इंडिया Objects of the Issue & Utilisation of Proceeds
| Purpose | Crores |
|---|---|
| Purpose | INR crores (%) |
| Funding Working Capital Requirements | 13.75 (51.89%) |
| Business Development and Digital Marketing Activities | 7.5 (28.30%) |
| General corporate purposes | 5.25 (19.81%) |
Note: Objectives are as specified in the DRHP/RHP documents of हिमालय न्यूट्रावेदिक्स इंडिया.
Himalaya Nutravedics About Ipo
Founded in 2022, Himalaya Nutravedics is an Ayurvedic and nutraceutical manufacturing firm involved in the formulation, manufacturing, and marketing of Ayurvedic and nutraceutical products. Its product portfolio includes Softgel Capsules, Tablets, Medicated Oils, Liquid Orals, Hardgel Capsules, and Protein Powders across therapeutic categories such as digestive health, immunity, metabolic health, and pain management.
The firm sells its products under its own brands and also sells them through doctors, hospitals, clinics, pharmacists, or other healthcare professionals. The firm has expanded its portfolio across 17 states and one union territory in India. Moreover, its manufacturing facility is located at is located in Hyderabad, Telangana, and holds WHO-GMP certifications. Its competitive strengths are strong relationships with suppliers and customers and Integrated multi-dosage manufacturing capability.
हिमालय न्यूट्रावेदिक्स इंडिया Company Financials
| Period | Revenue | Expense | PAT | Assets |
|---|---|---|---|---|
| 2024 | 14.43 Cr. | 13.83 Cr. | 0.43 Cr. | 6.09 Cr. |
| 2025 | 21.00 Cr. | 18.75 Cr. | 2.23 Cr. | 10.82 Cr. |
| 2026 | 43.12 Cr. | 35.64 Cr. | 7.39 Cr. | 24.42 Cr. |
Note: Financial numbers for हिमालय न्यूट्रावेदिक्स इंडिया are in ₹ Crores unless stated otherwise.
हिमालय न्यूट्रावेदिक्स इंडिया Company Valuation – FY2026
| KPI | Values |
|---|---|
| ROE | 63.87% |
| ROCE | 36.41% |
| EBITDA Margin | 18.82% |
| PAT Margin | 17.16% |
| Debt to Equity Ratio | 0.31 |
| Earning Per Share (EPS) | 12.05 (Basic) |
| Price/Earning P/E Ratio | - |
| Return on Net Worth (RoNW) | 45.12% |
| Net Asset Value (NAV) | 26.70 |
Note: Valuation KPIs for हिमालय न्यूट्रावेदिक्स इंडिया are computed for FY2026.
हिमालय न्यूट्रावेदिक्स इंडिया IPO Peer Group Comparison
| Company | EPS | PE Ratio | RoNW % | NAV | Income |
|---|---|---|---|---|---|
| Jeena Sikho Lifecare Limited | 7.30 | 106.03 | 33.23% | 21.96 | 469.07 Cr. |
| Sandu Pharmaceuticals Limited | 1.83 | 21.34 | 5.03% | 36.34 | 69.93 Cr. |
Note: Peer group comparisons for हिमालय न्यूट्रावेदिक्स इंडिया are sourced from DRHP filings.
Himalaya Nutravedics IPO Lead Managers aka Merchant Bankers
- Nirbhay Capital Services Pvt. Ltd.
हिमालय न्यूट्रावेदिक्स इंडिया आयपीओ समान आयपीओशी तुलना करा
हिमालय न्यूट्रावेदिक्स इंडिया आयपीओ वारंवार विचारले जाणारे प्रश्न
Comments
Share a useful question or insight about हिमालय न्यूट्रावेदिक्स इंडिया.
Leave a comment
Your email address will not be published. All comments and replies are reviewed before appearing.
Loading comments...